[Funland] Cảnh báo, lại dính quả đắng tai nghe trên OF

Trạng thái
Thớt đang đóng

Dép tổ ong.

Xe tăng
Vào kiểm tra lịch sử đăng bài thấy ông thần này 1 tháng đăng gần chục thớt thanh lý, dọn nhà các kiểu, có vẻ như dân chuyên kinh doanh đồ cũ tạp nham.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Em thì không có ý gì cả, chỉ là kinh nghiệm của em khi mua đồ trên OF ( với những đồ giá trị lớn )
1. Nick là phải từ 2015 đổ lại ( năm cấp bằng )
2. Xem các bài đăng, xem các thớt đã tạo để xem có phốt nào không ?
Hoặc từ các bài đăng xem văn phong ra sao, cách viết ntn để từ đó suy ra 1 phần con người.
3. Giao dịch tận nơi, từ đó xem thêm cách nói chuyện, tiếp xúc để đánh giá xác nhận củng cố cảm nhận ở mục 2
Đôi lời chủ quan của em
Cụ nới lên 2016 đi cho chúng em còn có cơ hội lùa gà :))
Cái năm sản xuất này cũng không nói lên điều gì đâu cụ ạ!

Kµ.Çòi

Xe buýt
Giờ lên OF lùa gà lại dễ
Vì lòng tin các Cụ trên này vẫn NGÚT TRỜI
Ai cũng nghĩ ng khác sẽ ĐÀNG HOÀNG như mình hoặc hơn mình

tranmanhha

Xe điện
Em bán hàng trên OF cho các cụ. May mắn là tuyền gặp các cụ lịch sự và cực kỳ lịch sự. Nhiều cụ trẻ ngoan tới mức làm em ( chỉ là người bán thuốc Muỗi, Mối ... ) phát ngại.

6V4 PRADO

Xe điện
Em thì không có ý gì cả, chỉ là kinh nghiệm của em khi mua đồ trên OF ( với những đồ giá trị lớn )
Hoặc từ các bài đăng xem văn phong ra sao, cách viết ntn để từ đó suy ra 1 phần con người.
3. Giao dịch tận nơi, từ đó xem thêm cách nói chuyện, tiếp xúc để đánh giá xác nhận củng cố cảm nhận ở mục 2
Đôi lời chủ quan của em
Cảm ơn cụ! Vậy theo tiêu chí 1,em là nick uy tín :D

Nongdantb

Xe tăng
Bao nhiêu ông mua bán trên này đều mắc cái lỗi tin tưởng nhau rồi sau đó về dính hết tật nọ tật kia, sau đó thằng bán nó lặn, lươn lẹo thế mà cứ ông sau vấp vào ông trước.
Tin nhau qua mấy cái rao vặt kiểu này thì cứ xác định là khôn mấy cũng bị vặt lông thịt.

6V4 PRADO

Xe điện
Em bán hàng trên OF cho các cụ. May mắn là tuyền gặp các cụ lịch sự và cực kỳ lịch sự. Nhiều cụ trẻ ngoan tới mức làm em ( chỉ là người bán thuốc Muỗi, Mối ... ) phát ngại.
Em xác nhận là cụ rất nhiệt tình,làm em cũng ngại phết :D

toankhuc

Xe hơi
Bẩm các cụ, e mua bán trên này rất nhiều, chủ yếu là mua, chưa nhớ là bán cái gì cả.
Dạo này thấy mùi gian thương trên OF nhiều nên cũng ít đi dạo chợ. Mặc dù rất cảnh giác nhưng e vẫn dính bẹp 1 phát, chán, lên cảnh báo để cụ cháu nhà ta cùng nhau rút ra bài học, tránh vấp phải như e.
Vào việc:
Chả là bữa này lướt chợ thấy đua nhau rao tai nghe, Laptop, hôm qua nổi hứng cũng nhón 1 e tai nghe Sony wf1000 của bé Binnie , chốt mua nhanh gọn trong nửa nốt nhạc, vì trông nó lạ lạ, hay hay (nhà cũng còn 2 tai nhét, 1 tai chụp mà vẫn tham).
Cách nhau 6km mà e đi gần 1 tiếng vì tắc đường, tới nơi chỉ tin tưởng nhận tai trao tiền, và nghe thần chú "có gì alo sau", vì cả 2 đều tới giờ về đón ghẹ.
Về nhà e mở ra dùng ngay, thì nắp tai lung lay, hở ngoác. E nhắn tin ngay cho bé bịp, chưa thấy bé trả lời.... Sau đó là hiện tượng tai phải k sạc được khi nghe hết pin, e cũng kiểm tra kỹ rồi kêu bé bịp là khả năng trả lại tai cho bé, chứ như vậy k ổn. Bé bảo sạc lại hộp sạc đi, e khẳng định hộp sạc còn đầy pin, bé k trả lời. Sáng nay thì pé nói k đc trả hàng, giá trị rất nhỏ ( có mỗi 0,9 triệu bọ) nên k bao test. E chợt nhận ra mình ăn bìm bịp nên lên đây cảnh báo để các cụ né và rút kinh nghiệm, đừng ngu dại như e. OF giờ khác xưa rồi.
E đề nghị trả hàng pé không trả lời, khuyên e sạc lại, lúc này e vào kiểm tra thớt thì thớt vẫn còn, e đã nhanh tay chụp lại làm chứng kẻo sau pé xóa mất.
Y rằng sáng nay trả lời thì pé đã xóa bài.

Có ít ảnh các cụ thẩm và chửi e nguuuu đi ....
Bọn bịp thương. Cần loại khỏi chợ cho nước trong lành.
Cảm ơn các cụ đã đọc. Chợ đông mà vẫn buồn nhỉ? :D
E gửi cả video lúc về test cho bịp gia nữa ạ.
"Hoạt động bình thường không lỗi "

Chán nhỉ 900k mà cũng là bọ

DurexXL

Xe lăn
Thế đứu nào mà thời đại trăm người mua vạn thằng bán, ship bukasao tận chân giường như ngày nay, mà vẫn còn các ông đmua kiểu rao vặt, giao lưu, trải nghiệm xong bán lại nhể

Đến nản

Em cũng mấy lần mua hàng trên OF, toàn gặp các cụ mợ nhiệt tình uy tín: mua gói chươmg trình của lão Kaikom , iPhone lướt của lão slaz8 , máy lọc nước của Mợ toét 2710 , 2 lần call để tìm mua iPhone của Lão mAd_lOvE , được Lão ấy tư vấn cực kỳ nhiệt tình ...

Mạng ảo, nick ảo nhưng con người và tư cách là thật, thể hiện rõ qua các post, các xử sự của nick
Giờ chek lịch sử post bài, thấy có những nick vào ca ngợi 1 cái xe ô tô thì lịch sử post bài toàn thấy mang vợ đi mua xe, trong 2 năm mua đến 5 cái xe... hoặc như ở trên, mua bán, giao lưu, trải nghiệm, dọn nhà ... thì thế đếu nào trong mấy tháng dọn nhà với thanh lý cả chục lần... bản chất là thằng buôn đồng nát...

Chỉnh sửa cuối:

Tookies

Xe điện
Cụ gặp phải loài Lươn rồi. Đen thôi.
Trước em bán 2 con đt cỏ note 3 và 5 có vài trăm k, sau 1 tuần em phải gọi đt để hỏi máy có vấn đề gì ko, nếu ko ưng thì mang lại đây em trả lại xiền.
Còn cụ bên trên bảo nick phải trước 2015 thì hơi quá(người đàng hoàng tử tế ko thể đánh giá qua nick được)
Em nghỉ chơi bán trên OF 2 cái ống kính 70-200; flash… rao 2 tiếng có cụ tới hốt luôn! Tặng luôn em filter B/W 77mm

Bạn em đi nước ngoài mượn nick bán cả con 🚗; cũng mất 1,2 ngày là có cụ ôm! Xong có cu em cùng cơ quan thấy bán xe nhanh mượn nick rao bán xe nó - thế là mod tưởng KDCN khoá nick mất cả tháng!

May chưa bị bóc phốt phát nào - vì 2 bạn yêu xe như con!
Tháng 10 xong visa, em mà đi nước ngoài lại rao bán xe em! Nhá trước thông tin các cụ mod thương tình đừng khoá nick :))

Chỉnh sửa cuối:

DurexXL

Xe lăn
Tháng 10 xong visa, em mà đi nước ngoài lại rao bán xe em! Nhá trước thông tin các cụ mod thương tình đừng khoá nick :))
Xe nữ đi làm hành chính, cách nhà 2km, không đâm đụng bơi lội, nguyên bản đến từng con ốc ... Lão nhề :D :D :D

Đi nước ngoài đừng bỏ OF nhá Lão

cowboyhn

Xe buýt
Em thì không có nhiều tiền, mà cũng không có thời gian.
Đó cũng thành thói quen khi em giao dịch với bất cứ ai cụ ạ
Nó cũng giống như 1 người lái xe đó cụ.
Em mà thuê xe đi là em chỉ thuê tài già, bằng D trở lên vì:
Bằng D là người ta đã có thời gian lái xe rồi nên mới lên được D
Thư nữa là đã lên bằng D là người t đã có tuổi hoặc có gia đình rồi, cái " SỢ " và " CẨN THẬN " ( đã có vợ con, có thâm niên sống ) thì hơn anh bằng C mới thậm chí còn chưa vợ con :D
Cụ đi đâu thuê xe bên e nhé. Toàn D,E thôi

Tookies

Xe điện
Xe nữ đi làm hành chính, cách nhà 2km, không đâm đụng bơi lội, nguyên bản đến từng con ốc ... Lão nhề :D :D :D

Đi nước ngoài đừng bỏ OF nhá Lão
Xe em độ tè le hột me! Ngày bào 50km đi làm! Lội ruộng suốt, lên rừng xuống biển cùng em 50K km trong chưa đầy 3 năm :))
Có cu em ướm trước rồi, mà lúc ấy căng quá lại nhờ các cụ OF mua rẻ hộ

Bigmoto

Xe container
Mấy cụ hay mua bán ba lăng nhăng nên chịu khó luợn quán cafe trên này, phốt phiếc đủ các kiểu luôn, cơ mà tiếc la chỉ chăm chăm săn hàng sau đến lúc có phốt lại bài ca lòng tin, con buôn, nghe ảo vãi . :D
Hã hã, séc cù hóng ít thôi, trân trọng:))

DurexXL

Xe lăn
Đôi lời chủ quan của em
Em cũng nhất trí như Cụ

Pumzen

Xe ba gác
Nhà cháu cũng mua tai nghe của 1 cụ trên này. Chịu khó hẹn hò qua đt, bố trí giờ giấc để nhà cháu mò tận nơi đến nhà mua hàng. Dùng mấy tháng rồi chưa có vấn đề gì.

HAMATA

Xe tải
500k làm còn mới cóng Xiaomi Huawei mà dùng chơi hàng sony dởm thế này chết

dntq83

Xe buýt
Chán
Đôi lời chủ quan của em
Năm cấp = liên quan gì đến độ uy tín cụ :D, e cũng bán nhiều đồ trên này rồi, chắc cũng uy tín :D

Trạng thái
Thớt đang đóng