CẢNH BÁO: Một chu kì đi xuống của BĐS cả nước. Mời các cụ cao nhân đàm đạo.

Trạng thái
Thớt đang đóng

HuongCrv

Xe điện
Sang năm em đang sợ bđs ở các tỉnh có sự biến động theo xu hướng tăng do các yếu tố tác động từ luật quy hoạch làm giảm nguòn cung các dự án!

Justforfuntoo

Xe container
Bds tỉnh không tăng do nội tại nhu cầu của tỉnh mà toàn dân hà nội về đánh sóng thì sẽ không bền được, lúc bán chả bán được

redbuttlerkt

Xe buýt
Đến thời điểm này ko biết đường nào mà lần cả. Năm 2018 ai cũng nghĩ 2019 dư cung , giờ tắc nút thắt pháp lý , đến 2020 ai cũng nghĩ cung thiếu, khung giá tăng nên giá bds tăng nhưng biết đâu nó lại tèo.
Có 1 điều chắc chắn đg diễn ra là các doanh nghiệp bds đg đói vốn và các DN xây dựng đang đi xuống theo cuối chu kỳ xây dựng !

HuongCrv

Xe điện
Đến thời điểm này ko biết đường nào mà lần cả. Năm 2018 ai cũng nghĩ 2019 dư cung , giờ tắc nút thắt pháp lý , đến 2020 ai cũng nghĩ cung thiếu, khung giá tăng nên giá bds tăng nhưng biết đâu nó lại tèo.
Có 1 điều chắc chắn đg diễn ra là các doanh nghiệp bds đg đói vốn và các DN xây dựng đang đi xuống theo cuối chu kỳ xây dựng !
Em nghĩ hơi khác cụ, sang năm khởi công một loạt các dự án cao tốc bắc nam theo hình thức PPP, trong khi hiện tại trong đợt sơ tuyển nhà đầu tư hầu hết là các nhà đầu tư trong nước. Do đó chắc cần có gói tín dụng hỗ trợ các doanh nghiệp triển khai thực hiện dự án cao tốc này, từ đó dẫn đến chu kỳ đi lên của các doanh nghiệp xây dựng.

chichbong08

Xe buýt
Em thì muốn thấy ngân hàng và cai thầu tèo bớt đi. Liên minh này đang lũng đoạn và gây mất cân bằng nhiều mặt, làm hại các ngành căn cơ nhất của nền kinh tế.

tung1311 .

Xe container
Đất nước nơi các bố chỉ bàn đến mua với bán đất thì làm gì còn ai muốn sản xuất với kinh doanh nữa :D

Cù Trọng Tâm

Xe buýt
Sáng nay em mới ra Vin Imperia ở Hải Phòng các cụ ạ. Khu monaco ra hàng từ đầu năm ngoái cuối năm kia anh Vượng bán toán 12 13 cú lúc 14 củ tỏi mà giờ giá 12 lại còn tặng 1 Mercedes, bonus thêm gift card 200 cụ và 3 năm phí sử dụng được chơi golf, tennis, bể bơi trong Vin là đụ biết thế nào. Cụ nào ngày xưa ôm con biệt thự ở Vin tầm này nhẹ cũng lõm gần 2 tỏi chứ chả ít

Justforfuntoo

Xe container
Sáng nay em mới ra Vin Imperia ở Hải Phòng các cụ ạ. Khu monaco ra hàng từ đầu năm ngoái cuối năm kia anh Vượng bán toán 12 13 cú lúc 14 củ tỏi mà giờ giá 12 lại còn tặng 1 Mercedes, bonus thêm gift card 200 cụ và 3 năm phí sử dụng được chơi golf, tennis, bể bơi trong Vin là đụ biết thế nào. Cụ nào ngày xưa ôm con biệt thự ở Vin tầm này nhẹ cũng lõm gần 2 tỏi chứ chả ít

Lại 1 vim thăng long thứ 2
Thế mà trước có ông cò khuyên ndt đi mua vim ở tỉnh :))

tung1311 .

Xe container
Đây là diễn đàn về bds ko nói về bds thì nói về gì vậy cụ

Được gửi từ hn - Otofun
Em ko có ý nói thế, bản thân e cũng chém ở đây nhiều mà. Ý e chỉ là tình trạng chung ở đất nước mình, đa phần đều chăm đi mua với bán đất để kiếm lời (thực tế là thế và cũng chỉ có cái này mới đem lại nhiều tiền cho nhiều người) nên còn ai muốn sản xuất kinh doanh nữa đâu :D

ATB

Xe buýt
Em nghĩ hơi khác cụ, sang năm khởi công một loạt các dự án cao tốc bắc nam theo hình thức PPP, trong khi hiện tại trong đợt sơ tuyển nhà đầu tư hầu hết là các nhà đầu tư trong nước. Do đó chắc cần có gói tín dụng hỗ trợ các doanh nghiệp triển khai thực hiện dự án cao tốc này, từ đó dẫn đến chu kỳ đi lên của các doanh nghiệp xây dựng.
Cụ các doanh nghiệp giáo thông giờ đang nát như tương bần rồi.

redbuttlerkt

Xe buýt
Nhà thầu xd Vn đang hụt hơi thì nhà thầu giao thông Vn đg nát như tương bần mợ nhé :D

hoanganhdhyhp

Xe điện

He he Em vừa đi qua đó xong, xác nhận với các cụ là ở Vin còn đầy hàng chưa bán được.

tranchibang

Xe tải

Nhiều dự án ở các tỉnh của Vin đều thấy như thế này, vậy Vin lấy tiền đâu để xoay hả cụ?

puskinvina

Xe tải
Vin tỉnh ế em thấy là bình thường ( em nói chung chứ ko nói riêng 1 vin nào đột biến ) , ngay cả mảng trung tâm thương mại của vin ở tỉnh cũng ế . Lí do duy nhất là giá quá cao . Em thấy thường cũng tuyến đường thì shop house hay nhà thương mại của vin thường giá gấp ruỡi hoặc gấp đối nhà đối diện cùng con đường cùng giá trị sử dụng ( thêm mỗi cái mác mà giá gấp đôi thì vô lí vãi . Thế mua được 5m bên vin em làm 10m bên đối diện thì kinh doanh chắc chắn khả quan và khả năng bán lại cũng dễ hơn nhiều , người mua em thấy chủ yếu tính lướt sóng cơ mà đến vin còn hàng đầy thì mắc cạn cả đống ) . Còn về tttm của vin ở tỉnh thì đa phần 1 tháng đầu đông khách vì dân tỉnh ko có chỗ vui chơi giải trí , cơ mà 1 tháng sau khai trương thì sẽ vắng tanh ( trừ rạp chiếu phim hoặc vài chỗ ăn uống ngon , bổ , rẻ ) cũnh bởi vin lấy giá mặt bằng quá đắt làm bọn bán hàng hay dịch vụ giá lại đắt theo dẫn đến ko cạnh tranh được với bên ngoài , dân tỉnh thì ko được nhiều tiền như hà nội hay sg nên giá cao thì khó sống . Như đứa em có đầu tư vào 1 kvc cho trẻ em ở tỉnh , mặt bằng của đứa em siêu đẹp ( ngã ba đường tầng 1 mà giá thuê có 100k 1m2 . đối thủ ở trong vin nó thuê tới 300k/ 1m2 lại ở tầng 3 . Các cụ nhìn vào mặt bằng là biết kết quả ai thắng rồi đó ạ ) . Thế nên em dị ứng với thằng vin này . ( hợp tác với nó ít khi dc win win mà chỉ có nó win còn mình thì 90% lose )

Chỉnh sửa cuối:

hoanganhdhyhp

Xe điện
Vin tỉnh ế em thấy là bình thường ( em nói chung chứ ko nói riêng 1 vin nào đột biến ) , ngay cả mảng trung tâm thương mại của vin ở tỉnh cũng ế . Lí do duy nhất là giá quá cao . Em thấy thường cũng tuyến đường thì shop house hay nhà thương mại của vin thường giá gấp ruỡi hoặc gấp đối nhà đối diện cùng con đường cùng giá trị sử dụng ( thêm mỗi cái mác mà giá gấp đôi thì vô lí vãi . Thế mua được 5m bên vin em làm 10m bê đối diện thì kinh doanh chắc chắn khả quan và khả năng bán lại cũng dễ hơn nhiều ) . Còn về tttm của vin ở tỉnh thì đa phần 1 tháng đầu đông khách vì dân tỉnh ko có chỗ vui chơi giải trí , cơ mà 1 tháng sau khai trương thì sẽ vắng tanh ( trừ rạp chiếu phim hoặc vài chỗ ăn uống ngon , bổ , rẻ ) cũnh bởi vin lấy giá mặt bằng quá đắt làm bọn bán hàng hay dịch vụ giá lại đắt theo dẫn đến ko cạnh tranh được với bên ngoài , dân tỉnh thì ko được nhiều tiền như hà nội hay sg nên giá cao thì khó sống . Như đứa em có đầu tư vào 1 kvc cho trẻ em ở tỉnh , mặt bằng của đứa em siêu đẹp ( ngã ba đường tầng 1 mà giá thuê có 100k 1m2 . Đây đối thủ của em ở trong vin nó thuê tới 300k/ 1m2 lại ở tầng 3 . Các cụ nhìn vào mặt bằng là biết kết quả ai thắng rồi đó ạ ) . Thế nên em dị ứng với thằng vin này . ( hợp tác với nó ít khi dc win win mà chỉ có nó win còn mình thì 90% lose )
Riêng cái khoản giá cao thì tó nó chơi rồi.
D.Trump nổi tiếng với triết lý kinh doanh: đôi bên phải win-win thì mới được bền vững.

puskinvina

Xe tải
Riêng cái khoản giá cao thì tó nó chơi rồi.
D.Trump nổi tiếng với triết lý kinh doanh: đôi bên phải win-win thì mới được bền vững.
Chả cứ vin . Thằng nào em hợp tác mà sống chỉ biết đến nó là em cuốn gói , tham thế thì rất khó để làm việc . Cá nhân em thì hợp tác với bất kì ai , em luôn nhận phần thiệt 1 chút , ( kiểu em 2,3 cho họ 7 ) để họ cần mình hơn là mình cần họ . Cái thằng vin này thì ăn từ gốc đến ngọn nên em cực dị ứng . Bảo sao các tttm của vin mặt bằng trống cho thuê còn rất nhiều , còn bọn aeon đứa em em muốn vào mà éo được .

Justforfuntoo

Xe container
Vin tỉnh ế em thấy là bình thường ( em nói chung chứ ko nói riêng 1 vin nào đột biến ) , ngay cả mảng trung tâm thương mại của vin ở tỉnh cũng ế . Lí do duy nhất là giá quá cao . Em thấy thường cũng tuyến đường thì shop house hay nhà thương mại của vin thường giá gấp ruỡi hoặc gấp đối nhà đối diện cùng con đường cùng giá trị sử dụng ( thêm mỗi cái mác mà giá gấp đôi thì vô lí vãi . Thế mua được 5m bên vin em làm 10m bên đối diện thì kinh doanh chắc chắn khả quan và khả năng bán lại cũng dễ hơn nhiều , người mua em thấy chủ yếu tính lướt sóng cơ mà đến vin còn hàng đầy thì mắc cạn cả đống ) . Còn về tttm của vin ở tỉnh thì đa phần 1 tháng đầu đông khách vì dân tỉnh ko có chỗ vui chơi giải trí , cơ mà 1 tháng sau khai trương thì sẽ vắng tanh ( trừ rạp chiếu phim hoặc vài chỗ ăn uống ngon , bổ , rẻ ) cũnh bởi vin lấy giá mặt bằng quá đắt làm bọn bán hàng hay dịch vụ giá lại đắt theo dẫn đến ko cạnh tranh được với bên ngoài , dân tỉnh thì ko được nhiều tiền như hà nội hay sg nên giá cao thì khó sống . Như đứa em có đầu tư vào 1 kvc cho trẻ em ở tỉnh , mặt bằng của đứa em siêu đẹp ( ngã ba đường tầng 1 mà giá thuê có 100k 1m2 . đối thủ ở trong vin nó thuê tới 300k/ 1m2 lại ở tầng 3 . Các cụ nhìn vào mặt bằng là biết kết quả ai thắng rồi đó ạ ) . Thế nên em dị ứng với thằng vin này . ( hợp tác với nó ít khi dc win win mà chỉ có nó win còn mình thì 90% lose )
TTTM ở roi ờ, Tham còn đóng cửa đầy gian hàng, nói gì ở tỉnh

hoanganhdhyhp

Xe điện
Chả cứ vin . Thằng nào em hợp tác mà sống chỉ biết đến nó là em cuốn gói , tham thế thì rất khó để làm việc . Cá nhân em thì hợp tác với bất kì ai , em luôn nhận phần thiệt 1 chút , ( kiểu em 2,3 cho họ 7 ) để họ cần mình hơn là mình cần họ . Cái thằng vin này thì ăn từ gốc đến ngọn nên em cực dị ứng . Bảo sao các tttm của vin mặt bằng trống cho thuê còn rất nhiều , còn bọn aeon đứa em em muốn vào mà éo được .
TTTM ở roi ờ, Tham còn đóng cửa đầy gian hàng, nói gì ở tỉnh
Em chỉ chơi với Vin ở nhõn Vinmart+ còn các thể loại khác em méo thic:))
Ghét cái tội tham lam và chảnh ch.ó:-j

Trạng thái
Thớt đang đóng