[Funland] Cánh đồng hoa OF

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com

Hoa Mộc Trắng viết
Hoa này em chộp nhân 1 chuyến về thăm Quản Bạ - Hà Giang:

Không biết gọi em nó là gì, đành gọi là Hoa Rừng (đúng xuất xứ) của nó vậy.

Ảnh mợ chụp từ dưới lên nên em ko chắc, em đoán là hoa trong ảnh dưới đây, không biết có đúng không? Nếu đúng thì nó là hoa Hoa Nụ đinh.

Ảnh này em chụp trên rừng Hoàng Liên Sơn, trong chuyến leo Phan Xi Păng, năm 2006.​
Đích thị là nó đấy Bác ạ. Cái Hoa này em chụp ngay khi bước vào Thị trấn Huyện Quản Bạ.

Hoa Mộc Trắng viết
Đây: Cảnh sắc Sa Pa là đây:

Tấm này mợ chụp đẹp quá. Trời xanh, mây trắng che phủ đỉnh núi, mặt hồ phẳng lặng yên bình với điểm nhấn là hàng câ, tòa nhà in bóng nước. Chỉ hơi thừa phần dưới, giá mà cắt phần dưới đến sát dòng chữ ngày tháng thì hơn.​
Tks Bác đã động viên@};-. Tấm này em chụp rất tình cờ thôi Bác ạ. Trước đó trời vừa mưa xong thì hửng nắng, tranh thủ đi dạo thì bắt được cảnh này. Em ấn tượng nhất với đám mây ... mà Bác có biết em chộp bằng máy gì không? Nó chỉ là con Sony Cyber - shot thôi đấy. Lúc đó em chả biết gì về nhiếp ảnh, chỉ là thích thì chụp thôi:)

ảnh này mợ chụp đẹp quá
Tks Mợ>:D<

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Đã lâu lắm không sờ đến cái máy ảnh. Được giao lưu với các cụ, các mợ ở đây, hôm nay em đã có lại hứng thú cầm máy ảnh. Xách máy ra ban công, hoa đã rụng hết, mò lên sân thượng, thấy có cây húng quế ra hoa, chụp vài tấm đưa lên để cùng mọi người xả xì choét cùng em

Xem ảnh Cụ khiến em "mê mẩn" rồi đấy! Chết thật "cái hố vôi" ...:))

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Chợ tình Khâu Vai:
Mấy chị đi bán hoa, em (chộp trộm) vì các chị ấy cứ lấy tay che mặt.:)

Còn đây là Phong Lan Hài đây các Cụ. Em cũng tha lôi 1 ít về mà sao nó chẳng chịu nở hoa:-s

Maz

Xe tải
Chợ tình Khâu Vai:
Mấy chị đi bán hoa, em (chộp trộm) vì các chị ấy cứ lấy tay che mặt.:)

Còn đây là Phong Lan Hài đây các Cụ. Em cũng tha lôi 1 ít về mà sao nó chẳng chịu nở hoa:-s

Em thấy bẩu bây giờ các nghành chức năng đang ngăn cấm phá rừng lấy hoa phong lan. Các chị bán hoa lấy tay che mặt là đúng :D, mợ mua như thế là tiếp tay cho lan tặc đấy nhé b-):P

Maz

Xe tải
Cái này chỉ mang tính chất fun xả xì choét, các cụ đừng ném đá nhé. Em thấy hoa này đẹp phết:

Rắn Lớn

Xe điện
Hoa này em chộp nhân 1 chuyến về thăm Quản Bạ - Hà Giang:

Không biết gọi em nó là gì, đành gọi là Hoa Rừng (đúng xuất xứ) của nó vậy.

Thêm cả em này nữa: Đúng chất núi rừng.

Cái trên của mợ, em trông giống giành giành (dành dành)

Cái dưới, trông như cây mua í nhể! Hồi leo Fanxipan, trên đường về Xín Chải bạt ngàn loại cây này!

@ OrientSea: Kụ leo năm 2006 ợ? Em cũng năm đó, đúng 12h trưa 2/9 lên đỉnh đới!

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Chỉnh sửa cuối:

Orient Sea

Xe điện
Cái trên của mợ, em trông giống giành giành (dành dành)
Cái dưới, trông như cây mua í nhể! Hồi leo Fanxipan, trên đường về Xín Chải bạt ngàn loại cây này!
@ OrientSea: Kụ leo năm 2006 ợ? Em cũng năm đó, đúng 12h trưa 2/9 lên đỉnh đới!
Hoa dành dành 6 cánh và nhụy hoa khác cơ cụ ạ.
Thế là cụ leo trước em một tháng rưỡi, đận ấy chắc mưa nhiều, khó leo lắm, mà cụ lên theo đường nào ạ?

