Chi hội Cảnh báo với các cụ nếu có việc phải đi Phủ Lý

1100

Xe tải
1 lũ ăn hại tiền thuế của dân lại còn suốt ngày đi làm phiên dân như vậy,

bimbimpro

Xe buýt
Lên làm việc với cơ quan cấp cao có khác, giọng rất chuẩn. Em vote cụ nhá. Cái cảnh đi biển tỉnh bị các xxx để ý nhiều lắm, em bị nhiều rồi giờ cũng thấm đòn

lenguyen457

Xe điện
Lên làm việc với cơ quan cấp cao có khác, giọng rất chuẩn. Em vote cụ nhá. Cái cảnh đi biển tỉnh bị các xxx để ý nhiều lắm, em bị nhiều rồi giờ cũng thấm đòn
Các cụ trên off dạy rằng phải đọc được tên, cấp bậc, số hiệu của cái thằng nó kiểm tra mình, sau đó dẫn luật, thông tư, nghị định.
Em chưa đạt dc mức đó.còn học dài dài các cao thủ.

luongkt

Xe tăng
Sáng nay em đậu xe trên đường Trần Hưng đạo (HN), nơi có biển P và vạch đỗ xe, giải quyết công việc xong khoảng 10 p, mở cửa, lên xe chưa kịp đề thì 1 chú XXX đến ra hiệu xuống xe, em bình tĩnh xuống xe.

xxx: Chào anh, anh đỗ xe nơi không có biển đỗ, đề nghị anh xuất trình giấy tờ.

em: Tôi đỗ ở đây, có biển P (chỉ lên biển, cách chỗ đỗ xe 3 m), trong phạm vi kẻ sơn.

xxx: Trên kia có biển cấm đỗ, yêu cầu anh chấp hành, tôi làm việc sai, tôi có lỗi với ****, nhà nước.

em: Tôi không biết biển cấm đỗ chỗ nào, nhưng ở đây có biển đỗ, và vạch sơn đỗ xe.

xxx: anh bảo được đỗ, tôi bảo không, cần thiết tôi lập biên bản luôn.

em: (rất bình tĩnh) tôi chưa công nhận lỗi, ở đây tôi nhấn mạnh, có biển P và trong phạm vi vạch sơn.

xxx: (chuyển hướng) ở đây phải đỗ chéo, anh đỗ thẳng, vạch sơn ở đây mờ.

em: đường trần hưng đạo, mới được thử nghiệm đỗ chéo dưới lòng đường theo đề nghị của Sở GTCC, và tôi không thấy thông báo là huỷ cách đỗ xe dọc theo tuyến đường.

xxx: lỗi của anh xin tôi còn không xong, anh xuất trình giấy tờ, nếu không tôi phạt anh lỗi không xuất trình.

em: giấy tờ tôi đầy đủ, tôi lấy cho anh xem (em vào xe lấy giấy tờ), nhưng cảnh giác không đưa, chỉ cầm cho xem.

xxx: tôi với anh là đàn ông, không cần phải thế (cầm giấy tờ trên tay), anh cầm thế tôi không xem được.

em: (vẫn cầm giấy tờ trên tay), giơ từng giấy một, không thiếu thứ gì.

xxx: tôi sẽ lập biên bản lỗi của anh và kéo xe anh về đội ( chỉ xe kéo của CSGT cách chỗ em đỗ vài xe).

em: anh cứ làm theo cách của anh, tôi khẳng định tôi không có lỗi, tôi đỗ xe trong phạm vi vạch kẻ, nơi có biển đỗ xe, nếu anh phạt tôi lỗi đỗ nơi vạch kẻ mờ đó là lỗi của cơ quan nhà nước các anh. Nếu anh phạt tôi, tôi sẽ yêu cầu cơ quan chức năng xin lỗi tôi vì biển hiệu không rõ ràng, làm người tham gia giao thông khó phân biệt.

xxx: biển đỗ xe chỗ kia (cách 3 m) anh đỗ chỗ này không có biển là sai.

em: Biển đỗ xe không thể cắm từng chỗ đỗ xe, chỉ cắm 1 biển, còn phạm vi là vạch sơn quy định.

xxx: (quay sang nhìn giấy tờ, em để nắp capo), cầm lên, đọc và nói thế này mới là kiểm tra.

em: đầy đủ hết, không thiếu, các giấy tờ vấn trong thời gian hiệu lực.

xxx: thôi anh cho xe đi đi.

em: cám ơn

xxx: lặng lẽ chuồn.

Tên này, chắc nhìn thấy xe em biển tỉnh, nên định vặt lông em ngọc trinh quê mùa.

Kinh nghiệm em học được của các cụ, chia sẻ để các cụ biết em đã thực nghiệm mà tự tin chiến. Do bị bất ngờ (vì không nghĩ mình vi phạm) nên em không chụp ảnh, quay phim được, miêu tả bằng mồm, các cụ bỏ quá cho.

Thanh Liên cứng của năm :))

alibaba1514

Xe buýt
Đi xe cũng lắm vấn nạn quá các cụ nhỉ

black-morning

Xe tải
Cụ này ngon phết nhỉ?
Đọc xong bài của cụ như là được xả stress ý ạ
Hồi đầu mới đi xe, em cũng bị vài lần gặp xxx, mỗi lần gặp xong mất 3-4 lít, nhưng xong về tâm lý bị mất cắp, ức chế lắm,
Nhưng rồi dần dần em cũng cứng cứng gần được như cụ.

HongVanqcic

Xe tải
Nhẹ nhàng bình tĩnh là chiến thắng, ủng hộ cách làm của cụ chủ. Em ở Hà nội nhưng xe cũng biển tỉnh nên nhiều khi đi xe mấy chú xxx cũng hơi bực tý, vì các chú cứ hay dòm ngó mình.

lenguyen457

Xe điện
Cụ này ngon phết nhỉ?
Đọc xong bài của cụ như là được xả stress ý ạ
Hồi đầu mới đi xe, em cũng bị vài lần gặp xxx, mỗi lần gặp xong mất 3-4 lít, nhưng xong về tâm lý bị mất cắp, ức chế lắm,
Nhưng rồi dần dần em cũng cứng cứng gần được như cụ.
Cá không ăn kiến thì Kiến ăn cá
Con giun xéo mãi cũng oằn cụ ạ, cực chẳng đã

sugun

Xe hơi
Bác mà quay Video hay chụp ảnh được thì có khi lại lên báo

olala

Xe tăng
Lão này hiền, Mịe.,. phải em là em bắt lập biên bản, đưa em kí, ghi ý kiến vào đó, xong em quay phim, chụp ảnh lại, em làm cái đơn lên đội trưởng bắt nó xin lỗi bằng văn bản.... Tội nhũng nhiễu dân như này mà lên báo là chú ý khổ sở vài năm đấy.

bsphongnb

Xe container
Vodka cụ (b)

Jinzin

Xe điện
Ko vi phạm luật và lý luận sắc bén đã chứng tỏ cụ là ofer đích thực!
Mời cụ, 1 ly thôi nhé.

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
mới đọc thôi chưa nhìn nick thì ra là người nhà mềnh. e cũng đi biển tỉnh nhiều tháng nay lăn lộn các phố phường hà nội các chú nhìn ghét lắm cơ mà chưa làm gì được iem. cụ hiểu luật thì bố bẩu các chú chén được cụ

lenguyen457

Xe điện
Lão này hiền, Mịe.,. phải em là em bắt lập biên bản, đưa em kí, ghi ý kiến vào đó, xong em quay phim, chụp ảnh lại, em làm cái đơn lên đội trưởng bắt nó xin lỗi bằng văn bản.... Tội nhũng nhiễu dân như này mà lên báo là chú ý khổ sở vài năm đấy.
Em quá tập trung vào chiến mà quên chụp ảnh, mà thực sự lúc chiến cũng rất căng thẳng, phải đi hai người mới quay phim chụp ảnh dc, bì bọn xxx nó rất cảnh giác những vụ ntn.

4YoUn4Me86

Xe hơi
đọc chuyện của cụ e nghe sướng tai quá, đúng là lũ cờ hó.

olala

Xe tăng
Em quá tập trung vào chiến mà quên chụp ảnh, mà thực sự lúc chiến cũng rất căng thẳng, phải đi hai người mới quay phim chụp ảnh dc, bì bọn xxx nó rất cảnh giác những vụ ntn.
Cụ nên xem nhẹ những việc như thế này thì tâm lý nó mới vững. Em thì em coi mấy thằng xxx GT là rác, đấu với bọn nó => nếu mình thua thì cùng lắm mấy ít tiền phạt cho nhà nước thôi, cái này nên xem nhẹ, coi như đóng thuế hoặc làm từ thiện cũng được. Còn XXX nó thiệt đủ đường => mất time đôi co với cụ, nó sẽ xổng mất vài con mồi khác, càng lâu thì càng mất nhiều mồi. Cụ làm căng, đơn từ và kiện cáo thì cụ mất thêm tí time, và tiền bạc (cũng ko nhiều đâu, nên cụ cứ xem nhẹ vấn đề này đi :D ), còn xxx nó mất rất nhiều thứ, đảm bảo là thiệt thòi hơn cụ nhiều. Tuy nhiên, em khuyến cáo: nếu mình đúng hoặc sai trong trường hợp bị bẫy hoặc bất khả kháng do yếu tố thứ 3 thì hãy cãi, còn nếu sai thì thôi, rút kinh nghiệm tập chung hơn để tránh bị lần sau nhé.