[Funland] Cánh đồng hoa OF

Trạng thái
Thớt đang đóng

vietnamarc

Xe điện
Cụ nên thường sang đây hơn và góp thêm một vài tấm ảnh siêu như thế. Buông bỏ mấy cái viba đi Cụ. Mãi nó cũng không hay
Lại có chuyện "Cuộc chiến tranh giữa các loài hoa" thì hay quá!:D
@ Sid: Rơi đúng cái vườn su su đấy mà ko nhổ gốc tìm hộ!:P Thông tin đâu đới?:D

sidecardesigner

Xe điện
Lại có chuyện "Cuộc chiến tranh giữa các loài hoa" thì hay quá!:D
@ Sid: Rơi đúng cái vườn su su đấy mà ko nhổ gốc tìm hộ!:P Thông tin đâu đới?:D
Trưa nay có 1 ông "Thầy" sang ngó hộ em cái cửa kính ngoài cửa hàng vì hum qua bị trộm ló viếng thăm :((
Ông í ngồi ăn xoài xanh và mận chấm muối ớt rồi rung đùi kể chuyện cho e nghe đới :P hóa ra là mới đi thăm xứ đoài về.. hứ hứ..

vietnamarc

Xe điện
Trưa nay có 1 ông "Thầy" sang ngó hộ em cái cửa kính ngoài cửa hàng vì hum qua bị trộm ló viếng thăm :((
Ông í ngồi ăn xoài xanh và mận chấm muối ớt rồi rung đùi kể chuyện cho e nghe đới :P hóa ra là mới đi thăm xứ đoài về.. hứ hứ..
À! Cái ông mặc quần ngố, cười khà khà hả?!:))
Thế mất giề ko? Khéo trộm đấy chứ đâu xa!!!:D

sidecardesigner

Xe điện
À! Cái ông mặc quần ngố, cười khà khà hả?!:))
Thế mất giề ko? Khéo trộm đấy chứ đâu xa!!!:D
=)) có thể ông í là ng gia cố cái cửa xếp cho nhà em hồi mới mở cửa hàng chứ ai :)) Bẩu làm cửa cuốn lại tư vứn thôi giữ cửa xếp cho đỡ phí xèng :))\\\
bO thêm cái ảnh bạn này cho đỡ bị min mod phạt thẻ nào :))

vietnamarc

Xe điện
=)) có thể ông í là ng gia cố cái cửa xếp cho nhà em hồi mới mở cửa hàng chứ ai :)) Bẩu làm cửa cuốn lại tư vứn thôi giữ cửa xếp cho đỡ phí xèng :))\\\
bO thêm cái ảnh bạn này cho đỡ bị min mod phạt thẻ nào :))
Ông đấy chính là Sọt Sành - anh kẻ trộm đấy!:))
Cũng bo cái ảnh vậy! Trước lọ mọ làm cho F1 hồi bé bằng cái kẹo!:D

công nông tàu

Xe container
NHà em cũng có bông giống giống nhà các cụ. ( nhưng ảnh chụp từ năm 98 con bé cháu và F1 nhà em.Từ hồi F1 nhà em còn đi mẫu giáo giờ F1 đã hết ĐH năm 1 rồi)

Chỉnh sửa cuối:

cucke

Xe hơi
Nó đẹp mà không độc là được

nemdagiautay

Xe buýt
nếu chưa có tên thì từ hôm nay cây hoa này có tên là Ngọc Trinh

công nông tàu

Xe container
Dạo này nhà mình vắng vẻ quá. Em vào tưới hoa, vun gốc 1 tí.
KHoe các bác cà chua nhà em đã bắt đầu ra hoa

Hoa mười giờ thì nở toe toét

Ớt đang ra quả

CHưa kể gừng, xả, chanh , bí ...cũng đang xum xuê um tùm .Thế mà mấy hôm nữa nhà em đi du lịch khoảng 10 ngày mà không thể nhờ ai đến tưới tắm hàng ngày cho hoa được.
Các cụ mợ có mẹo gì để tiếp nước từ từ cho cây cảnh nếu phải đi vắng lâu ngày không? Em xin hậu tạ bằng vodka (b)

xe_bo_keo

Xe hơi
Dạo này nhà mình vắng vẻ quá. Em vào tưới hoa, vun gốc 1 tí.
KHoe các bác cà chua nhà em đã bắt đầu ra hoa

Hoa mười giờ thì nở toe toét

Ớt đang ra quả

CHưa kể gừng, xả, chanh , bí ...cũng đang xum xuê um tùm .Thế mà mấy hôm nữa nhà em đi du lịch khoảng 10 ngày mà không thể nhờ ai đến tưới tắm hàng ngày cho hoa được.
Các cụ mợ có mẹo gì để tiếp nước từ từ cho cây cảnh nếu phải đi vắng lâu ngày không? Em xin hậu tạ bằng vodka (b)
Sharing cái sáng kiến này khi tôi vào bệnh viện nhe' - hiệu quả và rẻ tiền hơn cả tưới nhỏ giọt công nghệ Esalen . Bạn đến nhà ông bác sĩ hoặc nhờ ai trong viện xin bình truyền nước bỏ đi , treo bình đó lên và mỗi bình chuyển nước chảy nhỏ giọt vào 1 gốc cây - tính toán để nước chảy thật ít & tính đến lượng nước bổ xung trên bể lớn khi hết - Công nghệ này của tôi đã đăng ký bản quền nên chỉ mình bạn biết thôi - chia sẻ rộng tôi thu phí nhe' - Nếu muốn cho đạm / lân / Kali vào cây thì có thể hòa ra nước cho vào bình để chảy thấm dần vào gốc cây

Voka & xin thêm tí mồi nha'

công nông tàu

Xe container
Cám ơn kinh nghiệm hay của bác. nhưng em xin phép cải tiến 1 chút.
Em đang ~X(~X(~X( nghĩ cách kiếm đâu ra hệ thống ống truyền để đỡ phải đi mua, em bất chợt *-:)*-:)*-:) phát minh ra thay hệ thống ống truyền bằng các chai nhựa đựng nước ngọt đã sử dụng, vặn nắp chai sao cho chảy nhỏ giọt vậy là sẽ cầm cự được vài ngày + trước khi đi em sẽ mang cây vào trong phòng cho đỡ nắng và tưới sũng nước. ( phòng học của F1 nhà em có cửa sổ rất sáng nhưng sẽ đỡ nắng hơn ở ban công)
\:D/ \:D/ \:D/ vậy là em yên tâm đi chơi rồi.
Em thương nhất là cây chanh nhà em, cao hơn 1m rồi, đường kính gốc chừng 4 cm đang ra bao nhiêu lộc, em đang mong cây chanh ra quả.

xe_bo_keo

Xe hơi
Cám ơn kinh nghiệm hay của bác. nhưng em xin phép cải tiến 1 chút.
Em đang ~X(~X(~X( nghĩ cách kiếm đâu ra hệ thống ống truyền để đỡ phải đi mua, em bất chợt *-:)*-:)*-:) phát minh ra thay hệ thống ống truyền bằng các chai nhựa đựng nước ngọt đã sử dụng, vặn nắp chai sao cho chảy nhỏ giọt vậy là sẽ cầm cự được vài ngày + trước khi đi em sẽ mang cây vào trong phòng cho đỡ nắng và tưới sũng nước. ( phòng học của F1 nhà em có cửa sổ rất sáng nhưng sẽ đỡ nắng hơn ở ban công)
\:D/ \:D/ \:D/ vậy là em yên tâm đi chơi rồi.
Em thương nhất là cây chanh nhà em, cao hơn 1m rồi, đường kính gốc chừng 4 cm đang ra bao nhiêu lộc, em đang mong cây chanh ra quả.
Cây cần có ánh sáng và khí trời chứ ?! đêm F1 nó dậy đòi đi ... bác vác luôn cái vỏ chai dí lấy nước thánh cho nhỏ giọt thì nhất , chanh có quả em xin mấy trái nhe'
Em chỉ xin chanh thui , bác cho bưởi em hok dám nhận :))

slaz8

Xe ba gác
Ớt của cụ thích thật, lúc nào cũng chổng lên ntn thì thích nhể :P

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
cũng là hoa cả,mỗi tội chả biết tên

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng