Thảo luận Cảnh cáo thành viên Albeabk về việc buôn bán xe trong box Fiat .

Trạng thái
Thớt đang đóng

donghd2009

Xe điện
Các cụ cho nhà cháu hỏi luôn con xe Fiat albea hlx nài với ah. Cụ nào trên diễn đàn biến nguồn gốc và chất lượng xe này xin tư vấn cho nhà cháu. Xe của cụ hai albea.bk đấy ah.
Cụ thích thì cứ đến tận nơi mà xem mà hỏi, nguồn gốc xe thì cụ xem hồ sơ xe là biết, cụ hỏi ở đây em e là gạch rơi ầm ầm đấy :)) :))...

locve

Xe tăng
Cụ thích thì cứ đến tận nơi mà xem mà hỏi, nguồn gốc xe thì cụ xem hồ sơ xe là biết, cụ hỏi ở đây em e là gạch rơi ầm ầm đấy :)) :))...
Em xem qua, đi thử rồi. bác bán xe thì cũng nói là xe ngon, đẹp xuất sắc...; em thấy nội thất, cửa, ốp ... nát, táp lô bị tháo, mặt nạ điều hòa bị vỡ...; ở phần máy có mấy cái ống cao su to to gì đó - nó bục cả ra - chỗ dán keo gặp nhiệt độ cao nên nó chảy ra ấy...; Nói chung em gà mờ về xe nên ko rõ lắm.
Bảo xin bác chủ xe cho ra Gala check mà bác ko chịu, còn ra hãng ở Ngọc Hồi thì OK.

Cụ nào biết nguồn ngốc và tình trạng xe này thông tin lại em với nhé. tks.

Erica-xd

Xe tải
Em xem qua, đi thử rồi. bác bán xe thì cũng nói là xe ngon, đẹp xuất sắc...; em thấy nội thất, cửa, ốp ... nát, táp lô bị tháo, mặt nạ điều hòa bị vỡ...; ở phần máy có mấy cái ống cao su to to gì đó - nó bục cả ra - chỗ dán keo gặp nhiệt độ cao nên nó chảy ra ấy...; Nói chung em gà mờ về xe nên ko rõ lắm.
Bảo xin bác chủ xe cho ra Gala check mà bác ko chịu, còn ra hãng ở Ngọc Hồi thì OK.

Cụ nào biết nguồn ngốc và tình trạng xe này thông tin lại em với nhé. tks.
Theo e thì cứ gara mình quen mà check cụ ah, ngoài ra chả tin được đâu. Còn nếu chủ xe ko chịu check theo yêu cầu của mình thì cũng ko nên tiếc vì kiểu gì xe cũng có bệnh.

locve

Xe tăng
Em nghĩ Con này hơn hẳn con albea elx taxi trc của cụ. Nhưng con đấy cụ cũng có lộc mua 170 bán chớp mắt cũng đc 230. Hi hì.
Nhìn qua ánh mắt và nghe trái tim của cụ là biết đắm đuối fiat rồi.:-bd
Gớm, cụ nói nghe dễ kiếm $ lắm. Mua về phải đi sơn lại toàn bộ xe, làm lại nội thất, lót sàn, sửa điều hòa, thay lốp...; sang tên đổi chủ, thuế má ... cũng mấy chục củ rồi, đi bán không lỗ là được rồi, chứ có buôn xe đâu mà lãi với lời.

Thich-wagon

Xe buýt
Em cũng đố ai lừa được em phát nữa:D, em hỏi khí không phải xe của cụ bị "lừa" có phải em si màu xanh không ạ, nếu đúng thì em với cụ cùng là nạn nhân của 1 siêu lừa, nhưng không phải là cụ albeabk :D.
cọi là lừa thì cũng hơi quá, chỉ có điều xe lấy về phải đầu tư sửa chữa thay thế nhiều thì mới đi ngon đc, e cay nhất quả ra khói xanh mà cụ ý ko bảo thẳng e, về đi 1 tháng sau mới thấy khói, phải làm lại máy, thay séc măng, đặt nòng xi lanh, giờ chỉ việc đi chắc cũng phải chung thân tầm 5 năm hết khấu hao rồi mới thay vợ mới đc

locve

Xe tăng
cọi là lừa thì cũng hơi quá, chỉ có điều xe lấy về phải đầu tư sửa chữa thay thế nhiều thì mới đi ngon đc, e cay nhất quả ra khói xanh mà cụ ý ko bảo thẳng e, về đi 1 tháng sau mới thấy khói, phải làm lại máy, thay séc măng, đặt nòng xi lanh, giờ chỉ việc đi chắc cũng phải chung thân tầm 5 năm hết khấu hao rồi mới thay vợ mới đc
Con Fiat Albea HLX 1.6 hôm nay em nhờ check cũng bị ra khói xanh. May có thợ check, không em cũng mua rồi.

donghd2009

Xe điện
Em nghĩ Con này hơn hẳn con albea elx taxi trc của cụ. Nhưng con đấy cụ cũng có lộc mua 170 bán chớp mắt cũng đc 230. Hi hì.
Nhìn qua ánh mắt và nghe trái tim của cụ là biết đắm đuối fiat rồi.:-bd
Gớm, cụ nói nghe dễ kiếm $ lắm. Mua về phải đi sơn lại toàn bộ xe, làm lại nội thất, lót sàn, sửa điều hòa, thay lốp...; sang tên đổi chủ, thuế má ... cũng mấy chục củ rồi, đi bán không lỗ là được rồi, chứ có buôn xe đâu mà lãi với lời.
Em vẫn voka cụ . cụ shabeco lấy 57 bán 100. Cũng phải sơn dọn mấy triệu nhưng xe đẹp hẳn. Nhưng xe mộc mạc cũng có cái hay.
Các cụ buôn xe lợi nhuận cao nhỉ...

locve

Xe tăng
Xe chạy 15 vạn hơn gần chục nam rồi đặc biệt fiat albea 1.6 nếu ra to liên tục 6-7000rpm thì nhiều xe cũng bị ra khói vì cũng có tuổi rồi. Tiền nào của đấy. Em thay xec măng xịn 7,5 tr xong thì lại ngon quá. He he. Giá hơn trăm thì ko thể bằng xe 230-240tr albea chạy 3-4 vạn km đc đâu.
Cũng may là có thời gian trao đổi may chứ bác lấy fiat cho người quen ở tỉnh lẻ xa hn hàng trăm km thì ko tối ưu lắm.
Ok, dù sao cũng cảm ơn cụ. Theo em cụ cứ nên thẳng thắn ngay từ đầu cho đỡ mất thời gian. Lúc đầu cụ nói xe của Công ty cụ, mấy thằng nhân viên ABC đi ẩu bóp còi..., rồi xe của cụ; rồi nào là xe đẹp/ngon xuất sắc... em thấy không hay lắm. Ai cũng biết tiền nào của nấy, mà bây giờ kiểm tra thông tin cũng dễ; em check qua cái biết cụ là Albeabk ngay. Mà cụ lại chuyên dòng xe này, nên em nghĩ cụ tìm cách tạo uy tín thì tốt hơn là để càng ngày càng bị chỉ trích.
Em nói lại, em vẫn nể cụ về kiến thức đối với Albea. tks cụ.

donghd2009

Xe điện
em bắn thong tin hoa tiêu cho cụ xe albea hlx cụ fisbed 2007 30h, sx 2004 xe đẹp chạy mấy vạn, của cựu chánh tong fiat. cụ sẽ thích chỉ có giá cả cụ chịu khó vật nhau tý là ok đấy. nếu anh em tỉnh xa lại ngại sửa chữa xa thì đành tìm xe phổ cập như lancer / kia... Hyundai vậy.
Fiat vẫn chạy vật vã mờ cụ...

