[Thảo luận] Cảnh báo- Trộm đập kính xe để lấy đồ.....

vkdcom

[Tịch thu bằng lái]
Hôm nay em đi qua Phạm Ngọc Thạch còn thấy 1 chiếc i30 bị gá gạch vào gỡ mất cả 4 chân, chắc vì để cả đêm ngoài đường nên bị thế, không biết vụ này lên báo chưa nữa

vietran

Xe ba gác
Cái dao cắt kính 50k xoẹt phát rụng kính ngay, đập còn lâu mới vỡ
K biết xxx đi đâu hết mà trộm cắp như rươi, chắc đi bắt người k đội mũ xe máy

Khonghieu

Xe container
Kể cả GPS dừng xe cũng nên cất vào trong cốp.
Em nói thật.

mrchat248

Xe tải
danca nói:
thế ngộ nhỡ mình k có j nó tưởng có đồ quên nó đập hết kính thì làm sao hở cụ!
Thế thì là số "ruồi bâu" bác danca ạ.

Chia buồn cùng bạn Cụ chủ, Em cũng xin rút kinh nghiệm là rất hay để ví trong xe, chỗ tay số. Mặc dù không để tiền ở đó, mà chỉ có giấy tờ nhưng cũng làm bọn Trộm nổi máu tham.

gasthuyquan

Xe tải
Thế thì phải cẩn thận mới đươc,e cũng toàn để ipad trên xe.

Phương.Xe

Xe điện
Cảm ơn cụ chủ thớt. Lại có thêm 1 kinh nghiêm quí báu về tinh thần cảnh giác với bọn lưu manh.

anhdiencnc

Đi bộ
cũng chẳng biết được như thế nào nữa? cảm ơn cụ, em rút kinh nghiệm cho sau này

trungnn

Xe tăng
fusionvie nói:
Không có ảnh hả cụ, chữ chuyển tải thông tin kém hơn nhiều hình ảnh.
Em nói thật là em ghét nhất những người như cụ này, mở mồm ra là hỏi ko có ảnh ah? Ko có ghi âm ah? Ko có là ko tin. Các cụ còn nói phét hơn người ta. Có phải tình huống nào cũng chụp được đâu.

Sent from my iPad 3-2=1 using Forum Runner

MiTa

Xe lăn
Em chả dám để gì cho chúng nó nhìn thấy. Có mấy đồng lẻ để mua vé cầu đường cũng phải cất đi, vì bọn nó đã lên cơn thì sẵn sàng đập cái kính hàng chục triệu để lấy vài nghìn.

trungnn

Xe tăng
Gấu nhà em ngày trước toàn thế, bày hết điện thoại, ipad, MTXT trong xe rồi lượn tý tởn. Em cũng chẳng để ý đâu, 1 hôm phát hiện ra mắng cho 1 trận, Gấu bảo để trong xe yên tâm chứ. Em bảo cô để thế khác gì mời chúng nó xơi. Em bảo có 2 trường hợp:
- Dừng chờ đèn đỏ, bọn cướp nhìn thấy lại chả lấy cho thì kêu ai?
- Để đấy đi chơi nó đập kính lấy thì ntn?
Từ hôm sau, kể cả túi, ví, MTXT Gấu nhà em cẩn thận nhét hết cốp sau.

Sent from my iPad 3-2=1 using Forum Runner

Likita

Xe hơi
Để đồ như vậy thì khác gì mơi bọn nó. Những thứ có giá trị thì đừng có để ngay bên ngoài. Cho vào cốp hoặc cầm đi chứ.
Cụ nói chuẩn đới! Thỉnh thoảng em để cái Laptop ở ghế sau, mỗi lần xuống xe gặp khách - nhìn lại cũng thấy không ổn. Để thế khác gì mơi bọn AC :(

Mr.Bo0ng

Xe buýt
hết tháo bánh ,trộm gương giờ lại đập kính trộm đồ..hà nội loạn lạc quá..em nghĩ lại cái cảnh hôm đi hà nội thấy mấy cụ đi uống cafe sáng,đỗ xe xong mau mau chóng chóng ụp cái túi vải vào 2 cái gương mà vừa buồn cười vừa tội.ak mà cụ thắc mắc sao nó đập kính ko có tiếng en nghĩ có khi nó dán băng dính rồi đập đấy cụ ạ,e đoán thế thôi.

Pantene

Xe tăng
Mấy lão xe tải ở gần nhà em thì toàn bị trộm sơi mất ắc quy :))
May chưa bị nó hút cạn xăng đấy cụ ạ.

Nhiều khi do lòng tham nổi lên bột phát, các cụ để đồ hớ hênh quá nên bọn nó không lấy được cũng cảm thấy áy náy. Đi đâu cũng nên gửi xe cẩn thận các cụ ạ.

tomtom_GB

Xe tải
May chưa bị nó hút cạn xăng đấy cụ ạ.

Nhiều khi do lòng tham nổi lên bột phát, các cụ để đồ hớ hênh quá nên bọn nó không lấy được cũng cảm thấy áy náy. Đi đâu cũng nên gửi xe cẩn thận các cụ ạ.
thanks cụ đã góp ý. Nhưng thú thực với cụ là chỗ chung cư nhà em nếu muốn gửi xe thì đi hơi lòng vòng, mất công lắm. Hơn nữa ở HN này tìm chỗ gửi xe quá khó cụ ạ.

ptb1260

Xe máy
Để đồ như thế khác j bảo anh lấy đi mà dùng tạm

buianhngoc

Xe buýt
Nói chung để đồ phơi ra thì trộm nó mới sinh ra ý định trộm cắp. Nếu cất kín đồ thì nhiều khả năng nó cũng không phá cửa ra lấy trộm đâu.

CHIPSUPER

Xe buýt
E có mấy lần để máy tinh trong xe nhưng bây giờ rút kinh nghiệm cứ cho ra sau cốp, đi đường thì cứ chốt cửa cho nó lành. Ra đường bây giờ sợ thật, hết lo tắc đường lại lo cướp giật, móc túi. Ôiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

DuyThanhSNG

Xe tăng
Chuyện vừa mới xảy ra chiều T7 vừa rồi ngày 4/08 tại sân chung cư nhà em. Cụ thể là đôi vợ chồng bạn em đến nhà em thăm F1 nhà em. Lúc đến khoảng 11h sáng. Để xe gọn gàng ở dưới sân tòa nhà, nhưng không thuộc phạm vi bảo vệ của đội bảo vệ tòa nhà. Lý do là mặt sân này tiếp giáp với mặt đường chính không có hàng rào bảo vệ, nó là phần đất bao quanh chung cư. Anh bạn em để xe ở dưới đó (xe Kia Morning) có khóa cửa đàng hoàng. Do sơ ý nên anh bạn em để quên iPad + ví ở dưới xe. Khu vực để ipad là ghế sau. Còn ví để ở khu vực cần số tay phanh. Đến tầm 2h30 chiều vợ chồng bạn em từ biệt đi về mới tá hỏa lên là có thằng nó đập của kính sườn rồi mở cửa lấy trộm iPad + ví trên xe. Nói thêm là khu vực để xe nằm ở dưới chân nhà chung cư, tiếp giáp với đường chính, có vài quán café bình thưỡng vẫn mở có khách ngồi uống, nhưng chả hiểu sao hôm đó lại đóng cửa. Em ở Chung Cư Linh Đàm ạ. Khu vực có nhiều người đi lại. Nhưng có thể buổi trưa vằng người trộm nó ra tay. Mà chả hiểu nó đập kính như thế nào mà em ở tầng 7 không hề nghe thấy tiếng vỡ gì cả? Vị trí nhà em đứng từ cửa sổ thì không nhìn xuống được. Cũng vì chủ quan nghĩ là từ trước tới nay chưa bao giờ xảy ra vụ như thế nên cũng là kinh nghiệm cho em và vợ chồng bạn của em. Giá trị tài sản thì các cụ biết rồi, mất ipad thì ko sao. Chứ mất ví có bao nhiêu giấy tờ quan trọng trong đó, giờ đi làm lại mới khốn nạn. Mong các cụ cảnh giác khi đỗ xe tại những địa điểm vắng vẻ và quan trọng hơn cả là đừng để quên đồ đạc có giá trị trên xe.
Cái chỗ đo đỏ là sai lầm của chủ xe.Khu vực "tranh chấp "mà không nộp xèng để xe thì mất là điều tất nhiên.Xác xuất mất ở những chỗ dư lày cao hơn rất nhiều khu vực khác . Bọn trộm được bảo kê để ăn cắp rồi thậm chí còn được khuyến khích ăn cắp ở đó

Chỉnh sửa cuối: