[Thảo luận] Cảnh giác bẫy bắt làn nguy hiểm tại Ngã 4 Đào Duy Anh, Đại Cồ Việt!

HT_CRV

Xe tải
Em cũng hay đi đường này. Ở trên cao có 2 cái đèn rẽ trái + đi thẳng đó thôi. Em đi hướng nào thì đi vào lane đó. Chả bao h thấy bị hỏi cả :D

blackhole

Xe máy
Em thấy ở đường giải phóng ngoài vạch kẻ đường chỉ làn (đi thẳng, rẽ trái) ra thì còn có biển báo mầu xanh ở bên phải hoặc phía trên nữa. Ko biết ở ngã tư Đào duy anh Đại Cồ Việt có biển báo thế ko. Ko có mà bị vịn kể cũng vô lý

betraihn

Xe buýt
Cháu đi đến ngã 4 nào cũng cảnh giác cao độ và đúng làn của mình, Làn trong sát dải phân cách dành cho xe rẽ trái, làn giữa đi thẳng, hoặc rẽ phải. Chẳng bao giờ cháu bị xxx vịn lỗi này cả.

Theo cháu chỗ Đào Duy Anh - Đại Cồ Việt có hầm đường bộ rồi thì GTCC nên cấm 4B đi thẳng phía trên cắt đường tàu, phương tiện 4B nào ở KS Kim Liên đi ra thì cũng phải vòng lại đi dưới đường hầm. Đoạn đường này chỉ cho phép xe 4B rẽ, hoặc xe đạp đi thẳng thôi ợ. Tránh trục đường Giải phóng - Lê Duẩn phải chờ đèn rất lâu.

HT_CRV

Xe tải
Cháu đi đến ngã 4 nào cũng cảnh giác cao độ và đúng làn của mình, Làn trong sát dải phân cách dành cho xe rẽ trái, làn giữa đi thẳng, hoặc rẽ phải. Chẳng bao giờ cháu bị xxx vịn lỗi này cả.

Theo cháu chỗ Đào Duy Anh - Đại Cồ Việt có hầm đường bộ rồi thì GTCC nên cấm 4B đi thẳng phía trên cắt đường tàu, phương tiện 4B nào ở KS Kim Liên đi ra thì cũng phải vòng lại đi dưới đường hầm. Đoạn đường này chỉ cho phép xe 4B rẽ, hoặc xe đạp đi thẳng thôi ợ. Tránh trục đường Giải phóng - Lê Duẩn phải chờ đèn rất lâu.
Thế em muốn vào đầu Trần Đại Nghĩa thì đi kiểu giề hở kụ???

peroxide

Xe buýt
Nếu cấm ô tô thì phải có biển chứ. Em bi giờ đi trong phố nếu đi thẳng thì cứ căn xe mà chui vào giữa, còn 2 bên nhường cho các bác 2b, 4b rẽ trái và phải.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
em cũng muốn hỏi chỗ ngã tư Phố Huế-Đại Cồ Việt có 2 đèn xanh đỏ.Hêt đèn đỏ thứ nhất rẽ trái ra PH sao cứ đi vào làn ngược chiều mà xxx không thấy vin các cụ nhỉ?:-o
Cụ đi gặp lúc tan tầm thôi, giờ thấp điểm cụ cứ thử đi kiểu này xem sao? Nhất là khi xxx chưa đủ chỉ tiêu thì đừng cãi nhá :)

xanh

Xe điện
Vẽ mũi tên rất rõ và đẹp chỉ cho đi thẳng và rẽ trái, ai quá cảnh giác thì mới đóng làn giữa, tuân thủ giao thông như vậy là đi đúng làn theo đúng mũi tên hướng dẫn, lọt làn rồi mới thấy mũi tên chỉ cho rẽ trái (ngắn, mờ và hầu hết bị xe đi trước che khuất). Nếu GTCC làm đúng thì chỉ kẻ mũi tên cho rẽ trái cách vạch dừng 30m để các xe đi thẳng còn chuyển làn cho đúng. Kụ không tin khi nào rảnh qua coi lại sẽ thấy.
Theo nhà em GTCC kẻ vạch chỉ vô trách nhiệm và NG.U thui,( Chứ xxx và GTCC cũng chả ưa gì nhau, em thề! ) xxx khai thác triệt để chỗ NG.U đó, nhiều chỗ đi đúng vạch khó lắm, chỉ đi sai mới dễ.
Chỗ ngã 4 cụ chủ thớt dính đúng là vào làn rồi mới biết chỉ có vạch rẽ trái thì : rẽ trái cũng dở, lùi không xong...
Nhiều chỗ biển và đèn trên cao còn sai với vạch ở lòng đường cơ, các cụ nha.

Chỉnh sửa cuối:

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em toàn đi qua lối này, nhưng toàn rẽ trái thì cứ ôm sát làn trái thôi( chỗ này phải 3 4 đỏ mới qua dc ;( ). Chưa bao giờ bị vịn.

Rẽ trái cứ ôm sát làn trái, đi thẳng cứ đi làn phải em thấy chỗ đấy chưa vụ nào bị vịn.

Chỉ có mấy lần có ông đang làn phải chen sang làn trái để rẽ trái thì vịn ko oan :D

Chỉnh sửa cuối:

silverhair117

Xe tăng
Em toàn đi qua lối này, nhưng toàn rẽ trái thì cứ ôm sát làn trái thôi( chỗ này phải 3 4 đỏ mới qua dc ;( ). Chưa bao giờ bị vịn.

Rẽ trái cứ ôm sát làn trái, đi thẳng cứ đi làn phải em thấy chỗ đấy chưa vụ nào bị vịn.

Chỉ có mấy lần có ông đang làn phải chen sang làn trái để rẽ trái thì vịn ko oan :D
Rẽ trái ôm làn trái thì đi 1 triệu lần vẫn đúng, cái đáng nói là cái làn trái đó có nhánh mũi tên chỉ đi thẳng, lọt làn rồi mà cứ hồn nhiên sang ĐCV thì lại mất thời gian cãi nhau với XXX. Em thì thừa nhận là lỗi chả tại ai, CHỈ TẠI CÁI MŨI TÊN =))
Còn XXX thì cảm ơn cái MŨI TÊN nhiều lắm!

nqhung56

Xe buýt
cảm ơn thông tin cụ chủ

pitbeo

Xe hơi
em cũng muốn hỏi chỗ ngã tư Phố Huế-Đại Cồ Việt có 2 đèn xanh đỏ.Hêt đèn đỏ thứ nhất rẽ trái ra PH sao cứ đi vào làn ngược chiều mà xxx không thấy vin các cụ nhỉ?:-o
chính các xxx còn chỉ rẽ đường đó mà, sao lại vịn hả cụ??? em trước bị dính chỗ này, vì xe buýt nó chắn đèn đỏ thứ nhất (bên trái mất đèn, bên phải bị xe buýt chắn từ xa tới gần), thế là vô tư rẽ.

Rẽ trái ôm làn trái thì đi 1 triệu lần vẫn đúng, cái đáng nói là cái làn trái đó có nhánh mũi tên chỉ đi thẳng, lọt làn rồi mà cứ hồn nhiên sang ĐCV thì lại mất thời gian cãi nhau với XXX. Em thì thừa nhận là lỗi chả tại ai, CHỈ TẠI CÁI MŨI TÊN =))
em mới thấy mũi tên đi thẳng + rẽ trái từ xa thôi, chứ chưa thấy mũi tên chỉ cho rẽ trái ở gần chỗ rẽ vì toàn đi vào lúc đông kinh dị.

thanh_hoi

Xe điện
Hôm qua em đi làn trong cùng, định rẽ trái nhưng có việc lại đi thẳng bị xxx nó vịn. Em cũng ko để ý cái vạch trong cùng nếu có mũi tên đi thẳng và rẽ trái thì em không sai. Thế là em bị xxx làm thịt mất hộp sữa rồi.

Phương Nga

Xe lăn
kiếm tiền của xxx tinh vi thật

QuangThanh208

Xe tải
các kụ ơi các kụ cứ đúng luật mà đi,đến ngã 3-4 nếu có vạch kẻ đường,và đèn báo hiệu thì ta theo đèn... đơn gian vậy thôi.cái gì chưa rõ ràng thì có thể cãi được cái gì rõ thì cứ thế mà phát huy tinh thần OF.Em hôm nay đi chiến đấu với bọn lừa đảo mệt quá mà kết quả không khả thi,em biết chính xác một công ty đang lừa đảo:không có GPKD,không có giấy tờ... đã vậy lại lấy mã số thuế+ con dấu của công ty bị dừng hoạt động để tham gia vào vụ lừa đảo,bác nào quan tâm làm được vụ này Pm em 01686881250.EM vừa chiến đấu với tụi nó mệt quá mà mình không có quyền hạn nên nản quá...vụ này pác nào quan tâm giảy quyết được là nhiều người được nhờ,vụ này to quá...

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Thế thì em chịu :D cho nên cứ quách tỉnh mà đi thôi .

Loong Phoong

Xe điện
bây j đi 4 bánh ở đường mệt thật, xểnh cái là mất xèng, xểnh cái là nộp thóc, mệt quá

Cuongga

Xe tải
Các cụ nên tỉnh tảo, ngộ biến tùng quyền. Lúc ôm làn trái cùng mà chỉ thấy có mỗi đèn rẽ trái, trước mặt có xxx thì buộc phải quay đầu mà đi lại thôi, không là tèo.

Còn bình thường thì đúng như nhiều cụ nói, có nhiều làn thì chủ động chọn là từ xa mà đi, kể cả có mũi tên đi thẳng ở làn trái cũng không nên đi vào làn ấy, vì nhiều khi không sai nhưng lại thành vướng đường người khác.

thichchoi

Xe buýt
cái kiểu này gọi là bẫy có lẽ không đúng lắm vì rất nhiều tuyến đường cũng có mà, chẳng qua khi đi qua đó lái xe phải để ý mà thôi.

pitbeo

Xe hơi
cái kiểu này gọi là bẫy có lẽ không đúng lắm vì rất nhiều tuyến đường cũng có mà, chẳng qua khi đi qua đó lái xe phải để ý mà thôi.
bẫy thật cụ ạ. hôm nay em phải cố tình chờ 1 lần đèn đỏ để em xem mũi tên đấy. ở tít dưới thì làn trong cùng có mũi tên đi thẳng - rẽ trái. nhưng lên đến gần vạch dừng thì lại chỉ có cái mũi tên rẽ trái, lại còn hơi mờ nữa chứ. em hỏi cụ thế có đúng là bẫy ko??? lên tới đoạn đấy thì chỉ có tắc, mấy ai nhìn được cái mũi tên.