[Funland] Cảnh báo, lại dính quả đắng tai nghe trên OF

Trạng thái
Thớt đang đóng

dongnat123

[Tịch thu bằng lái]
:T Ai bảo cụ tặng là ko ngại?
Năm trước, con bé trong xóm than nghèo quá, ko có máy học onl => vác con lap tặng luôn.
Hôm sau, mẹ nó qua, than sao máy cứ load mãi, ko vào đc "lớp". Thế là đành vác ra tiệm. Thợ bảo phải nâng cấp lên SSD. Thôi, làm phúc cho trót. Chi 400K!
Hôm sau, gặp hỏi thì biết con bé vẫn chưa học đc, do ko có tai nghe & mic. Toi thêm 100K.
Em tưởng chị kia suốt ngày qua thân máy lỗi, mời sang nhà sửa máy mới mệt ;))

redriver2918

Xe tải
có một lần em mua 2 cái back berry của 1 em ( chưa quen biết ) trên này, chốt hàng em ấy gửi chuyển phát nhanh luôn về cho em, với dòng nhắn a cứ dùng đi lúc nào chuyển khoản trả em cũng được, em nhận hàng mà bâng khuâng mất mấy hôm.

juve99

Xe cút kít
E giống lão thớt, mua chả bao giờ test vì có biết gì đâu mà test, đã vào kèo lừa thì có tét hay ko cũng vẫn thế, tin vào cảm xúc và giá trị thật của món đồ, cũng như cách giao tiếp cư xử và thái độ, ánh mắt của người bán, thấy rẻ bất ngờ là bỏ, mua đồ k nhiều tiền nên chỉ 1-2p xong té, thấy vui hợp thì ngồi lại làm ly cafe và bóng bàn sang chuyện khác k liên quan đến mua bán.

HDV Hàn xẻng

Xe hơi
Năm trước, con bé trong xóm than nghèo quá, ko có máy học onl => vác con lap tặng luôn.
Hôm sau, mẹ nó qua, than sao máy cứ load mãi, ko vào đc "lớp". Thế là đành vác ra tiệm. Thợ bảo phải nâng cấp lên SSD. Thôi, làm phúc cho trót. Chi 400K!
Hôm sau, gặp hỏi thì biết con bé vẫn chưa học đc, do ko có tai nghe & mic. Toi thêm 100K.
Em mà là mẹ con bé đó thì mỗi ngày em gặp cụ kêu ca 1 lần, như dùng bàn phím laptop ko tiện, rồi bàn di laptop ko ngon rồi abc.xyz chú đã giúp thì cho cháu bộ phím chuột bờ nu tút... Xem cụ thế nào hehe

DaDieuchienxu

Xe container
Em mà là mẹ con bé đó thì mỗi ngày em gặp cụ kêu ca 1 lần, như dùng bàn phím laptop ko tiện, rồi bàn di laptop ko ngon rồi abc.xyz chú đã giúp thì cho cháu bộ phím chuột bờ nu tút... Xem cụ thế nào hehe
À, còn kêu 1 lần nữa vì Touchpad ko nhạy => tặng luôn con chuột đang xài.
Phúc tổ là nó ko kêu "Trong nhà thiếu 1 người đàn ông!" >:)

nhatthang

Xe Cứu Trợ
Nếu nó kêu vậy, thì cũng tặng luôn đi. Con lap và phụ kiện cụ đã không tiếc thì tiếc chi "thân trai chưa già", cụ nhỉ?

DurexXL

Xe lăn
Thế là cứ khi mợ ấy gặp là cụ lại cùng mợ ấy đi chọn đồ xã giao qua trưa, nhể
:D

HDV Hàn xẻng

Xe hơi
Thế là cứ khi mợ ấy gặp là cụ lại cùng mợ ấy đi chọn đồ xã giao qua trưa, nhể
:D
Thế theo cụ thì chỗ na6ko đào thì đào ở đâu, kêu thiếu cái gì cho cái đấy. Kêu thiếu xúc xích khéo cụ ấy chả nhảy bổ lên ngay hehe.
Ơ nhưng mà đang đấu tố gian thương mà lại nhảy ra xa trọng tâm vấn đề quá.
Cccm tiếp tục đấu tố đê, em tranh thủ hết mưa làm cuốc gờ ráp đã.

Chỉnh sửa cuối:

DurexXL

Xe lăn
Cô hàng xóm tốt bụng kêu là cái TOUCHPAD không nhạy, nhờ xử lý

Thế mà Lão lại chỉ cho con chuột máy tính

Zời ơi là zời
:(

Lâu lắm em ko mua đồ trên of sau khi dính 2-3 lần. Cứ cụ cụ cháu cháu xong đến lúc có vấn đề là lặn ko sủi bọt. Còn như em có bán mấy đồ linh tinh, có gì nói đấy, khó quán thì bỏ chứ vì mấy đồng bạc mà mất hình ảnh thì chán lắm :))

sherlock cốc

Xe buýt
Hôm sau nữa cam hỏng lại ....

trinhhunghb

Xe lăn
Bẩm các cụ, e mua bán trên này rất nhiều, chủ yếu là mua, chưa nhớ là bán cái gì cả.
Dạo này thấy mùi gian thương trên OF nhiều nên cũng ít đi dạo chợ. Mặc dù rất cảnh giác nhưng e vẫn dính bẹp 1 phát, chán, lên cảnh báo để cụ cháu nhà ta cùng nhau rút ra bài học, tránh vấp phải như e.
Vào việc:
Chả là bữa này lướt chợ thấy đua nhau rao tai nghe, Laptop, hôm qua nổi hứng cũng nhón 1 e tai nghe Sony wf1000 của bé Binnie , chốt mua nhanh gọn trong nửa nốt nhạc, vì trông nó lạ lạ, hay hay (nhà cũng còn 2 tai nhét, 1 tai chụp mà vẫn tham).
Cách nhau 6km mà e đi gần 1 tiếng vì tắc đường, tới nơi chỉ tin tưởng nhận tai trao tiền, và nghe thần chú "có gì alo sau", vì cả 2 đều tới giờ về đón ghẹ.
Về nhà e mở ra dùng ngay, thì nắp tai lung lay, hở ngoác. E nhắn tin ngay cho bé bịp, chưa thấy bé trả lời.... Sau đó là hiện tượng tai phải k sạc được khi nghe hết pin, e cũng kiểm tra kỹ rồi kêu bé bịp là khả năng trả lại tai cho bé, chứ như vậy k ổn. Bé bảo sạc lại hộp sạc đi, e khẳng định hộp sạc còn đầy pin, bé k trả lời. Sáng nay thì pé nói k đc trả hàng, giá trị rất nhỏ ( có mỗi 0,9 triệu bọ) nên k bao test. E chợt nhận ra mình ăn bìm bịp nên lên đây cảnh báo để các cụ né và rút kinh nghiệm, đừng ngu dại như e. OF giờ khác xưa rồi.
E đề nghị trả hàng pé không trả lời, khuyên e sạc lại, lúc này e vào kiểm tra thớt thì thớt vẫn còn, e đã nhanh tay chụp lại làm chứng kẻo sau pé xóa mất.
Y rằng sáng nay trả lời thì pé đã xóa bài.

Có ít ảnh các cụ thẩm và chửi e nguuuu đi ....
Bọn bịp thương. Cần loại khỏi chợ cho nước trong lành.
Cảm ơn các cụ đã đọc. Chợ đông mà vẫn buồn nhỉ? :D
E gửi cả video lúc về test cho bịp gia nữa ạ.
"Hoạt động bình thường không lỗi "

Chia buồn vs Cụ . Em chưa dính quả nào vì em chưa mua trên of cái j cụ ạ . Em thì Cứ mới cứng chính hãng cho nó yên tâm

FelizS

[Tịch thu bằng lái]
Thích đồ xịn mà lại tham rẻ thì dở rồi

lucthithang

Xe tăng
Theo e đánh giá thì of vẫn là 1 trong những diễn đàn có độ uy tín và tin tưởng cao, nhưng không được như trước nữa, nhớ những năm 2014-2015 e bán vòi sen tăng áp, tự đi ship cho cc nhà mình, có cụ hơn e cả 20-30 tuổi mà vẫn gọi cụ xưng e, mua bán , giao lưu nó khác bọt so vs bây giờ, nhiều khi buôn bán trên này thời đó chủ yếu để giao lưu là chính, e cũng tặng rất nhiều đồ mới cho cccm nhà mình mỗi khi dọn kho như cài sen, vòi sen, bật lửa sạc điện, bút thử điện thông minh...nói đến đây chắc cũng có vài cụ mợ nhớ đến e mang máng rồi ạ, nhưng thời gian gần đấy khá nhiều phốt mặc dù giá trị nhỏ nhỏ vài trăm nghìn nhưng hình dung nó đang làm ảnh hưởng khá nghiêm trọng đến niềm tin của cccm khi mua bán và giao lưu trên này rồi ạ

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Em cũng hỏi thông tin rao bán trên ọp. Mấy thằng kdcn cho em thông tin rất rất mập mờ và toàn nick áo tung hứng nhau

lum..zzz

Xe điện
Nick gì mà toàn thanh lý các loại. Kiểu lùa gà mà cụ chủ vẫn dính

Trạng thái
Thớt đang đóng