[Thảo luận] CẢNH GIÁC khi đi từ Viện 108 rẽ lên đê Trần Khánh Dư (con đường gốm sứ)

lancelot

Xe hơi
Em vừa bị XXX bắt khi đi từ viện 108 lên đê Trần Khánh Dư. Biết đoạn này XXX hay cắn lỗi đè vạch liền nên em để ý rất kỹ, tuy nhiên sau khi từ viện 108 xi nhan rẽ trái, đúng làn đàng hoàng rồi đi thẳng 1 đoạn và leo lên đê Trần Khánh Dư, em vẫn bị bắt.

Lỗi: KHÔNG XI NHAN phải khi lên đê, các cụ cảnh giác nhá.

Bình luận: *** cái đoạn này đường trên đường dưới đan nhau, trông như đi qua ngã tư thì ai xi nhan làm giề, xi nhan ng ta lại tưởng mình rẽ phải lộn về bến xe Lương Yên.

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Công nhận xi nhan ở cái chỗ đó chuối cực luôn! Chả biết bật thế nào cho đúng Luật mà lại dễ hiểu cho xe khác!!!

Batgirl

[Tịch thu bằng lái]
Công nhận xi nhan ở cái chỗ đó chuối cực luôn! Chả biết bật thế nào cho đúng Luật mà lại dễ hiểu cho xe khác!!!
CỤ bật cái đèn khẩn cấp lên, xi nhan cả trái cả phải ai muốn hiểu thế nào cũng đc, xxx cũng ứ phạt đc :D

Ngoc Phan XLS

Xe container
CỤ bật cái đèn khẩn cấp lên, xi nhan cả trái cả phải ai muốn hiểu thế nào cũng đc, xxx cũng ứ phạt đc :D
Cái này còn phải xem lại Định Nghĩa xem thử khi bật hazard lên thì có được coi là Đèn xi nhan hay không nữa chứ!!!:))

PhanhGap

Xe điện
Cái thớt này có rồi mà cụ chủ ơi. Cắt tóc không bị thừa chữ t ở giữa mừ. (quẹo đâu xi nhan xin đường đến đó, không ăn bớt, tạt đầu khi người ta chưa cho) hic hic.

lancelot

Xe hơi
Thêm cái ảnh các cụ dễ hình dung:

Chỉnh sửa cuối:

Batgirl

[Tịch thu bằng lái]
Cái này còn phải xem lại Định Nghĩa xem thử khi bật hazard lên thì có được coi là Đèn xi nhan hay không nữa chứ!!!:))
Ơ, em bật cả 2 mà Cụ, cơ mà đèn xi nhan trái hay phải nó trùng với đèn khẩn cấp mờ (phải cãi chứ :D)

Sáng kiến của em hay thế mà Cụ chạ vốt cho em gì cạ :D

Chỉnh sửa cuối:

gia doi

Xe điện
Xi nhan trái hạ kính xuống vẫy tay sang bên phải là tiện cả đôi đường lúc đó xxx nhìn thấy pó tay. com luôn

FeRAM

Xe điện
Cụ bị bắt vì cái tội không xi nhan khi nhập vào làn phải. Từ dưới đường dưới, leo lên đê là hướng đi ... thẳng, íu việc gì phải xi nhan. Cơ mà, khi leo lên đê rồi, cụ phải xi nhan khi nhập làn phải.

Nói thực là, em cũng dek biết luật có quy định thế không. Em chỉ suy luận theo logic, đi sao cho nó có vẻ an toàn thôi. Cơ mà cái lũ xxx ở đấy thì nổi tiếng ăn bẩn. Lỗi này, đáng lẽ, chỉ nên nhắc nhở, nhưng chó vẫn cố tình gặm.

Hôm nọ, em cũng bị nó làm 3 lít vì lấn vạch liền (Chiều ngược lại). Tất nhiên, hôm đấy, lỗi thuộc về em vì đãng trí, lấn làn trái (có vạch liền). Em không cãi. Cơ mà, đáng lẽ, với lỗi này, chỉ lần khoảng vài mét + không cố ý, ở nước khác, chắc chắn chỉ bị nhắc nhở. Thế nhưng, ở ta thì khác. Cú nhất là vào, chấp nhận nộp 2 lit, còn dở giọng: anh cất tiền đi ... Ở đây, chúng tôi thu 3 lít cơ. Hôm đấy, đang vướng thằng chuyên gia Mỹ đi cùng, ko thì em cũng chày cối một trận.

lancelot

Xe hơi
Em thì khai là giáo viên xong thì không bị phạt, hơn nữa con chuồng gà của em trông cũng bẩn quá nên XXX tha. Tuy nhiên em bị chỉ cạp nong KHI ĐANG ĐI trên làn trái nhá cụ FERAM nhá.

