CẢNH BÁO: Một chu kỳ đi xuống của bất động sản cả nước version 2.

audi201

[Tịch thu bằng lái]
Việc giảm giá đất nó diễn ra rồi đấy thôi, Q9, đông anh, các khu du lịch, vùng ven đều giảm, để giảm sâu cần phải chờ...đến cuối năm... các bác cứ mạnh miệng đi, năm nay khác hẳn, các cụ nên biết sợ dần đi là vừa
Ai mua bằng tiền túi, không phải vay thì chẳng sợ j cả. Tiền túi còn nhiều thì tranh thủ kiếm thêm mảnh đẹp giá hợp lý là túc tắc nhập hàng \m/ :-t:D.

Jiren198

Xe điện
Ai mua bằng tiền túi, không phải vay thì chẳng sợ j cả. Tiền túi còn nhiều thì tranh thủ kiếm thêm mảnh đẹp giá hợp lý là túc tắc nhập hàng \m/ :-t:D.
Vâng cụ, viễn cảnh đấy thì đẹp quá rồi, nhưng cta phải nhìn nhận thực tế2,3 năm tới sẽ rất khó khăn , tất cả sẽ bị đình đốn đến khi có vacxin...nhiều người họ chốt lời sớm, cầm lại tiền mặt để săn giá... chứ ôm đến giờ chốt lãi sao đc;))

audi201

[Tịch thu bằng lái]
Đất HN khó giảm vì giá mới tăng ít, nhu cầu người dân mua quanh hồ gươm cao, trong khi nguồn hàng không có, chỉ có đất cũ chuyển từ tay người này sang tay người khác.
Những vùng khó làm ăn, lắm quỷ nhiều ma, trong thời gian qua giá đất tăng mạnh đắt gần ngang đất HN kiểu Thanh hóa, Nghệ tĩnh, Hải phòng, đà nẵng các tỉnh vùng ven giá tăng cao quá gần bằng giá HN thì giá có thể giảm, nhưng khó giảm quá sâu vì suy cho cùng đất là hữu hạn còn Nhu cầu mua thì cao.
Chung cư, biệt thự nghỉ dưỡng xuống giá vì hư hỏng theo thời gian và hiệu quả cho thuê thấp.
Có chết là chết những thành phần kiến thức kém nhưng tự sướng chỉ biết lên off khoe nhiều tiền, thùng rỗng kêu to! :D >:D< :-t :D

Justforfuntoo

Xe container

Đà nẵng đây
Bàn về vấn đề chính đi, cứ thấy người ta nhiều tiền, tức nổ con nguơi mắt xong cứ chửi đểu, đá xéo làm gì :))

hoanganhdhyhp

Xe điện
E thấy bác này qua mấy đợt cần “ sóng” cũng hay xúi trẻ con lắm..
Em xúi cụ nào dẫn chứng xem.
Cụ có đọc kĩ thớt em ko mà phát biểu hồ đồ thế.
Em vẫn nói: CÓ TIỀN NHÀN RỖI THÌ HÃY CHƠI TRÒ BẮT ĐÁY CUỐI NĂM.
Quan điểm đó là ý kiến cá nhân.

Songocu

Xe buýt
Em xúi cụ nào dẫn chứng xem.
Cụ có đọc kĩ thớt em ko mà phát biểu hồ đồ thế.
Em vẫn nói: CÓ TIỀN NHÀN RỖI THÌ HÃY CHƠI TRÒ BẮT ĐÁY CUỐI NĂM.
Quan điểm đó là ý kiến cá nhân.
Đâu cụ ơi, e nói bác giáo sư mới vừa phát biểu hay xúi..

Jiren198

Xe điện
Các cụ nào mà có 1,5 tỷ cần mua đất các quận nội thành để ở thì xúc luôn đi, vì nhu cầu này rất cao, ko có đất nội thành nào giảm xuống 1 tỷ cho các cụ cả, còn mua chung cư, hoặc đất đầu tư thì chờ đợi , nó sẽ xuống sập sàn, hoặc sẽ đc ưu đãi từ cdt và ngân hàng, nên các cụ phân định rõ nhu cầu,....

Suri15

Xe Cứu Trợ
Quanh đi quanh lại rồi lại thấy mấy cụ móc mồm nhau, chê bai, đả kích nhau. Cô giáo em dạy là chê người khác là tự hạ thấp bản thân mình. Chẳng biết đúng hay sai nữa

Suri15

Xe Cứu Trợ
Em nói thật với các cụ. Các cụ cứ bảo giảm nhưng em là người đi mua nhà để đầu tư thời điểm này đây. Cuối năm 2019 em cũng đi tìm đất cũng nghĩ là năm 2020 giảm vậy nên cũng chần chù không mua. Đến bây go em đi hỏi lại những mảnh đó thì phần lớn là đã bán, còn những mảnh chưa bán thì lại đòi giá cao hơn đến mấy giá so với cuối năm 2019( em tìm mua khu vực thanh trì, hoàng mai hà nội). nếu không tin các cụ đi mà hỏi xem.
- Cứ nói giảm vậy mà chẳng thấy giảm chỉ thấy tăng. Nếu cụ nào có đất khu vực thanh trì, hoàng mai mà cần bán gấp thì alo em em đang cần mua đây. tài chính khoảng 1.2 tỷ
Không việc gì phải vội, cụ cứ bình tĩnh mà tìm ạ. Em thật

pisces_hn

Xe container
Sập giá ở các tỉnh thì Hà Nội vẫn là chỗ an toàn nhất để cất tiền, em nghĩ là đất đẹp ở HN chẳng bao giờ nó giảm.

nhim bong

Xe tăng
Cứ vác mẹt đi mua là biết như thế nào, giảm, tăng, vị trí ổn tý thấy có hạ nhiệt tý nào đâu!

hhnd

Xe tăng
bắt đầu sập hầm ở những nơi sốt nóng:

hoanganhdhyhp

Xe điện
Sập giá ở các tỉnh thì Hà Nội vẫn là chỗ an toàn nhất để cất tiền, em nghĩ là đất đẹp ở HN chẳng bao giờ nó giảm.
Những chỗ đẹp Hà Nội giá to tiền không phải ai cũng có thể đầu tư được, toàn từ chục tỉ trở lên đường kinh doanh được còn đường dân sinh có nhà phải từ 5 tỉ trở lên.
Đầu tư rải rác mỗi nơi một tẹo thì xác suất rủi ro sẽ thấp hơn.

O Muong Te

Xe điện
Còn tiền mà vẫn ngồi thổi giá BĐS thì làm gì có ăn. Phải dìm chớ, hay bị kẹp bi, buốt quá mê sảng hả cu.

audi201

[Tịch thu bằng lái]
Còn tiền mà vẫn ngồi thổi giá BĐS thì làm gì có ăn. Phải dìm chớ, hay bị kẹp bi, buốt quá mê sảng hả cu.
Đây việc mình mình làm, lo kiếm tiền. Đẩy giá hay dìm hàng không đến lượt cái off bds với vài trăm người. Đại gia cũng chẳng thèm vào đây hay quan tâm mấy chú ranh con trên này lắp bắp j. Chắc trẻ ranh hiểu biết còn hạn chế nên ra đường toàn nhầm nhọt sang trồng trọt. :)) \m/ =)) :-t

O Muong Te

Xe điện
Đây việc mình mình làm, lo kiếm tiền. Đẩy giá hay dìm hàng không đến lượt cái off bds với vài trăm người. Đại gia cũng chẳng thèm vào đây hay quan tâm mấy chú ranh con trên này lắp bắp j. Chắc trẻ ranh hiểu biết còn hạn chế nên ra đường toàn nhầm nhọt sang trồng trọt. :)) \m/ =)) :-t
Có vẻ nhạy cảm nhỉ, mà câu chữ lộn xộn quá, chả hiểu định nói gì nữa. Hỏi thực là học hết lớp mấy rồi mà đã đi làm cò đất hả cu?

audi201

[Tịch thu bằng lái]
Có vẻ nhạy cảm nhỉ, mà câu chữ lộn xộn quá, chả hiểu định nói gì nữa. Hỏi thực là học hết lớp mấy rồi mà đã đi làm cò đất hả cu?
Đây chẳng rảnh đi làm cò bao h, câu chữ rõ ràng như trên mà không hiểu chắc bạn nên xem lại khả năng đọc hiểu của mình.
Nhận thức yếu đi so sánh chung cư 150m2 với căn liền kề Tasco 82 m2, không đủ nhận thức để người ta chỉ ra cho rõ.

terwa

Xe tăng
em nghĩ chỉ xuống những chỗ nào lúc trước bị thổi giá quá thôi. Còn các cụ đi vay mà mua dc chỗ ngon thì khi cần bán giá cũng ko cắt lỗ mấy