[Funland] Cảnh báo mua Tivi của nick tím robinhuy 0988062120

Trạng thái
Thớt đang đóng

kitty phương

Xe máy
Em đọc được 7 trang mà em ngạc nhiên quá, sao các bác giờ lười đọc lười suy nghĩ vậy.
Đi mua cái gì thì phải đọc thông tin nhà sản xuất, cấu hình và quy định của bên mua nếu có sự khác biệt.
Dân mình thì nghèo mà lúc nào cư xử cũng giống như ông chủ,
OK, tao mua tivi của mày vì có vẻ rẻ, SONY bảo hành 24 tháng nên có gì thì bảo hành, Xong.
Sau 2 tháng thì cặn vặn sao nó xước chân, thằng bán nó nhắn rõ thế kia, nó viết tiếng Việt nên có j ko hiểu thì hỏi ngay chứ.
Còn ông bán thì non quá, bán hàng kiểu này có đúng cũng thành sai, em đọc từ trang 1 đến trang 7 mà ông bán trả lời đi trả lời lại 1 câu hỏi với bao nhiêu cụ, mà các ông kia không đọc, thấy mỗi cái tít rồi vào hỏi tiếp mà ko thấy ông bán trả lời ngay phía trên.
Ông bán chỉ cần 1 comment nói rõ quy định bán hàng và các trao đổi với bên mua để đáp lại các câu hỏi mà bên mua hỏi.Theo ông bán thì ông đúng cơ mà, ông sợ j thằng nào, Còn lại mọi việc để mod phán quyết.

robinhuy

Xe tải
vâng. Phức tạp ntn ợ? Dân đen bọn e cứ căn cứ trên web chính hãng về bảo hành thôi. Cụ cứ trích trên đó ra cho nó khách quan. Cụ tư vấn cho khách được câu đó thì cụ phải biết nó nằm đâu trong mục bảo hành trên web hãng chứ?

Còn nó ko theo web hãng, ko đủ 24 tháng (chính xác ko được 24 tháng) thì khi rao bán cụ phải nói rõ. Chứ bảo hành theo hãng thì chúng em cứ theo web hãng và hãng công bố, chứ e xin “tài liệu mật” của cụ để hiểu?
những lúc kích model 2019 2020 mà ko đủ 2 năm e có alo hỏi tổng đài sony và được ng ta trả lời như vậy ạ

Pumzen

Xe ba gác
Túm lại rổ giá hạt dẻ chút phải chấp nhận hàng cận date nhỉ. Theo nhà cháu thì cụ KDCN cứ đứng ra thay hãng bảo hành đủ thời gian cam kết luôn. Bảo hành từ A đến Y luôn, trừ Z là tấm panel thôi ! :D

robinhuy

Xe tải
Em đọc được 7 trang mà em ngạc nhiên quá, sao các bác giờ lười đọc lười suy nghĩ vậy.
Đi mua cái gì thì phải đọc thông tin nhà sản xuất, cấu hình và quy định của bên mua nếu có sự khác biệt.
Dân mình thì nghèo mà lúc nào cư xử cũng giống như ông chủ,
OK, tao mua tivi của mày vì có vẻ rẻ, SONY bảo hành 24 tháng nên có gì thì bảo hành, Xong.
Sau 2 tháng thì cặn vặn sao nó xước chân, thằng bán nó nhắn rõ thế kia, nó viết tiếng Việt nên có j ko hiểu thì hỏi ngay chứ.
Còn ông bán thì non quá, bán hàng kiểu này có đúng cũng thành sai, em đọc từ trang 1 đến trang 7 mà ông bán trả lời đi trả lời lại 1 câu hỏi với bao nhiêu cụ, mà các ông kia không đọc, thấy mỗi cái tít rồi vào hỏi tiếp mà ko thấy ông bán trả lời ngay phía trên.
Ông bán chỉ cần 1 comment nói rõ quy định bán hàng và các trao đổi với bên mua để đáp lại các câu hỏi mà bên mua hỏi.Theo ông bán thì ông đúng cơ mà, ông sợ j thằng nào, Còn lại mọi việc để mod phán quyết.
vâng em xin nghe ý cụ ạ

hong.viwaco

Xe container
chào cụ
em xin giải thích nốt vì e chưa giải thích cái ý này

tivi bên em là MỚI 100% nếu các cụ hỏi hàng model 2021

còn các cụ mua model 2020 2019 là hàng tồn kho em mua được nội bộ giá rẻ - vì vậy khi bán là e phải giải thích rõ như ở trang 2 (Model cụ chủ thớt mua là 75x8000h model 2020 ạ)

còn nếu các cụ đã từng mua model 2021 của e thì e đều trả lời là tivi mới 100% và 24 tháng từ lúc kích hoạt ạ
TV mà cụ bóc hộp ra cho nhân viên xem, sờ mó... (mà cụ nói 1 cách văn hoa là để học tập) thì có còn được gọi là MỚI không??? Phải chăng cụ nên rao 1 cách trắng phớ là hàng tôi là hàng mất tờ rinh nên giá nó thế này, hàng còn tờ rinh thì giá thế này tùy khách lựa chọn mà xuống tiền. Như thế khách hàng trên OF có khi phải đến vài vạn chứ nghìn cũng chẳng bõ công hàng tháng đóng tiền KDCN :D

Hoàng tử bóng đêm

Xì hơi lốp
Cõi Of thì cũng nên kiểm tra kỹ các cụ ạ , đỡ phiền hà sau mua bán cho cả 2 bên .
Ông bán hàng có vẻ mập mờ cái chuyện BH full hãng .

Cụ chủ hình như trước đây bán BB ở đường Đê La Thành ạ , trước hồi sv em có qua chỗ cụ mấy lần
Cụ chủ mà hà nội 03 chuyên bán blackberry thì chắc rành mấy vụ bảo hành này lắm, cần j đưa lên đây làm j

ccvn

Xe hơi
E hiểu tivi cụ chủ mua sẽ maximum đến 5/2023 nếu ko đủ 24 tháng? Nhưng ở đây tivi cụ chủ ko được như vậy và cụ bán hàng thì trả lời: đi hỏi hãng Sony, e ko biết…

Còn có còm trả lời 1 trong các lý do khui hộp để … nhân viên học sản phẩm?

Và trong mảng tivi có kiểu hàng trả bảo hành giống iphone ko ợ? E dự máy cụ thớt ít cũng phải là dạng trả bảo hành; thêm quả bụi trong mấy lỗ thì e nghiêng về hàng trưng bày.
Em ko bênh cụ bán nhưng chuyện lỗ có bụi mới chỉ là ý kiến một chiều. Mn cần bình tĩnh suy xét thấu đáo. Bảo vệ quyền lợi khách hàng là điều cần làm, nhưng đánh giá tiêu cực 1 thương hiệu cũng là điều cần cẩn trọng 🤔

my.eb

Xe điện
Ôi cả nghìn cụ ọp phơ mua tivi của cụ chủ, thật là một con số ấn tượng, các cửa hàng điện máy Hai Bà Trưng khóc thét :))
Nhưng trong số đó ko có em ;))
Còm phát vì kiểu gì thớt cũng bay :))

ccvn

Xe hơi
hiện tại, e đang thấy cụ KDCN trả lời quá mập mờ. Bán hàng mà ko trả lời nổi (hoặc ko dám trả lời) vì sao tivi cụ thớt chỉ được bảo hành từng đó? Chỉ nói model 2020 nó vậy? Thế toàn bộ tivi sản xuất 2020 đều bảo hành đến tháng 6/2022? Đọc đã vô lý :))
[/QUOTE
Hậu mãi và CSKH cụ ý đã trừ hết vào giá rồi mà cụ

robinhuy

Xe tải
TV mà cụ bóc hộp ra cho nhân viên xem, sờ mó... (mà cụ nói 1 cách văn hoa là để học tập) thì có còn được gọi là MỚI không??? Phải chăng cụ nên rao 1 cách trắng phớ là hàng tôi là hàng mất tờ rinh nên giá nó thế này, hàng còn tờ rinh thì giá thế này tùy khách lựa chọn mà xuống tiền. Như thế khách hàng trên OF có khi phải đến vài vạn chứ nghìn cũng chẳng bõ công hàng tháng đóng tiền KDCN :D
em nói cụ rồi ạ, em dùng từ MỚI khi e bán hàng 2021 model mới sản xuất và kích bảo hành đủ 24 tháng

còn cụ thớt mua là 2020 mà cụ, nên e mới giải thích là hàng đã mở hộp, chế độ bảo hành thì theo hãng

ccvn

Xe hơi
Nếu cụ robinhuy bán hàng chuyên nghiệp và rõ ràng ngay từ đầu, cụ có thể ghi rõ ở tiêu đề và in đậm bài đăng bán của cụ là hàng đã bóc hộp, và giá rẻ là do bóc hộp. Tại sao lại phải gửi riêng zalo cho người mua mà k dám công khai chất lượng sản phẩm? Nếu người mua có ý định mua hàng cũ thì họ biết chất lượng ntn và chấp nhận giá như vậy. E mà như cụ chủ này e cũng bức xúc. Theo e để chuyên nghiệp và kinh doanh lâu dài trên OF cụ lên đổi cho cụ chủ máy mới 100% để thể hiện tinh thần OF, có thể thiệt 1 chút nhưng cụ sẽ có uy tín hơn trong gian hàng của mình ạ
Em nghĩ cụ bán cần minh bạch thông tin một cách công khai hơn để người có nhu cầu tham khảo hơn là khi có khách mua cụ thể mới báo qua zalo cá nhân

daiminh

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ mà hà nội 03 chuyên bán blackberry thì chắc rành mấy vụ bảo hành này lắm, cần j đưa lên đây làm j
Thuyết âm mưu thì là thế này!
Ở box KDCN có khoảng 4,5 ông đang bán cùng 1 loại mặt hàng mà giá cũng khác nhau hơi nhiều! Mà ông bán ở đây là ông bán rẻ nhất! Nói chung cạnh tranh hơi khốc liệt, ông thớt thì cũng kinh doanh nhẵn mặt ở cái OF này rồi nên khả năng bắt tay với 1 ông khác đá vào hạ bộ ông bán TV cũng ko phải là ko có! Chả ai tự dưng đi mở thớt bóc phốt với lời lẽ triệt hạ ngay từ câu mở đầu về một cái TV đang sử dụng tốt ko có lỗi lầm gì về 1 cái thời hạn bảo hành theo đúng quy định của nhà sản xuất Và về một cái xước sát của cái TV đã mua cách 2 tháng!

Kể như ông bán báo luôn: Hãng bảo hành đến thế nhưng em có trách nhiệm bảo hành cho bác đủ đến 05/2023. (Em nghĩ thế là ngon rồi).
Tiếc cái là ông bán chưa đủ trình để dám nói câu đấy mà vẫn chỉ bẻ câu chữ để trả lời thôi.

robinhuy

Xe tải
Em nghĩ cụ bán cần minh bạch thông tin một cách công khai hơn để người có nhu cầu tham khảo hơn là khi có khách mua cụ thể mới báo qua zalo cá nhân
cám ơn cụ góp ý ạ.
tivi em mua nội bộ, hay ôm lô từ các chương trình khuyến mại => tình trạng nó là khác nhau nên trước giờ e vẫn phải tùy model khách hỏi chính xác và báo tình trạng cụ thể

robinhuy

Xe tải
Kể như ông bán báo luôn: Hãng bảo hành đến thế nhưng em có trách nhiệm bảo hành cho bác đủ đến 05/2023. (Em nghĩ thế là ngon rồi).
Tiếc cái là ông bán chưa đủ trình để dám nói câu đấy mà vẫn chỉ bẻ câu chữ để trả lời thôi.
e ko làm ạ, bảo hành em tư vấn từ đầu là chính hãng rồi, không đọc thì tự trách mình đừng trách em

hoangdang2002

Xe tăng
ở trong topic này e có gửi cái ảnh điện máy xanh bỏ đai kiểm hàng ngay trước cửa siêu thị đấy ạ, cụ xem lại mấy trang trước xem ạ
Đấy có thể là ng ta kiểm đại diện, sau những cái đấy sẽ làm hàng trưng bày! Cụ đừng lấy 1 cái ví dụ để làm bằng chứng cho tất cả như thế! Ng ta đi mua hàng mới, đồ điện tử bg cũng phải nguyên đai, nguyên kiện mới gọi là hàng mới nhé! Các ông cứ lập lờ, lươn bỏ mợ ra

robinhuy

Xe tải
e sẵn sàng đổi luôn cái mới chưa kích và thu cái kia về khi mà khách ko ưng cái kia

còn việc bảo hành em chỉ bán tivi hãng bảo hành chính hãng, kích lên theo chế độ của hãng

nên khách mà ko ưng khách tự trách mình ko đọc tư vấn, các cụ chửi em cũng chịu

robinhuy

Xe tải
Đấy có thể là ng ta kiểm đại diện, sau những cái đấy sẽ làm hàng trưng bày! Cụ đừng lấy 1 cái ví dụ để làm bằng chứng cho tất cả như thế! Ng ta đi mua hàng mới, đồ điện tử bg cũng phải nguyên đai, nguyên kiện mới gọi là hàng mới nhé! Các ông cứ lập lờ, lươn bỏ mợ ra
vâng ít ra thì e có ảnh chứng minh, còn cụ thì chỉ suy luận ạ

ccvn

Xe hơi
cám ơn cụ góp ý ạ.
tivi em mua nội bộ, hay ôm lô từ các chương trình khuyến mại => tình trạng nó là khác nhau nên trước giờ e vẫn phải tùy model khách hỏi chính xác và báo tình trạng cụ thể
Vậy cụ nên tách hoặc cụ thể hơn khi rao bán hàng mới nguyên (new seal) và hàng mới đã mở. Như vậy tránh đc những hiểu lầm ko đáng có. Chúc cụ luôn làm tốt và có tâm với công việc của mình

hoangdang2002

Xe tăng
vâng ít ra thì e có ảnh chứng minh, còn cụ thì chỉ suy luận ạ
Cụ chứng mình đc cái gì? Chộp cái ảnh ng ta làm rồi là làng lên tôi đúng ah? Buồn cười thật! E có chút kinh nghiệm nhỏ về kd hàng điện tử, nhiều khi kh chốt lấy mới dám bóc hộp!

Trạng thái
Thớt đang đóng