[Thảo luận] CẢNH GIÁC khi đi từ Viện 108 rẽ lên đê Trần Khánh Dư (con đường gốm sứ)

Tribute

Xe container
Công nhận xi nhan ở cái chỗ đó chuối cực luôn! Chả biết bật thế nào cho đúng Luật mà lại dễ hiểu cho xe khác!!!
Quá đơn giản, gặp những chỗ như thế bật đèn "Oánh võng" là okie, đố thèng xxx nào biết mình định đi đâu???

anchorhp

Xe đạp
Nhập làn bắt buộc không phải xi nhan Cụ ơi, chúng nó vòi mình roài, Em vừ hỏi thày giáo và ông giải thích cũng có lý rằng: xi nhan để báo hiệu cho xe khác biết hương mình di chuyển, còn ở vị trí đó thì làm gì có sự lự chọn nào khác mà phải xi nhan với xi nhiếc giề ....khổ thế

xaunhatxahoi

Xe điện
thầy em dậy từ hồi cách đây 3 năm đã bắt những lỗi này rồi
phải đủ 3 xi nhan

binhduong790

Xe đạp
may quá, e đang định đưa papa ra viện 108 ngày mai, may mà đọc được thớt này nên phải lưu tâm mới được, cụ nào rành đường chỉ giúp e cái, e đi từ hướng Âu cơ ra 108, và lộ trình về thì ngược lại, đã từng đi 2b qua đây n mà thấy lung tung quá, 2b còn đi ẩu được, chứ 4b thì ẩu là chít
Mong các cụ có kinh nghiệm hướng dẫn cho đàn em đi tới nơi về tới chốn, vodka các cụ ngay.
Các cụ giúp e với.

MsLove

Tháo bánh
Các cụ giúp e với.
Vầng, có em đây. Trước đây, công ty em có 1 cái văn phòng nhỏ ở bên Nguyễn Văn Cừ, nhà em ở Tập thể viện 108, ngay đường Trần Hưng Đạo nên đoạn này em hơi bị rõ.
1- Đi xuôi từ Trần Quang Khải xuống, khi mắt bác nhìn thấy đê, và đường bắt đầu cong về phía bên phải thì phải chú ý vạch liền (cái vạch liền này hơi củ chuối vì nó nghiêng sang bên phải, và đầu hơi quặp vào - chứ ko phải thẳng chính giữa đường). XXX bắt đè vạch liền ở đây rất gắt, gần như là thường xuyên đỗ 1 xe cửa chỗ rửa xe (khuất tầm nhìn). Thường bác dính lỗi đè vạch liền do đãng trí hoặc dính bẫy của XXX. Bẫy: nó có 1 con tải thùng đi rề rà chầm chậm xuôi từ Trần Quang Khải xuống ngã 3. Cụ nào sốt ruột, ngại phanh, đang mát ga mà - vượt trái nó là liếm vạch ngay.

2- Đi ngước từ Trần Hưng Đạo, rẽ trái (nhớ bật xi nhan) ra đến ngã 3 lên đê là xi nhan phải lên đê, ngóc đầu lên đê bật luôn xi nhan trái để xuôi đê về phía nhà bác. Bác chú ý thao tác xi nhan ở đoạn này nhé, cứ chuyển hướng phát là gạt xi nhan luôn. Em thề chả xxx nào bắt được bác, vì em tuyền đi dư thế qua đoạn này.

binhduong790

Xe đạp
hi, thanks cụ nhiều lắm, mai nhà cháu đi là phải chậm rãi quan sát và cẩn thận, kính cụ 1 ly.

verybadrat

Xe hơi
Bọn xxx bắt cụ ở đấy thì hơi quá đáng nhưng không sai đâu. Em thường xuyên đi làm về đường này. Cụ phải đi qua BV 108, đến ngã ba thì xi-nhan rẽ trái, lên gần đến đầu dốc trước khi lên đê thì xi-nhan rẽ phải (lúc đấy xe của cụ sẽ lệch với hướng cũ khoảng 30-35 độ gì đó), lên đến đê thì lại xi-nhan rẽ trái rồi đi về hướng cầu Chương Dương. Túm lại là xi-nhan liên tục. xxx không bẫy, nhưng đoạn này chính là nồi cơm của cả lũ cả lĩ ở đấy.

bientrangt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Các cụ có thời gian cứ đòi xem ảnh bằng được cho em. Cứ thế mà làm!
Em đi lại tuyền mang giấy tờ pho to, xxx chả làm gì được em.:-bd

Chỉnh sửa cuối:

Boing767

Xe điện
Thanks cụ đã cảnh báo chỗ này phải xi nhan và đi chậm thôi vì phải cắt qua cả 2 dòng xe ko cẩn thận dễ va chạm lém !

haivanphe

Xe container
Vụ này em chả sợ, xi nhan đã thành thói quen rồi.

namlieu102vnn

Xe điện
Cụ bị bắt vì cái tội không xi nhan khi nhập vào làn phải. Từ dưới đường dưới, leo lên đê là hướng đi ... thẳng, íu việc gì phải xi nhan. Cơ mà, khi leo lên đê rồi, cụ phải xi nhan khi nhập làn phải.

Nói thực là, em cũng dek biết luật có quy định thế không. Em chỉ suy luận theo logic, đi sao cho nó có vẻ an toàn thôi. Cơ mà cái lũ xxx ở đấy thì nổi tiếng ăn bẩn. Lỗi này, đáng lẽ, chỉ nên nhắc nhở, nhưng chó vẫn cố tình gặm.

Hôm nọ, em cũng bị nó làm 3 lít vì lấn vạch liền (Chiều ngược lại). Tất nhiên, hôm đấy, lỗi thuộc về em vì đãng trí, lấn làn trái (có vạch liền). Em không cãi. Cơ mà, đáng lẽ, với lỗi này, chỉ lần khoảng vài mét + không cố ý, ở nước khác, chắc chắn chỉ bị nhắc nhở. Thế nhưng, ở ta thì khác. Cú nhất là vào, chấp nhận nộp 2 lit, còn dở giọng: anh cất tiền đi ... Ở đây, chúng tôi thu 3 lít cơ. Hôm đấy, đang vướng thằng chuyên gia Mỹ đi cùng, ko thì em cũng chày cối một trận.
:))
anh cất tiền đi . xxx tử tế thế , ai ngờ 3lit :(( .

Jolie5902

Xe tải
Chỗ này xi nhan phải là chuẩn rồi

vhquan

Xe hơi
Là em thì e cũng xinhan cho chắc cú. kể cả ko có xxx

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
CỤ bật cái đèn khẩn cấp lên, xi nhan cả trái cả phải ai muốn hiểu thế nào cũng đc, xxx cũng ứ phạt đc :D
Thảo nào dạo này nhiều Cụ đi đường hay bật đèn khẩn cấp thế, chắc các Cụ ý ứ biết xi nhan dư lào cho đúng nên cứ ra đường là bật cái đèn đó cho nó yên tâm. :))

AlexDo

Xe điện
Website
www.facebook.com
Khổ nhất là các cụ tỉnh, mặt cứ nghệt ra nghe x giải thích mãi cũng vẫn choáng không biết mình bị làm sao, em chiều tối chủ nhật cứ nghỉ giữa trận em ra ngóng cho các chú x ngại, thế mà cứ tự nhiên như không cười nói hớn hở với nhau cả lượt.

mê utu

Xe tải
Em vừa bị XXX bắt khi đi từ viện 108 lên đê Trần Khánh Dư. Biết đoạn này XXX hay cắn lỗi đè vạch liền nên em để ý rất kỹ, tuy nhiên sau khi từ viện 108 xi nhan rẽ trái, đúng làn đàng hoàng rồi đi thẳng 1 đoạn và leo lên đê Trần Khánh Dư, em vẫn bị bắt.

Lỗi: KHÔNG XI NHAN phải khi lên đê, các cụ cảnh giác nhá.

Bình luận: *** cái đoạn này đường trên đường dưới đan nhau, trông như đi qua ngã tư thì ai xi nhan làm giề, xi nhan ng ta lại tưởng mình rẽ phải lộn về bến xe Lương Yên.
E khác cụ ở chỗ, cứ đánh lái rẽ là tay bật xinhan kể cả 2h sáng hay trong đường làng, bị thói quen rồi cụ ah.

Lỗi này đơn giản quá, cụ cứ bật xinhan khi chuyển làn, chuyển hướng kể cả đang ở đâu đi, thừa nhưng ko thiếu nhé

Chỉnh sửa cuối:

ECO-arch

Xe tăng
Ra làn cũ, nhập làn mới phải signal mà cụ.

coolpix8700

Xe ngựa
Khi qua chỗ này, kể cả đi 2B khi chuẩn bị cắt qua đường dẫn lên đê, nếu đi hướng cầu Chương Dương em nháy xi nhan trái, vượt qua rồi chuẩn bị nhập làn thì em lại phải chuyển sang xi nhan phải. Chắc là trong các sơ đồ "học để thi" sẽ chưa có tình huống này, nhưng xe dừng trước đường dẫn lên mà các bác nháy xi nhan phải thì những người trên các phương tiện đang đi thẳng lên đê họ nghĩ các bác rẽ xuống bến xe Khuyến Lương. Chỗ đó dù không có vạch phân làn nhưng đường dẫn lên đủ rộng cho 2 làn, họ chỉ cần tránh ra làn ngoài nhường làn trong cho các bác rẽ lên và có thể xảy ra tình huống nguy hiểm do hiểu nhầm này! Còn qua rồi nhập làn thì tất nhiên phải báo cho những người đang đi phía bên trái biết để xin đường rồi!
Còn bác chủ thớt bị xxx bắt thì không cần kêu nữa, họ làm đúng! Chỉ buồn cười các bác sử dụng kiểu xi nhan "emergency" để qua đường thôi, đó chắc là sáng kiến riêng của một vài người đi xe nhiều trong các thành phố ở VN mình, chưa được quy định trong luật, chắc lần tới QH nên để ý để đưa vào, ý muốn thông báo với những người khác: "tôi luôn luôn sẵn sàng phanh chết xe đấy, đi xung quanh cẩn thận!".

Chỉnh sửa cuối:

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Em dự là cụ chủ thớt ko xi nhan trái khi đi lên đường đê (Trần Quang Khải thì phải), chứ ko phải cụ ko xi nhan phải khi tách làn khỏi Trần Khánh Dư vì xxx đứng xa thế ko thế thì ko nhìn thấy xe cụ (đang ở cốt đường thấp hơn).