[Thảo luận] Cảnh báo- Trộm đập kính xe để lấy đồ.....

ngthenam

Xe buýt
Xe morning của bạn củ chủ là đời nào mà không có báo động khi mở cửa không dùng chìa khóa điều khiển ạ?

nguyenphongcp

Xe tải
Em thì chẳng bao giờ để đồ quang trọng ở trong xe cả,. Xuống xe là mang theo người ngay . vì em đã một lần mất giấy tờ, đi làm lại NHỤC lắm!
Cẩn tắc vô áy náy!!!

henryk

Xe buýt
Chuyện vừa mới xảy ra chiều T7 vừa rồi ngày 4/08 tại sân chung cư nhà em. Cụ thể là đôi vợ chồng bạn em đến nhà em thăm F1 nhà em. Lúc đến khoảng 11h sáng. Để xe gọn gàng ở dưới sân tòa nhà, nhưng không thuộc phạm vi bảo vệ của đội bảo vệ tòa nhà. Lý do là mặt sân này tiếp giáp với mặt đường chính không có hàng rào bảo vệ, nó là phần đất bao quanh chung cư. Anh bạn em để xe ở dưới đó (xe Kia Morning) có khóa cửa đàng hoàng. Do sơ ý nên anh bạn em để quên iPad + ví ở dưới xe. Khu vực để ipad là ghế sau. Còn ví để ở khu vực cần số tay phanh. Đến tầm 2h30 chiều vợ chồng bạn em từ biệt đi về mới tá hỏa lên là có thằng nó đập của kính sườn rồi mở cửa lấy trộm iPad + ví trên xe. Nói thêm là khu vực để xe nằm ở dưới chân nhà chung cư, tiếp giáp với đường chính, có vài quán café bình thưỡng vẫn mở có khách ngồi uống, nhưng chả hiểu sao hôm đó lại đóng cửa. Em ở Chung Cư Linh Đàm ạ. Khu vực có nhiều người đi lại. Nhưng có thể buổi trưa vằng người trộm nó ra tay. Mà chả hiểu nó đập kính như thế nào mà em ở tầng 7 không hề nghe thấy tiếng vỡ gì cả? Vị trí nhà em đứng từ cửa sổ thì không nhìn xuống được. Cũng vì chủ quan nghĩ là từ trước tới nay chưa bao giờ xảy ra vụ như thế nên cũng là kinh nghiệm cho em và vợ chồng bạn của em. Giá trị tài sản thì các cụ biết rồi, mất ipad thì ko sao. Chứ mất ví có bao nhiêu giấy tờ quan trọng trong đó, giờ đi làm lại mới khốn nạn. Mong các cụ cảnh giác khi đỗ xe tại những địa điểm vắng vẻ và quan trọng hơn cả là đừng để quên đồ đạc có giá trị trên xe.
Cảm ơn Cụ cảnh báo, bọn trộm càng ngày càng manh động. Mình tự phải bảo vệ đồ của mình thôi.

xe_katang

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn Cụ cảnh báo, bọn trộm càng ngày càng manh động. Mình tự phải bảo vệ đồ của mình thôi.
Bọn trộm manh động nhưng các kụ ko nên mong manh quá mà lòng tham con người trỗi dậy cụ à. Mong các cụ đừng để của hớ hênh mà cái ác nó phát tác. :(

Dungha

Xe điện
Kinh nghiệm là những đồ có giá trị thì không nên để ở những chỗ mà bên ngòa nhìn thấy được. Em đỗ xe mấy tờ 10k để mua vé đường em còn phải cất gọn vào nữa là. Mấy lần rút tiền ngân hàng để đôi tỉ trong xe vứt ngoài đường có sao đâu. nhưng nhiều lúc mấy trăm k mà để người ta nhìn thấy là choang ngay.

Civic TN

Xe lăn
E cũng hay để đồ và ví trong xe, từ giờ phải chú ý cất đi mới đc

Thuannv

Xe tải
Cái này là tiếp tay cho trộm ạ, khổ thân bạn kụ chủ, bjo đi làm lại giấy tờ thì.....b-(

M3Fun

Xe hơi
Tks cụ chủ, em sẽ cảnh giác nếu đến Linh đàm nhà cụ :)

ckuot.dai.k

Xe đạp
kinh khủng
bon này manh động quá thể

chihieuchicong

Xe máy
Chuyện vừa mới xảy ra chiều T7 vừa rồi ngày 4/08 tại sân chung cư nhà em. Cụ thể là đôi vợ chồng bạn em đến nhà em thăm F1 nhà em. Lúc đến khoảng 11h sáng. Để xe gọn gàng ở dưới sân tòa nhà, nhưng không thuộc phạm vi bảo vệ của đội bảo vệ tòa nhà. Lý do là mặt sân này tiếp giáp với mặt đường chính không có hàng rào bảo vệ, nó là phần đất bao quanh chung cư. Anh bạn em để xe ở dưới đó (xe Kia Morning) có khóa cửa đàng hoàng. Do sơ ý nên anh bạn em để quên iPad + ví ở dưới xe. Khu vực để ipad là ghế sau. Còn ví để ở khu vực cần số tay phanh. Đến tầm 2h30 chiều vợ chồng bạn em từ biệt đi về mới tá hỏa lên là có thằng nó đập của kính sườn rồi mở cửa lấy trộm iPad + ví trên xe. Nói thêm là khu vực để xe nằm ở dưới chân nhà chung cư, tiếp giáp với đường chính, có vài quán café bình thưỡng vẫn mở có khách ngồi uống, nhưng chả hiểu sao hôm đó lại đóng cửa. Em ở Chung Cư Linh Đàm ạ. Khu vực có nhiều người đi lại. Nhưng có thể buổi trưa vằng người trộm nó ra tay. Mà chả hiểu nó đập kính như thế nào mà em ở tầng 7 không hề nghe thấy tiếng vỡ gì cả? Vị trí nhà em đứng từ cửa sổ thì không nhìn xuống được. Cũng vì chủ quan nghĩ là từ trước tới nay chưa bao giờ xảy ra vụ như thế nên cũng là kinh nghiệm cho em và vợ chồng bạn của em. Giá trị tài sản thì các cụ biết rồi, mất ipad thì ko sao. Chứ mất ví có bao nhiêu giấy tờ quan trọng trong đó, giờ đi làm lại mới khốn nạn. Mong các cụ cảnh giác khi đỗ xe tại những địa điểm vắng vẻ và quan trọng hơn cả là đừng để quên đồ đạc có giá trị trên xe.
xin chia buồn cùng cụ.

daibangxanh2011

Xe máy
Không chỉ có khu Linh đàm đâu, cậu bạn tui ở khu Mỹ đình cũng bị như vậy đấy

devilmaycry

Xe tải
các bác nên dán film tất cả các kính thì đập vỡ để lấy đc đồ ra cũng khoai phết đấy

anhtho

Xe ngựa
Chia buồn với cụ. Kinh nghiệm này là bọn khoai tây cũng cảnh báo nhiều. Trộm ở tây không lấy xe mấy mà lấy đồ trong xe, bởi vậy họ luôn cảnh báo đồ đạc có giá trị là không để lộ ra cho tụi đạo chích nhìn thấy, mà tốt nhất là ví + điện thoại, túi xắc.. nên cầm theo người. Ở ta, ngày càng nhiều ô tô, kiểu ăn trộm này sẽ càng ngày càng phát triển, các cụ cứ cảnh giác mọi bề. Chia buồn với cụ 1 ly, cũng thanks cụ cảnh báo. Em cũng ở L. Đàm.

Ncgroup

Xe tải
Bạn bác đúng là tạo điều kiện cho trộm rồi. Nó đang thèm tiền mà nhìn thấy tiền trước mặt bảo sao không làm liều. Tốt nhất là tiền bác, của nả cất hết đi, không có khi tài sản mất thì ít nhưng tiền sửa vợ 2 thì nhiều ạ

PhanhGap

Xe điện
Còn nếu nó không ăn hàng thì chúng ta dọn mứt của con chó săn thì cũng thúi mũi. Chẳng thằng nào dại gì thấy chó mà lại thò tay vào lấy.
Bọn chó đấy phải bị chó Đớp mới xứng đáng. Đành phải đóng bỉm cho milu thôi. Hic.

tomtom_GB

Xe tải
Xe morning của bạn củ chủ là đời nào mà không có báo động khi mở cửa không dùng chìa khóa điều khiển ạ?
Vì là con xe của vợ chồng người bạn nên cũng ko rành về đời lắm, nghe nói cũng mua lại được vài tháng thôi ợ. Tiếc là lúc đó e ko tinh ý để chụp vài kiểu anh cho các cụ thưởng lãm.

Hà Minh Hiệp

Xe tải
Tầng 7 chứ kể cả tầng 1. Nó quấn cái khăn mềm quanh cái búa or cái xà beng, phang vào kính cũng chỉ nghe cụp 1 cái bé tý chứ chả nghe tiếng to đâu cụ ợ. Cảm ơn cụ đã cảnh báo anh em.

Hoàng Nam Hưng

Xe tăng
Em cũng ở Linh Đàm đây,trong bán đảo hả cụ?xe để ở Nơ mấy hả cụ

xe thủng lốp

Xe container
Mấy lão xe tải ở gần nhà em thì toàn bị trộm sơi mất ắc quy :))

3_banh

Xe điện
Đập kính sao còi báo động nó ko kêu nhỉ? Em sang Mỹ chỗ public parking nào cũng có biển cảnh báo ko để đồ có giá trị trong xe.