Cảnh báo các CỤ về chủ và thợ nhà DICHLOP cầu giấy siêu lởm và vô trách nhiệm !!!

Game Over

Xe điện
Vụ làm hỏng khoan ta chưa bàn sâu tới...vì điều này cũng là có thể thôg cảm được...Nhưng quan điểm và cách nói với cụ chủ thớt sau khi việc xảy ra của Đích Lốp cá nhân em thấy không chấp nhận được..Dù sao cũng là 1 địa chỉ có tên tuổi ở HN nói chung và OF nói riêng...chữ Tín là điều quan trọng,để giữ và nâng cao nó lên còn quan trọng hơn nhều..Em chia sẻ sự bức xúc mà bác chủ thớt đã gặp phải!.Mr Đích nên rút kinh nghiệm từ sự vụ này.

GiaiGiaTan

Xe hơi
Hình như bị AE ta chửi ghê quá hay seo mà hôm vừa rồi, lúc đó chưa biết vụ này, em qua DICHLOP hỏi giá Michelin. Có loại rẻ hơn Ngọc Khánh 200 một quả, có loại rẻ hơn Ngọc khánh 50 một quả. Thấy rẻ em định qua thay thì lúc qua thấy đông quá nên lại chạy ra Ngọc Khánh chấp nhận đắt hơn chút. Do đó không biết DICHLOP dịch vụ ra sao. Ở Ngọc khánh em thấy máy móc ngon, làm nhanh nhẹn. Nhân tiện cân lái luôn, mất 400, được giảm giá 40 còn lại là 360, cảm giác là hơi đắt. Theo em tham khảo thì Ngọc Khánh giá đắt hơn các nơi khác, có lẽ do dịch vụ tốt hơn chăng.

anzure

Xe hơi
Ngọc Khánh thấy làm có vẻ nhanh nhưng hơi chật. Làm một lúc được 1 xe thôi. Không là phải bày xe ra đường làm.

azzA

Xe tải
:-L Thực sự mấy hum nay E qua bực mình về cái vụ này, do mấy hum nhà LPC bọn Em bận công việc về việc tổ chức rước GẤU cho 1 LACCER nên E chưa lên để dãi bầy đc, hum nay Em xin trình bày với các CỤ trên này để cảnh giác và cân nhắc:

Chẳng là hum thứ 7 rảnh rỗi Em có mang vợ 2 LAC nhà E đi để cân bằng động lại mấy cái chân và E quyết định ra cửa hàng DICHLOP ở Cầu giấy để bảo dưỡng. Vấn đề thứ nhất khi ra đến đó là 10h30 sáng và Xe Em đến trc rất nhiều xe khác nhưng có lẽ vì không quen bít và cộng thêm vào đó là có lẽ xe Em làm không mất nhìu xiền lắm nên đã đc ưu tiên làm sau cùng trong khi rất nhìu xe đến sau xe E, E đếm sơ sơ khoảng 7 cái...cái đó đã đủ để bực mình nhưng nghĩ đi nghĩ lại thì thui nghe tiếng ở đây làm cũng đc nên đành im tiếng!!!
...
Em là ghét nhất cái kiểu phân biệt "ưu tiên" như kiểu trên, nó như là dạng coi thường người khác, trong khi đó mình cũng trả tiền đàng hoàng chứ có ăn cướp của ... đâu. Dù chất lượng có tốt mấy đi chăng nữa nhưng cái kiểu đó thì cũng CẠCH luôn!

phuongtv_76

Xe container
Lên cho a e biết mà tránh

xeRAV4

Xe tăng
Em là ghét nhất cái kiểu phân biệt "ưu tiên" như kiểu trên, nó như là dạng coi thường người khác, trong khi đó mình cũng trả tiền đàng hoàng chứ có ăn cướp của ... đâu. Dù chất lượng có tốt mấy đi chăng nữa nhưng cái kiểu đó thì cũng CẠCH luôn!
cái này đúng như ý em muốn ném đá

toanthangcs

Xe điện
Ở Việt Nam mình, chả riêng các dịch vụ liên quan đến ô tô-xe máy, các dịch vụ khác cũng thế thôi: đông khách là chất lượng phục vụ kém.
Còn tính cẩu thả là đặc sản của người Việt roài.

dht

Xe điện
Một lần vá xe ở nhà Đích mà em tởn đến già. Vá xe xong lên Tam Đảo em dừng nghỉ ở giữa dốc, nhìn thấy mấy con ốc đã lỏng ra, bánh xe lỏng lắc ghê quá. Em phải siết lại ốc cho chặt. Nghĩ lại vẫn kinh, đang leo dốc mà tuột bánh ra thì nguy.

Chưa gara nào em thấy thợ làm ẩu như vậy.

nampt

Xe hơi
Em vừa thay đôi lốp ở đấy về, em thấy cũng bình thường tuy nhiên cảm giác do đông khách rồi hay sao nên không có sự nhiệt tình lắm.

tienhungtech

Đi bộ
Em thì chưa có dịp làm ở đây. Nhưng mà cũng một lần bị thợ vặn sai ốc, hỏng hết cả ren của cái van cảm biến áp suất, toi mất gần triệu bạc, giờ vẫn còn đây chưa đánh lại ren được.

Thợ VN nói chung nhiều người thiếu chuyên nghiệp nên hay làm theo thói quen, dễ cẩu thả.

Kia6582

Xe buýt
Ngại quá nhỉ, thôi em cứ tránh chỗ đó cho nó lành:D

Tittop9

Xe tải
Thớt này khiếp quá nhờ, con tắc kê của cụ chủ thớt kiếm cũng dễ ý mờ, chẳng qua là bên AutoClub không chịu tìm thôi, chứ làm gì có hiếm đâu cụ.

Nhà Đích thì em cũng biết từ lâu lắm rồi, khoảng gần 20 năm, từ hồi chuyên đi mua lốp cũ hay còn gọi là lốp phần trăm (%) về mua đi bán lại. Lỗi là không quản lý được thợ cộng với cách xử lý khi xảy ra sai sót kém nên làm cụ chủ thớt bức xúc.
Anh em bênh nhau rồi. Riêng cái khoản làm ẩu ko xoay tay trước mà dùng súng bắn ngay gây cháy ren đã là ko chấp nhận được rồi. Rồi thêm cái thái độ và cách xử lý thì lại càng ko chấp nhận được. Ô tô chứ có phải cục sắt đâu. Cạch nhà Dichlop này ra. Sắp tới 5_star cũng sẽ có thêm nhiều dịch vụ mới và thay đổi quản lý mới hy vọng phục vụ sẽ tốt hơn

minhab

Xe điện
Đích lốp thì em cho vào sổ đen từ lâu rồi x-(

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn

lamseico

Xe buýt
Website
www.seico.vn
Em cũng vào nhà Đ ít Lốp này nhiều lần, thấy ổn mà, kể cả chỉ vào bơm mấy cái lốp cũng thấy phục vục nhiệt tình, em toàn thay lốp, vá lốp, thay ắc quy ở đấy, em chả nói chữa gì cho nhà này đâu vì đến giờ trong hai ông ( một ông cao , một ông thấp béo) ở đấy thì ông nào là Đích.

chuvoicon

Xe tăng
Có Cụ nào cảnh báo nên vá lốp ở hàng nào đoạn Cầu Giấy không để em còn vào, chứ lúc dính định lại vắt chân lên chán nghĩ mãi không ra vác xe đi vá hàng nào nữa...mệt.

skull

Xe buýt
Nói công bằng nhà a Đích làm lốp từ rất lâu rồi, làm ăn rất có lộc, phải cái là a ý nói khéo quá nên nhiều khi thành chém...

M&M

Xe điện
Nhà em ở gần đấy, có vấn đề gì toàn mang ra đích lốp làm, em thấy ổn.
Để chiều em ra đấy em gặp cụ chủ phản ánh xem thế nào.