[Thảo luận] Cảnh báo ! Tình trạng có sóng lạ vô hiệu hoá điều khiển ô tô ở bãi xe Metro TL

tranhien1979

Xe tăng
Em vẫn khóa bình thường, vì vẫn thấy nháy đèn lúc khóa và lúc mở. Hình như có 1 lần không mở được bằng nút mở đuôi, nên phải mở toàn bộ

dzuy1010

Xe tăng
Cẩn thận củi lửa

TechVNS

Xe tải
Em để xe chỗ tòa nhà Vinaconex Láng Hạ cũng bị như vậy. Toàn bộ dãy xe để sát tường ngân hàng đều không khóa bằng điều khiển được, toàn xài cơm thôi. Hỏi bảo vệ thì họ nó do nhiễu sóng từ ngân hàng. Cụ nào biết phổ biến kiến thức cho anh em OF với.

One_force

Xe đạp
Em là CN đang xây dựng gần Metro. Nghe giang hồ đồn là đấy là cơ sở của TC2- Huy TCTTC2.

One_force

Xe đạp
Cái máy đới phá sóng cụ ạ. Muốn chính xác cụ đến gặp anh "Bình Dị"-CBGD HVKTQS. Chúc cụ vui với chuyện RemoteCo...tr le

botay.com

Xe tải
May mà nhà e gần MT nên toàn phang xe máy :D. Mong các cụ cảnh giác, k lại mất oan :|

chanthanh_389

Xe tải
Quét võng mạc thì cướp nó móc mắt chủ xe, đọc vân tay thì nó cắt tứ chi, giọng nói thì nó dí dao vào cổ bảo nói... Chả có gì an toàn 100% cả.#-o
ý kiến của cụ chuẩn không cần chỉnh.he.he

theph

Xe điện
ở Metro bị cũng khá lâu rồi.tất cả các xe vào đây đều không khóa được cửa bằng điều khiển
Cụ này không đúng nhé. Em vẫn đi Metro đều đều và vẫn khóa bằng điều khiển được. Có thể em chưa gặp tình trạng như các cụ hoặc xe em là xe cỏ nên không bị phá sóng chăng?

neverfg

Xe điện
e nhớ không nhầm thì đã có vụ một e bị kẻ cắp trôm đồ khi để xe ở bãi xe của metro. lúc đó mọi người cứ nghĩ thằng đó mở được cửa xe đã khóa.

bangpt

Xe tải
Đúng là ở metro có hiện tượng chìa khóa điều khiển từ xa bị vô hiệu hóa nhưng không hoàn toàn. Tôi thường xuyên đi metro vào cuối tuần và thường bị. Lúc đầu tôi nghĩ là pin yếu định đi thay pin nhưng bận lại chưa đi được nhưng cả tuần chìa khóa vẫn dừng bình thường. sau đó đọc được những lời cảnh báo trên off tôi chú ý hơn. Sau đó mỗi lần đóng và mở bằng chìa khóa điều khiển tôi phải kiểm tra lại chính xác đã khóa hay mở chưa thi thấy rất nhiều lần chìa khóa không tác dụng nhưng sau vài giây lại khóa mở được. Vậy theo tôi mỗi lần vào đây hay bất cứ chỗ nào khác sau khi rời xe bấm khóa xe bằng chìa khóa điều khiển từ xa chúng ta nên quan sát đèn đã sáng chưa? Nếu cẩn thận hơn ra khỏi xe là bấm khóa ngay và kiểm tra luôn cửa đã khóa chưa và để vài giây nhìn các cửa kính nữa.

Chỉnh sửa cuối:

drgetz

Xe tải
thôi chết, sao em vẫn khóa được, hay xe em lởm

MiniTàu

Xe buýt
Hĩ hĩ, cho em off topic tý, các cụ xem cách này có được không ạ?

BVH0509

Xe tải
Cái máy đới phá sóng cụ ạ. Muốn chính xác cụ đến gặp anh "Bình Dị"-CBGD HVKTQS. Chúc cụ vui với chuyện RemoteCo...tr le
Bác phải nói là thầy Bình chứ. Hồi em học cao học ở đây thầy Bình dậy mấy môn định vị dẫn đường và anten truyền sóng hay lắm mỗi tội học sinh khóa nào cũng nhớ đến thầy vì thầy "Dị" quá. Hình như cái máy phá sóng này ở công suất cao là mấy tinh binh rụng hết cả đuôi các bác ạ.

Em cũng như các bác vào Metro hôm ấn khóa điều khiển không thấy gương gập vào, may mà còn nhìn thấy vì mọi lần em ấn khóa xong toàn quay mặt đi luôn. Tưởng hết pin dí dí sát cái điều khiển vào xe cũng không khóa được. Cuối cùng phải khóa bằng tay. Định về thay pin, cuối cùng ra ngoài bãi lại khóa được.

Chỉnh sửa cuối:

xe365vn

Xe container
hn cũng có cụ bị dính quả này ở Big C .chết thề này thì hại bao nhiêu người rồi, nhất là chưa rõ về chuyện này. có cách nào ko các cụ ơi

cuong_ngoc

Xe tải
[FONT=&quot]Của nhà cháu đây ạ:
"Nhà cháu bức xúc quá nên lại tìm vào thớt này để xả cho chuẩn và cũng cảnh báo thêm cho các cụ nữa, có thể đây là chiêu mới của bọn trộm (Cháu mới vào diễn đàn nên chưa biết lập thớt ntn, chỉ chủ yếu đọc kinh nghiệm của các cụ).
Trưa hôm qua cháu đi Metro Thăng Long chờ mọi người xuống hết cháu ngồi trong xe bấm nút chốt cửa, sau đó cháu xuống xe, khoá cửa bằng rì mốt, kiểm tra lại đàng hoàng (cái này cháu học các cụ trên off). Vậy mà lúc ra xe thì trời ạ, xe cháu bị bọn nó bẩy, cậy toe toét cốp bên ghế phụ, tung cả cái để chốt cốp (kh biết cháu gọi thế có đúng kh?). Cháu kiểm tra cả 4 cửa đều kh có dấu vết gì, nhưng chắc bọn nó chỉ tìm tiền nên cháu không mất gì cả. Trong cốp cháu để bảo hiểm, sổ đăng kiểm, sổ bảo hành của xe. Cháu cũng chả vào báo bảo vệ làm gì bởi có gặp bọn nó chỉ tổ mất thời gian, rước thêm cục tức vào người nên cháu về luôn. Nhìn xe cháu trông thảm hại lắm, sáng nay cháu vào hãng hỏi cách xử lý thì họ bảo nếu muốn chỉ có cách thay hết mặt taplo thôi, mất gần 10 củ, còn cái hộp thì bằng nhựa và chỉ xước phía bên trong thì không cần thay. Xe cháu mới mua tháng 11-2010, I30 CW. Cháu có ảnh nhưng mà chẳng biết đưa lên bằng cách nào, cháu không thạo món này lắm... Các cụ chú ý và cẩn thận nhé."
Linh của cháo đây huhuhu: http://www.otofun.net/threads/258016-cac-bac-can-canh-giac-khi-de-xe-trong-sieu-thi/page6
[/FONT]