tunglkd.k51

Xe buýt
Em hỏi các cụ/mợ con xe này có vấn đề gì không ah? có ai biết nguồn gốc xe này không - thông tin em với. Em đang có ý định mua. Em xin đa tạ.
http://banxehoi.com/ban-xe-fiat-albea-ha-noi/albea-hlx-grand-16-2007-aid212613

http://www.bonbanh.com/Xe-Fiat-Albea-Hlx-grand-1.6-2007-302032.html

cụ ơi.. cháu gửi cụ link này nữa. xem nó có là 1 không thì cụ biết ngay ạ.

http://www.bonbanh.com/Xe-Fiat-Albea-HLX-1.6-2004-260555.html

maianhbao1102

Xe tăng
Người rao xe đó là thánh mới hả cụ?
Toàn thánh cụ ạ. Éo giề cứ cụ cụ cháu cháu. *** m.ịa. cháu ăn cả thịt cụ. Vài bố vừa vào kiếm gặp đc cụ lớ ngớ thế là lừa lọc đc, tưởng ngon ăn. *** m.ịa, quay sang lùa cả các cụ. Xin lỗi, đã là các cụ thì làm éo giề có thèng lào lừa đc. Chẳng qua anh em thì nể nhau éo muốn nói ra thoai cụ nhề. Cứ nghĩ ở đây toàn thèng ngu. Xin lỗi, chúng tôi bỏ ra đồng tiền, bằng xương máu mới kiếm đc, hơn nữa đã biết vào đây để thưa bẩm với các cụ trong này thì cũng éo phải dạng vừa đâu. Nhiều ông viết bài đọc xong đã thấy *** lại còn tỏ ra nguy hiểm, thế mà cũng định đi chăn dắt anh em. Những thành phần đấy vào đây làm hỏng cả diễn đàn, làm ảnh hưởng đến tinh thần fair của hội. vd như vụ của cụ mocchau, tất cả các cụ đều dõi theo, động viên cụ ấy từng ngày. Đấy mới là tinh thần của hội. Em ủng hộ việc mua bán, trao đổi (giữa các cụ với nhau hoặc giới thiệu cho anh em ngoài hội) ở trong box này nhưng phải trên tinh thần OF, hai bên đều có lợi. Chứ vào đây để chăn, để thịt anh em thì em và các cụ đều coi thường phải ko cụ thất tình. E nói thật như ông ăn bớt này cũng còn đỡ, dù sao ông ấy còn biết về xe, dựa vào kiến thức hiểu biết ấy để kiềm tiền ( đôi khi cũng gian thương đấy ông ăn bớt ạ ) nhưng có một số ông éo biết giề cũng ti toe thì em xin chịu. E xin lỗi đã làm các cụ phải đọc dài. Dưng nếu đúng xin các cụ chén rượu để thể hiện sự đồng tình ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Babet Ta

