[Funland] [Cảnh báo] Mấy tấm thép che khe trên vành đai 3 trên cao

salembxt

Xe hơi
Hôm qua em đi cũng hơi giật mình, nhưng đi loanh quanh 50 nên vẫn làm chủ được.

NNS

Xe ngựa
thế ko che nữa nhé

Velvet rose

Xe tải
Nó có biển cảnh báo công trường phía trước. Em mới đi 3/3 vừa rồi ở HP lên. Em đi K3 cũng thấy cộm bánh nhưng không đáng kể vì cơ bản là đoạn đó cũng không đi được nhanh.
KHông đi được nhanh là vì các xe đều sợ hại lốp khi đi quá đó nên toàn rùa bò thôi...

Cheetos

Xe đạp
Nguy hiểm vãi lềnh

Mr.Trym

[Tịch thu bằng lái]
Rất nhiều người bức xúc về độ nguy hiểm của mấy tấm thép đang dùng để đậy tạm khe co giãn trên Vành đai 3 trên cao. Độ dày quá lớn cộng với các thanh sắt được hàn để cố định các tấm thép này như một cái bẫy trên này. Nhiều vụ tai nạn đã sảy ra do các xe ko dc cảnh báo trước đi đến gần mới nhận ra và phanh gấp dẫn đến tai nạn do xe sau đâm phải.
Hôm qua còn có 1 bác CRV thì phải, đâm vào tấm thép này gãy cả bánh xe...
Những thiệt hại do không có biển cảnh báo và các tấm thép độ dày quá lớn gây cho các chủ xe ai sẽ là người chịu trách nhiệm??
Quá chán cho kiểu làm ăn vô trách nhiệm này!
Các bác có việc đi trên Vành đai 3 chú ý nhé kẻo dính bẫy!
Tại sao lại phải phanh khi thấy tấm sắt này nhỉ ???
Hay là bộ treo, gầm xe của các vị lởm quá không chịu được xóc ???

Huthasa

Xe container
Thép lá này dày độ 3cm thì có gì cao phải giật mình???
Góc nhọn nó vênh lên nên nó sẽ cao hơn mặt đường cỡ khoảng 7cm. Hôm nay em chạy trên cầu Vĩnh Tuy nhìn cái góc ý mà phát ớn.

dapmocuoctinh

Xe buýt
Website
ennho.net
Toàn các thánh phán mồm chắc gì đã đi qua đó 1 lần!
Công nhận toàn mấy ông anh hùng bàn phím. Thử hôm nào mưa gió đi 2 bánh qua đó xem mới thấy thốn. Đợt vài tháng trước em đi trên đường Kim Mã cũng gặp cảnh tương tự như thế này, 2 tấm thép nó ko ghép sát vào với nhau mà có 1 khoảng trống nhỏ ở giữa, khép lại thành hình chữ V. 2 bánh đi qua đấy rất dễ bị kẹp vào khe đó và ngã, nhất là những hôm mưa phùn gió bấc. Hôm đấy em cũng tý ngã, may mà tính em cẩn thận nên đi cũng chậm và tay lái cũng cứng. Vài ngày sau hình như trên OF cũng nhiều cụ kêu cái đoạn đường đó.

Mr.Trym

[Tịch thu bằng lái]
Chúc mừng cho thằng nào chuyên bán lốp cho bác! :))
Đúng là cũng nên chúc mừng nó thật bởi nhẽ bộ lốp của em cũng hết cm tuổi từ 3-4 năm nay rồi.
4 quả lốp Mít bét ra cũng ngót 15 củ :P :P :P

Mr.Trym

[Tịch thu bằng lái]
Công nhận toàn mấy ông anh hùng bàn phím. Thử hôm nào mưa gió đi 2 bánh qua đó xem mới thấy thốn. Đợt vài tháng trước em đi trên đường Kim Mã cũng gặp cảnh tương tự như thế này, 2 tấm thép nó ko ghép sát vào với nhau mà có 1 khoảng trống nhỏ ở giữa, khép lại thành hình chữ V. 2 bánh đi qua đấy rất dễ bị kẹp vào khe đó và ngã, nhất là những hôm mưa phùn gió bấc. Hôm đấy em cũng tý ngã, may mà tính em cẩn thận nên đi cũng chậm và tay lái cũng cứng. Vài ngày sau hình như trên OF cũng nhiều cụ kêu cái đoạn đường đó.
Em sợ nhất là đi xe 2b qua những tấm thép lót đường ntn.
Ngã như chơi.
Khô trượt do cát.
Ướt trượt do bùn, nước
Với 4b là em chạy vô tư :D

PnO

Xe tải
E hàng ngày, đi làm qua đây, công nhận là đi qua nhưng tấm thép thì ko có gì thích thú, nhưng chưa tưởng tượng được làm sao có thể gãy bánh xe CRV
Chắc chạy nhanh, giật mình đánh lái sang bên thì mắc gờ sắt.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Rất nhiều người bức xúc về độ nguy hiểm của mấy tấm thép đang dùng để đậy tạm khe co giãn trên Vành đai 3 trên cao. Độ dày quá lớn cộng với các thanh sắt được hàn để cố định các tấm thép này như một cái bẫy trên này. Nhiều vụ tai nạn đã sảy ra do các xe ko dc cảnh báo trước đi đến gần mới nhận ra và phanh gấp dẫn đến tai nạn do xe sau đâm phải.
Hôm qua còn có 1 bác CRV thì phải, đâm vào tấm thép này gãy cả bánh xe...
Những thiệt hại do không có biển cảnh báo và các tấm thép độ dày quá lớn gây cho các chủ xe ai sẽ là người chịu trách nhiệm??
Quá chán cho kiểu làm ăn vô trách nhiệm này!
Các bác có việc đi trên Vành đai 3 chú ý nhé kẻo dính bẫy!

Tính đến nay đã có vụ nào kiểu chỗ bôi đỏ chưa ạ ?

Velvet rose

Xe tải
Tính đến nay đã có vụ nào kiểu chỗ bôi đỏ chưa ạ ?
Có rồi bác nhé, tuần trước có 3 xe đâm nhau trong đó có 1 xe cerato và 1 city, vụ việc xảy ra vào buổi sáng và chủ xe bị kẹp giữa còn thông báo lên VOV Giao thông.