[Funland] [Cảnh báo] Mấy tấm thép che khe trên vành đai 3 trên cao

Velvet rose

Xe tải
Thời giữ 1 khoảng với cái mít của nó, đừng cắn nó nữa.
Chạy nhanh, chạy chậm, em tuyền làm thế :D
Nhiều khi do hên xui thôi chứ đi đường giữ khoảng cách an toàn rồi có thằng khác nó lại chen vào giữa, đến nản...

Huthasa

Xe container
Phi qua thì vẫn phi qua tốt, cháu lái civic gầm thấp chạy qua ầm ầm, nhưng hơi xót xe, có chăng các cụ đi buổi tối đi 80 gặp cái đó muốn né thành ra giảm tốc rồi đánh lái sang làn trái làm các cụ đi làn trái đằng sau không kịp phanh dẫn đến húc nhau thôi. Theo ngu ý của cháu là vậy :D
Đấy là cụ chạy vào giữa tấm. Chứ đúng góc miếng sắt nó vênh lên em tin cụ tan lốp.

Dương Đình Chiểu

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.thicongnhadep24h.com
Rất nhiều người bức xúc về độ nguy hiểm của mấy tấm thép đang dùng để đậy tạm khe co giãn trên Vành đai 3 trên cao. Độ dày quá lớn cộng với các thanh sắt được hàn để cố định các tấm thép này như một cái bẫy trên này. Nhiều vụ tai nạn đã sảy ra do các xe ko dc cảnh báo trước đi đến gần mới nhận ra và phanh gấp dẫn đến tai nạn do xe sau đâm phải.
Hôm qua còn có 1 bác CRV thì phải, đâm vào tấm thép này gãy cả bánh xe...
Những thiệt hại do không có biển cảnh báo và các tấm thép độ dày quá lớn gây cho các chủ xe ai sẽ là người chịu trách nhiệm??
Quá chán cho kiểu làm ăn vô trách nhiệm này!
Các bác có việc đi trên Vành đai 3 chú ý nhé kẻo dính bẫy!
Cầu vĩnh tuy cũng có, ngay đầu cầu chiều trung tâm tp -long biên lại có đoạn chéo chéo xe máy đi vào trượt có khi sấp mặt

ceconam

Xe điện
E ngày nào cũng đi nên e đòng ý với các cụ là có những điểm hàn thanh sắt nhô lên như bẫy vậy

Toilatoi242

Xe tăng
Các thánh chưa đi mà phán thì cũng ạ; cứ đi rồi hẵng vào cm; mà xl chứ mả m cái bọn QL tuyến này như bẫy nhau - quá giết người ý chứ!

Tuan Can

Xe container
Hôm thuws7 tuần trước em cũng lái con CRV chạy trên đường này. Khi trèo lên tấm này em cũng nghĩ xe em toi rồi. May mà không sao.

Tony_Bui

Xe buýt
Chả biết các cụ phi 80km mà qua ầm ầm thì em cũng vái. Chiều nào em cũng về đường này, đông vs tắc chạy được 20 - 30 km mà nó thúc vào như vỡ lốp đến nơi, thốn ra phết đấy.
Vâng .. thốn lắm ... xót xe lắm cụ ah .

Super_voz

Xe buýt
Toàn các thánh phán mồm chắc gì đã đi qua đó 1 lần!

Hô hô, chạy 80 phi quá đó ầm ầm :))
Nếu cảm thấy phi qua dc đó ầm ầm mời bác ngày nào cũng phi quá nhé! Chúc may mắn!
Em không ngày nào cũng đi đường đấy nhưng mỗi lần đi qua em đều không giảm tốc độ khi leo qua cái tấm đấy.

Dungha

Xe điện
Nhìn thấy, giật mình, phân tích, thêm ga phóng qua là chuẩn. Ông nào phanh lại là lái kém. Đi cao tốc nhiều ông cứ tí đến mố cầu lại phanh, tí lại phanh rất ức chế.

corolla antils

Xe buýt
Rất nhiều người bức xúc về độ nguy hiểm của mấy tấm thép đang dùng để đậy tạm khe co giãn trên Vành đai 3 trên cao. Độ dày quá lớn cộng với các thanh sắt được hàn để cố định các tấm thép này như một cái bẫy trên này. Nhiều vụ tai nạn đã sảy ra do các xe ko dc cảnh báo trước đi đến gần mới nhận ra và phanh gấp dẫn đến tai nạn do xe sau đâm phải.
Những thiệt hại do không có biển cảnh báo và các tấm thép độ dày quá lớn gây cho các chủ xe ai sẽ là người chịu trách nhiệm??
Ngày nào đi qua cầu Vĩnh Tuy cũng có tấm thép ngay lối lên hướng về HN. Bản thân tấm thép mỏng từ 2cm-3cm là bình thường và không thể nguy hiểm vì độ dày mỏng. Cái đáng nói là tấm thép không phẳng, không phẳng từ lúc mang từ nơi khác về và bị bánh xe chẹt lên theo nhiều hướng, nên sẽ có chỗ bị cong và vênh lên rất cao, cộng thêm mặt đường không phẳng... nên việc gãy trục xe hoặc vỡ lốp nếu đi nhanh đâm phải mép bị vênh này cực kỳ nguy hiểm. Thằng nào đặt tấm thép thì thằng đó chịu, không xử lý sớm sẽ càng nguy hiểm vì buối tối và đêm muộn rất khó nhìn từ xa.

tc_minh

Xe tải
em thấy xe trc lao qua nhằng nhằng xe em phải phanh gần lết bánh đây thế mà cũng khục phát. xót kinh

tranminhhoa

Xe tăng
Mẹ, xe người ta đã nối đuôi nhau đi hết một làn bên trái rồi mà nhiều bố tỏ ra khôn hơn người, cứ phằm phằm tạt sang phải đầy bực tức, sau đó lại phanh dúi dụi đánh lái đè lại bên trái. Mấy độ này đi qua đây luôn phải cảnh giác với mấy thằng như thế.

hòn dấu

Xe buýt
Hôm nay lên cả VTV1 rồi đấy, bọn thi công quá ẩu

truongsa1210

Xe buýt
Ông thớt dùng từ "che khe" độc vtl.

honda acura

Xe điện
Ngày nào em chả đi đường này
cụ nào bảo 3cm không sao thì nên xem lại
nên nhớ là tấm sắt nó vênh như bánh đa và không phẳng
mặt đường cũng không phẳng, thêm nữa toàn tấm thép cũ tận dụng, hàn lại nên độ cao cỗ chỗ lên đến 7-8 cm đấy
đi nhanh có nhanh không để ý có ngày vỡ mặt

Huthasa

Xe container
Ngày nào em chả đi đường này
cụ nào bảo 3cm không sao thì nên xem lại
nên nhớ là tấm sắt nó vênh như bánh đa và không phẳng
mặt đường cũng không phẳng, thêm nữa toàn tấm thép cũ tận dụng, hàn lại nên độ cao cỗ chỗ lên đến 7-8 cm đấy
đi nhanh có nhanh không để ý có ngày vỡ mặt
Chắc mấy ông múa phím cho vui chứ có méo xe ý. Xem em Everesst vành to lốp béo đi qua tầm 40km/h mà nó cứ nhay nhay, ghê hết cả người nữa là sedan.

Duc_Quang

Xe buýt
Mấy cái tấm này lúc thì làn trong, lúc thì làn ngoài, cụ nào tự nhiên thấy đường thoáng là phải cẩn thận nhé, đừng có đóng thật lực, là vì các xe không đi vào để tránh tấm thép đó. Kể nó vát vát cho tí thì ngon.
H trước e đi thấy con limousine Ford Transit đóng không dưới 100 qua mấy tấm thép đó, nghe tiếng thấy thốn cho chủ xe lắm!