Xe tăng
Toàn thánh cụ ạ. Éo giề cứ cụ cụ cháu cháu. *** m.ịa. cháu ăn cả thịt cụ. Vài bố vừa vào kiếm gặp đc cụ lớ ngớ thế là lừa lọc đc, tưởng ngon ăn. *** m.ịa, quay sang lùa cả các cụ. Xin lỗi, đã là các cụ thì làm éo giề có thèng lào lừa đc. Chẳng qua anh em thì nể nhau éo muốn nói ra thoai cụ nhề. Cứ nghĩ ở đây toàn thèng ngu. Xin lỗi, chúng tôi bỏ ra đồng tiền, bằng xương máu mới kiếm đc, hơn nữa đã biết vào đây để thưa bẩm với các cụ trong này thì cũng éo phải dạng vừa đâu. Nhiều ông viết bài đọc xong đã thấy *** lại còn tỏ ra nguy hiểm, thế mà cũng định đi chăn dắt anh em. Những thành phần đấy vào đây làm hỏng cả diễn đàn, làm ảnh hưởng đến tinh thần fair của hội. vd như vụ của cụ mocchau, tất cả các cụ đều dõi theo, động viên cụ ấy từng ngày. Đấy mới là tinh thần của hội. Em ủng hộ việc mua bán, trao đổi (giữa các cụ với nhau hoặc giới thiệu cho anh em ngoài hội) ở trong box này nhưng phải trên tinh thần OF, hai bên đều có lợi. Chứ vào đây để chăn, để thịt anh em thì em và các cụ đều coi thường phải ko cụ thất tình. E nói thật như ông ăn bớt này cũng còn đỡ, dù sao ông ấy còn biết về xe, dựa vào kiến thức hiểu biết ấy để kiềm tiền ( đôi khi cũng gian thương đấy ông ăn bớt ạ ) nhưng có một số ông éo biết giề cũng ti toe thì em xin chịu. E xin lỗi đã làm các cụ phải đọc dài. Dưng nếu đúng xin các cụ chén rượu để thể hiện sự đồng tình ạ.
Mời nhà maianhbao1102 hết cả rượu rồi, giờ còn toàn thịt (lừa) thôi, có xơi hông :))

fishbed4

Xe tăng
Cụ mà lừa bán cho cháu Doblo 7 chịch là cháu cũng gật đới..

seven_love2003

Xe buýt
Kính cụ 1 ly

maianhbao1102

Xe tăng
Cụ mà lừa bán cho cháu Doblo 7 chịch là cháu cũng gật đới..
Cụ đừng dìm em quá đáng thế chứ :). Èo me. Mua xong, bỏ một mớ ra chau chuốt cho em nó rồi để bán lỗ hơn tăm bạc thì cụ gặp em là cứ liệu cái thần hồn :D. Lúc đấy là em có " Bằng Điên" đới, mà thằng điên chả có tội bao giờ đâu nhóe :)

maianhbao1102

Xe tăng
Mời nhà maianhbao1102 hết cả rượu rồi, giờ còn toàn thịt (lừa) thôi, có xơi hông :))
Em viết xong cũng phải xóa mấy sửa mấy lần đới cụ ạ. Ko min, mod lại bem e thì chít. Bức xúc éo chịu đc cụ ạ. *** kiếp, coi các cụ nhà mình như là bị thiểu năng cả đới. E là e rất trân trọng tinh thần, tình cảm của các cụ trong hội với nhau như cụ danca, cụ vip, loccong, chánh tửng uoat, cụ ba bét :), Gb1.... vd: khi trao đổi trực tiếp cũng như gián tiếp về vợ hai cụ mocchau thì ai cũng xót xa như đang nói về vợ hai mình vậy. Ấy thế mà có nhiều ông xoen xoét cụ cụ cháu cháu nhưng chỉ muốn éo sửa đc để dìm hàng fiat mong mua đc rẻ sau lại chăn gà mang dao đi chọc tiết các cụ. Thế mới điên, xxx xxx mà thế éo nào vừa thớt trước cá chê xong sang thớt sau lại khen lấy khen để. Éo biết đường nào mà lần. E thật, thế giới bi giờ nó phẳng roài, chỉ cần 1 click chuột là biết hết roài, thế mà vưỡn có kẻ vào đến diễn đàn này roài mà lại éo hiểu thế lào là inter... cụ nhể.

tunglkd.k51

Xe buýt
Người rao xe đó là thánh mới hả cụ?
nhà cháu thì chẳng biết thần thánh phương nào mà đợt tháng 12 cháu tìm thì con này đã rao trước đó rồi. tại cháu cũng kết màu đen nhưng có vẻ lanh quanh lắm. Rồi 1 xe 3 ông nhận làm chủ muốn bán. Cờ O huyền CÒ hết các cụ ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng