[Thảo luận] Cảnh bảo điểm ăn tiền mới của XXX trên Đại Lộ Thăng Long

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Xứ Thiên Đường, không phải, Xứ Thường Điên
Có sự thông đồng giữa thằng cắm biển và CSGT đấy cụ ạ.
Ông chú em làm ở Sở GTCT mà, suốt ngày kể nhận $ của bọn CSGT về việc đặt mấy cái biển báo @@
Chuẩn, có 2 loại chia tiền:
1) Mua đứt bán đoạn. Chúng thỏa thuận với nhau về giá cái bẫy đó, xxx đếm cho yyy. Sau đó xxx lại đấu thầu trong nội bộ.
2) xxx trả tiền theo tháng.

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Xứ Thiên Đường, không phải, Xứ Thường Điên
Em thắc mắc là cấm chuyển làn sao lại cắm biển cấm rẽ trái nhi? Mà sao cấm lại không làm hàng rào?
Thế mới là bẫy. Như bẫy chuột í, phải ngụy trang sao cho chuột chỉ nhìn thấy miếng fomat

mopmi

Xe tăng
Chỗ này em hay đi câu cá ở An Khánh và đi ra đây, em có nhìn thấy biển cấm rẽ trái nhưng em vẫn ra cao tốc bình thường và chuẩn bị sẵn tinh thần đối phó: "tôi chuyển làn chứ không rẽ trái", ấy vậy mà nhiều lần gặp xxx ở gầm cầu như cụ nhưng chúng nó chẳng hỏi han gì bao giờ, vậy nên "bài" của em không hiểu có linh nghiệm không!
Cụ là Miếng mồi ngon thế, sao các bác xxx lại nỡ từ chối ko ăn. Cụ đi hôm đó chác là các bác xxx ko nhìn thấy thôi. Nếu có ý định cụ nên thử lại lần nữa coi. Nếu vẫn lập luận như cụ, e nghe ko ổn. Cụ cái lý là cụ chuyển làn, cụ ko rẽ trái? Vậy e mời cụ coi lại cái vạch sơn nó kẻ dưới đường. Cãi đc lỗi ko rẻ trái thì dính cái lỗi ko chấp hành vạch kẻ đường cụ ah.

Muon_biet

Xe cút kít
Cứ đúng biển báo mà đi, nếu chẳng may vô ý vi phạm thì nộp phạt. Ai ăn tiền của cụ? Do cụ mắc tội hối lộ làm hư hỏng cán bộ mà thôi.

Muon_biet

Xe cút kít
Thế mới là bẫy. Như bẫy chuột í, phải ngụy trang sao cho chuột chỉ nhìn thấy miếng fomat
Chỗ này chắc là đoạn đường gom và đường cao tốc tiếp giáp nhau, chỉ có vạch liền mà không có rào chắn nên có biển cấm rẽ trái để không được nhập làn, vì nhập làn rất nguy hiểm giữa hai đường khác tốc độ chạy song song với nhau. E đi đường này E biết, nhiều xe toàn chuyển làn từ đường gom vào đường cao tốc ở đoạn này rất nguy hiểm. Đề nghị ngành giao thông có rào chắn tại điểm này ngay ạ.

lacse_09

Xe tăng
Nếu như vậy, thì chỗ này là vạch đôi cụ ạ.
1 vạch bên cao tốc là vạch đứt.
Vạch bên dg gom là vạch liền.
Chỉ cho dg cao tốc dc rẽ vào dg gom.
Còn dg gom ko dc rẽ vào cao tốc.
Làm như vậy để tránh nguy hiểm thôi.
Có thớt về vấn đề này cách đây 1 năm rồi ạ,

Cụ là Miếng mồi ngon thế, sao các bác xxx lại nỡ từ chối ko ăn. Cụ đi hôm đó chác là các bác xxx ko nhìn thấy thôi. Nếu có ý định cụ nên thử lại lần nữa coi. Nếu vẫn lập luận như cụ, e nghe ko ổn. Cụ cái lý là cụ chuyển làn, cụ ko rẽ trái? Vậy e mời cụ coi lại cái vạch sơn nó kẻ dưới đường. Cãi đc lỗi ko rẻ trái thì dính cái lỗi ko chấp hành vạch kẻ đường cụ ah.
Em nhiều lần đi như thế rồi, it nhất 3 lần em gặp xxx, em nhớ không nhầm thì chỗ này toàn vạch đứt, hoặc it nhất là cái vạch lien giữa đường gom và cao tốc nó bị mờ mất rồi. xxx nhìn em rất rõ nữa là khác vì it nhất trong ba lần đó thì có một lần em thấy có một con xe tải đang làm luật.

yeuem89

Xe máy
Chuẩn, có 2 loại chia tiền:
1) Mua đứt bán đoạn. Chúng thỏa thuận với nhau về giá cái bẫy đó, xxx đếm cho yyy. Sau đó xxx lại đấu thầu trong nội bộ.
2) xxx trả tiền theo tháng.
Vâng, chuẩn ạ.
Em cũng chả định viết ra đâu, nhưng cụ viết ra mất rồi..:)

Tuan Photo

Xe tải
Làm biển rõ ràng thì xxx tranh nhau ra đứng đường làm gì

Little Bush

Xe hơi
Em làm ở An Khánh, ngày nào cũng đi qua đây. Xin phép giải thích cho các cụ chưa biết về chỗ này, sở dĩ không có rào là bởi cho phép từ cao tốc ra đường gom dành cho những người có nhu cầu chuyển sang đường 70 đi Hà Đông Hoặc City Nhổn. Nguyên tắc của cao tốc là không chung exit và enter nên cấm nhập vào là đúng vì cực nguy hiểm. Các cụ nhà ta hay tiện nhập luôn ở đó mặc dù chỉ cần qua đó vài trăm mét là có lối vào. Bên đối diện cũng có lối tương tự nhưng lại chỉ cho vào, không cho ra. Cả 2 bên xxx đều hay chờ tóm các cụ. Các cụ vi phạm rõ ràng nên không cãi được, cái biển cũng khá rõ nếu các cụ chú ý quan sát.

nkdung

Xe tải
Em nhớ là đoạn này là vạch kép liền đứt, từ cao tốc rẽ phải ra được, còn mình ko rẽ trái vào được vì mình phía vạch liền. Mấy lần e đi từ khu Thiên Đường Bảo Sơn ra, phải đi thêm 1 đoạn nữa mới có đường chéo chéo dẫn vào cơ ạ.

yeu 4 banh

Xe hơi
Vị trí làm luật của xxx là chỗ đi vào hầm chui ( như hình ảnh ). [-X
[/QUOTE]
Đún em ngày nào cũng đi đường này. Em tả bhuw sau. Đi từ hòa lạc về hn qua hầm chui đường gom có biể cấm rẽ trái nhập vào cao tốc. Chỗ này cụ nào nhập vào đi thêm 200m đến gầm cầu vượt đường 70 là xxx chặn ngay. 2 hướng từ khuất duy tiến lên hòa lạc trên cao tốc đoạn ra đường gom trước cầu vượt đường 70 có lối ra cụ nào ra đường gom phải rẽ ở đây. Vì đến gần hầm chui có biển cấm rẽ phải nhé. Nhiều cụ vẫn rất hay rẽ chhox này chắc chắn sau xx lại bts chỗ này.

Hic, hôm nọ ông anh em cũng bị như thế. Các chú ấy vui vẻ lắm :D

ranieu3007

Xe tải
Có sự thông đồng giữa thằng cắm biển và CSGT đấy cụ ạ.
Ông chú em làm ở Sở GTCT mà, suốt ngày kể nhận $ của bọn CSGT về việc đặt mấy cái biển báo @@
Em ếch nhựa, giờ mới nghe cái vụ thông đồng cắm biển ăn tiền như này. Thật quá quắt

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
chỗ này thì em thấy có biển cấm rẽ đoàng hoàng mà, chỉ mỗi cái là tại sao họ không rào lại, mà lại để thành đường có thể nhập vào làn khác, nên nhiều khi đi rất bực vì mấy bác xe tải hay phi từ đường con vào cao tốc, các bác ấy lại còn lao một phát vào làn giữa nữa nên xe đang đi thẳng rất nguy hiểm

longchimnon

Xe đạp
Sao ngành giao thông không làm hướng dẫn ở lòng đường nhỉ, mũi tên rẽ trái in màu đỏ gạch chéo chả hạn.
Với thời loạn biển quảng cáo như hiện nay, nếu anh # làm dc việc đưa biển báo xuống long fđường thì sẽ giảm thiểu đến 90% các lỗi giao thông. Tuy nhiên như vậy sẽ giáng đòn chí tử vào hầu bao của xxx, kể cũng khó.
Đi xe mà cứ chăm chăm cắm mặt nhìn lòng đường thì em chịu chả đi được như cụ ạ :(

vietran

Xe ba gác
Đi xe mà cứ chăm chăm cắm mặt nhìn lòng đường thì em chịu chả đi được như cụ ạ :(
Em hỏi thật cụ chứ cụ đã biết đi xe đạp xe máy chưa chứ chưa nói gì đến 4B. Không nhìn đường thì nhìn giời hả cụ =))
K nhìn 2 bên đường vẫn đi dc chứ k nhìn đường thì chả dẫm chết người ta cũng đâm đầu xe xuống hố. Lái bất cứ xe gì thì mắt k dc rời lòng đường quá 1s, tích tắc đủ # rồi.
Cụ chắc là xxx sợ mất mồi câu hoặc DLV.

huhadopa

Xe tải
Website
www.henritours.com
Luật pháp ở VN như CCC ý các cụ nhỉ! Mà tiếng Anh nó dich CCC là " Central Communist Committee" đấy ạ :D