Rắn Lớn

Xe điện
Hoa dành dành 6 cánh và nhụy hoa khác cơ cụ ạ.
Thế là cụ leo trước em một tháng rưỡi, đận ấy chắc mưa nhiều, khó leo lắm, mà cụ lên theo đường nào ạ?
Vầng, em xuất phát từ Trạm Tôn, leo lên trại, nghỉ đêm, sáng hôm sau đi theo đường bọn Tây lông hay đi, đại loại khá mệt nhưng được cái view đẹp, hùng vĩ. Đến độ cao 2.900m phải đu dây ngược cỡ 15-20m gì đó muốn xỉu! Đu xong thì gặp đường mòn lên đỉnh!

Dưng mà bọn em trông vai u thịt bắp hoành tráng, đi vưỡn thua 2 mợ ở viện tâm thần Thường Tín! Bọn em 12h lên đến đỉnh, các mợ í có 11h30 thoai! Đêm đó về chợ Tình, mấy cậu trong đoàn tuyền con 1, ko dám uống rượu với mấy em đồng bào sợ bị bỏ bùa, báo hại em phải gánh hết :P :P :P :P

Hồi bọn em đi chỉ còn lác đác hoa đỗ quyên. Hơn tháng sau kụ đi chắc hết roài nhỉ!

Lavande

Xe điện
K có hoa &...by No C7-00 :D

anhphat

Xe hơi
Nhà cụ có cái vườn đẹp nhỉ liềm mơ ước của em đấy!

Orient Sea

Xe điện
Rắn Lớn nói:
Vầng, em xuất phát từ Trạm Tôn, leo lên trại, nghỉ đêm, sáng hôm sau đi theo đường bọn Tây lông hay đi, đại loại khá mệt nhưng được cái view đẹp, hùng vĩ. Đến độ cao 2.900m phải đu dây ngược cỡ 15-20m gì đó muốn xỉu! Đu xong thì gặp đường mòn lên đỉnh!

Dưng mà bọn em trông vai u thịt bắp hoành tráng, đi vưỡn thua 2 mợ ở viện tâm thần Thường Tín! Bọn em 12h lên đến đỉnh, các mợ í có 11h30 thoai! Đêm đó về chợ Tình, mấy cậu trong đoàn tuyền con 1, ko dám uống rượu với mấy em đồng bào sợ bị bỏ bùa, báo hại em phải gánh hết :P :P :P :P

Hồi bọn em đi chỉ còn lác đác hoa đỗ quyên. Hơn tháng sau kụ đi chắc hết roài nhỉ!
Ô đợt bọn em đi đỗ quyên nở rộ cụ ạ. Đẹp lắm, nhưng lúc qua thung lũng đỗ quyên thì lại mưa to, cả đoàn tiếc hùi hụi.

vungocanhxd

Xe tăng
Đây em có cái hoa này loay hoay chả biết chụp như thế nào mà cũng chả biết tên thôi cứ mang vào vườn nhà mợ vậy

Còn mấy bông này nữa

Không thơm cũng chẳng hoa nhài
Dẫu không thanh lịch cũng người tràng an

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Đây em có cái hoa này loay hoay chả biết chụp như thế nào mà cũng chả biết tên thôi cứ mang vào vườn nhà mợ vậy
Tks Bác, Hoa Bác chụp rất lạ. Em mới gặp lần đầu ... giá mà biết được tên của em nó thì tốt quá!:)

Rắn Lớn

Xe điện
Tks Bác, Hoa Bác chụp rất lạ. Em mới gặp lần đầu ... giá mà biết được tên của em nó thì tốt quá!:)
Cây này thân nhỏ, mềm, lá có gai nhỏ ở mép như lá ô-rô, chịu bóng rất tốt. Cây hay được dùng uốn thành hình các con vật trang trí ở sân, vườn cảnh. Tên thì em quên mất roài :P :P :P

Orient Sea

Xe điện
vungocanhxd nói:
Đây em có cái hoa này loay hoay chả biết chụp như thế nào mà cũng chả biết tên thôi cứ mang vào vườn nhà mợ...
Rắn Lớn nói:
Cây này thân nhỏ, mềm, lá có gai nhỏ ở mép như lá ô-rô, chịu bóng rất tốt. Cây hay được dùng uốn thành hình các con vật trang trí ở sân, vườn cảnh. Tên thì em quên mất roài :P :P :P
Ôi giời, nó là hoa duối ạ. Những cây duối hàng nghìn năm tuổi ở Đường Lâm thì nó to như cây cổ thụ :D

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng