[Thảo luận] Cảnh giác khi đi đêm, đường vắng.

Bóng Chày

Xe lừa
Em toàn đi đêm đường HCM. Nếu bị chặn như này thì để con Ếch dừng được cũng mất tầm trăm rưởi mét! Khỏi cần tính có ủi nó hay không. :))
Chăn này là ở đường nhỏ liẻn huyện xã thôi, chứ trên đường HCM thì muốn chặn chắc phải mang cây. Nhưng thế thì hết chuyện

Sent from my iPhone using Forum Runner

Tribute

Xe container
Mừng cho Chị Cũ thoát nạn, phải em, em cho ngay thằng đầu tiên lên nắp capo, mà xe Cụ còn cái cam đằng sau sao không pot nốt lên
Trời tối thui không đèn đường nên Cam sau chả thấy gì cụ ạ. Cho nó lên capo, nó hô hoán lên dân làng nó ra chả biết đúng sai ra sao mình nát xe và nát người luôn ấy chứ. Em chả dại.

lambogi79

Xe điện
Trời tối thui không đèn đường nên Cam sau chả thấy gì cụ ạ. Cho nó lên capo, nó hô hoán lên dân làng nó ra chả biết đúng sai ra sao mình nát xe và nát người luôn ấy chứ. Em chả dại.
Vâng, trong trường hợp đấy thì thật ra không phải ai cũng có đủ bình tĩnh để xử lý được như Cụ, nhưng em tin, với đủ bằng chứng của cam ghi lại, thì nếu có cho thằng cướp đấy ngắm chuối xanh, pháp luật cũng không thể cố bắt lỗi người lái xe được!?
Nhưng cái cảm giác cho 1 mạng người ra đi cũng khó thanh thản lắm.
1 lần nữa chúc Cụ đã thoát nạn

mr.ken_no1

Xe container
E toàn đi đêm, xem cờ líp của cụ đến giờ rồi mà em vẫn chưa nghĩ ra đc cách nào hay hơn cách của cụ
Chúc mừng cụ.
Ngày trước trên đường cao tốc HN-LS cũng rất hay có hiện tượng chặn xe ô tô, toàn bọn nghiện (e biết thằng cầm đầu, giờ nó đã die rồi), bọn này cực manh động luôn, nó sẵn sàng phi xe vào đầu xe mình luôn.
Nhưng để nó phi xe vào xe mình thì mình sẽ nát như cám luôn.
XH bây giờ quá loạn luôn.
Ơn giời em chưa gặp tình huống như cụ chủ.

vls460hl

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Cụ xử lí như thế là ngon rồi vừa không lằng nhằng rách việc vừa an toàn cho người trên xe.Có bảo hiểm lo nên cũng đỡ xót.Em mà ở đó thì em đạp ga từ đầu khi đó không biết cái gì xẩy ra?
Cứ đâm chết 1 thằng là mấy thằng kia sẽ sợ.:)

MR. CÒI TO

Xe tải
E dự là đi đêm em phải đi xe tăng hay xe bọc thép cho an toàn. Chứ gặp bọn này ăn gạch là lại tiến tồn sơn sửa. :bz :bz

Tribute

Xe container
E toàn đi đêm, xem cờ líp của cụ đến giờ rồi mà em vẫn chưa nghĩ ra đc cách nào hay hơn cách của cụ
Chúc mừng cụ.
Ngày trước trên đường cao tốc HN-LS cũng rất hay có hiện tượng chặn xe ô tô, toàn bọn nghiện (e biết thằng cầm đầu, giờ nó đã die rồi), bọn này cực manh động luôn, nó sẵn sàng phi xe vào đầu xe mình luôn.
Nhưng để nó phi xe vào xe mình thì mình sẽ nát như cám luôn.
XH bây giờ quá loạn luôn.
Ơn giời em chưa gặp tình huống như cụ chủ.
Hihi. Em phải né 2 phát liền khi bọn nó lao 2b vào đầu xe em đấy. Xem lại thì em thấy hôm đó em xử lý chưa chuẩn lắm đâu. Lẽ ra chỉ né đầu xe tí tránh đâm trực diện thằng cầm kiếm rồi ngoắt lái sang phải luôn đè sát nó hoặc vả ngang cho nó bật ra thì nó ko có khoảng trống và thời gian để ra tay.

Jimmy_

Xe tải
thế là nó định cướp hay là định phá xe cụ thôi ạ. nghe nó phang vợ 2 của cụ mà xót thay. :(

tvmn777

Đi bộ
đợt vừa rồi nghe nói có ông chồng đâm thằng giang hồ vì thằng giang hồ ấy đang đánh bà vợ mang thai của ông ấy. Thế mà ông đi tù mười mấy năm trong khi thằng giang hồ kia nghe nói tù vài tháng thì phải. Tự vệ chính đáng mà cũng thế đấy các cụ. Cái xã hội này chẳng biết đâu mà nói các cụ ạ

Nhưng nếu ở tình huống cụ chủ thì em cũng ủi thẳng. dkm mấy thằng dog ấy cho chết hết đi. vote cụ chủ 1 phiếu.

hoalanhuong

Xe máy
Ghê thật, nhà cháu mai đi mua cái CAM hành trình như cụ chủ thôi. Có cụ nào bán thì PM cho nhà cháu tham khảo luôn nhé !

Bo_Tun

Xe buýt
Vãi nhỉ. Em là đêm hôm đường vắng là em cứ ở nhà cho lành hic

dungnd2006

Xe hơi
ghê thật, cụ chủ xử lý chuẩn. Có kiện được bọn này ko cụ nhỉ, hay như là gửi đơn thư + clip cho địa phương xử lý vậy?

mitsu94

Xe tải
Mừng cụ tai qua nạn khỏi.

Là em e phi luôn. Có bác trên này nói TẮT ĐÈN RỒ GA cũng hay, chúng nó ko né mới lạ

Cụ nói phải, mấy ông đi biển xanh dính phải xem thế nào.

Mong sao mấy ông đi biển xanh gặp bọn này mới dẹp được !

TVDH

Xe tăng
D: \Tài liệu\Quan trọng\Kế toán\Cấm xóa\Yui Hatano
Phải nói là qua địa phận mấy tỉnh miền Trung an ninh trật tự rất là lộn xộn. Hè vừa rồi đoàn của em có chuyến du lịch Lào - thái. Đi cả tuần ở nước bạn chẳng gặp vấn đề gì về an ninh trật tự nhưng khi trên đường quay trở về, đoàn em qua cửa khẩu Cầu treo thì đã hơn 5h chiều và được các đồng chí biên phòng giới thiệu khu du lịch nước khoáng nóng Sơn Kim nên quyết định nghỉ lại ở đó hôm sau chạy tiếp. Thế là vào đến nơi nghỉ một lúc thì bỗng ở đâu xuất hiện 2 chú em nghĩ chắc chỉ trẻ trâu vì nhìn không có tướng XHT lắm, đứng dậy túm cổ áo 1 chú trong đoàn em hỏi: Mày dân Bắc à, tao hận dân Bắc, bọn dân bắc xỏ lá, đờ mờ mày có tin tao xọc cho mày phát chết không? Chú kia nhũn người, mặt cắt không còn giọt máu. Sau đó nó lại túm tiếp một chú khác rồi hỏi mày dân ở đâu và lại thêm vài chú nữa, xong tỏ vẻ chạy vào trong tìm dao, tay thì alo gọi thêm đồng đội: Có dân Bắc này, đến ngay đi. Mấy em tiếp viên và quản lý chỗ nghỉ đó im thít, không dám hé một lời, còn đoàn của em không ai bảo ai lặng lẽ ra xe vì ở lại thêm tí nữa chắc 5,7 chú nữa đến thì nguy. Y như rằng vừa ra khỏi cổng đi được khoảng trăm mét thì thấy 5 chú cởi trần ngồi trên 3 xe phóng nhanh về phía ngược chiều phía bọn em, chắc là đồng đội của chú kia gọi. Chạy được lúc mọi người mới thở phào nhẹ nhõm, đúng là sang nước bạn chả sao, về lại bị dân mình thịt mình.

gunner_hp

Xe tăng
Phải nói là qua địa phận mấy tỉnh miền Trung an ninh trật tự rất là lộn xộn. Hè vừa rồi đoàn của em có chuyến du lịch Lào - thái. Đi cả tuần ở nước bạn chẳng gặp vấn đề gì về an ninh trật tự nhưng khi trên đường quay trở về, đoàn em qua cửa khẩu Cầu treo thì đã hơn 5h chiều và được các đồng chí biên phòng giới thiệu khu du lịch nước khoáng nóng Sơn Kim nên quyết định nghỉ lại ở đó hôm sau chạy tiếp. Thế là vào đến nơi nghỉ một lúc thì bỗng ở đâu xuất hiện 2 chú em nghĩ chắc chỉ trẻ trâu vì nhìn không có tướng XHT lắm, đứng dậy túm cổ áo 1 chú trong đoàn em hỏi: Mày dân Bắc à, tao hận dân Bắc, bọn dân bắc xỏ lá, đờ mờ mày có tin tao xọc cho mày phát chết không? Chú kia nhũn người, mặt cắt không còn giọt máu. Sau đó nó lại túm tiếp một chú khác rồi hỏi mày dân ở đâu và lại thêm vài chú nữa, xong tỏ vẻ chạy vào trong tìm dao, tay thì alo gọi thêm đồng đội: Có dân Bắc này, đến ngay đi. Mấy em tiếp viên và quản lý chỗ nghỉ đó im thít, không dám hé một lời, còn đoàn của em không ai bảo ai lặng lẽ ra xe vì ở lại thêm tí nữa chắc 5,7 chú nữa đến thì nguy. Y như rằng vừa ra khỏi cổng đi được khoảng trăm mét thì thấy 5 chú cởi trần ngồi trên 3 xe phóng nhanh về phía ngược chiều phía bọn em, chắc là đồng đội của chú kia gọi. Chạy được lúc mọi người mới thở phào nhẹ nhõm, đúng là sang nước bạn chả sao, về lại bị dân mình thịt mình.
Gặp mấy thằng sọ não thì chả phải dân miền nào, nó kiếm cớ gây sự hết.

Bóng Chày

Xe lừa
Sao lại vo lý thế được!
Em nói giọng bắc kỳ sang đánh nhau với "đồng bào" ở Cali thì còn có lý do chứ, WTF!