[Thảo luận] Cảnh báo nạn rải đinh trên cầu Vĩnh Tuy

quangtayho

Xe container
Theo e có 1 cách là ta chụp ảnh cái sdt nó vẽ bậy trên thành cầu (để tránh kụ nào chơi khăm tình địch hoặc mít ten), rồi pót lên đây.
Mỗi cụ giả vờ làm khách thủng lỗ :D, gọi điều nó ra vá, cứ sáng sớm, trưa nắng, đêm khuya mưa rét, các kụ điều nó ra vá lốp cho xe tàng hình.
CÁC KỤ THẤY CÓ ĐC KO? ĐC THÌ E MỞ THỚT LUÔN. E Ủ MƯU NÀY LÂU LẮM RỒI VÌ RẤT HẬN BỌN SÚ.C V ẬT NÀY MÀ CHƯA TRỊ ĐC CHÚNG.
ĐC KO Ạ?
Hay đấy ạ. Em hay phải trực đêm, cứ tầm 1 - 2 h sáng em gọi cho đỡ buồn nhá.

hanoi24h

Xe tải
Cụ nhắc làm e giật mình nhớ lại, e cũng hay qua cầu VT này. Thấy 2b "xịt" nhiều lần nhưng cứ ngỡ là "tự dưng muốn xịt" ... Thanks for the waning!

DUONGLAM

Xe điện
Toàn mấy cái thằng vá xe dạo ấy mà, túm hết chúng nó vào cho chăn kiến

Sid

Xe tăng
mịe nhà nó, quả lốp mới coóng em thay hóa ra dính đinh ở đây.

onlinefisher

Xe điện
Các cụ nhắc em mới nhớ, dạo này đúng là ngày nào cũng có người vá xe trên cầu VT!

Korando Đen

Xe tải
Ô thế mới chi có 02 kụ tham gia điều bọn vá xe tàng hình cùng e thôi à? e mới đi về, quay cả cầu thanh trì lắm số lắm các kụ ạ, chóang váng luôn, cả cái cầu cách 1m nó lại viết 1 số cứ xan xát nhau như đại hội chợ vá xe ý các kụ ạ. Tý e pot nhé

bmwl7

Xe tải
e mới đi về, quay cả cầu thanh trì lắm số lắm các kụ ạ, chóang váng luôn, cả cái cầu cách 1m nó lại viết 1 số cứ xan xát nhau như đại hội chợ vá xe ý các kụ ạ.
Bọn này có khi tổ chức chia lô trên cầu để kinh doanh dịch vụ rải đinh và vá xe đây :)

Em ít đi cầu VT và chưa bị đinh ở đây, nhưng mà cùng nhau hành động chống lại hành vi nguy hiểm gây ảnh hưởng nghiêm trọng tới ATGT này, là cần thiết ạ.

Khu vực nội thành thì đầy đinh nhưng tốc độ chậm --> không gây nguy hiểm đến tính mạng của người tham gia giao thông

Trong 4 quận nội thành thì đầy đinh , đính đó là do người dân vì rất nhiều lý do làm vương vãi ra đường chứ không phải là chủ ý rải đinh để vá lốp , cụ nên đọc kỹ

Nếu cụ không tin thì cứ hỏi cánh taxi thì rõ , kể cả đi trong quận Hoàn Kiếm thôi cũng dính đinh , nhất là taxi hay chui rúc vào các ngóc ngách để đỗ nghỉ , các cụ 4b chẹt lên đống rác
Cụ ơi! Em là em thấy tần suất xuất hiện đinh tại 1 vị trí cũng khá cao, em đi tia thấy phía sau 1 đoạn có người vá xe. Nếu chỉ gặp 1 lần thì em đã không nói. "Tài liệu" của em sưu tập tối thiểu từ 2009 trở lại đây cụ ạ!
Còn đinh vô tình rơi ra đường: có nhưng rất hãn hữu. Ví dụ tháng 7/2011 em đi qua đậi học Hà Hoa Tiên nhìn thấy đinh rải giữa làn xe cơ giới và làn xe thô sơ, ngứa mắt quá em xuống dắt xe và tìm nhặt đinh, đi bộ từ nửa cuối ĐH Hà Hoa Tiên mà chỉ nhặt được 36 đinh loại 3cm cả đinh mới và đinh cũ. Thời điểm đó em cũng gọi ĐT cho 113 Hà Nam, rồi họ chỉ em gọi cho đội cảnh sát trật tự huyện Duy Tiên theo ố 0912 xxx xxx, rồi sự việc cũng bị dần quên đi. cụ nào đi hướng ĐỒng Văn - Phủ Lý thì chú ý nhé, vá xe nằm ở km số 7 trên tuyến Đồng Văn - Phủ Lý.
Tin mới nhất! Hồi 15h chiều nay em lại ngứa mắt và phải quay xe lại nhặt vì nhìn thấy đinh rải ở ngõ 3, đường Trần Phú, thị xã Từ Sơn, Bắc Ninh. Em nhặt được 1 đinh trơn, có mũ dài 25mm & 1 đinh vít dài 20mm ở trước số nhà 6, ngõ 3, đường Trần Phú (lối vào chợ Từ Sơn). Bằng chứng của em hiện đang nằm trong túi áo của em đây!

Từ các lần gặp trên, em rút ra kết luận: định ở trên đường là do có kẻ chủ ý rải để kiếm tiền!

Chỉnh sửa cuối:
NẾU CÁC KỤ NHẤT TRÍ ỦNG HỘ CÁCH LÀM E NÊU, E SẼ TIẾN HÀNH LUÔN:
BƯỚC 1. HÔM NAY E SẼ CHỤP ẢNH SỐ NÓ SƠN BẬY LÊN THÀNH CẦU, VỆ ĐƯỜNG PÓT LÊN ĐÂY (ĐỂ XÁC MINH SỐ ĐÚNG, KO CÓ AI LẠI CẮM SỐ TÌNH ĐỊCH VÀO THÌ ... FI CÔNG CHÚNG E LẠI MỆT)
BƯỚC 2. E SẼ VỀ POST LÊN VÀI SỐ THÍ ĐIỂM, XONG KỤ NÀO CHUNG SỨC THÌ ĐĂNG KÝ VÀO THỚT NÀY, RỒI E SẼ TỔ CHỨC CHIA GIỜ TỪNG CỤ, TỪNG GIỜ GỌI CHO BỌN VÁ XE ĐIỀU NÓ RA HIỆN TRƯỜNG VÁ LỐP CHO XE TÀNG HÌNH.
BƯỚC 3: ĐỘ 1 2 HÔM SAU LẦN VÁ 1, TA LẠI ĐẢO CÁC KỤ ĐIỀU NÓ RA VÀ LẦN 2 LẦN 3. TỚI KHI NÀO NÓ CHÁN KHÁCH THẬT GỌI KO RA NỮA THÌ THÔI. E DỰ TÍNH PHẢI 1 TUẦN ĐI VÁ XE TÀNG HÌNH NÓ MỚI CHÁN.

E NGHĨ LÚC ĐẦU, NGƯỜI THỦNG THẬT SẼ PHẢI DẮT BỘ XUỐNG CHÂN CẦU ĐỂ VÁ, NHƯNG CẦN THIẾT ĐỂ HỌ VẤT VẢ NHƯ VẬY KHOẢNG 1 TUẦN THÌ BỌN CHÓ KIA NÓ MỚI CHÁN RẢI ĐINH.
VÌ CÒN CÓ KHÁCH GỌI, NGÀY NÀO NÓ CŨNG SẼ HĂNG HÁI RẢI THÊM.
Cụ cho em tham gia vào hội của cụ nhé! Em ủng hộ cụ 1 tay!

tuanphoto

Xe hơi
Đúng Là bọn bất lương, vô nhân tính

Korando Đen

Xe tải
Túm cái váy lại, hiện nay có 3 kụ tình nguyện viên sẽ gọi bọn rải đinh điều ra cầu vá xe tàng hình, e nữa là 4, gồm:
quangtayho

herotran8
Em ủng hộ cụ! Cụ cứ post số điện thoại lên, em sẽ gọi số điện thoại đó (bằng máy cơ quan) bất cứ khi nào em rảnh ạ!

Kụ bmwl7: em chung sức với cụ.

CÒN KỤ NÀO MUỐN THAM GIA GIÚP DÂN GIÚP NƯỚC THÌ NHÀO ZÔ ĐĂNG KÝ THÊM DÙM E NHA. QUÂN SỐ TA ÍT QUÁ, ĐỊCH THÌ ĐÔNG. NHƯ VN VỚI TUNG CẨU THẾ NÀY. VÀ CÁC KỤ THAM GIA CHIẾN ĐẤU THÌ LƯU Ý LÀ CHECK THỚT ĐỂ UPDATE CHIẾN SỰ THƯỜNG XUYÊN VÀ LỊCH PHÂN CÔNG NỔ SÚNG NHA.

Vào chiến dịch:
1. Hôm nay e đi trên cầu quay cam hành trình chủ quan xa quá nên số mờ, đoạn đi đường đê bát tràng máy quay sát vỉa hè thì số rõ, nên chỉ lấy đc 2 số (chúng nó đông lắm các kụ ạ). Tạm thời ta xử 2 thằng CẨU này trước: 0912277073 và 01275746468 (e lười ko post video các kụ tin e là số bọn cẩu rải đinh thật nhé, gọi thì biết, e ko pót số con hàng xóm e cưa ko đc lên đây đâu :D)
2. E chưa biết lịch chiến đấu các kụ thế nào. trận số 1 này ae ta phải làm cho hoành tráng nên e đề nghị:
- tầm tối nay 31/7, trước 10h, kụ bmw17 nổ súng đầu tiên, điều nó (điều cả 2 thằng nhé) ra đâu thì tùy (từ cầu Vĩnh Tuy đến cầu thanh trì - mạn bên đê bát tràng, hoặc điều nó sang đầu kia cầu càng tốt, e đoán bọn này đóng quân ở bên đầu cầu Long biên vì số bên này viết rất nhiều)
- Sau đó tầm 1 đến 2h sáng, chúng nó ngủ sâu nhất, kụ Quang tây hồ đánh úp, nheo nhéo dựng nó dậy bằng được thì thôi, điều nó ra khoảng gầm cầu vĩnh tuy thôi ko có nó ngại nó ko đi xa. Hứa trả cao vào, kêu cứu giúp với vì đêm ko có ai mà bị xịt lốp...hoặc đang đưa ng đi cấp cứu thì tùy, hoặc giả giọng gái kêu anh ơi cứu emmmm...
- Sáng mai, tức 1/8, e sẽ rình lúc trưa nắng vỡ đầu, điều chúng nó lên đỉnh cầu Vĩnh Tuy phơi cho não chúng nó teo lại.

Các kụ nên lưu vào điện thoại nhắc nhở công việc rồi gọi cho đỡ quên nhé, xong các kụ vào đây cấp báo kết quả luôn giúp ợ.
Ký tên: Văn.
Hết điện.

Chỉnh sửa cuối:

Korando Đen

Xe tải
Cụ cho em tham gia vào hội của cụ nhé! Em ủng hộ cụ 1 tay!
Ah hay quá hoan hô cụ đi đường, quả này ta dùng chiến tranh nhân dân (gương mẫu) để tẩn chiến tranh nhân dân (khốn nạn).
Nhất định thắng lợi.
hôm nay đã có lực lượng tác chiến, Kụ đọc trang 6 lấy số 2 thằng cẩu, rồi tối mai cụ gọi tầm 7-9h điều nó ra đâu vá xe tàng hình trong phạm vi chiến trường thì điều nhé. (trưa mai là e gọi điều nó rồi, nên cụ tẩn tối)

Ai xung phong nữa ko ạ? giúp 1 số người trong tương lai đang đi xe máy sẽ bị nổ lốp lao vào ô tô mất mạng hoặc chí ít cũng phải mất công việc dắt bộ trên cầu tránh được tai nạn đó đê các kụ ơi.

bmwl7

Xe tải
Túm cái váy lại, hiện nay có 3 kụ tình nguyện viên sẽ gọi bọn rải đinh điều ra cầu vá xe tàng hình, e nữa là 4, gồm:
quangtayho

herotran8
Em ủng hộ cụ! Cụ cứ post số điện thoại lên, em sẽ gọi số điện thoại đó (bằng máy cơ quan) bất cứ khi nào em rảnh ạ!

Kụ bmwl7: em chung sức với cụ.

CÒN KỤ NÀO MUỐN THAM GIA GIÚP DÂN GIÚP NƯỚC THÌ NHÀO ZÔ ĐĂNG KÝ THÊM DÙM E NHA. QUÂN SỐ TA ÍT QUÁ, ĐỊCH THÌ ĐÔNG. NHƯ VN VỚI TUNG CẨU THẾ NÀY. VÀ CÁC KỤ THAM GIA CHIẾN ĐẤU THÌ LƯU Ý LÀ CHECK THỚT ĐỂ UPDATE CHIẾN SỰ THƯỜNG XUYÊN VÀ LỊCH PHÂN CÔNG NỔ SÚNG NHA.

Vào chiến dịch:
1. Hôm nay e đi trên cầu quay cam hành trình chủ quan xa quá nên số mờ, đoạn đi đường đê bát tràng máy quay sát vỉa hè thì số rõ, nên chỉ lấy đc 2 số (chúng nó đông lắm các kụ ạ). Tạm thời ta xử 2 thằng CẨU này trước: 0912hai bảy 073 và 012757 bốn sáu 468 (e lười ko post video các kụ tin e là số bọn cẩu rải đinh thật nhé, gọi thì biết, e ko pót số con hàng xóm e cưa ko đc lên đây đâu :D)
2. E chưa biết lịch chiến đấu các kụ thế nào. trận số 1 này ae ta phải làm cho hoành tráng nên e đề nghị:
- tầm tối nay 31/7, trước 10h, kụ bmw17 nổ súng đầu tiên, điều nó (điều cả 2 thằng nhé) ra đâu thì tùy (từ cầu Vĩnh Tuy đến cầu thanh trì - mạn bên đê bát tràng, hoặc điều nó sang đầu kia cầu càng tốt, e đoán bọn này đóng quân ở bên đầu cầu Long biên vì số bên này viết rất nhiều)
- Sau đó tầm 1 đến 2h sáng, chúng nó ngủ sâu nhất, kụ Quang tây hồ đánh úp, nheo nhéo dựng nó dậy bằng được thì thôi, điều nó ra khoảng gầm cầu vĩnh tuy thôi ko có nó ngại nó ko đi xa. Hứa trả cao vào, kêu cứu giúp với vì đêm ko có ai mà bị xịt lốp...hoặc đang đưa ng đi cấp cứu thì tùy, hoặc giả giọng gái kêu anh ơi cứu emmmm...
- Sáng mai, tức 1/8, e sẽ rình lúc trưa nắng vỡ đầu, điều chúng nó lên đỉnh cầu Vĩnh Tuy phơi cho não chúng nó teo lại.

Các kụ nên lưu vào điện thoại nhắc nhở công việc rồi gọi cho đỡ quên nhé, xong các kụ vào đây cấp báo kết quả luôn giúp ợ.
Ký tên: Văn.
Hết điện.
Cụ hành động nhanh quá :)

Cụ giao nhiệm vụ cho em còn gấp hơn cả sếp giao :) nhìn đồng hồ vẫn kịp trước 10 pm. Em lại vứt điện thoại có cái sim rác ở cơ quan rồi nên vừa lại phải phi ra ngoài phố mua sim rác, may còn sót 1 cái, tầm này đóng cửa ngủ cả rồi ạ.

Giờ em alo cho 2 số kia đây, hy vọng đầu kia ko phải giọng nữ :)

Cụ cho em địa chỉ điều nó luôn đi ạ, em ko rành địa phận này,

Đợi trả lời của cụ, em alo luôn.

số đầu bị thiếu số cụ ạ, em gọi số thứ 2 vậy.

-------

Báo cáo cụ như sau: (trận 21:55 ngày 31/7/2012)

Em: anh vá xe à? Anh ra vá giúp em với, em đang ở trên đê bát tràng, ngay chỗ cầu vĩnh tuy
Nó: thế đi ôto hay xe máy?
Em: em đi xe máy, đêm hôm chở bạn gái thế này không còn chỗ vá, Anh giúp em với
Nó: tôi chỉ vá oto thôi (thôi xong, em cứ nghĩ đinh rải chủ yếu ăn xe máy tại chỗ, oto thì nó phải chơi đinh to hoặc trên dọc cả đoạn đê dài, mới hết hơi mà phát hiện để vá chứ).
Em: thôi, đêm thế này, Anh cứ ra giúp em, Anh tính như vá ôto cũng được
Nó: (Chần chừ) tôi ko vá xe máy
Em: Anh cứ ra đây, vá xe máy cũng khác gì oto đâu, Anh tính bao nhiêu một phát vá?
Nó: nhưng đồ oto khác xe máy
Em: thôi Anh cứ giúp em, anh cứ tính như oto đi, 100k nhé.
Nó: (chân chừ).... Nhưng đồ oto nó khác, lên cầu xem nhiều số đt vá lắm, số viết nhỏ là vá xe máy
Em: giờ này em lại lộn lên cầu xem thì xa quá, Anh cố giúp em cái.
Nó:.....

Vậy là trận thăm dò đầu em thua rồi ạ, đợi tin thắng trận của các cụ tiếp theo ạ. Khả năng nó ko nghe thấy tiếng xe xung quanh nên nghi vì nhà em xa đường, yên tĩnh, nên em phải chui vào WC , Bật to quạt thông gió để alo. (lúc đầu em định chui vào xe và bật nhạc để alo, cho giống đi 4b bị xịt lốp, nhưng nghĩ là chúng nó chuyên 2b dễ xử lý hơn, nên theo hướng 2b ạ).

Như vậy kết luận là có cả đinh dành cho 4B công phá cực nhanh, và sdt 012757464 sáu tám là thằng chuyên vá 4b ạ. Cụ sau chú ý khi chiến thằng này ạ. Nhưng 4b thì ai cần vá ven đường làm gì, lại có bánh sơ cua nữa, thêm cả bơm điện dự phòng... Sao nó vẫn kiếm ăn được nhỉ.

Em xin hết, và chờ lượt khác với thằng khác ạ.

Chỉnh sửa cuối:
Ah hay quá hoan hô cụ đi đường, quả này ta dùng chiến tranh nhân dân (gương mẫu) để tẩn chiến tranh nhân dân (khốn nạn).
Nhất định thắng lợi.
hôm nay đã có lực lượng tác chiến, Kụ đọc trang 6 lấy số 2 thằng cẩu, rồi tối mai cụ gọi tầm 7-9h điều nó ra đâu vá xe tàng hình trong phạm vi chiến trường thì điều nhé. (trưa mai là e gọi điều nó rồi, nên cụ tẩn tối)

Ai xung phong nữa ko ạ? giúp 1 số người trong tương lai đang đi xe máy sẽ bị nổ lốp lao vào ô tô mất mạng hoặc chí ít cũng phải mất công việc dắt bộ trên cầu tránh được tai nạn đó đê các kụ ơi.
em rõ nhiệm vụ của em rồi cụ nhé!

8. Cầu Chương Dương: cả 2 chiều. Chiều Long Biên sang gần cả cầu, chiều từ Trần Nhật Duật sang Long Biên gần sang vị trí cuối cầu ( Nguyễn Văn Cừ).
9. Đường Nguyễn Văn Cừ: đoạn gần công Xe Lửa Gia Lâm. Chỗ này có bác vá xe thương binh cụt chân, chuyên chọc thủng săm xe máy lúc vá để thay săm mới các cụ nhé.
có cụ nào gặp phải "cao thủ" này chưa, em đã từng là nạn nhân của cao thủ này rồi. Các cụ đề phòng nhé!

be_chanh

Xe tải
Website
www.bienqc.com
có cụ nào gặp phải "cao thủ" này chưa, em đã từng là nạn nhân của cao thủ này rồi. Các cụ đề phòng nhé!
EM gặp nhiều rồi cụ ạ. Nên khi vá bao giờ em cũng đố người ta: "vá sao có 2 vết mà xe bơm vào không bị ra hơi" =))