[Thảo luận] Cảnh giác khi đi đêm, đường vắng.

Tribute

Xe container
Đã thấy báo chí phản ánh chưa nhỉ!?

Sent from my iPhone using Forum Runner
Có Rồi Đây cụ.Ko biết cụ nào đăng hộ.

http://t.baomoi.com/#article?articleId=11571333&listType=specialzone&listId=2

Duquocdong

[Tịch thu bằng lái]
Vuốt cụ! Mấy hôm nữa em cũng có việc phải đi cung này đây. Xe công ty em lắp cản phụ thép ống rồi, gặp mấy thằng này là em xác cbn định luôn

Bóng Chày

Xe lừa
Chỉnh sửa cuối:

Tiểu kê

Xe tăng
Xem clip của cụ đầu tiên em chúc cụ " tai qua nạn khỏi" vì nếu lúc đó cụ cuống quá mà thốc ga vô tình 1 ông chết thì cũng mệt dù mình đúng, nhiều thủ tục rất lằng nhằng.
Em xin kể câu chuyện của thằng bạn thân em dân lái xe ben chuyên nghiệp hôm trước uống bia nó kể, chuyện xả ra cũng về đêm trên đường trên cao:
Thằng bạn em lái xe ben 24 tấn, đêm chạy công trình đang đi trên Phạm Văn Đồng thì bị 2 thằng đi xe wave ko biển, người toàn ảnh ạ, kín hết luôn cứ đi đằng trước chặn đầu, lạng lách đánh võng. Thằng bạn em cũng sợ vì đêm rồi, nó chỉ lái 1 mình, đi đến cầu vượt mai dịch thì bọn kia nó vẫn ko cho lên. Bạn em gọi về cho sếp báo cáo tình hình, sếp chỉ đạo luôn" cháu cố dắt nó đi theo lên đường trên cao, nó mà vẫn theo lên thì cứ đâm thẳng vào nó, có như nào chú lo ".
Thằng bạn em nghe lời phi lên đường trên cao thì bọn nó cũng lên theo, và còn cầm theo cả gạch nó ném thằng vảo bên phụ vỡ tan kính luôn ạ. Bạn em nó điên quá đạp ga lao lên nhưng bọn kia nó né đc, thế là nó lại ném đã tiếp, lại vỡ bên kính bên lái. Ko biết nó ném cái gì vì bạn em bảo gạch éo đâu mà nhiều thế.
Lúc này sếp gọi " cháu đang đến đâu rồi, chu đang phi ra đây, cháu cố dẫn nó xuống đến đường Khuất Duy Tiến chú cho anh em chờ ở đây rồi"
Bạn em nghe lời câu dẫn nó xuống đến đường KDT thì có đội của nó ở dưới ý, hậu quả là 2 ông kia bị tầm 20 mạng lao ra đâm chém. Bạn em ngồi trên xe bảo nhìn cảnh ý vẫn còn run, ko biết bọn kia có chết ko?
Qua đây em mới thấy rằng giờ chúng nó chẳng tha cho ai đâu ạ.

Bóng Chày

Xe lừa
Xem clip của cụ đầu tiên em chúc cụ " tai qua nạn khỏi" vì nếu lúc đó cụ cuống quá mà thốc ga vô tình 1 ông chết thì cũng mệt dù mình đúng, nhiều thủ tục rất lằng nhằng.
Em xin kể câu chuyện của thằng bạn thân em dân lái xe ben chuyên nghiệp hôm trước uống bia nó kể, chuyện xả ra cũng về đêm trên đường trên cao:
Thằng bạn em lái xe ben 24 tấn, đêm chạy công trình đang đi trên Phạm Văn Đồng thì bị 2 thằng đi xe wave ko biển, người toàn ảnh ạ, kín hết luôn cứ đi đằng trước chặn đầu, lạng lách đánh võng. Thằng bạn em cũng sợ vì đêm rồi, nó chỉ lái 1 mình, đi đến cầu vượt mai dịch thì bọn kia nó vẫn ko cho lên. Bạn em gọi về cho sếp báo cáo tình hình, sếp chỉ đạo luôn" cháu cố dắt nó đi theo lên đường trên cao, nó mà vẫn theo lên thì cứ đâm thẳng vào nó, có như nào chú lo ".
Thằng bạn em nghe lời phi lên đường trên cao thì bọn nó cũng lên theo, và còn cầm theo cả gạch nó ném thằng vảo bên phụ vỡ tan kính luôn ạ. Bạn em nó điên quá đạp ga lao lên nhưng bọn kia nó né đc, thế là nó lại ném đã tiếp, lại vỡ bên kính bên lái. Ko biết nó ném cái gì vì bạn em bảo gạch éo đâu mà nhiều thế.
Lúc này sếp gọi " cháu đang đến đâu rồi, chu đang phi ra đây, cháu cố dẫn nó xuống đến đường Khuất Duy Tiến chú cho anh em chờ ở đây rồi"
Bạn em nghe lời câu dẫn nó xuống đến đường KDT thì có đội của nó ở dưới ý, hậu quả là 2 ông kia bị tầm 20 mạng lao ra đâm chém. Bạn em ngồi trên xe bảo nhìn cảnh ý vẫn còn run, ko biết bọn kia có chết ko?
Qua đây em mới thấy rằng giờ chúng nó chẳng tha cho ai đâu ạ.
Cbanj cụ có băng nhóm mới chơi dc, tụi mình người thường khó lắm. 2 ngày rồi em vẫn chưa hết run rẩy

Sent from my iPad using Forum Runner

themanincage

Xe máy
Mang theo đồ phòng thân mà để xxx túm được cũng chết hic hic.

Hằng Lê

Xe tăng
liệu có độ được cái thanh xòe cụp dưới gầm k các cụ nhỉ. gặp vụ như này bấm nút xòe cho phát thì đi ngay đôi ống đồng nhà nó

nvthu

Xe buýt
Xử lý chuẩn rồi, nó bị Sao mình cũng phiền phức

gameover1107

Xe tăng
bọn này manh động thế. có phải bọn này là bọn ném vỡ kính xe khách ko a

chinhdt

Xe tải
Giải pháp cho người chỉ đi đêm như em là cái này, lắp trên xe, khi càn thì bật lến, tụi nó nhìn thấy từ xa chắc tự lần đi :)

[YOUTUBE]http://youtu.be/GHw1zfPPctE[/YOUTUBE]

[video]http://youtu.be/GHw1zfPPctE[/video]
Cái này mua ở đâu và bnhieeu xiền vậy bác.

doantu_tk

Xe hơi
Chuẩn cụ...Èo ***...côn đồ oánh thai phụ sảy thai thì ko sao, tự vệ lại thì bị tù kia kìa...Thôi, cứ mắt trước mắt sau chuồn là nhanh và chuẩn.Em vodka cụ đã cảnh báo cho cả nhà.
Chuẩn cụ. Em cũng đọc qua bài này, thấy nó cứ có mùi. Có $$ làm gì chả được

Bóng ma

Xe buýt
Website
ditru.com.vn
Gặp trường hợp này chắc cố nhắm mắt mà phi.

kduc

Xe Cứu Trợ
Em vào link ko dc. Hay tại vào trên phone nó vậy? Đại khái CA có vào cuộc? Tít bài là gì em hỏi bác Gúc

Sent from my iPhone using Forum Runner
Em hộ cụ cái nội dung
Mấy ngày nay, trên trang mạng xã hội xôn xao một đoạn clip ngắn về việc ngang nhiên chặn cướp ô tô trên đường quốc lộ. Đoạn đường được xác định là đường nhánh nối từ Quốc lộ 1 ra biển Quỳnh Bảng, huyện Quỳnh Lưu, Tỉnh Nghệ An. Tuy chỉ có 18 giây nhưng đoạn clip đã gây sự căm phẫn của cộng động mạng với hành vi manh động coi thường pháp luật của nhóm đối tượng trên.

Theo chủ nhân đoạn clip thì vụ việc xảy ra khi anh cùng gia đình đang trên đường đi dự offline của một diễn đàn. Bọn cướp này khá manh động, liều lĩnh và có tổ chức khi chúng chia làm 2 tốp, tốp đầu đi 2 bánh nhằm thẳng đầu xe anh lao vào buộc lái xe phải giảm tốc độ để tránh. Trắng trợn hơn chúng còn bẻ cụp gương bên lái để lái xe trong lúc loay hoay giảm tốc độ để hạ kính lái bẻ gương ra thì tốp 2 xông tới với mã tấu lăm le trong tay đe dọa để cướp. Thật may mắn là lái xe đã kịp thời bình tĩnh vọt ga thoát thân được dù hậu quả là toàn bộ bên kính ghế phụ bị chém vỡ hoàn toàn. Vẫn biết, lái xe ban đêm có thể là một trải nghiệm thú vị đối với nhiều người nhưng qua sự việc trên đã gióng lên tiếng chuông báo động những lái xe thường xuyên đi đêm ở những cung đường lạ và cần hết sức cảnh giác với những trò trấn cướp manh động như thế này.

Cậu 3

Xe hơi
Sao các cụ không báo với chính quyền, xxx địa phương nhỉ?

Otarec

Xe hơi
Sao các cụ không báo với chính quyền, xxx địa phương nhỉ?
Đúng theo em thì cũng phải báo chính quyền địa phương, dù chỉ có ít phần trăm cơ hội được giải quyết. Nhưng sẽ hạn chế phần nào rủi ro gặp phải bọn này đối với những người dân khác về sau.

namdu

Xe buýt
Vodka mừng cụ chủ thoát hiểm và xử lý chuẩn
Em không đủ bình tĩnh được như cụ, chắc khi vừa nhìn thấy thằng cầm phớ thì em đạp hết ga rồi. Từ giờ e cũng phải hạn chế đi đêm, trừ khi bất đắc dĩ

baochau3

Xe buýt
Kinh quá ạ. Xem xong em trả đi đêm nữa

EZdong

Xe điện
Đúng theo em thì cũng phải báo chính quyền địa phương, dù chỉ có ít phần trăm cơ hội được giải quyết. Nhưng sẽ hạn chế phần nào rủi ro gặp phải bọn này đối với những người dân khác về sau.
Ngay hôm sau cụ chủ đã báo ngay với Công an huyện Quỳnh Lưu kèm theo cờ nhíp rồi cụ ạ!