Thảo luận CẢnh bÁo lỖi ĐỘng cƠ trÊn mazda 3 all new!

Grandtouring

Xe điện
Giống vụ cá chết ngoài biển thôi, nguyên nhân thì rõ nhưng éo dám công bố. Hèn.

minhab

Xe điện
Thay ống dẫn nhiên liệu từ bình xăng xuống nhé các cụ, có 3 đoạn ống nối đến gần giữa xe thôi. Đương nhiên thay xong vẫn bị vì có cụ post trên hội M3

kysingheo

Xe buýt
Vớ vần lại do động cơ Skyactive có vấn đề chứ đếch phải do xăng hay muội bám ống dẫn xăng đâu các cụ ạ, lỗi này quá nghiêm trọng nên Mazda đếch dám công bố, bởi vì công bố thì ai dám mua nữa, thế nên cứ vòng vo là do xăng với chả ống dẫn,

CuongQN

Xe hơi
Vậy là vẫn phải tiếp tục hóng ợ

tuancan

Xe tải
E cũng định sang tháng múc e này mà hoang mang quá các bác ơi!!!
Mấy cụ sale bảo xe mới không bị lỗi nữa, tuần sau e lấy xe để xem chất lượng thế nào, nếu nuôi được cá vàng sẽ thông báo cho các cụ được biết :)

Xe Hui

Xe tải
Mấy cụ sale bảo xe mới không bị lỗi nữa, tuần sau e lấy xe để xem chất lượng thế nào, nếu nuôi được cá vàng sẽ thông báo cho các cụ được biết :)
Sale chém đó, vẫn bị như thường, trong hội Mazda 3 có mấy cụ mới lấy xe dính roài. Cụ thích và chấp nhận lỗi thì lấy thôi. Riêng em có đổi xe cũng chờ Civic mới, xe hạng C, kích thước cận D, chất lượng hạng D, chẳng tội gì phải vội cả, chẳng phải ngẫu nhiên nó là hiện tượng tại Mỹ, sắp vượt lên thánh Camry thành Sedan bán chạy nhất roài.

phungquyph3

Xe hơi
Sale chém đó, vẫn bị như thường, trong hội Mazda 3 có mấy cụ mới lấy xe dính roài. Cụ thích và chấp nhận lỗi thì lấy thôi. Riêng em có đổi xe cũng chờ Civic mới, xe hạng C, kích thước cận D, chất lượng hạng D, chẳng tội gì phải vội cả, chẳng phải ngẫu nhiên nó là hiện tượng tại Mỹ, sắp vượt lên thánh Camry thành Sedan bán chạy nhất roài.
Cụ dự Civic giá tầm bao nhiêu. Em dự định sang tháng lấy xe nhưng cố chờ civic vậy

tuancan

Xe tải
Cụ dự Civic giá tầm bao nhiêu. Em dự định sang tháng lấy xe nhưng cố chờ civic vậy
E dự giá Civic sẽ cao hơn phiên bản cũ, lúc nào xe mới ra chẳng vậy. Giờ Civic bản thấp nhất cũng đã 780tr mà không thật sự nổi trội nên cả nửa năm mới bán được có hơn trăm xe, sống thoi thóp, không biết phiên bản mới về chất lượng thế nào? có hồi sinh được không?

phungquyph3

Xe hơi
Hix tầm tiền chỉ có thế. Hai con xe anh Hải lắp là m3 và K3 đều lởm. Biết chọn xe gì đây

tuancan

Xe tải
Hix tầm tiền chỉ có thế. Hai con xe anh Hải lắp là m3 và K3 đều lởm. Biết chọn xe gì đây
Cũng không lởm đâu cụ, a Hải giờ lắp nhiều xe nên tay nghề giờ cũng lên cao, M3 K3 đều trong top xe bán chạy nhất. Nói chung xe nào cũng ít nhiều bị dính lỗi, thỉnh thoảng lại thấy triệu hồi sửa chữa, M3 thì dính cá vàng, Honda thì đang dính vụ túi khí nổ bung bét, VW đang dính vụ gian lận khí thải khủng....
Thích e nào thì cứ rước về dinh đi cụ.

Xe Hui

Xe tải
Giá chắc cũng tầm bản cũ, có tăng cũng không bao nhiêu đâu. Tất kiên sẽ đắt hơn K3, M3 100 triệu, tiền nào của đấy thôi, Civic mới ở bên Mỹ cũng đắt hơn các xe cùng phân khúc 1000-2000 USD. Được chất lượng theo đánh giá là khó phân biệt nổi đâu là Accord, đâu là Civic. Cụ bảo một chiếc xe hạng C vừa đẹp, nội thất cao cấp, rộng gần hạng D, lại đi không thua Accord, Camry hiện đang bán ở VN với giá 1.5 tỷ ra biển, cụ xem bỏ thêm 100 triệu có đáng không. Nó làm mưa làm gió đang theo sát Camry, đặc biệt vượt qua thánh Camry bên Mỹ trong tháng 4 thành Sedan bán chạy nhất, trong khi phiên bản cũ giống phiên bản hiện đang bán tại Việt Nam chẳng thấy ở đâu trong Top xe tại Mỹ trước đó cả.

Xe Hui

Xe tải
Cũng không lởm đâu cụ, a Hải giờ lắp nhiều xe nên tay nghề giờ cũng lên cao, M3 K3 đều trong top xe bán chạy nhất. Nói chung xe nào cũng ít nhiều bị dính lỗi, thỉnh thoảng lại thấy triệu hồi sửa chữa, M3 thì dính cá vàng, Honda thì đang dính vụ túi khí nổ bung bét, VW đang dính vụ gian lận khí thải khủng....
Thích e nào thì cứ rước về dinh đi cụ.
Nếu tính lỗi trên toàn thế giới như vậy thì M3 lắm lỗi đó, toàn lỗi nghiêm trọng phải tạm dừng bán ở Mỹ cơ. Lỗi túi khí Tataka gần như hãng xe lớn nào cũng dính, ở VN Honda cũng đã triệu hồi thay thế toàn bộ, chứ vụ này vào tay Trường Hải chắc ỉm đi quá.

Louisdeng

Xe máy
do xăng mình lởm cứ nhảy lên đòi bắt đền hãng mazda , lạ thật

phungquyph3

Xe hơi
Cụ bảo do xăng mình lởm thì cá vàng chắc phải bơi tung tăng sang mec, toy, honda và các hãng khác đúng không cụ
Theo anh Hải là do xăng. Anh ý cứ bảo xăng đấy. Đi mà kiện :))

merc-pro

Xe hơi
Theo anh Hải là do xăng. Anh ý cứ bảo xăng đấy. Đi mà kiện :))
Cụ có đọc thông tin triệu hồi xe Mazda 3 của Trường Hải không mà cụ nói theo anh Hải là do xăng. Thành phần chém gió cho đủ bài để post như cụ nên tìm hiểu trước khi nói nhé