Cảnh báo!!! SH nhập nói riêng và SH nói chung.

cupheu

Xe tăng
Bác nào làm khoá smartkey vs công tắc tắt nguồn trong cốp rồi chỉ chỗ cho mọi người tham khảo đi :-bd

ducanh91

Xe điện
Nói chung bh thời buổi này hở cái gì ra là mất cái đó ,chẳng nói gì sh hay ps chứ wave cũng mất thui .Trên thực tế wave và các dòng xe phổ thông còn mất nhiều hơn các dòng xe khác bởi vì tâm lý ng mất xe wave thì coi như của đi thay ng vì giá trị xe nhỏ ,ko đi báo công an hay nói với ngkhak. Còn những dòng xe ga lớn thì trình báo công an rùi loạn cả lên -> mọi ng nghĩ xe ga lớn mất n hơn .Nhìn chug các xe ga lớn thì chủ xe đều có ý thức bảo vệ xe mjk ít nhất cũng là lắp công tắc trog cốp , thay ổ lắp remote ,cụ nào cao cấp thì lắp smartkey ,cụ nào cẩn thẩn kết hợp n biện pháp .nên n khi trộm cũng hơi ngán ,phải thấy ăn đc ngon chúng nó mới dám làm , vì k biết xe ngta lắp chống trộm loại gì để mà phá ( mỗi cáck chống trộm lại có kiểu phá riêng ) .Và chúng cũng ko có n tgian để dò dò xem bác lắp loại gì ( cần đánh nhak thắng nhak ) ,còn những bác vứt xe nơi vắng vẻ ,thì mất là đúng e k bàn đến :D
Như e đã có 1 bài hok chủ wan nghĩ khóa đĩa là an toàn rùi ,vứt xe bên đường trc cửa nhà , ko trông và suýt mất xe may mà còn để ý ( câu ch ntn thì e đã kể rùi) .Nghĩ lại kể cả trộm có mở đc khóa đĩa thì xe mjk lắp smartkey rùi nó cũng chẳng nỏ máy đc ,nhưg khổ cái nó ko nổ đc thì nó vứt ịch xe mjk đấy bỏ chạy -> đi dàn nhựa yếm hxhxhx may là phát hiện kịp .Trên đây là chia sẻ của mjk và có 1 lời khuyên là lắp cái gì cũng vậy thui phải để ý đến xe :D

tuan_85

Xe hơi
thời buổi trộm cắp nhiều hơn cả ruồi với gián ,chuột ,bọ =))

to.be

Xe buýt
thường người mất xe là 100%chết vì sĩ diện + ngu

tuananhng

Xe hơi
các bác biết chỗ nào gắn khóa smart key mà không dính gì điện của máy không ạ (nghe nói của litech thì phải) + gắn công tắc phụ ở cốp xe uy tín ở sài gòn không ạ ?

litt

Xe máy
bác mua khóa còng số 8 y'.gọn nhẹ

ttn2009

Xe tải
các bác có biết đâu em mất nhiều hợp đồng vì đi xe bèo bị đối tác coi thường rồi nhưng chỉ cần cái SH có trăm mấy đâu mà khách hàng trọng mình hơn, người đời chưa chắc đã hơn người khác mà lại hay coi thường người khác, nếu o vì công việt hay bị xã hội coi thường thì cho cái SH cũng chả thèm, nói sợ các bác buồn chứ cái SH đi thua cái dream cà tàng nữa, chạy thì gào, nóng bỏ mẹ, xe nặng nề, đi nhậu cũng o dám uống cho đã nữa, trong khi cái dream nhậu xỉn bỏ ở quán ngồi taxi về, SH sao dám, em rất tự tin về công việc đó chứ, nhưng chưa làm được KH đã o tin rồi.

babymilo1210

Xe tải
các bác có biết đâu em mất nhiều hợp đồng vì đi xe bèo bị đối tác coi thường rồi nhưng chỉ cần cái SH có trăm mấy đâu mà khách hàng trọng mình hơn, người đời chưa chắc đã hơn người khác mà lại hay coi thường người khác, nếu o vì công việt hay bị xã hội coi thường thì cho cái SH cũng chả thèm, nói sợ các bác buồn chứ cái SH đi thua cái dream cà tàng nữa, chạy thì gào, nóng bỏ mẹ, xe nặng nề, đi nhậu cũng o dám uống cho đã nữa, trong khi cái dream nhậu xỉn bỏ ở quán ngồi taxi về, SH sao dám, em rất tự tin về công việc đó chứ, nhưng chưa làm được KH đã o tin rồi.
nếu vì công việc bác mua hẳn 4 bánh mà đi bác ạ nhậu chán rồi khóa cửa xe lại để đấy đi taxi về mai tới lấy xe chả thằng trộm nào ăn trộm của bác đâu :))

cuncon

Xe điện
Riêng gì SH đâu, giờ ngay cả Cub 82 mà "đoảng" thì cũng tập bay hết các cụ ah

ttn2009

Xe tải
4 bánh có nhưng ít đi lắm,vì chủ yếu đi xa thôi, nếu em mà kêu bán xe các bác không thích thì thôi xe như zin vì có đi đâu, đi vòng vòng thì đi xe máy ngon hơn, mà đi cái dream mấy thẳng trộm nó tưởng mình xe ôm có khi an toàn nữa chứ,:))

ttn2009

Xe tải
Nói chung là tình hình xã hội ngày càng phức tạp nhưng không lẽ vì thế mà phải dùng xe cũ hay cà tàng, xã hội phát triển chúng ta phải theo Xã hội, đừng nói là em đi xe bèo o bị trộm . thằng xì ke thiếu thuốc thì chuyện gì mà chẳng làm, tốt nhất là phải cảnh giác cao độ. nay có bán bảo hiểm mất cắp xe máy rồi nhưng chẵng biết là có đảm bảo như cam kết không. các bác xem thử :http://www.baomoi.com/Bao-hiem-mat-cap-xe-may-dat-khach/141/5447020.epi

tuan_85

Xe hơi
Nói chung bh thời buổi này hở cái gì ra là mất cái đó ,chẳng nói gì sh hay ps chứ wave cũng mất thui .Trên thực tế wave và các dòng xe phổ thông còn mất nhiều hơn các dòng xe khác bởi vì tâm lý ng mất xe wave thì coi như của đi thay ng vì giá trị xe nhỏ ,ko đi báo công an hay nói với ngkhak. Còn những dòng xe ga lớn thì trình báo công an rùi loạn cả lên -> mọi ng nghĩ xe ga lớn mất n hơn .Nhìn chug các xe ga lớn thì chủ xe đều có ý thức bảo vệ xe mjk ít nhất cũng là lắp công tắc trog cốp , thay ổ lắp remote ,cụ nào cao cấp thì lắp smartkey ,cụ nào cẩn thẩn kết hợp n biện pháp .nên n khi trộm cũng hơi ngán ,phải thấy ăn đc ngon chúng nó mới dám làm , vì k biết xe ngta lắp chống trộm loại gì để mà phá ( mỗi cáck chống trộm lại có kiểu phá riêng ) .Và chúng cũng ko có n tgian để dò dò xem bác lắp loại gì ( cần đánh nhak thắng nhak ) ,còn những bác vứt xe nơi vắng vẻ ,thì mất là đúng e k bàn đến :D
Như e đã có 1 bài hok chủ wan nghĩ khóa đĩa là an toàn rùi ,vứt xe bên đường trc cửa nhà , ko trông và suýt mất xe may mà còn để ý ( câu ch ntn thì e đã kể rùi) .Nghĩ lại kể cả trộm có mở đc khóa đĩa thì xe mjk lắp smartkey rùi nó cũng chẳng nỏ máy đc ,nhưg khổ cái nó ko nổ đc thì nó vứt ịch xe mjk đấy bỏ chạy -> đi dàn nhựa yếm hxhxhx may là phát hiện kịp .Trên đây là chia sẻ của mjk và có 1 lời khuyên là lắp cái gì cũng vậy thui phải để ý đến xe :D
Nói chuẩn .nhưng k vodka cụ được hxhxhx

DangMilan

Xe máy
Cách đây vài tháng con bé bên cạnh nhà em để cái xe wawe trước cửa nhà em và bị 2 thằng vào giả vờ hỏi địa chỉ nhà.1 thằng đánh lạc hướng còn 1 thằng thị nhảy xe.Em thấy xe nào thì cũng mất cả thôi chỉ có điều mấy cái xe wawe,dream mất thì ít người họ báo công an lắm.Chứ thực ra mất cũng nhiều ko kém SH đâu.

ttn2009

Xe tải
nói chung cái gì nó cũng lấy, tốt nhất là cảnh giác, ai hỏi thăm gì cứ : em không biết là tốt nhất, ra đừong em cứ hay bị hỏi đường, thậm chí hình cảm giác như có người theo dõi mình nữa, hôm trước em dừng xe nghe diện thoại bỗng nhiên có 2 người dừng xe gần đó, 1 ngưới xuống xe đi lại gần em, tự nhiên em cảm giác sao đó tăng ga vọt đi nhìn kiếng hậu thì thấy 2 thằng kia lên xe đi tiếp, cũng chả hiểu hành động đó là gì.

Chỉnh sửa cuối: