[Thảo luận] Cảnh báo ! Tình trạng có sóng lạ vô hiệu hoá điều khiển ô tô ở bãi xe Metro TL

Pitt

Xe điện
Cảnh báo các kụ chạy xế hộp về hiện tượng không thể đóng cửa xe bằng điều khiển tại bãi xe Metro Thăng Long.

Hôm qua em chở vợ đi Metro. Theo thói quen em đóng cửa bằng điều khiển và đi vào ST. Đến khi ra về thì xe em vẫn đang ở chế độ mở cửa. Sợ quá em vào kiểm tra may mà không mất thứ gì. May quá vẫn còn nguyên cái GPS 7 củ.$-)
Em dùng điều khiển thì nó hoàn toàn không có tác dụng. Em cũng hay nghịch về điện nên nên cũng sợ nó có vấn đề gì chập...Lấy máy dt, em gọi cho ông bạn thân. Bạn em cười ầm và nói rằng khu vực này có lắp trạm phá sóng gì đấy của xxx, nên ảnh hưởng đến hầu hết các xe có hệ thống điện tử. Trước kia bạn em cũng dính chưởng này, còn gọi cứu hộ vì không nổ được máy. Em không tin và phi xe ra cổng MT để kiểm tra thì nó lại hoạt động bình thường.
Bạn em bảo chả biết lúc nào có sóng mà tránh đâu ạ, lúc thì nó phát, lúc thì không. Nếu đi Metro mà đúng vào lúc có sóng thì đành chịu.
Mong các cụ cẩn thận kẻo lại mất tiền oan.

kophanh

Xe máy
Chỗ này bị lâu rồi cụ ạ (cũng có cụ đã phọt bài trên đây rồi). Lần đầu em bị ở đây nhưng do thói quen khi khóa nhìn đèn nên em phát hiện ra ngay khi ấn lock mà nó ko nháy đèn. Lúc đầu cũng gà, ấn đi ấn lại mấy lần không được, tưởng là hỏng điều khiển =))

maccukin

Xe máy
Em cũng bị rồi, may mà để ý, toởng hỏng đkhiển. Ko đóng đc e đi về lun cho nành.:-$

Pham Quoc Han

Xe buýt
Nói chung các Cụ nên chú ý nhé: Đóng cửa bằng điều khiển hồng ngoại chỉ tiện thôi, nếu kẻ nào hiểu về điện họ ra chợ giời mua: mắt phát hồng ngoại, transitor, tụ lọc, vài linh kiện thông thường họ có thể mở được xe của các Cụ đấy. Nếu để đồ đắt tiền trong xe thì nên dùng xe đóng cửa bằng hệ thống quét võng mạc, định dạng vân tay, giọng nói v.v..\:D/

bientrangt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Nói chung các Cụ nên chú ý nhé: Đóng cửa bằng điều khiển hồng ngoại chỉ tiện thôi, nếu kẻ nào hiểu về điện họ ra chợ giời mua: mắt phát hồng ngoại, transitor, tụ lọc, vài linh kiện thông thường họ có thể mở được xe của các Cụ đấy. Nếu để đồ đắt tiền trong xe thì nên dùng xe đóng cửa bằng hệ thống quét võng mạc, định dạng vân tay, giọng nói v.v..\:D/
Quét võng mạc thì cướp nó móc mắt chủ xe, đọc vân tay thì nó cắt tứ chi, giọng nói thì nó dí dao vào cổ bảo nói... Chả có gì an toàn 100% cả.#-o

lizhanoi

Xe máy
Website
noihoivn.vn
Cái này là để tránh tình trạng ăn cắp xe đấy ợ, nó không lấy được xe thì nó khoắng hết đồ trong xe. Bắt buộc phải dùng chìa khóa kèm theo để mở. Như vậy là Động cơ chạy bằng cơm là bền nhất.

lopbeo

Xe tải
Nói chung các Cụ nên chú ý nhé: Đóng cửa bằng điều khiển hồng ngoại chỉ tiện thôi, nếu kẻ nào hiểu về điện họ ra chợ giời mua: mắt phát hồng ngoại, transitor, tụ lọc, vài linh kiện thông thường họ có thể mở được xe của các Cụ đấy. Nếu để đồ đắt tiền trong xe thì nên dùng xe đóng cửa bằng hệ thống quét võng mạc, định dạng vân tay, giọng nói v.v..\:D
Điều khiển cửa otô đâu có dùng sóng hồng ngoại hả cụ.Nó dùng sóng vô tuyến thì đúng hơn

tuthang

Xe tăng
Ông anh em để xe ở Metro Phạm Văn Đồng, lúc ra xe vẫn khóa, nhưng toàn bộ laptop với đồ kèm theo về máy tính mất, kẻ gian ko lấy giấy tờ ( mà có rất nhiều giấy tờ quan trọng như số TK, toàn bộ giấy tờ xe,..) , chắc cũng bị hiện tượng thế này. Nhân đây cũng cảnh bảo các bác luôn ạ.

gocart

Xe cút kít
Võng mạc, cánh tay, mạng sống đều rất đắt không thể mang ra làm chìa khóa xe được.
Túm cái váy lại là ta nên quay về chế độ chìa cơ cho an toàn.

gia doi

Xe điện
Nếu thế chúng ta ko để gì ở xe cả thế là đỡ mất

lonta_lonton

Xe máy
Theo em, để an toàn, kiếm lấy 1 e chân dài, ngồi trong mà trông xe. Các bác cái gì cũng lo thế thì đừng đi 4 bánh nữa, đi xe buýt cho nó lành.

tuyenvpt

Xe tăng
ĐK xe dùng sóng vô tuyến cụ ạ và có code. Nếu trộm muốn mở thì dùng củ đậu là nhanh nhất chứ quét võng mạc với định dạng vân tay cũng chả an toàn đâu.

kophanh

Xe máy
Theo em, để an toàn, kiếm lấy 1 e chân dài, ngồi trong mà trông xe. Các bác cái gì cũng lo thế thì đừng đi 4 bánh nữa, đi xe buýt cho nó lành.
Em sợ nó đong luôn cả em chân dài đó cụ =))

TonHanhGia

Xe hơi
Ông anh em để xe ở Metro Phạm Văn Đồng, lúc ra xe vẫn khóa, nhưng toàn bộ laptop với đồ kèm theo về máy tính mất, kẻ gian ko lấy giấy tờ ( mà có rất nhiều giấy tờ quan trọng như số TK, toàn bộ giấy tờ xe,..) , chắc cũng bị hiện tượng thế này. Nhân đây cũng cảnh bảo các bác luôn ạ.
Thế này thì một là tẩy chay Metro hai là nếu đến đó thì để 4 bánh ở nhà bởi đến đó bằng 4b không mất đồ trong 4b thì có thể mất cả 4b. Khiếp quá các cụ ạ, thời buổi khắp nơi yêu quái nhũng nhiễu yêu tinh quấy quả, người ngay thì ít kẻ gian thì nhiều - không hiểu chúng ta đang ở thời loạn lạc hay thời gian nan đây?

donguoi

Xe tải
ở Metro bị cũng khá lâu rồi.tất cả các xe vào đây đều không khóa được cửa bằng điều khiển