[Funland] Cánh đồng hoa OF

Trạng thái
Thớt đang đóng

yourdalink

Xe container
Em thấy trồng một thảm hoa mười giờ các thể loại cũng đẹp đấy ạ, có thể bổ xung thêm một loạt các loại hoa cúc nho nhỏ cũng đẹp.
em muốn loại thân cao một chút chứ 10h thì hơi thấp, em cũng trồng như trồng bồn thôi. Cúc thì có loại nào màu nhã đẹp lại dễ trồng, dễ lên, phù hợp khí hậu phía Bắc hả cụ? Cụ biết chỗ nào mua giống rẻ ko vì em phải gieo kha khá.

Rắn Lớn

Xe điện
Rượu đó là rượu 138 cụ ạ =)). Trồng 3 cây trở xuống thì đc chứ cả vườn chắc cháu được tuyển thẳng vào làm em trai Jesus :)

Tu-líp cháu nghĩ khó trồng, mà giống cũng đắt lắm. Cháu chỉ nghĩ tới các loài họ cúc hoặc như thế này thôi. Dễ trồng, dễ chăm và dễ lên, mùi không quá hắc ạ.
Vậy cụ làm 1 vạt cải cúc :P :P :P Vừa tỉa ăn dần, vừa có hoa đẹp! Ko khéo lại có vài em hotgirl lên chộp ảnh, tha hồ tí toáy í chứ :P :P :P

Piaggio Junior

Xe điện
Các cụ có đất rộng tha hồ mà trồng trọt nhể , ủn hộ các cụ thôi.

cxcanh

Xe buýt
Loại cao cao thì nhà cháu thấy loại cụ post ở trên là đẹp. Cũng không sợ gió bão gì đâu vì em thấy công ty công viên cây xanh vẫn sử dụng cho các vườn hoa tại Hà Nội mà có thấy sao đâu. Em cũng không rõ là hạt giống mua ở đâu (thông thường thì ở chợ bưởi có thể có)

yourdalink

Xe container
Loại cao cao thì nhà cháu thấy loại cụ post ở trên là đẹp. Cũng không sợ gió bão gì đâu vì em thấy công ty công viên cây xanh vẫn sử dụng cho các vườn hoa tại Hà Nội mà có thấy sao đâu. Em cũng không rõ là hạt giống mua ở đâu (thông thường thì ở chợ bưởi có thể có)
Vâng để cháu hỏi coi sao.

cxcanh

Xe buýt
Ước gì nhà em được rộng như nhà cụ, em chỉ trồng lan thôi

Sáng ra vườn chụp vội vài hình hoa đang nở trong vườn

Rắn Lớn

Xe điện
Kụ lưu ý là cụ yêu-đá-liền ở miền núi phía Bắc, ko phải ở HN nhé! Hoa bướm này ở quê em, khi người ta trồng thường phải chặt những đoạn nứa dài khoảng 70-80cm cắm vào mỗi gốc, dùng rơm buộc lại để chống gió ạ! Em ở bẹn HN :P :P :P

yourdalink

Xe container
Kụ lưu ý là cụ yêu-đá-liền ở miền núi phía Bắc, ko phải ở HN nhé! Hoa bướm này ở quê em, khi người ta trồng thường phải chặt những đoạn nứa dài khoảng 70-80cm cắm vào mỗi gốc, dùng rơm buộc lại để chống gió ạ! Em ở bẹn HN :P :P :P
Vâng em cũng cân nhắc thêm, vì nhà em giáp quốc lộ, nhưng cách thị trấn tầm 5km khá vắng vẻ nên hút gió. Nhà xây kiểu countryside của Mẽo, một tầng nhưng khá rộng nên em muốn trồng một vạt hoa đằng trước cho vui mắt ạ.

công nông tàu

Xe container
Ngắm seri ảnh của cụ Cảnh đẹp ngất ngây. Để thay đổi không khí em mang ít lá ra khoe. Bên em hết hoa rồi.
Hôm rồi trời hửng nắng, 2 vợ chồng kéo nhau ra hồ chụp ảnh, ao ước bây lâu được chụp ảnh hồ thu của em , cảnh đẹp mà điện thoại còi, trình còi, những gì chụp được chỉ bằng phần trăm phần nghìn của khung cảnh thực. Đẹp lắm các cụ ạ! May là hôm sau em lại lôi được F1 nhà em ra hồ, F1 nhà em thích vẽ nên mang đồ nghề ra bờ hồ ngồi vẽ.
Có 1 chuyện vui về F1 : chỗ bờ hồ này là 1 công trường khai thác cát, F1 nhà em (15 tuổi) lôi đồ nghề ra vẽ còn quay lại hỏi em: mẹ ơi ở đây vứt rác ở đâu?
Em hỏi: con định vứt cái gì?
F1 : Con muốn gọt bút chì.
Sau 1 giây suy nghĩ, F1 nói: À bút chì cũng từ gỗ vậy con có thể gọt bút chì trên cát này được.
Buồn cười về ý thức máy móc của F1 nhưng mà kệ nó, máy móc còn hơn không có ý thức.

Đây là F1 nhà em ngồi vẽ

Chỉnh sửa cuối:

cxcanh

Xe buýt
@congnongtau: Em vô cùng ấn tượng với những vùng ngoại ô của nước ngoài (có thể là do mới lạ nên cảm thấy vậy). Chỗ bác ở phong cảnh cũng hữu tình thật.

công nông tàu

Xe container
Cám ơn cụ Cảnh có lời khen. Em up nốt mấy bông hoa muộn.

yourdalink

Xe container
Sao thớt này hay bị tụi điên điên vào spam thế nhỉ?

Piaggio Junior

Xe điện
Ngày mới rùi hoa đâu cụ Cảnh ơi .

cxcanh

Xe buýt
Hàng đây, hàng đây.

Hôm nay đổi món tí các cụ/mợ nhé, không lan huệ nữa mà toàn hoa dại thôi:

bo_canh_cung

Xe tải
Các cụ cho em mượn hoa trên này để tặng tất cả các mợ nhé:D

Trạng thái
Thớt đang đóng