[Thảo luận] Cảnh báo nạn rải đinh trên cầu Vĩnh Tuy

dunggiang

Xe hơi
Báo cáo các Cụ là ngày nào em cũng đi qua cầu Vĩnh Tuy 2 lượt. Trong khoảng 1 tháng gần đây, gần như ngày nào em cũng thấy cảnh xe máy xịt lốp phải dắt bộ trên cầu hoặc có xe máy phải dừng lại để vá lốp.
Em lập thớt này để cảnh báo với các Cụ, nếu có đi qua cầu VT thì đi chậm chậm kẻo "xơi" phải đinh hoặc chẳng may có xe máy nào "xơi" đinh nổ lốp rồi lao vào đầu xe mình thì to chuyện.
Cảm ơn cụ nhiều, thi thoảng em cũng đi trên đường cầu này

Vova

Xe container
Thực ra em thấy bọn rải đinh chính là bọn vá xe. Công an hay kêu khó, không bắt được quả tang này nọ. Sao không lôi mấy ông vá xe lưu động lên trụ sở dùng nghiệp vụ mà hỏi, 10 ông chắc phải được 7, 8 ông chuyên rải đinh giết hại đồng bào :(.

dungtv

Xe tải
Trước mấy lần đi qua đây em cũng dính toàn loại đinh khoan bê tông loại ngắn, bọn này phải cho vào trại hết

thienphuc

Xe điện
em nghĩ chụp luôn cả mặt đồng chí xxx làm nv ở đó

Korando Đen

Xe tải
Cụ hành động nhanh quá :)

Cụ giao nhiệm vụ cho em còn gấp hơn cả sếp giao :) nhìn đồng hồ vẫn kịp trước 10 pm. Em lại vứt điện thoại có cái sim rác ở cơ quan rồi nên vừa lại phải phi ra ngoài phố mua sim rác, may còn sót 1 cái, tầm này đóng cửa ngủ cả rồi ạ.

Giờ em alo cho 2 số kia đây, hy vọng đầu kia ko phải giọng nữ :)

Cụ cho em địa chỉ điều nó luôn đi ạ, em ko rành địa phận này,

Đợi trả lời của cụ, em alo luôn.

số đầu bị thiếu số cụ ạ, em gọi số thứ 2 vậy.

-------

Báo cáo cụ như sau: (trận 21:55 ngày 31/7/2012)

Em: anh vá xe à? Anh ra vá giúp em với, em đang ở trên đê bát tràng, ngay chỗ cầu vĩnh tuy
Nó: thế đi ôto hay xe máy?
Em: em đi xe máy, đêm hôm chở bạn gái thế này không còn chỗ vá, Anh giúp em với
Nó: tôi chỉ vá oto thôi (thôi xong, em cứ nghĩ đinh rải chủ yếu ăn xe máy tại chỗ, oto thì nó phải chơi đinh to hoặc trên dọc cả đoạn đê dài, mới hết hơi mà phát hiện để vá chứ).
Em: thôi, đêm thế này, Anh cứ ra giúp em, Anh tính như vá ôto cũng được
Nó: (Chần chừ) tôi ko vá xe máy
Em: Anh cứ ra đây, vá xe máy cũng khác gì oto đâu, Anh tính bao nhiêu một phát vá?
Nó: nhưng đồ oto khác xe máy
Em: thôi Anh cứ giúp em, anh cứ tính như oto đi, 100k nhé.
Nó: (chân chừ).... Nhưng đồ oto nó khác, lên cầu xem nhiều số đt vá lắm, số viết nhỏ là vá xe máy
Em: giờ này em lại lộn lên cầu xem thì xa quá, Anh cố giúp em cái.
Nó:.....

Vậy là trận thăm dò đầu em thua rồi ạ, đợi tin thắng trận của các cụ tiếp theo ạ. Khả năng nó ko nghe thấy tiếng xe xung quanh nên nghi vì nhà em xa đường, yên tĩnh, nên em phải chui vào WC , Bật to quạt thông gió để alo. (lúc đầu em định chui vào xe và bật nhạc để alo, cho giống đi 4b bị xịt lốp, nhưng nghĩ là chúng nó chuyên 2b dễ xử lý hơn, nên theo hướng 2b ạ).

Như vậy kết luận là có cả đinh dành cho 4B công phá cực nhanh, và sdt 01275746468 là thằng chuyên vá 4b ạ. Cụ sau chú ý khi chiến thằng này ạ. Nhưng 4b thì ai cần vá ven đường làm gì, lại có bánh sơ cua nữa, thêm cả bơm điện dự phòng... Sao nó vẫn kiếm ăn được nhỉ.

Em xin hết, và chờ lượt khác với thằng khác ạ.
ĐƠN VỊ XIN TẶNG KỤ 1 HUY CHƯƠNG VÌ NHÂN DÂN: VÌ NHÂN DÂN CHƠI LIỀU, VÌ NHÂN DÂN CHƠI CHIÊU, ANH EM ƠI VÌ NHÂN DÂN CHƠI LIỀU... :D
Như vậy phát đầu cũng coi như là có kết quả, tạm rút ra kết luận:
1. Thằng 01275746468 chỉ vá 4 bánh, trưa mai nó sẽ đc em điều lên cầu thanh trì vá 4 bánh như nó ước nguyện.
2. Các kụ gọi sau nhớ phải tạo âm thanh giống ngoài đường mới lừa đc bọn chuyên nghiệp này.
3. Như vậy là lực lượng địch phát triển tới mức có thằng chuyên thịt 4 bánh ko thèm vá 2 bánh rồi, e dự là nó kiếm ác lắm nên mới chê khách và giăng thiên la địa võng sơn số dày đặc để LÀM GIÀU chứ ko phải kiếm tiền lẻ.

À cụ BMW Lờ ơi, thế còn thằng 091227073 cụ chưa tẩn à? Nếu chưa lệnh cho kụ nổ súng trước 12h trưa mai nhé. Vì tầm nóng nhất: khoảng 1-2pm e sẽ tẩn 2 thằng này. Nếu rồi thì để mai e lấy số tiếp pót rồi cụ tẩn sau.

Định đi ngủ rồi mà đọc thấy tình hình chiến dịch hấp dẫn, e phải tắt ai bát, mở laptop điều hành chiến dịch tiếp đấy :D, Hi vọng sau 1 tuần bị điều đi phơi nắng phơi sương có ai gọi là bọn nó chán ko thèm đi vá nữa, khi ấy nó sẽ ko rải đinh nữa.

Korando Đen

Xe tải
em rõ nhiệm vụ của em rồi cụ nhé!
Cảm ơn kụ, cụ nhớ update thớt thường xuyên nhé.
E định bảo cụ điều giờ ý (7-9pm) là cho nó vừa ăn cơm xong, nó chạy long xòng xọc lên cho nó chết đi. Kụ gọi thằng 01275746468 nhớ là vá ô tô nhé.

Korando Đen

Xe tải

...

XIN LỖI CỤ, SỐ ĐỦ LÀ 0912277073 CỤ NHÉ, ĐỊA BÀN GIỐNG THẰNG CỤ ĐÃ GỌI, 2 SỐ NHƯ KIỂU CẠNH TRANH NHAU HAY LÀ TRANH HỢP ? :D.

Korando Đen

Xe tải
Thôi tạm thời quân ta đi ngủ, ko biết đêm nay lính canh Quân tây hồ có lập chiến công ko đây.

bmwl7

Xe tải
XIN LỖI CỤ, SỐ ĐỦ LÀ 0912277073 CỤ NHÉ, ĐỊA BÀN GIỐNG THẰNG CỤ ĐÃ GỌI, 2 SỐ NHƯ KIỂU CẠNH TRANH NHAU HAY LÀ TRANH HỢP ? :D.
Ok cụ. mai tầm 11h trưa em alo cho thằng này, khi nó đang đói, trước bữa trưa :) đầu 09 khả năng chuyên vá 4 b chân cầu đây ạ .

Câu đầu tiên trên điện thoại, em định nói : 'Anh vá xe ôto a? Em bị thủng lốp đang ở chân cầu vĩnh tuy, qua bác xe ôm mới lấy được sdt của Anh. Anh ra vá giúp em với, em mới lái, ko quen đường'....

Chúc cụ ngủ ngon để Mai có chiến thuật mới tiêu diệt âm mưu và thủ đoạn thâm độc của bọn rải đinh này nhé!

Chỉnh sửa cuối:

Korando Đen

Xe tải
Nó mà hỏi chân cầu nào kụ bảo đoạnđọan từ đê bát tràng lên hoặc đoạnđọan vừa xuống cầu ở đầu bên minh khai cho nó đi 1 vòng cầu nhé

bmwl7

Xe tải
Nó mà hỏi chân cầu nào kụ bảo đoạn từ đê bát tràng lên hoặc đoạn vừa xuống cầu ở đầu bên minh khai cho nó đi 1 vòng cầu nhé
Vâng, em cũng phải nắm qua địa bàn cần điều nó, đề phòng nó hỏi xem cụ thể bị ở đâu, nhất là khi sau 1 vài hôm xử lý thế :)

Ban đầu, em định sẽ nói là đang đỗ ở chân cầu VT, đoạn gần bùng binh rẽ đường Thạch bàn (em chỉ nhớ kỹ vùng này thôi). Nay có khi sẽ chọn chân cầu VT đoạn từ đê bát tràng lên vậy (em chưa lên cầu từ đoạn này, toàn lên từ phía bến xe Lương yên lên).

Cơ quan em ko gần cầu này, nếu không, hôm nào rảnh rỗi, sẽ có pic hay video minh họa đội này ạ :)

Chỉnh sửa cuối:

S320

Xe điện
khốn nạn quá!!!!

onlinefisher

Xe điện
Sáng nay lại thấy 2 bác ngồi chờ vá xe trên cầu, có cả bác trở cả trẻ con, hãi!

Đại_Bàng

[Tịch thu bằng lái]
Ok cụ. mai tầm 11h trưa em alo cho thằng này, khi nó đang đói, trước bữa trưa :) đầu 09 khả năng chuyên vá 4 b chân cầu đây ạ .

Câu đầu tiên trên điện thoại, em định nói : 'Anh vá xe ôto a? Em bị thủng lốp đang ở chân cầu vĩnh tuy, qua bác xe ôm mới lấy được sdt của Anh. Anh ra vá giúp em với, em mới lái, ko quen đường'....

Chúc cụ ngủ ngon để Mai có chiến thuật mới tiêu diệt âm mưu và thủ đoạn thâm độc của bọn rải đinh này nhé!
Cụ dã man vừa vừa thôi chứ , nhỡ nó ngất ra đấy thì toi =))

bmwl7

Xe tải

Đại_Bàng

[Tịch thu bằng lái]

Cụ giao nhiệm vụ cho em còn gấp hơn cả sếp giao :) nhìn đồng hồ vẫn kịp trước 10 pm. Em lại vứt điện thoại có cái sim rác ở cơ quan rồi nên vừa lại phải phi ra ngoài phố mua sim rác, may còn sót 1 cái, tầm này đóng cửa ngủ cả rồi ạ.

Giờ em alo cho 2 số kia đây, hy vọng đầu kia ko phải giọng nữ :)

Cụ cho em địa chỉ điều nó luôn đi ạ, em ko rành địa phận này,

Đợi trả lời của cụ, em alo luôn.

-------

Báo cáo cụ như sau: (trận 21:55 ngày 31/7/2012)

Em: anh vá xe à? Anh ra vá giúp em với, em đang ở trên đê bát tràng, ngay chỗ cầu vĩnh tuy
Nó: thế đi ôto hay xe máy?
Em: em đi xe máy, đêm hôm chở bạn gái thế này không còn chỗ vá, Anh giúp em với
Nó: tôi chỉ vá oto thôi (thôi xong, em cứ nghĩ đinh rải chủ yếu ăn xe máy tại chỗ, oto thì nó phải chơi đinh to hoặc trên dọc cả đoạn đê dài, mới hết hơi mà phát hiện để vá chứ).
Em: thôi, đêm thế này, Anh cứ ra giúp em, Anh tính như vá ôto cũng được
Nó: (Chần chừ) tôi ko vá xe máy
Em: Anh cứ ra đây, vá xe máy cũng khác gì oto đâu, Anh tính bao nhiêu một phát vá?
Nó: nhưng đồ oto khác xe máy
Em: thôi Anh cứ giúp em, anh cứ tính như oto đi, 100k nhé.
Nó: (chân chừ).... Nhưng đồ oto nó khác, lên cầu xem nhiều số đt vá lắm , số viết nhỏ là vá xe máy
Em: giờ này em lại lộn lên cầu xem thì xa quá, Anh cố giúp em cái.
Nó:.....

Vậy là trận thăm dò đầu em thua rồi ạ, đợi tin thắng trận của các cụ tiếp theo ạ. Khả năng nó ko nghe thấy tiếng xe xung quanh nên nghi vì nhà em xa đường, yên tĩnh, nên em phải chui vào WC , Bật to quạt thông gió để alo. (lúc đầu em định chui vào xe và bật nhạc để alo, cho giống đi 4b bị xịt lốp, nhưng nghĩ là chúng nó chuyên 2b dễ xử lý hơn, nên theo hướng 2b ạ).

Như vậy kết luận là có cả đinh dành cho 4B công phá cực nhanh, và sdt 01275746468 là thằng chuyên vá 4b ạ. Cụ sau chú ý khi chiến thằng này ạ. Nhưng 4b thì ai cần vá ven đường làm gì, lại có bánh sơ cua nữa, thêm cả bơm điện dự phòng... Sao nó vẫn kiếm ăn được nhỉ.

Em xin hết, và chờ lượt khác với thằng khác ạ.
Các cụ nhớ cái này nhá , cái đỏ đỏ ý . Nghĩa là số viết to là số vá oto , số viết nhỏ là số vá xe máy

Chỉnh sửa cuối:

mrkoi

Xe tăng
TOSHIBA cái bọn này chứ, bọn nó hết cách kiếm ăn rồi hay sao mà làm chuyện bất lương thế này, mang tính mạng của người khác ra để đem lại thu nhập cho mình. Bọn này cứ phải đóng đinh vào tay rồi treo ở cầu cho bọn nó chừa.