[Funland] Cảnh báo : Em đã bị nha tặc lừa vặt răng như thế nào?

sactimtn

Xe tăng
Gia đình em làm răng đều nhờ bác sĩ Tống Minh Sơn, viện trưởng viện nghiên cứu RHM của ĐH Y HN. Trực tiếp bs Sơn làm. Bs luôn bảo cố gắng giữ đc răng tự nhiên là tốt nhất, ko khuyến khích mài với dán sứ nọ kia. Con em muốn niềng răng, anh í giới thiệu bs đồng nghiệp vì anh í chỉ chữa nha chứ ko làm nha thẩm mĩ.
Chị bs làm nha thẩm mĩ khám răng con em xong bảo răng cháu ko quá xấu, ko nhất thiết phải niềng, còn muốn đẹp hơn thì niềng (2 con em hàm trên đẹp, hàm dưới xấu). 2 thằng cu nghe đến đẹp là gật đầu làm luôn.
2 bác sĩ mà gia đình em khám cảm giác đều có tâm, ko tư vấn theo hướng làm bệnh nhân tốn kém.
Riêng những thứ liên quan đến sức khoẻ, em luôn tìm bs đáng tin cậy. Vì tốn tiền thì đã đành, nhưng liên quan tới cơ thể, sức khoẻ, gặp bs dỏm có khi thành tật chứ chả đùa được.
Bác sĩ Sơn rất giỏi và là bác sĩ rất có tâm với nghề.
trước đây bố em phẫu thuật xương hàm có nhờ bác sĩ Sơn trực tiếp mổ. Sau khi mổ rình rập mãi mới vào được phòng bác sĩ để cảm ơn thì bị ăn mắng ngay: Cầm về mà bồi dưỡng cho bố chứ để kiếm tiền thì tao có đầy cách kiếm đàng hoàng… mà nhà em không hề quen thân với bác sĩ đâu mợ nhé.
kính phục một nhân cách!

MaziaH

Xe tải
Cụ cứ nghĩ là ca sĩ diễn viên răng họ hơi xấu 1 tí, không sâu hư chiếc nào mà tự quyết định đi bọc lại toàn bộ nguyên 16 chiếc mặt tiền cho đều và trắng đẹp thì mình bọc 3 chiếc cũng là xịn xò rồi. Coi như theo trào lưu thôi.
Nghĩ vậy cho bớt cảm thấy áy náy cụ à. Em nói vậy an ủi cụ thôi chứ em ko dám làm gì mà thiếu sự chỉ định của bác sĩ chuyên môn đâu.
https://fb.watch/9IBLWzbBaI/

Chỉnh sửa cuối:

mezo

Xe tải
Người khác ở voz làm thơ với điều tra info thằng nha tặc Phạm Văn Tiến cụ ạ. Cụ chủ tâm lí bất ổn sau làm răng, 2 lần muốn tự tử cụ ạ
khổ ,dài quá chắc e đọc nhầm thành bác ý làm thơ.Bọn răng tặc này phải lôi hết ra mà xử,khốn nạn lắm.
E ko quảng cáo nhưng thấy có nha khoa Việt smile ở phố Nguyễn Ngọc Vũ thì phải ,có cậu bs Nguyễn Hữu Vinh ,còn trẻ nhưng làm dán verneer đẹp mà có tâm ,tư vấn kĩ và tử tế.,toàn khuyên ko nên mài răng ,ai muốn mài mà răng tốt bạn ấy ko làm luôn

Tuấn Auto

Xe điện
chia buồn cùng cụ, cảm ơn cụ giờ em lại được biết thêm về nha tặc

waa

Xe tải
Thối từ "kim tiền bà bà" thối xuống ...

Xúy Vân

Xe tải
Chia buồn cùng cụ chủ, với tài viết văn của cụ, e nghĩ đơn của cụ sẽ đc các sở ban ngành nghiên cứu thôi.
À, cụ nhớ gửi cho cả phường, quận nơi có phòng khám nữa nhé :)

TRINHNX72

Xe tải
E có ông cháu con anh trai ruột (ông này là bsy nhưng ko chuyên về nha khoa) cũng bị 1 kinh nghiệm đau thương,cháu nó niềng răng, bsy chỉ định phải nhổ 1 răng, lúc về vn nghỉ hè, tính nhổ răng cho rẻ, được cậu bạn giới thiệu đến chỗ papa (uy tín quá còn gì =))), kết quả là ông bsy bố của bạn nhổ nhầm răng, sau còn giải thích là cách đánh số răng ở Mẽo & VN nó khác nhau >:D<>:D<

Lúc e cần đi trồng răng, ông a trai cứ bảo đến chỗ bạn a mà làm, nhưng e cứ google rồi đến Nha khoa Viêt Pháp, bảo tôi chỉ làm inplant 1 răng, mặc dù 1 e hộ lý xinh xinh cứ gợi ý nhổ thêm răng khôn (e bảo nó đang bị sâu. sắp tới đau lắm, nhưng 2 3 năm rồi e ko thấy đau gì cả).

Đây là 2 trường hợp e trực tiếp trải nghiệm, chứ còn dạng nghe nói thì nhiều cái rùng rợn lắm (kiểu như gạ nhổ cả hàm, làm cho bệnh nhận đau muốn tự tử )

Nên theo ý kiến của e là trước khi đên doctor thì nên google 1 chút, đừng chi có nghe bsy tư vấn (kể cả người quen, càng quen càng nèn cho đau) :-ss :-ss

gachaybo

Xe tăng
Em cũng từng gọi nha sỹ này, cubgx tư vấn nhiệt tình, nhung đọc giá trên trời quá nên em té, ko ngờ lại sớm có phốt thế

boy_spott

Xe điện
Khu phố em ở có đến 5 pk răng >:D<

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Em đang làm đơn tố cáo lên sở y tế Hà Nội rồi cụ. Cụ nào rảnh có thể bỏ 1p giúp em
Sở Y Tế Hà Nội (SDT : 0967981616)
Nhằm khiếu nại Nha Khoa An Phúc
Địa chỉ : 246 Thụy Khuê - Tây Hồ - Hà Nội
Chủ sở hữu : Phạm Văn Tiến
CMND : 163021462
Với lý do : Không có chứng chỉ hành nghề, để người không phải nha sĩ khám chữa bệnh cho khách hàng, tự ý mài răng chụp sứ mà không xin phép khách hàng, chụp sứ không rõ nguồn gốc làm ảnh hưởng tới môi trường kinh doanh và sức khỏe khác hàng.
Cụ có số thằng lợn này ko nhắn em xỉ nhục cho, thứ chó chết.

tranquay

Xe buýt
E có ông cháu con anh trai ruột (ông này là bsy nhưng ko chuyên về nha khoa) cũng bị 1 kinh nghiệm đau thương,cháu nó niềng răng, bsy chỉ định phải nhổ 1 răng, lúc về vn nghỉ hè, tính nhổ răng cho rẻ, được cậu bạn giới thiệu đến chỗ papa (uy tín quá còn gì =))), kết quả là ông bsy bố của bạn nhổ nhầm răng, sau còn giải thích là cách đánh số răng ở Mẽo & VN nó khác nhau >:D<>:D<

Lúc e cần đi trồng răng, ông a trai cứ bảo đến chỗ bạn a mà làm, nhưng e cứ google rồi đến Nha khoa Viêt Pháp, bảo tôi chỉ làm inplant 1 răng, mặc dù 1 e hộ lý xinh xinh cứ gợi ý nhổ thêm răng khôn (e bảo nó đang bị sâu. sắp tới đau lắm, nhưng 2 3 năm rồi e ko thấy đau gì cả).

Đây là 2 trường hợp e trực tiếp trải nghiệm, chứ còn dạng nghe nói thì nhiều cái rùng rợn lắm (kiểu như gạ nhổ cả hàm, làm cho bệnh nhận đau muốn tự tử )

Nên theo ý kiến của e là trước khi đên doctor thì nên google 1 chút, đừng chi có nghe bsy tư vấn (kể cả người quen, càng quen càng nèn cho đau) :-ss :-ss
Nha khoa BV Việt Pháp có anh bsi người Pháp - Victor Sarafian làm khá tốt đấy, xứng đáng chi phí bỏ ra, Covid anh ý về pháp mất rồi, hic. Răng khôn nếu đau thì nhổ, mọc lệch, xô hàm thì nhổ. Nhổ đau mất 1 tháng nhưng sau thì sướng vãi

Arabia

Xe tăng
Thế ở HN những chỗ nào uy tín? Mất niềm tin quá:(
Mình tự bảo vệ mình, uy tín thì chưa rõ nhưng là bác sỹ của bệnh viện nào thì biết ngay chứ có khó gì đâu.

Bài học ở đây là chủ thớt đã mất cảnh giác quá tin tưởng vào thế giới ảo. Cái này phải tách ra, bọn lừa đảo cũng hoàn toàn có thể vào mạng. Bài học nữa là đừng đánh giá con người qua ngoại hình hay giao tiếp, thật ra càng lừa thì giao tiếp càng giỏi, bởi có thế mới lừa được chứ. Chứ mà ko bao giờ có tâm đi lừa ai thích nói thẳng nói thật như em khéo còn bị nhiều người ghét.

Nói chung em rất đồng cảm với chủ thớt vì em cũng bị chữa tủy oan 1 cái răng. Mà đấy là còn bác sỹ thật. Bác sỹ còn có người nọ người kia, nên về sau ko chỉ xác minh thật có phải bác sỹ bệnh viện ko mà còn phải nghe cả đánh giá về chuyên môn người đấy nữa. Đây đằng này lại còn là bác sỹ mạo danh ko chứng chỉ hành nghề.

Alex Fong

Xe hơi
Ủng hộ các cụ làm cho ra ngô khoai vụ này, để nó không có cơ hội làm hại người khác vì đồng tiền. Nha tặc mọc lên nhan nhản ở HN, mỗi người phải trở thành người tiêu dùng thông thái thôi chứ thành lập được phòng nha ko đơn giản, đội quản lý hành nghề nó bảo kê rồi, rủi ro người dân chịu.

thanhduy_msa

Xe buýt
Em cũng bị lừa kiểu đúng thế này, thiết nghĩ, cơ quan nhà nước phải mạnh tay hơn nữa với các thể loại nha sĩ thế này

dpl

Xe lăn
Em cách đây gần chục năm cũng đi lấy cao răng ở phòng răng cũng to to ở Trần Duy Hưng, thấy là lạ là lấy cao răng mà hình như nó mài cả răng, nhưng lại nghĩ éo ai nó làm vậy, thế quái nào lấy cao răng xong thì hai cái răng cửa ở giữa hàm dưới đang khít tự dưng xa nhau gần 2mm, thắc mắc thì bó bảo cao răng nhiều lấy xong thành hẻ răng. Tổ cha nó, 6 Tháng em lấy cao răng 1 lần (nhưng lần đầu tiên vào chỗ này vì thấy cơ sở to và nhìn chuyên nghiẹp vãi). Cay quá mà chả làm gì được nó, sau nó gạ hoặc là niềng cho khít lại, hai là mài nhỏ hai cái răng cửa đi làm chụp sứ cho đẹp. Em bảo miễn, bố mài thích gặm chân gà, chụp sứ vào thì hết ăn à. Về kể với gấu rồi nhe răng cho nó xem tí thì nó ra phòng răng đấy làm toáng lên nếu em không can.
Cụ cho e xin địa chỉ chỗ nào lấy cao răng ko mài ạ. E bị 2 phát sợ quá :((

Quyen Kenshin

Xe buýt
tại cụ chủ gà quá bị chăn thôi.e gặp nhiefu trường hợp ntn rồi
có bé học từ trung cấp vớ vẩn xong làm phòng khám,nhờ quan hệ nọ kia cặp bồ bịch cũng xin vào viện 108.xong học tại chức trên này ở trường phương đông.giờ lên bác sỹ trực như đúng rồi.cầm hẳn dao mổ cho ng ta.Thiết nghĩ giờ nghề y nó cũng nát thật.nhiều thằng đc mác bác sỹ mà học thức ko bằng 1 góc của mình,mà trao cả tính mạng cho nó mới chán

dpl

Xe lăn
Phần lớn đi làm phụ rồi tách mở riêng , gặp mấy bố kiểu này có ngày chết oan :)
Nghe như kiểu thợ cắt tóc hoặc sửa xe thế cụ :((
Lên tỉnh, thành phố học việc xong lấy vợ về quê mở @@

chacchanxe

Xe buýt
Mấy anh nha sỹ tốt hay lởm thì có điểm chung là nói chuyện đi vào lòng mề lắm. Nhiều anh có tý y khoa (không phải chuyên khoa) nhưng đi học một khoá mấy chục, mấy trăm củ về là thành nha sỹ. Em mà đi làm răng là phải nghiên cứu trước, làm theo ý mình chứ không có chuyện ông thích làm thế nào thì làm hoặc pr, giảm giá thả thính mình làm.
Kiểu như đa cấp.