[Thảo luận] Cảnh bảo điểm ăn tiền mới của XXX trên Đại Lộ Thăng Long

chungduclan

Xe buýt
Em vừa dính phát đúng chỗ này hôm Chủ nhật. Đúng quy trình: xi nhan tấp vào lề, bật đèn khẩn cấp, hạ kính chờ xx tới. Xác định mất tiề rồi nên cứ đúng quy trình như các cụ dậy:
-Dân đen: Có việc gì vậy em?
-xx: Anh phạm lỗi cấm rẽ trái từ đường gom ra cao tốc. Mới anh xuống xe xuất trình giấy tờ
- móc ví đưa cho xx bằng lái "đăng ký đăng kiểm anh để trong cốp"
-xx: mới anh ra kia gặp sếp em ạ
- ra phía xx sếp ở xe csgt gần đó, xxx lôi giấy bút ra và nói "lỗi của anh phạt 2 tr2, giữ bằng 1 tháng"
Em cũng ko rõ xx nói như vậy có đúng ko. Móc túi lấy tiền lại chỉ có mấy tờ 500k, 1 tờ 100k, 3 tờ 50k...Thôi đành lấy tờ 5 lít ra " Linh động cho anh, nay chủ nhật, đi viếng đám ma bố ông sếp, vội quá ko để ý, anh lưu ý lần sau, toàn công chức cả". OK xong xuôi xxx " anh công tác ở đơn vị nào...."

thanhve2609

Xe hơi
Chỗ đấy làm hàng rào thì xe ở đường cao tốc vào làn gom thì vào kiểu gì ạ. Mà e thấy biển cấm chỗ đấy dễ nhìn mà.

STElectrics

Xe lăn
Đúng mùng 9 tết em bị xxx trẻ tóm chỗ này, xxx già bắt tay tha cho đi kèm câu nói: Có duyên thì gặp lại.
Em phóng tầm 45-50km/h. Liếc thấy biển thì đã bắt đầu vào cao tốc rồi, tặc lưỡi phóng tiếp thì nhìn thấy 2 xxx từ xa. Biết là bị tóm nên em chủ động xi nhan rẽ vào. Xxx trẻ hỏi: bố cháu đi đâu mà phóng kinh thế, không nhìn biển à? Xuống làm việc với xxx già, xxx già hỏi muốn xử lý dư nào. Em xin cái biên bản cho nhớ cái tội đi láo. Xxx già ngẩn người ra bẩu: Thái độ cậu rất đàng hoàng, lỗi này chúng tôi có thể phạt hoặc nhắc nhở. Thôi tôi nhắc nhở cậu chứ không phạt.

funfun_oto2

Xe hơi
Nhìn
Chẳng có cụ nào nhận mình thừa tiền nhỉ... thôi thì nhà em không đòi hỏi biên bản gì nữa coi như tư vấn miễn phí :))

Giao nhau cùng mức không được áp dụng đối với đường cao tốc, vì vậy kết hợp báo hiệu của vạch kẻ đường và biển cấm rẽ trái 123a trên nhánh nhập làn có ý nghĩa như sau:

Khi đi theo đường dẫn nhập làn, cấm tất cả các phương tiện rẽ trái đi vào nhánh ngược chiều trên tuyến đường cao tốc, xe đi qua vạch nhập làn vào cao tốc mà không rẽ trái đi ngược chiều thì không vi phạm báo hiệu theo Luật GTĐB hiện hành

Trình bày như cụ này dễ hiểu hơn này. XX lần sau còn lâu con nhé.

superdream

Xe buýt
Có sự thông đồng giữa thằng cắm biển và CSGT đấy cụ ạ.
Ông chú em làm ở Sở GTCT mà, suốt ngày kể nhận $ của bọn CSGT về việc đặt mấy cái biển báo @@
Ông chú cụ tên gì, làm bộ phận nào ở Sở GTVT (làm gì có Sở GTCT), cụ ko trả lời đc đc là nói láo nhé, ko 1 ông nào có thẩm quyền yc cắm biển theo ý cá nhân cả, em chắc với cụ luôn. Cá nhân em trong ngành GT gặp nhau chát chát với C67, PC67 cũng chả ưa nhau gì chẳng qua là cv thôi, chung quy tại thằng CƠ con ông CHẾ, nhà dột từ nóc

chungduclan

Xe buýt
Chỗ đấy làm hàng rào thì xe ở đường cao tốc vào làn gom thì vào kiểu gì ạ. Mà e thấy biển cấm chỗ đấy dễ nhìn mà.
Em nhìn thấy biển. Nhưng cứ nghĩ là cấm rẽ trái để đi ngược chiều, còn đây mình chỉ chuyển làn sang cao tốc. Chỗ này chỉ cho xe từ cao tốc vào đường gom theo chiều ngược lại. Cũng là 1 kinh nghiệm. Cảm ơn cụ

WTA

Xe buýt
Cám ơn Cụ chủ đã cảnh báo.