CẢNH BÁO: Một chu kì đi xuống của BĐS cả nước. Mời các cụ cao nhân đàm đạo.

Trạng thái
Thớt đang đóng

konghai1209

Xe tải
Ko phair đâu cụ ơi
Làm sổ 1 loạt xếp từ sáng tới chiều
như ngân hàng em thì có lệ là ngày đầu tiên đi làm, khách nào gửi sổ từ 10 triệu trở lên thì mừng tuổi 50k/sổ cụ à, nên các cụ già vì có nhiều thời gian nên cố gắng xếp hàng để gửi còn lấy tiền lộc đầu năm cụ à. Như cánh a e mình, thì internet banking phổ cập rồi, đi xếp hàng thế này mệt chết được

linzin1102

Xe hơi
như ngân hàng em thì có lệ là ngày đầu tiên đi làm, khách nào gửi sổ từ 10 triệu trở lên thì mừng tuổi 50k/sổ cụ à, nên các cụ già vì có nhiều thời gian nên cố gắng xếp hàng để gửi còn lấy tiền lộc đầu năm cụ à. Như cánh a e mình, thì internet banking phổ cập rồi, đi xếp hàng thế này mệt chết được
Em đang đợi từ 10h sáng đến giờ vẫn còn 200 người xếp hàng gửi tiền cụ nè

minhduc6863

Xe tải
Em đang đợi từ 10h sáng đến giờ vẫn còn 200 người xếp hàng gửi tiền cụ nè
K hiểu sao cái ngân hàng này e thấy toàn người già đi gửi. Mà lại gửi rất đông nhé @@ bình thường các cụ thích ăn chắc nên toàn gửi NHNN lsuat thấp thôi, vậy mà NH này cao dã man. E cũng k thấy quảng cáo nhiều về NH này ở HN mà vào thấy lượng giao dịch cũng khủng thật

linzin1102

Xe hơi
K hiểu sao cái ngân hàng này e thấy toàn người già đi gửi. Mà lại gửi rất đông nhé @@ bình thường các cụ thích ăn chắc nên toàn gửi NHNN lsuat thấp thôi, vậy mà NH này cao dã man. E cũng k thấy quảng cáo nhiều về NH này ở HN mà vào thấy lượng giao dịch cũng khủng thật
lai khuyen mai 9 phan tram 1 nam day cu ah

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Sau 2019 thì cửa HN chắc chắn là còn cực hẹp. Ít ra thì cũng lại gần chục năm nữa cụ ạ.
Vùng ven vài khu có thể cất cánh,đã cánh cánh hết rồi, thậm chí còn cất cánh sớm khi hạ tầng chưa có quái gì :)
đúng cụ, vì vậy em hướng lên tận khu Lương Sơn sau hơn chục năm đất ở đó nằm im lìm bất động.
Giờ hạn tầng đường xá tốt, các gia đình trung lưu nhà nào cũng có xe hơi đi lại vô cùng thuận tiện trong vòng 60 phút từ nội đô thì căn nhà thứ 2 hay kinh doanh Homestay sẽ là xu hướng thời gian tới khi việc đầu tư BĐS nội đô khó kiếm ăn là sẽ đua nhau nhao ra ngoại ô sát các chân núi để mua đất

tung1311 .

Xe container
Ngân hàng này dịch vụ hậu mãi chăm sóc khách hàng tốt, lãi suất cao hơn mặt bàng chung nên thu hút được nhiều khách hàng gửi tiền
SCB với Nam Á là 2 NH đang cao nhất. Còn nhìn ảnh với đầu năm chắc toàn ông bà già đc con cháu biếu vài triệu đến vài chục triệu là chủ yếu rồi đem đi gửi. Bt món to thì người ta đã đem gửi trước Tết rồi, làm gì có ai ngâm qua Tết :)

To Uyen 2605

Xe tải
Theo cụ thì tại sao thử giải thích lên đây xem nào hay chỉ là thấy đám đông nó ko mua thì mình cũng hùa theo, đến lúc đám đông nó mua thì lại hỏi tại sao ???
Mỗi người 1 lí do. Lí do từ em thì em chưa thấy thị trường nào đủ hấp dẫn và thứ 2 là kinh tế hiện tại quá bất ổn và thêm nữa là bds hầu hết các nơi đều đã tăng mạnh, trừ hà nội chỉ tăng 1 số khu vực. Vậy các khu vực tăng ít ở hn trc giờ có khả năng tạo sóng sánh thôi, tuy nhiên e ko phải dân lướt sóng. Đầu tư dài hạn và trung hạn có thể cân nhắc, ngắn hạn sẽ ko chơi. Còn đã dài hạn và trung hạn thì phải nghĩ kỹ, làm theo tiềm năng lâu dài nên có tiền cũng ko dễ mà xuống theo sóng đâu 😂 Cái ảnh hưởng thị trường nhiều chưa chắc đã là cơ hội mà là tâm lý đám đông. Đám đông sợ thì thị trường cũng ít cơ hội. Chị có nhìn ra cơ hội thì chị kiếm ra tiền trong khó khăn thôi, nhưng chắc chắn ko thể tạo thành thị trường sôi động dành cho hầu hết dân đầu tư

O Muong Te

Xe điện
Ở Trung Yên có cái ngã tư có tới 3 VPGD của SHB, Liên Việt post bank và SCB, đầu năm hình như chỉ có SCB có khách.

Locphat68

Xe máy
Không biết quả bóng BDS sẽ vỡ lúc nào khi chu kì sắp quay trở lại.

step321

Xe tăng
Giá một số khu đã cao hơn đỉnh năm 2009-2010 rồi. Sợ thật.

Justforfuntoo

Xe container
Vỡ từ năm ngoái rồi mà các cụ, giờ thì đi xuống/ đóng băng giao dịch, sẽ đi vào giai đoạn tích luỹ vài năm rồi lại lên từ từ
Giờ giữ lại các bds có thể sinh lời từ việc cho thuê, còn đất nền, đồng không mông quạnh thì giải tán bớt đi

daiduong86

Xe tải
Website
nhapholavelagarden.com
Em đang có 15 tỏi, công việc kinh doanh mỗi năm có thể thêm 3-5 tỏi. Đang tìm khu vực đầu tư thêm, vậy mua chỗ nào nhỉ các cụ, Tiền để ngân hàng được vài đồng lãi chẳng được bao nhiêu,
Theo em cụ mua đất phố, hn, sg, đà nẵng, hoặc nha trang. Mua tầm 10 tỏi thôi. Còn đâu nên để tiền mặt làm việc khác. Ko thì làm con khách sạn nhỏ ở hn hoặc nt, đà nẵng. Sinh lời tạm tạm. Còn k gửi ngân hàng cho đỡ mệt đầu. E thì chuyên đất nha trang và đà nẵng. Nhưng giờ cụ mà đầu tư thì tốt nhất tính sau 5 năm chứ ngắn hạn k đk bao nhiêu.
Mà cụ cho em xin mạn phép hỏi. Cụ làm ngành gì vậy ạ.

daiduong86

Xe tải
Website
nhapholavelagarden.com
em có cửa hàng bán gần chợ đồng xuân cụ ah.
Đất nha trang còn tiềm năng không cụ? sau đợt nóng sốt giá đã giảm? em đang tính làm cái khách sạn hay nhà cho thuê trong nha trang? có ổn không cụ, hiệu quả đầu tư có cao không
Bẩm cụ là em đã bán nhà hà nội và đã vào nha trang định cư 2 năm. Đất nha trang giờ mua cũng được. Dù sao 2 năm nay nó cũng giảm rồi. Cho thuê thì hiện hơi khó khăn. Kinh doanh sinh lời cũng hơi khó khăn. Nha trang nhất so với các tp khác là khí hậu và biển. E thì thích cái này nhất. Nó là tp tây nhất Việt Nam ( sau đợt corona này xem sao, chứ hiện tại ko có trung quốc tp đẹp và bình yên - tuy nhiên làm ăn kinh doanh kém hẳn). Nha trang vẫn rất đẹp nên sau này khách du lịch vẫn cứ đông. Còn đà nẵng em cũng ở và làm việc nhiều. Nó đúng là đáng sống. Cơ sở vật chất, hạ tầng, giáo dục. Tài chính, đều hơn nha trang. Khí hậu thì kém nha trang nhiều nhé.Tuy nhiên mấy cái đó e ko cần thiết vs bản thân lắm vì với em ở sài gòn và hn e ở nhiều, hưởng nhiều cũng chán rồi. Quan trọng nhất vẫn là khí hậu, biển, con người.
Nha Trang giờ Tầm 25 - 30 tr/ m2. Là khu đô thị cách biển 2 đến 3 km. Về già hưởng thụ và tăng giá đất thôi. Làm kinh doanh buôn bán thì cụ phải mua 200m2 lô góc tầm 5.5 tỷ trở lên. Loại 100m2 trở lại làm kinh doanh ko ăn thua, mua phí tiền. Khách sạn nếu cụ ko có nghề thì bỏ đi. Ko dễ đâu. Còn nếu xây căn hộ cho thuê lâu dài thì cũng phải 150 m2 trở lên. Xây được 5 tầng trở lên có thang máy thì hãy làm. Nhưng 25tr/ m2 mà mua nha trang là đẹp nhất. Hơn hn và đà nẵng và sài gòn. E cụ tỉ nhé.
Sài gòn 25tr/ m2 chỉ có đi vùng ven vào hẻm. Hoặc hẻm quận 9 ( quận 9 còn bẩn và nghèo lắm )
Đà Nẵng 25tr/m2 nếu mua chỉ mua nam hòa xuân hoặc Hòa Liên cho đầu tư lâu dài. Hòa Liên thì vứt
Nam Hòa Xuân thì định hướng lâu dài. Đang thưa thớt tầm vóc và tương lai ko bằng Nha Trang cùng tầm giá.
Với HN thì 25tr/ m2 e chịu. Ko mua nổi. Chắc về hoài đức, phú lương. Ko thì chạy sang Đông Anh ( làng xã). Mà mấy cái chỗ này thì mút mùa. Nói chứ 10 năm nay Hn ko vượt qua được cái đường Lê Trọng Tấn ( e đã bỏ hn chỉ vì đất chật, khói bụi ).
Đó là em mới lấy 1 ví dụ rất nhỏ thôi. Cụ mà nghiêm túc đầu tư thì tìm hiểu kĩ. Phân tích mọi mặt. Chứ tầm tiền cụ làm mảnh đẹp đường 15 m ở hn cũng được rồi ( xa chút là được ). Còn ko thì vào Nha Trang đi cụ. Trên 45 tuổi thì đảm bảo cụ không hối hận. Có khi mua rồi không quan tâm đến lời lãi đâu.

linzin1102

Xe hơi
Bẩm cụ là em đã bán nhà hà nội và đã vào nha trang định cư 2 năm. Đất nha trang giờ mua cũng được. Dù sao 2 năm nay nó cũng giảm rồi. Cho thuê thì hiện hơi khó khăn. Kinh doanh sinh lời cũng hơi khó khăn. Nha trang nhất so với các tp khác là khí hậu và biển. E thì thích cái này nhất. Nó là tp tây nhất Việt Nam ( sau đợt corona này xem sao, chứ hiện tại ko có trung quốc tp đẹp và bình yên - tuy nhiên làm ăn kinh doanh kém hẳn). Nha trang vẫn rất đẹp nên sau này khách du lịch vẫn cứ đông. Còn đà nẵng em cũng ở và làm việc nhiều. Nó đúng là đáng sống. Cơ sở vật chất, hạ tầng, giáo dục. Tài chính, đều hơn nha trang. Khí hậu thì kém nha trang nhiều nhé.Tuy nhiên mấy cái đó e ko cần thiết vs bản thân lắm vì với em ở sài gòn và hn e ở nhiều, hưởng nhiều cũng chán rồi. Quan trọng nhất vẫn là khí hậu, biển, con người.
Nha Trang giờ Tầm 25 - 30 tr/ m2. Là khu đô thị cách biển 2 đến 3 km. Về già hưởng thụ và tăng giá đất thôi. Làm kinh doanh buôn bán thì cụ phải mua 200m2 lô góc tầm 5.5 tỷ trở lên. Loại 100m2 trở lại làm kinh doanh ko ăn thua, mua phí tiền. Khách sạn nếu cụ ko có nghề thì bỏ đi. Ko dễ đâu. Còn nếu xây căn hộ cho thuê lâu dài thì cũng phải 150 m2 trở lên. Xây được 5 tầng trở lên có thang máy thì hãy làm. Nhưng 25tr/ m2 mà mua nha trang là đẹp nhất. Hơn hn và đà nẵng và sài gòn. E cụ tỉ nhé.
Sài gòn 25tr/ m2 chỉ có đi vùng ven vào hẻm. Hoặc hẻm quận 9 ( quận 9 còn bẩn và nghèo lắm )
Đà Nẵng 25tr/m2 nếu mua chỉ mua nam hòa xuân hoặc Hòa Liên cho đầu tư lâu dài. Hòa Liên thì vứt
Nam Hòa Xuân thì định hướng lâu dài. Đang thưa thớt tầm vóc và tương lai ko bằng Nha Trang cùng tầm giá.
Với HN thì 25tr/ m2 e chịu. Ko mua nổi. Chắc về hoài đức, phú lương. Ko thì chạy sang Đông Anh ( làng xã). Mà mấy cái chỗ này thì mút mùa. Nói chứ 10 năm nay Hn ko vượt qua được cái đường Lê Trọng Tấn ( e đã bỏ hn chỉ vì đất chật, khói bụi ).
Đó là em mới lấy 1 ví dụ rất nhỏ thôi. Cụ mà nghiêm túc đầu tư thì tìm hiểu kĩ. Phân tích mọi mặt. Chứ tầm tiền cụ làm mảnh đẹp đường 15 m ở hn cũng được rồi ( xa chút là được ). Còn ko thì vào Nha Trang đi cụ. Trên 45 tuổi thì đảm bảo cụ không hối hận. Có khi mua rồi không quan tâm đến lời lãi đâu.
đợt này corona khách trung quốc giảm ko bán đc hàng phỏng cụ ?

Trạng thái
Thớt đang đóng