Chi hội Cảnh báo với các cụ nếu có việc phải đi Phủ Lý

phacthaihi

Xe máy
Cái này cụ thông báo cho chính quyền thì bọn này cũng ăn đủ luôn cụ ợ
Cũng may là cụ chỉ bị sượt qua tí.

lenguyen457

Xe điện
Cái này cụ thông báo cho chính quyền thì bọn này cũng ăn đủ luôn cụ ợ
Cũng may là cụ chỉ bị sượt qua tí.
Em nghĩ báo cơ quan chức năng không có tác dụng nhiều, vì em không chứng minh dc là cái tấm cốp pha đó là của thằng bên cạnh,trừ khi em quay dc cảnh nó rơi từ cái công trình bên cạnh xuống chỗ em (em thì em nhìn thấy nó bay phấp phới trên đầu em rồi, em còn tưởng cái vỏ bao xi măng).
Vật chứng là tấm cốp pha dưới chân mình thì (theo lập luận kiếu anh chí phèo) thì nó từ trên trời roi xuống.
Các cụ nào có kinh nghiệm phân tích thêm cách xử lý để anh em có kinh nghiệm, chẳng may có vụ việc tương tự.

cua dong

Xe buýt
Em nghĩ báo cơ quan chức năng không có tác dụng nhiều, vì em không chứng minh dc là cái tấm cốp pha đó là của thằng bên cạnh,trừ khi em quay dc cảnh nó rơi từ cái công trình bên cạnh xuống chỗ em (em thì em nhìn thấy nó bay phấp phới trên đầu em rồi, em còn tưởng cái vỏ bao xi măng).
Vật chứng là tấm cốp pha dưới chân mình thì (theo lập luận kiếu anh chí phèo) thì nó từ trên trời roi xuống.
Các cụ nào có kinh nghiệm phân tích thêm cách xử lý để anh em có kinh nghiệm, chẳng may có vụ việc tương tự.
Cụ thoát nạn là may lắm rồi. Còn xử lý thì nếu như em, em gọi bọn công trường ra bắt lập biên bản. Còn nếu bọn công trường ko nhận tấm cốp pha của nó thì mình tự thu hồi bán lấy tiền uốn bia (b)

lenguyen457

Xe điện
Em vừa chiến với XXX trên đường Trần Hưng Đạo

Sáng nay em đậu xe trên đường Trần Hưng đạo (HN), nơi có biển P và vạch đỗ xe, giải quyết công việc xong khoảng 10 p, mở cửa, lên xe chưa kịp đề thì 1 chú XXX đến ra hiệu xuống xe, em bình tĩnh xuống xe.

xxx: Chào anh, anh đỗ xe nơi không có biển đỗ, đề nghị anh xuất trình giấy tờ.

em: Tôi đỗ ở đây, có biển P (chỉ lên biển, cách chỗ đỗ xe 3 m), trong phạm vi kẻ sơn.

xxx: Trên kia có biển cấm đỗ, yêu cầu anh chấp hành, tôi làm việc sai, tôi có lỗi với ****, nhà nước.

em: Tôi không biết biển cấm đỗ chỗ nào, nhưng ở đây có biển đỗ, và vạch sơn đỗ xe.

xxx: anh bảo được đỗ, tôi bảo không, cần thiết tôi lập biên bản luôn.

em: (rất bình tĩnh) tôi chưa công nhận lỗi, ở đây tôi nhấn mạnh, có biển P và trong phạm vi vạch sơn.

xxx: (chuyển hướng) ở đây phải đỗ chéo, anh đỗ thẳng, vạch sơn ở đây mờ.

em: đường trần hưng đạo, mới được thử nghiệm đỗ chéo dưới lòng đường theo đề nghị của Sở GTCC, và tôi không thấy thông báo là huỷ cách đỗ xe dọc theo tuyến đường.

xxx: lỗi của anh xin tôi còn không xong, anh xuất trình giấy tờ, nếu không tôi phạt anh lỗi không xuất trình.

em: giấy tờ tôi đầy đủ, tôi lấy cho anh xem (em vào xe lấy giấy tờ), nhưng cảnh giác không đưa, chỉ cầm cho xem.

xxx: tôi với anh là đàn ông, không cần phải thế (cầm giấy tờ trên tay), anh cầm thế tôi không xem được.

em: (vẫn cầm giấy tờ trên tay), giơ từng giấy một, không thiếu thứ gì.

xxx: tôi sẽ lập biên bản lỗi của anh và kéo xe anh về đội ( chỉ xe kéo của CSGT cách chỗ em đỗ vài xe).

em: anh cứ làm theo cách của anh, tôi khẳng định tôi không có lỗi, tôi đỗ xe trong phạm vi vạch kẻ, nơi có biển đỗ xe, nếu anh phạt tôi lỗi đỗ nơi vạch kẻ mờ đó là lỗi của cơ quan nhà nước các anh. Nếu anh phạt tôi, tôi sẽ yêu cầu cơ quan chức năng xin lỗi tôi vì biển hiệu không rõ ràng, làm người tham gia giao thông khó phân biệt.

xxx: biển đỗ xe chỗ kia (cách 3 m) anh đỗ chỗ này không có biển là sai.

em: Biển đỗ xe không thể cắm từng chỗ đỗ xe, chỉ cắm 1 biển, còn phạm vi là vạch sơn quy định.

xxx: (quay sang nhìn giấy tờ, em để nắp capo), cầm lên, đọc và nói thế này mới là kiểm tra.

em: đầy đủ hết, không thiếu, các giấy tờ vấn trong thời gian hiệu lực.

xxx: thôi anh cho xe đi đi.

em: cám ơn

xxx: lặng lẽ chuồn.

Tên này, chắc nhìn thấy xe em biển tỉnh, nên định vặt lông em ngọc trinh quê mùa.

Kinh nghiệm em học được của các cụ, chia sẻ để các cụ biết em đã thực nghiệm mà tự tin chiến. Do bị bất ngờ (vì không nghĩ mình vi phạm) nên em không chụp ảnh, quay phim được, miêu tả bằng mồm, các cụ bỏ quá cho.

meoxinh

Xe tăng
Chúc mừng cụ, quả này lại (b) rùi

Phuvh

Xe buýt
Bình tĩnh là việc gì cũng giải quyết được hết cụ nhỉ :)

tuantintuc

Xe điện
Rất chuẩn mực, chúc mừng cụ (b)
Quan trọng nhất là mình đúng, phải bình tĩnh, từ tốn đối thoại, kiên định không để xxx nắn sang việc khác là ok.

Matizcoi

Xe cút kít
Gặp ngay bác biển tỉnh hay lên Hà Nội :))

laitau

Xe tăng
Chúc mừng cụ, chắc thấy biển tỉnh nên xxx định giở trò đấy mà :D

hoanden265

Xe tải
định bắt nạt kẻ yếu thế, thân cô thế cô đay mà. hôm qua ê vừa đi đường đó xong, e là luôn phố dã tượng đỗ xe, rồi đi đâu thì đi

quangdevil

Xe hơi
Cụ quách tỉnh quá, chúc mừng cụ thắng nhợi trở về, vodku cụ cái, uốn xong đừng lái xe nhé ;;)

HnA

Xe tăng
chúc mừng cụ thắng lợi. Mấy thằng xxx c thật.

hbu082

Xe container
có biển P mà vẫn còn cố tình chày cối cố đấm ăn xôi, mấy thằng xxx bẩn bựa thật.

giacmoxe4

Xe điện
Cụ chủ xử lý chuẩn,với xxx cứ phải bình tĩnh,tự tin.:D

kienkid

Xe container
chắc xxx thấy biển tỉnh nên định làm xiền cụ thớt!

lenguyen457

Xe điện
có biển P mà vẫn còn cố tình chày cối cố đấm ăn xôi, mấy thằng xxx bẩn bựa thật.
Em rất cố gắng đi đúng luật (vì thực tế ở HN nhiều lúc muốn chấp hành đúng cũng không được, do người khác nói mình bị điên), khi bị phạt em cũng chấp hành nếu đúng lỗi, và em cũng thừa nhận hối lộ xxx nếu cách xử lý hợp tình hợp lý. nhưng cái kiểu lợi dụng, lòe bịp người khác là em không chấp nhận các cụ ạ.

sontung227

Xe tải
chúc mừng cụ, nhưng a e of chưa thấy đã lắm, cụ làm gay gắt tí nữa thì thích hơn đấy :D