MeogiaTL

Xe tải
Cháu thì nghĩ cụ không xi nhan là chưa chuẩn rồi. Mình luôn phải chủ động phát tín hiệu về hướng di chuyển để các phương tiện khác nhận biết và phối hợp.
Tình huống đang đi phải tránh ông nào rơi mũ mình cũng phải sớm ra hiệu để an toàn cho mình và người khác.
Để ý thì thấy tài chuẩn khi đến giao lộ hình chữ Y như ngã 3 Âu Cơ vs Xuân Diệu (đoạn KS Sheraton) chiều Nhật Tân - Yên Phụ vưỡn rất cẩn thận bật xi nhan phải. Cháu thì cả chiều ngược lại cũng bật xi nhan phải để các cụ lao từ trên Âu Cơ xuống yên tâm là cháu không rẽ trái vào XD.

Chỉnh sửa cuối:

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Qua chốt đèn 108 các cụ phải chú ý.
1- Đèn ở đây rất củ chuối. Đi từ trong phố ra đê thì đèn thấp bên đường quay chếch vào tường viện, khuất cột đèn đường. Đèn treo cao giữa đường thường tắt. Đây là cái hay để cãi chày-cối với xxx.
2- trước xxx hay đứng bên mặt thấp đường Trần Khánh Dư. Chủ yếu bắt xe chẹt vạch liền hướng từ Bác cổ về. Có lẽ cụ Phe dâm bị tóm trong trường hợp này.
Đôi khi nó đặt bẫy. Cho pickup xxx đỗ đoạn vạch giữa đường liền. Ai không tỉnh, né xe 2b + 4b xxx đang đỗ, liếm vạch là nó xơi liền.
3- bây giờ xxx chuyển chỗ đứng sang bên đường cao. Xơi chủ yếu là xe tải, xe con biển tỉnh chạy thẳng từ mạn Lương yên lên và xe leo từ chốt đèn lên không signal cùng xe quay đầu. Đó là trường hợp cụ chủ thớt mắc phải.

BMW123

Xe hơi
Vâng, cảm ơn cụ chủ, nhưng cụ báo muộn quá, E mới bị mất 200k ở đó xong.... hiciic

Thần Gió

Xe máy
xxx giờ khôn ghê các cụ nhỉ, đổi chuồng gà liên tục !

ththang

Xe lăn
Chỗ này hiểm thật. Em vodka cụ.

DVG

Xe điện
Vầng, đơn giản là mỗi lẫn cụ muốn vượt 1 xe nào đó, cụ chuyển làn trên đường thẳng thôi cụ cũng phải xi nhan rồi, cụ cứ tuân thủ nghiêm chỉnh ngay cả khi không có xe nào phía sau cho nó thành thói quen là đố xxx vịn được cụ. GL

AlexDo

Xe điện
Website
www.facebook.com
Chỗ này dã man luôn, em đánh bóng chủ nhật ở đấy thấy hết tốp x này đến top khác thay nhau như đổi ca lăng bác, bắt các kiểu, riêng chỗ em đánh bóng thì rẽ sang đè cả vạch liền các chú x chả nói gì, kiểu gì thì cũng phải dùng wc của sân mà

Vinh Nguyễn

Xe điện
Các Cụ có biết ngta đc ra đứng chỗ ấy hết bao nhiêu ko? Ko gặt nhanh làm sao gỡ đc vốn

binhduong790

Xe đạp
may quá, e đang định đưa papa ra viện 108 ngày mai, may mà đọc được thớt này nên phải lưu tâm mới được, cụ nào rành đường chỉ giúp e cái, e đi từ hướng Âu cơ ra 108, và lộ trình về thì ngược lại, đã từng đi 2b qua đây n mà thấy lung tung quá, 2b còn đi ẩu được, chứ 4b thì ẩu là chít
Mong các cụ có kinh nghiệm hướng dẫn cho đàn em đi tới nơi về tới chốn, vodka các cụ ngay.