[Funland] Cảnh báo : Em đã bị nha tặc lừa vặt răng như thế nào?

hd-vt

Xe container
Vãi cụ thớt đi khám giăng sâu rồi ăn cơm ngủ nghỉ vui vẻ với người làm giăng.

Xuân Bách

Xe buýt
e thấy hình ảnh bị lừa làm răng của mình. E làm chỗ khác nhưng cũng bị lừa. Mà đểu cái là nó toàn tư vấn bệnh nhân làm thêm lúc nó đang làm mà không cho bệnh nhân suy nghĩ. Như là ngồi ghế tư vấn chẳng hạn

DonaldTrump79

Xe tăng
May cụ ko làm. Nạo mủ xong chắc còn đặt gạc dẫn lưu, 2 ngày thay 1 lần tầm 3 lần mới xong, vừa mất thời gian vừa tốn thêm tiền ít nhất mỗi lần thay là 150k mà thêm 1 cái sẹo lõm :)
Lúc đi khám em chỉ nghĩ chắc loanh quanh lấy thuốc uống hết vài trăm :D
Thế mà sau một hồi lòng vòng thì toát hết cả mồ hôi hột cụ ah. Phát đấy mà nghe lời mật ngọt của anh bờ sĩ chắc tổng vụ đấy đi tong 4-5tr cho một cái nhọt chứ chẳng đùa, đúng là trong mắt các anh em như là cái cây ATM di động ấy :))
Ah đấy là chưa nói đến cái xét nghiệm máu trước khi tiểu phẫu nữa chứ, còm trước em quên không liệt kê.

DonaldTrump79

Xe tăng
Không phải cụ ah, nó là bệnh viện tư mà ở trên diễn đàn nên nói tên nó không hay. Em nêu thêm trường hợp của em để cho cccm sau này có đi khám ở đâu thì cũng nên trang bị thêm kiến thức về cái mình định khám chứ đừng nhất nhất nghe lời các ac bờ sĩ thì buốt ví lắm :D

minhhai985

Xe lăn
e không đọc được hết, nhưng chắc chắn là cụ chủ bức xúc lắm.

Dan du an

Xe ba gác
Hình như chưa vặt mới mài các cụ nhỉ. Gọi là nha tặc chính xác rồi.

ong dat

Xe tăng
Tặc này ai gặp phải sẽ thấm thía lắm bác. Như em là đụng phải ông nha tặc cực kỳ mất dạy, đè người ta ra mài răng không xin phép. hu3
Chia buồn cùng bác. Thực sự thì bác cũng có lỗi với chính mình, răng trong mồm mà để nó tự ý khoan, mài, chụp sứ, ... đủ kiểu như vô chủ. Dù sao thì cũng còn may, vẫn còn mấy chục cái nữa, nó mà đè ra đập hết cả hàm thì toi rồi. Lần sau trước khi đi làm nhớ tìm hiểu kỹ các vấn đề liên quan và nhớ đừng ăn lẩu của BS nữa nhé.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Không phải cụ ah, nó là bệnh viện tư mà ở trên diễn đàn nên nói tên nó không hay. Em nêu thêm trường hợp của em để cho cccm sau này có đi khám ở đâu thì cũng nên trang bị thêm kiến thức về cái mình định khám chứ đừng nhất nhất nghe lời các ac bờ sĩ thì buốt ví lắm :D
"HN cái gì cũng rẻ, chỉ có tình người là đắt thôi" :D

bloodheartvn

Xe điện
Em răng cũng yếu rồi, nó bị chìa ra. Bác sĩ mấy chỗ bác sĩ (cả có làm dịch vụ răng hàm mặt và không) đều bảo phải niềng và định hình lại kẻo hỏng. Nhưng vụ này có lấy giấy khám để làmbảo hiểm đc ko các lão, cụ nào tư vấn em với.

Marance

Xe điện
Cụ chủ đau răng mà nói lắm thế. Em đọc mà mỏi cả miệng.
Ở OF này, niềm tin luôn được ưu ái cao hơn trên các trang/diễn đàn khác nên dễ bị trục lợi.
Cụ mợ nào đang có lợi ích từ OF nên giữ tốt thương hiệu/sản phẩm của mình và hậu mãi với khách hàng luôn trong trạng thái vui vẻ.
Em cần cảm giác vui vẻ, kiến thức và sự chia sẻ ở OF này.

Thanhdanh998

Xe máy
Ngành nha khoa là ngành siêu lợi nhuận, lên pk mọc lên như nấm, ko cần học qua trường lớp vẫn có thể đứng ghế mài răng giữa thủ đô bình thường , 1 hàm răng 7,8tr 1 đơn vị bác sĩ đút túi bèo cũng 6 củ

Demchinhhang.net

Xe container
Niềng rằng cứ BV mà làm, nhóc nhà em làm ở khoa RHM BV Việt Pháp rất ok.

changbietgi

Xe tải
Em thấy hơi lạ. Bạn em làm bác sĩ Răng xịn, nó bảo là muốn mài cùi răng cho bệnh nhân thì phải cân nhắc kỹ lưỡng, khám đi khám lại và chụp xương hàm, đánh giá hết sức tỉ mỉ rồi mới quyết định có tư vấn cho khách hàng mài cùi làm chụp sứ không. Giải thích lợi và hại cho khách nghe rồi để khách quyết định mới dám làm.
Đằng này cho khách hàng ngồi lên ghế tự ý mài răng mà không hỏi ý kiến khách trước, có mà thằng làm răng đó bị khách nó ghè cho gãy cả hàm luôn chứ ở đó mà chờ kiện cáo.

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Kinh thật! Bây giờ đến cả ngành Y mà cũng như thế này.

TRINHNX72

Xe tải
Em thấy hơi lạ. Bạn em làm bác sĩ Răng xịn, nó bảo là muốn mài cùi răng cho bệnh nhân thì phải cân nhắc kỹ lưỡng, khám đi khám lại và chụp xương hàm, đánh giá hết sức tỉ mỉ rồi mới quyết định có tư vấn cho khách hàng mài cùi làm chụp sứ không. Giải thích lợi và hại cho khách nghe rồi để khách quyết định mới dám làm.
Đằng này cho khách hàng ngồi lên ghế tự ý mài răng mà không hỏi ý kiến khách trước, có mà thằng làm răng đó bị khách nó ghè cho gãy cả hàm luôn chứ ở đó mà chờ kiện cáo.
Vâng cụ, tiên trách kỷ hậu trách nhân.
Như e trước khi quyết định in-plant cái răng bị sâu hỏng hết còn cái chân răng, đã google về ky thuật inplant chi tiết cả tháng rồi
Đến nha khoa thì chỉ làm mỗi in-plant ko làm thêm gì khác >:D< >:D<

hieukon

Xe container
đang họp giao ban mà vẫn cố đọc hết bài của cụ :(

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
đây em còn không cho nó chụp, nó cố tình đè em ra mài để chụp. Hận nào cho thấu. Nó nhắn tin bảo trả lại 9 triệu tiền làm răng mong em bỏ qua. Má, dù em không có tiền, nhưng cũng không tới nỗi rẻ rách như vậy!
Cụ nên bắt nó bồi thường như này:
- Hoàn lại 9 triệu
- Bồi thường 900 triệu vì hàm răng bị thay đổi
- Bồi thường 900 triệu nữa vì phí tổn đi lại, tốn thời gian của cụ
- Bồi thường thêm 900 triệu nữa tổn hại tinh thần

Nếu không thì cứ 1 cái răng của cụ đổi lấy 9 cái răng của nó.

just for fun

Xe lăn
tại cụ chủ gà quá bị chăn thôi.e gặp nhiefu trường hợp ntn rồi
có bé học từ trung cấp vớ vẩn xong làm phòng khám,nhờ quan hệ nọ kia cặp bồ bịch cũng xin vào viện 108.xong học tại chức trên này ở trường phương đông.giờ lên bác sỹ trực như đúng rồi.cầm hẳn dao mổ cho ng ta.Thiết nghĩ giờ nghề y nó cũng nát thật.nhiều thằng đc mác bác sỹ mà học thức ko bằng 1 góc của mình,mà trao cả tính mạng cho nó mới chán
Ai vậy cụ? Trường Phương Đông giờ đào tạo cả bác sỹ ạ?
Giờ mới biết đại học Phương Đông có ngành y, dạy hẳn ngoại khoa, rồi 108 nhận cả sinh viên tại chức :D

Chỉnh sửa cuối: