Thảo luận Cảnh cáo thành viên Albeabk về việc buôn bán xe trong box Fiat .

Trạng thái
Thớt đang đóng

seven_love2003

Xe buýt
nhà cháu thì chẳng biết thần thánh phương nào mà đợt tháng 12 cháu tìm thì con này đã rao trước đó rồi. tại cháu cũng kết màu đen nhưng có vẻ lanh quanh lắm. Rồi 1 xe 3 ông nhận làm chủ muốn bán. Cờ O huyền CÒ hết các cụ ạ.
He he! Đợt mua xe em anh hùng ,núp trên này đọc bài các cụ ạ, sau mới biết đc ai là người chơi ai là người bán! Sau cháu nhờ cụ Congnhuanphat đi lên tận Phú Thọ tha 1 em về, cụ ấy nhiệt tình lắm các cụ ạ, chẹp! Cũng hay ngồi trà đa với cụ gb1 , lấy xe về cái cụ nt là cháu phải thay bộ cam ngay đi, các cụ chơi thực sự rất quan tâm và nhiệt tình giúp đỡ lắm, ko như các thành phần vào xác định kiếm tiền

Babet Ta

Xe tăng
Em viết xong cũng phải xóa mấy sửa mấy lần đới cụ ạ. Ko min, mod lại bem e thì chít. Bức xúc éo chịu đc cụ ạ. *** kiếp, coi các cụ nhà mình như là bị thiểu năng cả đới. E là e rất trân trọng tinh thần, tình cảm của các cụ trong hội với nhau như cụ danca, cụ vip, loccong, chánh tửng uoat, cụ ba bét :), Gb1.... vd: khi trao đổi trực tiếp cũng như gián tiếp về vợ hai cụ mocchau thì ai cũng xót xa như đang nói về vợ hai mình vậy. Ấy thế mà có nhiều ông xoen xoét cụ cụ cháu cháu nhưng chỉ muốn éo sửa đc để dìm hàng fiat mong mua đc rẻ sau lại chăn gà mang dao đi chọc tiết các cụ. Thế mới điên, xxx xxx mà thế éo nào vừa thớt trước cá chê xong sang thớt sau lại khen lấy khen để. Éo biết đường nào mà lần. E thật, thế giới bi giờ nó phẳng roài, chỉ cần 1 click chuột là biết hết roài, thế mà vưỡn có kẻ vào đến diễn đàn này roài mà lại éo hiểu thế lào là inter... cụ nhể.
nhà cháu thì chẳng biết thần thánh phương nào mà đợt tháng 12 cháu tìm thì con này đã rao trước đó rồi. tại cháu cũng kết màu đen nhưng có vẻ lanh quanh lắm. Rồi 1 xe 3 ông nhận làm chủ muốn bán. Cờ O huyền CÒ hết các cụ ạ.
He he! Đợt mua xe em anh hùng ,núp trên này đọc bài các cụ ạ, sau mới biết đc ai là người chơi ai là người bán! Sau cháu nhờ cụ Congnhuanphat đi lên tận Phú Thọ tha 1 em về, cụ ấy nhiệt tình lắm các cụ ạ, chẹp! Cũng hay ngồi trà đa với cụ gb1 , lấy xe về cái cụ nt là cháu phải thay bộ cam ngay đi, các cụ chơi thực sự rất quan tâm và nhiệt tình giúp đỡ lắm, ko như các thành phần vào xác định kiếm tiền
Lấy đồ ngoài rồi vào hãng lắp, lấy tiếng check choác - sửa - kiểm tra tại hãng, rồi cãi lộn tụng bậy trong đó.
Hay nhắc đến cụ Hậu và cụ Tân, thử hỏi đã được mấy lần lấy đồ của các cụ ấy về sửa chữa...

Nếu nói thật luôn thì OK, còn thực tế thì các cụ đã quá thuộc bài rồi. Cụ nào may mắn thì vớ được chiếc chủ cũ giữ còn tốt, chứ nếu không thì...

Buôn bán thì nhiều cụ OF nhà ta cũng tham gia, không món này thì món khác (fiat là một ví dụ), giá cả cháu không biết nên không lạm bàn nhưng hơn nhau ở chỗ nói thật - giữ uy tín - Như cháu đây, newmember - cần nhất điều này.

Tai nạn nghề nghiệp là điều chắc không nghề nào tránh khỏi, nhưng sửa chữa thế nào - chứ không phải leo lẻo cái miệng họ nhà lươn.

Chỉnh sửa cuối:

U_OAT

Xe Cứu Trợ
Toàn thánh cụ ạ. Éo giề cứ cụ cụ cháu cháu. *** m.ịa. cháu ăn cả thịt cụ. Vài bố vừa vào kiếm gặp đc cụ lớ ngớ thế là lừa lọc đc, tưởng ngon ăn. *** m.ịa, quay sang lùa cả các cụ. Xin lỗi, đã là các cụ thì làm éo giề có thèng lào lừa đc. Chẳng qua anh em thì nể nhau éo muốn nói ra thoai cụ nhề. Cứ nghĩ ở đây toàn thèng ngu. Xin lỗi, chúng tôi bỏ ra đồng tiền, bằng xương máu mới kiếm đc, hơn nữa đã biết vào đây để thưa bẩm với các cụ trong này thì cũng éo phải dạng vừa đâu. Nhiều ông viết bài đọc xong đã thấy *** lại còn tỏ ra nguy hiểm, thế mà cũng định đi chăn dắt anh em. Những thành phần đấy vào đây làm hỏng cả diễn đàn, làm ảnh hưởng đến tinh thần fair của hội. vd như vụ của cụ mocchau, tất cả các cụ đều dõi theo, động viên cụ ấy từng ngày. Đấy mới là tinh thần của hội. Em ủng hộ việc mua bán, trao đổi (giữa các cụ với nhau hoặc giới thiệu cho anh em ngoài hội) ở trong box này nhưng phải trên tinh thần OF, hai bên đều có lợi. Chứ vào đây để chăn, để thịt anh em thì em và các cụ đều coi thường phải ko cụ thất tình. E nói thật như ông ăn bớt này cũng còn đỡ, dù sao ông ấy còn biết về xe, dựa vào kiến thức hiểu biết ấy để kiềm tiền ( đôi khi cũng gian thương đấy ông ăn bớt ạ ) nhưng có một số ông éo biết giề cũng ti toe thì em xin chịu. E xin lỗi đã làm các cụ phải đọc dài. Dưng nếu đúng xin các cụ chén rượu để thể hiện sự đồng tình ạ.
Vuốt cụ !
Bữa nào xuống HN vuốt lại em bằng bia nhé !

fishbed4

Xe tăng
Cụ đừng dìm em quá đáng thế chứ :). Èo me. Mua xong, bỏ một mớ ra chau chuốt cho em nó rồi để bán lỗ hơn tăm bạc thì cụ gặp em là cứ liệu cái thần hồn :D. Lúc đấy là em có " Bằng Điên" đới, mà thằng điên chả có tội bao giờ đâu nhóe :)
Thía cụ chịu khó cuối tuần đưa em nó về HN hội thảo, chắc chắc sẽ nổi ngay thôi. Nói nhỏ với cụ, Doblo là chiếc xe em nghĩ đến đầu tiên khi có ý định mua u tu đấy.. :)

meodenmatlua

Xe container
Chào các cụ
Em lính mới, cũng ko dùng dòng Fiat. Khi mới tìm xe em vào ô făn tìm thông tin, các hãng, các đời. Đọc nhiều đâm tẩu hỏa nhập ma. Cũng tự mình đi xem mấy xe và khi xem cũng nói thẳng với các cụ chủ là em ko biết về xe để các cụ chém. Em xem 4 con Lancer, 2 con Focus, 2 con mẹc C thì một nửa là chủ đang đi còn lại là cò cả. Nhưng thực ra cò cũng chém, chủ xe cũng chém. Xem nhiều rồi so sánh đúc rút ra kinh nghiệm. Em xem của cụ albet 2 con lamcer vồ trượt của cụ ấy 1 con, còn 1 con cụ ấy đang rao thì vỏ ko đc zin lắm. Cụ albet thì hiểu biết cũng nhiều nhưng chém gío cũng tốt, em học đc ở cụ đó ít kinh nghiệm. Có cái cụ này thấy em đi xe dream nên coi thường, đến lúc em mua Civic cụ ấy còn ko tin.
Kinh nghiệm của em là cứ google số đt người bán thì sẽ biết là cò hay chủ xe.

meodenmatlua

Xe container
Hhi hi cụ là thượng đế em ko coi thường đâu. Đấy là chiêu khích tướng em xem trong tam quốc đấy. thấy cụ vồ trượt với sổng mấy lần em khích cụ. Ko ngờ cụ máu lên ko thèm mua xe 1-2 trăm nữa mà phang luôn civic 4-5 trăm... :D.. Chúc mừng cụ nhé.
Chả phải khích gì đâu cụ. Năm lần bảy lượt cụ hỏi em có tiền chưa mà.
Em có ông anh đi Dream và dép lê vào Saloon hỏi xe, mấy chú bán hàng thấy thế không thèm tiếp kia. Đến lúc ông ấy mua xe mấy chú kia mới ngã ngửa ra he he.

Babet Ta

Xe tăng
Vuốt cụ !
Bữa nào xuống HN vuốt lại em bằng bia nhé !
Đừng cụ mai anh bẩu ơi, cụ choánh uốn khỏe lắm :))

Mờ cụ choánh thích vuốt lại bằng rịu chai inox bỏ túi thì ra hồ cafe đê!

U_OAT

Xe Cứu Trợ

donghd2009

Xe điện
Em có chuyện này hay hơn. Có một bác ở sóc sơn xách bao tải dứa cũ đi xe bus đi xem xe fiat. Chủ xe nhìn dáng khách cũng thương, mời nước xong, bác khách xem xe 3 phút, hỏi xe bán đúng bao nhiêu, chiếc xe đấy cụ chủ định bán 220, nhưng nghĩ bác kia ko có tiền, nên nói bừa trăm bẩy bác có tiền em bán luôn.
Ko ngờ bác khách rũ bao dứa ra mấy cọc 50 ngàn đỏ chót. Ông chủ đành ngậm ngùi giao xe.
He he:D chuyện có thật 100% các cụ ạ.
Bữa nào e phải học chiêu này xem sao...

danca

Xe điện
Em có chuyện này hay hơn. Có một bác ở sóc sơn xách bao tải dứa cũ đi xe bus đi xem xe fiat. Chủ xe nhìn dáng khách cũng thương, mời nước xong, bác khách xem xe 3 phút, hỏi xe bán đúng bao nhiêu, chiếc xe đấy cụ chủ định bán 220, nhưng nghĩ bác kia ko có tiền, nên nói bừa trăm bẩy bác có tiền em bán luôn.
Ko ngờ bác khách rũ bao dứa ra mấy cọc 50 ngàn đỏ chót. Ông chủ đành ngậm ngùi giao xe.
He he:D chuyện có thật 100% các cụ ạ.
Quê e có câu : Giả chết bắt quạ,giả đui nhòm *** cụ ạ :)):)):))

fiat_doblo

Xe máy

gautruc_68

Xe hơi
Cụ cứ quan trọng hóa. Em cũng bình thường mà.
Tiếc quá cụ albeabk ạ. đọc trong Box fiat này mới thấy nếu cách cụ làm khác đi thì chắc Danh của cụ đã khác chứ không Tiếng như bây giờ. với kiến thức về fiat như của cụ, nếu cụ tư vấn thật chuẩn với anh em trong hội, với người tiêu dùng thì em nghĩ số lượng xe cụ bán ra chắc còn nhiều hơn nữa, lãi suất cũng còn nhiều hơn nữa. nhưng có lẽ cụ tính ngắn quá, em cũng đã gặp cụ rồi, qua câu chuyện em thấy cụ chém như bọn em là trẻ con ấy, điều ấy không nên. cụ nên nhớ, hểu biết của cụ về fiat cũng như nhiều lĩnh vực khác chỉ hơn bọn trẻ con chúng em một ít thôi, không nhiều đâu. thế giới bây giờ nó phẳng rồi, chỉ cần một cú click chuột là có thể biết nhiều điều lắm cụ ạ, nên cái cảnh chụp giật không thể tồn tại được. Fiater em biết có ngững người còn là thầy dạy của cụ nữa đấy và một khi đã là thầy của cụ thì cụ biết tầm của họ thế nào rồi. chẳng qua đây là diễn đàn, thế giới ảo nên nhiều khi người ta không muốn lộ diện ra mà thôi. vậy mà cụ ...:)). vài điều góp ý với cụ, nếu không đúng mong cụ bỏ qua. vẫn mong cụ có cách suy nghĩ , hành xử khác đi so với bây giờ để fiater và những người bạn nhìn nhận lại về cụ.

donghd2009

Xe điện
Lại có nội gián hay gián điệp rồi đây, ngày xưa thì dậy văn dạy võ, giờ thì dậy nhiều lắm, đủ thứ :))...

khẩn
cụ dũngcl371 định bán đệ nhất phu nhân siena hlx 2003 mầu xám giá hợp lý lắm. cụ nào máu thì múc ngay, 190tr bớt xuống 165tr rồi.
"Em mới bán 3 chiếc siena hlx 3 tháng gần đây, 1 chiếc 12/2003 135tr. 1 chiếc 10/2002 125tr. 1 chiếc 4/2004 129tr. Xe tốt zin ko lỗi ko va chạm. Các cụ cứ lựa lựa xe cụ mầu trắng. Máy móc cũng ko đc sáng nước thép lắm, 120-125 là ok rồi"

Chém linh con bà tinh ...
http://www.otofun.net/threads/885015-fiat-si-hl-1-6-2002-dang-doi-ve-nha-moi-bao-lau-phai-no-may-mot-lan

Trạng thái
Thớt đang đóng