[Thảo luận] Cảnh bảo điểm ăn tiền mới của XXX trên Đại Lộ Thăng Long

tranvanminhmar

Đi bộ
Website
www.quatanghd.com
Kính thưa các cụ, mợ. Mấy hôm nay do nhà có tý việc nên em vượt rào chạy ẩu, bị dính phốt. Quả này thì e sai thật, nhưng chỗ này là chỗ chuyên gia gài bẫy của bọn XXX nên em post lên đây để các cụ mợ sau tránh gặp phải.
Từ khu đô thị Spendora ( Bắc An Khánh ) đi về hướng Hà Nội phải đi đường ven rồi mới nhập làn vào cao tốc.:-t
Vị trí làm luật của xxx là chỗ đi vào hầm chui ( như hình ảnh ) đi ra có có 1 khoảng trống nhập làn sang cao tốc. Nhưng chỗ này là chỗ cấm rẽ trái, biển bảo lại đặt bên phải, cách tít ra xa, khi chạy nhanh thường k chú ý.
Sau khi rẽ trái chạy bon bon lại gầm cầu thì xxx sẽ lù lù ra tuýt còi.
Nhân đây e cũng hỏi các cụ mợ luôn. Lỗi của e là rẽ trái ở điểm có biển cấm rẽ trái thì bị phạt bao nhiêu. Nó vào hù em phạt 1,7 triệu và giữ bằng 30 ngày. Cái nhau 1 lúc thì nó ngã giá cưa đôi. Vì lúc đó em đang rất vội nên đưa 300k để đi.
Đến 8h tối e về nó vẫn còn đứng đó và rất nhiều xe bị dính đón. Nó đi xe loại kéo cứu hộ. Có 3 tên, e chỉ nhìn ra thằng dừng xe đeo hàm trung tá, còn 2 người nữa thì đứng làm tiền. [-X

vietran

Xe ba gác
Sao ngành giao thông không làm hướng dẫn ở lòng đường nhỉ, mũi tên rẽ trái in màu đỏ gạch chéo chả hạn.
Với thời loạn biển quảng cáo như hiện nay, nếu anh # làm dc việc đưa biển báo xuống long fđường thì sẽ giảm thiểu đến 90% các lỗi giao thông. Tuy nhiên như vậy sẽ giáng đòn chí tử vào hầu bao của xxx, kể cũng khó.

tranvanminhmar

Đi bộ
Website
www.quatanghd.com
Thằng làm thằng phạt, nó tìm cái điểm bất hợp lý để bắt chẹt dân. Luật Việt Nam nó thế mà, 1 sự việc 4 5 ông nhảy vào quy định, mỗi ông chỉ mỗi hướng.

yeuem89

Xe máy
Thằng làm thằng phạt, nó tìm cái điểm bất hợp lý để bắt chẹt dân. Luật Việt Nam nó thế mà, 1 sự việc 4 5 ông nhảy vào quy định, mỗi ông chỉ mỗi hướng.
Có sự thông đồng giữa thằng cắm biển và CSGT đấy cụ ạ.
Ông chú em làm ở Sở GTCT mà, suốt ngày kể nhận $ của bọn CSGT về việc đặt mấy cái biển báo @@

c3df32ea

Tháo bánh
Cụ nào giải thích rõ hơn được k0 ạ? em không hiểu cụ chủ đi như thế nào ạ... Sao ở chỗ đó có chỗ rẽ trái để từ đường gom vào đường cao tốc ạ? e xem WIKIMAP đâu có thấy đâu nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

kienkid

Xe container
Em nghĩ cụ chỉ vi phạm lỗi không tuân thủ theo biển báo thôi chứ lỗi cụ đưa ra là đi vào đường cấm thì phải

RubynamitnA

Xe điện
Em thắc mắc là cấm chuyển làn sao lại cắm biển cấm rẽ trái nhi? Mà sao cấm lại không làm hàng rào?

mopmi

Xe tăng
Em thắc mắc là cấm chuyển làn sao lại cắm biển cấm rẽ trái nhi? Mà sao cấm lại không làm hàng rào?
Đã gọi là bẫy mừ. Làm hàn dào thì xe đi qua nào đc, ko qua đc thì làm sao bẫy sập đc. Tóm lại là nếu có hàn dào thì xxx đói.

