[VHGT] Cảnh báo công an bắc giang bắt láo - cụ nào đi hà nội - lạng sơn thì chú ý

xetainamdinh

Xe hơi
cái này nhà cháu ngồi hóng thôi. cháu ngu lên chưa biet

Website
www.facebook.com

fanxian2005

Xe đạp
Nhưng cũng báo tin cho các cụ là: chắc do anh em ofer bàn luận sôi nổi quá, nhất là cụ sgb345 và trananhl nên gtcc Bắc Giang đã di chuyển biển báo hết cấm vượt lên trước Nga 4 rồi nhé

dichvuhuuich

Xe hơi
Website
www.dichvuhuuich.com
Nhưng cũng báo tin cho các cụ là: chắc do anh em ofer bàn luận sôi nổi quá, nhất là cụ sgb345 và trananhl nên gtcc Bắc Giang đã di chuyển biển báo hết cấm vượt lên trước Nga 4 rồi nhé
Di chuyển như vậy thành đúng chưa Cụ? Và có gây khó khăn gì cho người đi đường không ạ?

hgb

Xe container
Cụ sgb345 có dẫn chứng rất cụ thể. Vodka cụ. Em là Fan của cụ :)

Website
www.facebook.com
Cảm ơn kụ nhé.

Nhà cháu xem được hình trên FB rồi.
Chẳng biết nói gì với gtcc nữa.

Đối với nhà cháu, biển cấm vượt có gắn biển phụ 501 như dưới đây hoàn toàn không có căn cứ luật pháp.

Theo hướng dẫn sử dụng biển phụ 501 nhà cháu đã trích dẫn ở trên, luật không có quy định gắn biển 501 cùng biển cấm vượt.

Biển trên cũng thuộc cùng loại biển kết hợp "quái thai" này được gtcc gắn tại Hải phòng.

hanoien

Xe điện
E bị dính vụ này, bằng vẫn ở BG, tháng nữa mới về với chủ. TSB quân cướp ngày.

hanoien

Xe điện

Getz5324

Xe điện
kụ bị lỗi gì mà giam = 1 tháng thế ? em bị dính quá tốc độ 56/50, giam = 1 tuần + 7 loét thôi :D

hanoien

Xe điện
kụ bị lỗi gì mà giam = 1 tháng thế ? em bị dính quá tốc độ 56/50, giam = 1 tuần + 7 loét thôi :D
Lỗi giống cụ chủ thớt nêu đó cụ, giam 2 tháng và còn phải thi lý thuyết nữa. E chuyển sang đi xe đạp rùi.

trananhl

Xe máy
Cảm ơn kụ nhé.

Đối với nhà cháu, biển cấm vượt có gắn biển phụ 501 như dưới đây hoàn toàn không có căn cứ luật pháp.

Theo hướng dẫn sử dụng biển phụ 501 nhà cháu đã trích dẫn ở trên, luật không có quy định gắn biển 501 cùng biển cấm vượt.

Biển trên cũng thuộc cùng loại biển kết hợp "quái thai" này được gtcc gắn tại Hải phòng.
Vấn đề của cụ vẫn sai ở điểm này là ở quy chế 41 QCVN 41 khoản F, điểm F1,a nó quy định biển 501 phải cắm ở những biển nó nêu ra, em cần nhấn mạnh cho cụ hiểu rõ ở đây là từ PHẢI, trong đó những biển nó nêu ra đúng là không có biển cấm vượt 125, nhưng nó không hề có từ CHỈ, tức là PHẢI, chứ không phải là PHẢI VÀ CHỈ với những biển nó đã nêu như cụ hiểu.
===> nó được phép cắm biển 501a,b với biển 125 là hoàn toàn hợp lý, và thậm chí là hợp pháp cụ ạ.
Vấn đề thứ hai của cụ là thấy bất cập với mấy cái biển trên hình ở HP cụ cũng sai vì cụ nhìn phiến diện quá.
Thứ nhất là nó có làn đường rõ ràng, mỗi làn đường ứng với một số loại phương tiện cụ thể theo biển chỉ dẫn.
Thứ hai là thời điểm dừng đèn tín hiệu và di chuyển của mỗi làn tương ứng với mỗi tổ hợp đèn tín hiệu phía xa trước mặt là không giống nhau, nên không gây nên chồng lấn giữa các phương tiện với nhau khi qua nút giao thông này.
Thứ ba là tình hình giao thông của khu vực này là mỗi thời điểm khác nhau trong ngày thì loại phương tiện lưu thông qua đây có đặc thù là loại phương tiện nào tăng lên đột biến, nên thời gian dừng đèn đỏ tương ứng với mỗi thời điểm là là cũng không giống nhau cũng tương ứng với từng loại phương tiện cụ ạ.
Có chăng là ta nên kiến nghị với cơ quan hữu quan là biển báo giao thông của mình làm sao cho nó to hơn rõ hơn dễ nhìn được từ xa hơn, để người tham gia giao thông có đủ thời gian hơn để mà áp dụng chỉ dẫn hay chấp hành được luật giao thông một cách chủ động hơn.

Chỉnh sửa cuối:

fanxian2005

Xe đạp
Cảm ơn kụ nhé.

Em cũng bó tay với cái thằng nào cho vẽ cái mũi tên trên lane bên phải.

trananhl

Xe máy
Em cũng bó tay với cái thằng nào cho vẽ cái mũi tên trên lane bên phải.
Không có gì phải bó tay đâu cụ fanxian ạ, nó cắm thế không sai chút nào luôn. Biển chỉ dẫn cho ba làn đường khác nhau hoàn toàn. Mỗi làn lại có một hệ thống đèn tín hiệu riêng, thời gian chờ và di chuyển của phương tiện mỗi làn được xắp xếp không trùng nhau, không xảy ra hiện tượng cùng di chuyển mà đan xen nhau mà gây ách tắc được ở đây cụ nhé.
Các cụ có quan sát thì phải quan sát tổng thể, trường hợp này là các cụ mắc lỗi thày boí xem voi rồi nhé ^_^

hungna-1979

Xe hơi
Cụ nào làm chuột bạch ghi âm, ghi hình tranh luận với XXX xem kết quả thế nào.