Thảo luận CẢnh bÁo lỖi ĐỘng cƠ trÊn mazda 3 all new!

Oldhero

Xe buýt
Vẫn cá vàng sao bán được nhiều nhẩy

Cũng lạ quá các cụ nhỉ, cái xe mà khi đi lúc nào cũng lo ngay ngáy động cơ có vấn đề lại vẫn bán ầm ầm được. Chứng tỏ dân mình quá liều.

phungquyph3

Xe hơi
Cũng lạ quá các cụ nhỉ, cái xe mà khi đi lúc nào cũng lo ngay ngáy động cơ có vấn đề lại vẫn bán ầm ầm được. Chứng tỏ dân mình quá liều.
Dân mình phần nhiều trọc phú. ( em xin lỗi vì nói hơi thô) nên có hiểu gì đâu. Cứ hàng nhật, dáng đẹp là múc.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Vệ sinh kim phun chỉ là xử lý phần ngọn, tại sao kim phun lại bẩn để có Cá thì không tìm và khắc phục lỗi. Bó tay Mazda
Nhiều ông chẳng biết cái CCC gì phán tại xăng VN bẩn. Thế sao M6 hay tất cả các hãng xe khác ở VN nó cũng dùng xăng đó mà không bị sao? Bảo vệ thì cũng phải có lý, chứ cãi cùn ngu như bò cũng cãi được thì bó tay

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Đa phần các đồng chí mua xe đi ít, loanh quanh trong phố hoặc cuối tuần mới đi, nên chấp nhận sống chung với lũ ! Chứ đi nhiều và đi đường xa thì thật sự ko chấp nhận đc cái xe có động cơ bị lỗi liên tục ntn ! :)

Thangtm0510

Xe máy
E đang muóin múc e này mà băn khoăn vì cá vàng quá

crc_vn

Xì hơi lốp
Website
crc1tank.vn
Cụ cứ xúc đi, thích thì múc thui ngại gì cá vàng chứ, cần thì làm bình phụ gia nhiên liệu làm sạch muội than đi là nó tiệt ngòn mà, đợi đến lúc hãng nó có biện pháp cụ thể thì đem xe vào hãng cho các cụ ý xử lý nốt cho thôi :D

nguyentuanlong0

Xe hơi
Cụ cứ xúc đi, thích thì múc thui ngại gì cá vàng chứ, cần thì làm bình phụ gia nhiên liệu làm sạch muội than đi là nó tiệt ngòn mà, đợi đến lúc hãng nó có biện pháp cụ thể thì đem xe vào hãng cho các cụ ý xử lý nốt cho thôi :D
Chơi thôi cố gắng chọn cây xăng cjac là sạch đổ cố định,kèm theo 2000km đổ vệ sinh kim,dân chơi nữa đổ tăng trị số octan vào,nhìu bác chỉ hỏi tại sao 2.0 ko bị,mz6 2.0,2,5 ko bị?djan vì chỉ có em 1.5 là 13:1 còn các e kia tỉ số nén thấp hơn thì cg đòi hỏi xăng ko cao bằng 1.5.djan là xăng ko đủ tiêu chuẩn chấp nhận thôi cái m được nhiều hơn vì xe mới bjo ít xe bị hoặc đi nhìu vạn mới bị.tự m xử vậy,vẫn iu e nó các bác ạ.hiểu để thông cảm:))dù sao bọn toyota mới là bọn khốn ko có mazda nó ép giá thì antis vẫn đag là kẻ móc túi dân ta:)heee

nguyentuanlong0

Xe hơi
Có nhiều cụ đi M3 có cách làm hết cá vàng đấy, các cụ tham khảo thử xem
Ko hết cụ ạ lắp cái bẫy dầu là ảo tưởng vẫn bị lại vấn đề cơ bản là ko thể hết vì nhiên liệu ko đủ chuẩn để tỉ số nén cao kia hoạt động đúng thời điểm kích nổ sớm theo e nghĩ là nguyên nhân khiến đco hoạt động ko đúng như thiết kế dẫn đến lỗi đó.cụ nào có đkien chuột bạch 1 bình xăng tống 1 lọ tăng octan vào cho lên ron 105 đi tầm 2 vạn ko sáng đèn là đúng lí do xăng:)))e nhà nghèo thà đi ra hãng la,free còn hơn.heeee

nguyentuanlong0

Xe hơi

Động cơ mazda 1.5 ở nc ngoài còn 14.8:1 cơ về vnam cg tinh chỉnh còn 13:1 và con 2.0 chỉ có 12:1 khổ dân m dùng xăng toàn đồ đểu vs ko có ron cao hơn 95.thôi cứ quất đi xe mới ít bị lắm chắc a hải lại tinh chỉnh gì đó xe cg ổn ko bị liên tục như xe truớc đâu ạ

pimbim

Xe tăng
Bọn Maz thiết kế ko bằng xe hàn, cùng dung tích những mã lực còn yếu hơn cả k3, đi ì khủng khiếp, đạp ga mãi mới di chuyển, muốn vọt xe khác nhưng lực bất tòng tâm, nhìn to xác đẹp giai nhưng mà yếu, tiếng động cơ vọng vào ing tai cộng trần thấp ko gian hẹp đi xa rất mệt, chưa kể lỗi vặt nhiều, đồ thì ọc ẹp. Dân Mỹ rất thực dụng top 10 xe bán chạy nhất thì có 7 xe của nhật 3 Honda 3 Toy 1 Nissan, ko hề thấy Maz, doanh số bán top đáy, còn ở VN thì khác cứ rẻ cứ đẹp là sài giống forte một thời nhưng lỗi thời nhanh, ko yêu cầu cao về chất lượng chỉ đến 3-4 năm thì thấy rõ, lúc đó nhiều cụ thốt lên giá mà. Tóm lại tiền nào của ấy thôi, nghèo thì nên ăn chắc mặc bền, Mỹ còn vậy thì ta cũng phải xem lại. Xin lỗi một số cụ yêu m3, nhưng em có vài lời nói thiệt, có nhiều cụ cùng suy nghĩ nhưng ko chịu nói ra vì thương nó.

Chỉnh sửa cuối:

tungtran12345

Xe buýt
Dân mình phần nhiều trọc phú. ( em xin lỗi vì nói hơi thô) nên có hiểu gì đâu. Cứ hàng nhật, dáng đẹp là múc.
Trọc phú mà có tiền mua xe còn khôn chán còn hơn là ... mà đi 2b. Đừng dậy người khác tiêu tiền cụ ạ. À e đi 250 amg mới lấy cho vợ m3 đi cả tháng nay chả vấn đề gì, e trọc phú ngu dốt tý cụ thông cảm :(

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Bọn Maz thiết kế ko bằng xe hàn, cùng dung tích những mã lực còn yếu hơn cả k3, đi ì khủng khiếp, đạp ga mãi mới di chuyển, muốn vọt xe khác nhưng lực bất tòng tâm, nhìn to xác đẹp giai nhưng mà yếu, tiếng động cơ vọng vào ing tai cộng trần thấp ko gian hẹp đi xa rất mệt, chưa kể lỗi vặt nhiều, đồ thì ọc ẹp. Dân Mỹ rất thực dụng top 10 xe bán chạy nhất thì có 7 xe của nhật 3 Honda 3 Toy 1 Nissan, ko hề thấy Maz, doanh số bán top đáy, còn ở VN thì khác cứ rẻ cứ đẹp là sài giống forte một thời nhưng lỗi thời nhanh, ko yêu cầu cao về chất lượng chỉ đến 3-4 năm thì thấy rõ, lúc đó nhiều cụ thốt lên giá mà. Tóm lại tiền nào của ấy thôi, nghèo thì nên ăn chắc mặc bền, Mỹ còn vậy thì ta cũng phải xem lại. Xin lỗi một số cụ yêu m3, nhưng em có vài lời nói thiệt, có nhiều cụ cùng suy nghĩ nhưng ko chịu nói ra vì thương nó.
Em thấy cụ phán rất chuẩn.

vinh113

Xe hơi
toàn sales các hãng vào dìm. Toàn các AHBP ngồi search GG phán như thánh. Haizzz

Chỉnh sửa cuối:

Nguyentuanlong

Xe tải
toàn sales các hãng vào dìm. Toàn các ngồi search GG phán như thánh. Haizzz
Mấy ô kêu xe nhật ko bằng xe hàn đg là mấy ô chém nhau,e đi rất nh xe hàn cái e thick ở xe hàn là nhiều đồ chơi,e đi sôi nát 2010 y20 đến bjo vẫn đủ đồ loa thì phê lòi,nhưg fai đổi vì e nó già xe hàn hay hỏng vặt nhất là hệ thống điện của máy:các cảm biến,mô bin,điều hoà...là những thứ xe hàn hay hỏng còn gầm bệ e thấy cg khá,kém nhật tí thôi,máy thì đg nói để so sánh.e mazda e khoái vì ăn ít xăng cg khá đủ đồ chơi,hợp túi tiền cjac lái khá ổn,thua focus còn elantra,cerato ko có cửa so về khoản này,trợ lực điện của xe hàn là thứ thất bại nhất của xe hàn...kính các cụ sale chém nhau vừa thôi

thichthichieu

Đi bộ
Cụ nào mua xe mazda3 2016 mà còn bị cá vàng báo cho em biết với. Em đang lăn tăn quá, thích mazda nhưng vẫn cá vàng thì em chuyển elantra vậy. Thấy sale báo xe 2016 hết cá vàng mà em ứ tin.

Trang0919699883

[Tịch thu bằng lái]
Số 7 Trần khát chân kéo dài, Hai Bà Trưng, Hà Nội
Cụ nào mua xe mazda3 2016 mà còn bị cá vàng báo cho em biết với. Em đang lăn tăn quá, thích mazda nhưng vẫn cá vàng thì em chuyển elantra vậy. Thấy sale báo xe 2016 hết cá vàng mà em ứ tin.
Cụ ko phải lăn tăn nữa cụ nhé, hiện nay đã có biện pháp ok rồi cụ lấy xe mới hoàn toàn yên tâm đi ah.

Wall1

Xe buýt
Chả có biện pháp nào cả, cụ nào thích thì cứ nhích thôi, còn đến hiện tại chỉ có đợt Mazda triệu hồi để thay mấy cái ống gì đó nhưng bị vẫn hoàn bị.