Matizcoi

Xe cút kít
Có ảnh ở dưới đường ko ạ, em tưởng tượng hơi kém ....

fireman2014

Xe tải
Em cũng chưa hiểu vì ít đi qua đoạn này, mong các cụ giải thích cặn kẽ giúp để còn tránh ạk

cuccucukd

Xe tăng
Tháng trước e dính phát. Chạy từ Quốc Oai lên ko có chỗ nào nhâp vào làn cho oto. Mãi đến Hà Nội mới có chỗ nhập. Thì bụp, ăn cạp nong luôn.

hungnq66

Xe tải
Theo em hiểu thì đoạn đó làm gì có cho phép chuyển từ đường cao tốc sang đường gom và ngược lại. Chỉ là do đoạn đường đó hai loại đường có cao độ bằng nhau và ko có chướng ngại vật nên các cụ chuyển làn tùm lum. Em hay chạy đoạn đường cao tốc đó cứ thắc mắc xxx đứng đó phạt lỗi gì? Các cụ chịu khó chạy thêm mấy trăm mét nữa là có đoạn cho phép chuyển từ đường gom sang đường cao tốc, ngay sau đó là có đoạn cho phép từ đường cao tốc chuyển vào đường gom.
Biển báo đặt bên phải là đúng rồi cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

MatizAT.SX

Xe buýt
Có ảnh ở dưới đường ko ạ, em tưởng tượng hơi kém ....
Cụ chịu khó cày quốc quá....lâu lâu thấy số nhảy cứ ầm ầm. Người thì bé mà tuyền thích ....xe To

29H- 55-22

Xe tăng
lỗi này là do cụ chủ quan không để ý biển báo thôi, vì em thấy biển này có lâu rồi mà

Kính thưa các cụ, mợ. Mấy hôm nay do nhà có tý việc nên em vượt rào chạy ẩu, bị dính phốt. Quả này thì e sai thật, nhưng chỗ này là chỗ chuyên gia gài bẫy của bọn XXX nên em post lên đây để các cụ mợ sau tránh gặp phải.
Từ khu đô thị Spendora ( Bắc An Khánh ) đi về hướng Hà Nội phải đi đường ven rồi mới nhập làn vào cao tốc.:-t
Vị trí làm luật của xxx là chỗ đi vào hầm chui ( như hình ảnh ) đi ra có có 1 khoảng trống nhập làn sang cao tốc. Nhưng chỗ này là chỗ cấm rẽ trái, biển bảo lại đặt bên phải, cách tít ra xa, khi chạy nhanh thường k chú ý.
Sau khi rẽ trái chạy bon bon lại gầm cầu thì xxx sẽ lù lù ra tuýt còi.
Nhân đây e cũng hỏi các cụ mợ luôn. Lỗi của e là rẽ trái ở điểm có biển cấm rẽ trái thì bị phạt bao nhiêu. Nó vào hù em phạt 1,7 triệu và giữ bằng 30 ngày. Cái nhau 1 lúc thì nó ngã giá cưa đôi. Vì lúc đó em đang rất vội nên đưa 300k để đi.
Đến 8h tối e về nó vẫn còn đứng đó và rất nhiều xe bị dính đón. Nó đi xe loại kéo cứu hộ. Có 3 tên, e chỉ nhìn ra thằng dừng xe đeo hàm trung tá, còn 2 người nữa thì đứng làm tiền. [-X]
Chỗ này em hay đi câu cá ở An Khánh và đi ra đây, em có nhìn thấy biển cấm rẽ trái nhưng em vẫn ra cao tốc bình thường và chuẩn bị sẵn tinh thần đối phó: "tôi chuyển làn chứ không rẽ trái", ấy vậy mà nhiều lần gặp xxx ở gầm cầu như cụ nhưng chúng nó chẳng hỏi han gì bao giờ, vậy nên "bài" của em không hiểu có linh nghiệm không!

cuccu1980

Xe hơi
Không biết có thanh tra giao thông nào ngồi đọc không nhỉ

29T_6977

Xe tải
ko tuân thủ biển báo vạch kẻ đường phạt 150k thôi cụ ơi