Thảo luận Cảnh cáo thành viên Albeabk về việc buôn bán xe trong box Fiat .

Trạng thái
Thớt đang đóng

Erica-xd

Xe tải
Cụ Cứ hỏi Cụ DÒngHD đang chạy xe hlx đấy. a khiêm bảo xe kém ko chạy dc. Nhưng cụ Donghd2009 vẫN KếT Và a em fiat đã chứng thực chất Xe. Có Cụ TâN ss kiểM Tra kỹ Khi giao dịch.
ThuậN Mua vừA Bán. xxe tốt thì tự khắc có người thích.
Giờ thì e nể cụ thêm một đức tính là độ LƯƠN nữa đấy.
E ko muốn đôi co với cụ làm gì nữa, nhỡ e ko kìm chế được lại phọt ra mấy câu kết luận về con hlx đấy của bác Khiêm lại ảnh hưởng đến uy tín của cụ và cụ Tân về khả năng check xe.

donghd2009

Xe điện
Giờ thì e nể cụ thêm một đức tính là độ LƯƠN nữa đấy.
E ko muốn đôi co với cụ làm gì nữa, nhỡ e ko kìm chế được lại phọt ra mấy câu kết luận về con hlx đấy của bác Khiêm lại ảnh hưởng đến uy tín của cụ và cụ Tân về khả năng check xe.
Có lẽ nào cụ mua hụt lên tiếc, lời lẽ của cụ e nghe chừng :))...

donghd2009

Xe điện
Thế thì cũng nói thẳng xe hlx đấy là xe cụ donghd2009 đang đi đấy. Cụ không mua thì thôi. Nhưng về chất xe thì giờ Cụ Trả 200 cụ ấy cũng ko bán đâu nhé.
Còn nếu là xe taxi thì cụ đưa ra chứng minh đi, nếu có Em xin tự xóa nick albeabk, nếu cụ sai thì phải xóa cái sticky này.

Thì cũng là anh em có người không thích nhau cụ ạ. Những cụ chơi fiat lâu rồi hiểu biết em vẫn chơi. Thankyou cụ.
Quan điểm của e sao e nói vậy nhưng cụ cũng đừng đề cao e quá nha. Xe cũ mua thì phải chấp nhận với giá tiền mình bỏ ra thôi...

Erica-xd

Xe tải
Có lẽ nào cụ mua hụt lên tiếc, lời lẽ của cụ e nghe chừng :))...
Chúc mừng cụ nhé, được chạy hlx 1.6. Còn e giờ mới lên elx 1.3 nên cũng thấy tiếc .
Khi check con hlx đấy e mang đúng số tiền mà cụ an be đăng bán, cơ mà vưỡn fải ôm tiền về, sau đó cụ ấy có gọi cho e mấy lần thương lượng giá nhưng chắc e ko hợp duyên. Quan điểm của e mua xe là dù nát nhưng phải thật cụ ah.
Lời lẽ e nói có vẻ hơi khó nghe đúng ko cụ, e cũng chỉ chém gió vậy thôi.

mocchauoto

Xe tăng
Em vừa cưỡi con hlx đó hôm qua, chạy ba bốn chục km nhưng cá nhân em cho rằng không phải taxi ,mà nếu có taxi thật mà chạy ổn như vậy thì cũng chấp nhận được với số tiền mình bỏ ra...

danca

Xe điện
Em vừa cưỡi con hlx đó hôm qua, chạy ba bốn chục km nhưng cá nhân em cho rằng không phải taxi ,mà nếu có taxi thật mà chạy ổn như vậy thì cũng chấp nhận được với số tiền mình bỏ ra...
Taxi mà thanh lý sớm vưỡn ngon cụ nhể ?

Babet Ta

Xe tăng
Nếu các cụ phải bán hàng tạ thóc, có khi hàng tấn để cho thằng con học ngoài Hà Lội thị thành để mua 1 chiếc máy tính cũ, mà lại xơi phải của đểu, hay các cụ là bạn bè mà cũng bị "thịt luộc", hay các cụ vượt đường xa ra Thủ đô để rồi mua phải cục nợ mếu cũng chẳng được... Chắc cũng chả nói được như thế đâu. Hay lại nghĩ: "..u thì chết".

Một số cụ trong hội Fiat còn bị dính chưởng "mua tranh bán cướp" nữa mà không thèm lên tiếng, gặp nhiều cụ nhà ta còn chẳng nhìn lên...

Để lấy ví dụ ra thì quá nhiều, và đã từng phát biểu: box Fiat này là của M., M. muốn làm gì mà chả được, không thèm vào đây (fiat) nữa, không buôn xe Fiat nữa, nhưng... !!!

Và trước có cụ hỏi cháu đang mặc áo gì - Cà sa hay giấy? Cháu thì đang mặc áo nâu xồng chân đi guốc mộc ạ!

haanhbinan

Xe điện
Đã mở một lối cho cụ hòa nhập với hội. Cụ không nên tự mình rào đi con đường ấy

donghd2009

Xe điện
Chúc mừng cụ nhé, được chạy hlx 1.6. Còn e giờ mới lên elx 1.3 nên cũng thấy tiếc .
Khi check con hlx đấy e mang đúng số tiền mà cụ an be đăng bán, cơ mà vưỡn fải ôm tiền về, sau đó cụ ấy có gọi cho e mấy lần thương lượng giá nhưng chắc e ko hợp duyên. Quan điểm của e mua xe là dù nát nhưng phải thật cụ ah.
Lời lẽ e nói có vẻ hơi khó nghe đúng ko cụ, e cũng chỉ chém gió vậy thôi.
Cụ nói vậy e nghe còn đc...
Chạy đc ko cụ, có hơn trăm theo e thế là ổn cụ nhỉ :D...

donghd2009

Xe điện
Nếu các cụ phải bán hàng tạ thóc, có khi hàng tấn để cho thằng con học ngoài Hà Lội thị thành để mua 1 chiếc máy tính cũ, mà lại xơi phải của đểu, hay các cụ là bạn bè mà cũng bị "thịt luộc", hay các cụ vượt đường xa ra Thủ đô để rồi mua phải cục nợ mếu cũng chẳng được... Chắc cũng chả nói được như thế đâu. Hay lại nghĩ: "..u thì chết".

Một số cụ trong hội Fiat còn bị dính chưởng "mua tranh bán cướp" nữa mà không thèm lên tiếng, gặp nhiều cụ nhà ta còn chẳng nhìn lên...

Để lấy ví dụ ra thì quá nhiều, và đã từng phát biểu: box Fiat này là của M., M. muốn làm gì mà chả được, không thèm vào đây (fiat) nữa, không buôn xe Fiat nữa, nhưng... !!!

Và trước có cụ hỏi cháu đang mặc áo gì - Cà sa hay giấy? Cháu thì đang mặc áo nâu xồng chân đi guốc mộc ạ!
Cụ có ấm ức gì thì phát biểu rõ ràng e nghe phát, cụ nói ong bướm quá e chả hiểu mô tê gì :D...

isabinh

Xe điện
Nói dối thường xuyên, nhiều lần để đạt mục đích thì là bản chất hay hiện tượng. Fiat thì cũng chỉ là cái xe oto thôi các cụ ơi

Chỉnh sửa cuối:
Cụ nắm rõ gốc tích của cụ Albeabk nhỉ. Thê thì cụ Albeabk chết rồi:D.
Albeabk vốn xuất thân từ nhân viên trông coi phòng thí nghiệm nhà C9 Bách Khoa, trước khi đá sang oto đã làm về máy tính. Chuyên đi lợi dụng mác BK, giao dịch tại BK để thực hiện hành vi mua bán không đàng hoàng, đây không phải là lần đầu tiên, lĩnh vực đầu tiên mà albeabk thực hiện hành vi mua bán.
Các cụ có thể google "Anh Hải C9 Bách Khoa" sẽ ra nhiều cái hay về anh Hải này. Trước trong 1 vài topic bán xe của anh ấy em đã nhận người quen nhưng có vẻ các cụ OF không biết gì về anh ấy :)

hungteng

Xe tải
Vâng đúng là bài học lớn cụ ạ, giờ e đố cụ lừa được e phát nữa, e đang tìm thêm đốt lò ngon đây ạ
Em cũng đố ai lừa được em phát nữa:D, em hỏi khí không phải xe của cụ bị "lừa" có phải em si màu xanh không ạ, nếu đúng thì em với cụ cùng là nạn nhân của 1 siêu lừa, nhưng không phải là cụ albeabk :D.

donghd2009

Xe điện
Em cũng đố ai lừa được em phát nữa:D, em hỏi khí không phải xe của cụ bị "lừa" có phải em si màu xanh không ạ, nếu đúng thì em với cụ cùng là nạn nhân của 1 siêu lừa, nhưng không phải là cụ albeabk :D.
Cụ lại lên tiếng rùi đấy ạ :D thía siêu lừa đấy là ai đấy cụ :D :D...

locve

Xe tăng
Các cụ cho nhà cháu hỏi luôn con xe Fiat albea hlx nài với ah. Cụ nào trên diễn đàn biến nguồn gốc và chất lượng xe này xin tư vấn cho nhà cháu. Xe của cụ hai albea.bk đấy ah.

locve

Xe tăng
buôn gian bán lận lẽ ở đời
người bán chỉ chờ phang cật lực
thằng mua hám rẻ chết chả chơi
bởi vậy để cho hội phi át sạch
thẳng tay phang mạnh bọn buôn gian!
Em hỏi các cụ/mợ con xe này có vấn đề gì không ah? có ai biết nguồn gốc xe này không - thông tin em với. Em đang có ý định mua. Em xin đa tạ.
http://banxehoi.com/ban-xe-fiat-albea-ha-noi/albea-hlx-grand-16-2007-aid212613

http://www.bonbanh.com/Xe-Fiat-Albea-Hlx-grand-1.6-2007-302032.html

Trạng thái
Thớt đang đóng