Cảnh báo các CỤ về chủ và thợ nhà DICHLOP cầu giấy siêu lởm và vô trách nhiệm !!!

phuongtv_76

Xe container
Ai zám nói xấu anh Đích thế ;)) Anh Đích Lốp là đệ tử của ông già mình hồi xưa. Nói thật nếu các bác muốn phục vụ nhiệt tình thì lên Hai Bà Trưng - Hoàn Kiếm, chỗ ngã tư vs Phan Bội Châu, cả phố làm lốp, cạnh tranh nhau nên chất lượng phục vụ cũng tốt luôn. Đích Lốp thì độc quyền ở Cầu Giấy, nên phải chịu thôi X_X , mình phải công nhận anh Đích có cơ sở làm lốp tốt thật :) niềm ao ước của bao doanh nghiệp ngoài Hai Bà Trưng.
Vặn ốc cháy zen là chuyện bình thường của lính mới, thông cảm thôi bạn à.
Cụ này là đệ của ĐÍch lốp ah, cụ phải lên tiếng vì lẽ phải chứ

skull

Xe buýt
Ai zám nói xấu anh Đích thế ;)) Anh Đích Lốp là đệ tử của ông già mình hồi xưa. Nói thật nếu các bác muốn phục vụ nhiệt tình thì lên Hai Bà Trưng - Hoàn Kiếm, chỗ ngã tư vs Phan Bội Châu, cả phố làm lốp, cạnh tranh nhau nên chất lượng phục vụ cũng tốt luôn. Đích Lốp thì độc quyền ở Cầu Giấy, nên phải chịu thôi X_X , mình phải công nhận anh Đích có cơ sở làm lốp tốt thật :) niềm ao ước của bao doanh nghiệp ngoài Hai Bà Trưng.
Vặn ốc cháy zen là chuyện bình thường của lính mới, thông cảm thôi bạn à.
ông già cụ là ai nhỉ, và cụ là ai nhỉ, xưng tên đi, a Đích hồi xưa học nhà cụ ah...Vụ này là a Đích làm chưa đúng rồi, khách người ta có biết đâu, mình phải tư vấn và giúp đỡ nhiệt tình...

Phạm Xuân

Đi bộ
cu thui, chưa cụ được ạ :D ông già cháu là Dũng Lốp ^^! các bác ở cửa hàng nào ạ?

Chỉnh sửa cuối:

sinhvinhquang

Xe đạp
Nhất trí với anh là tất cả các cửa hàng lìu tìu đều đối xử với kh hàng như thế, bực nhưng chăng làm gì được. VIỆT NAM là thế mà. Chẳng có gì bảo vệ quyền lợi khách hàng đâu. Theo tôi dù bất cứ tình huống nào, khi để người thợ làm công việc với xe yêu quí của mình tất cả mọi người nên giám sát chặt chẽ để không có sơ suất xảy ra. Xin lỗi là kể cả anh em thân thiêt cũng phải như vậy vì sự an toàn của chính mình và cho mọi người.xin hết ạ!

Kia Morning LX

Xe máy
Báo cáo các Cụ!
Đến 23 trang mà Chủ cửa hàng cũng không thèm có một câu xin lỗi hay giải thích. Từ đó cho thấy thái độ rất coi thường. Tôi cũng một vài lần sử dụng dịch vụ của CH này nhưng phải nói là phát ốm với thái độ của ông bà chủ. Tốt nhất là ta nên tránh và tẩy chay thôi.
Bức xúc lắm nhưng chảng làm gì được!!!!!~X(

Xe cu_Lai moi

Xe buýt
Phường Mai Dịch, Quận Cầu Giấy, TP Hà Nội
Báo cáo các Cụ!
Đến 23 trang mà Chủ cửa hàng cũng không thèm có một câu xin lỗi hay giải thích. Từ đó cho thấy thái độ rất coi thường. Tôi cũng một vài lần sử dụng dịch vụ của CH này nhưng phải nói là phát ốm với thái độ của ông bà chủ. Tốt nhất là ta nên tránh và tẩy chay thôi.
Bức xúc lắm nhưng chảng làm gì được!!!!!~X(
Có đến 230 trang thì cũng vậy thôi cụ ơi. Cái hôm em đi thay lốp Kia Morning ấy, vừa vào đến nơi em đưa ra thông số lốp thì đc cái em xinh xinh, trắng trắng báo giá là 1.200.000 ngàn\01 quả. Em vừa cất mồm hỏi lại chưa hết câu: " sao trên mạng..." thì bị ngay một câu trả lời vỗ vào mặt của em ấy: "Nhà em chẳng bao giờ mạng mẹo gì cả, có đưa sản phẩm và báo giá lên mạng đâu. Anh có lắp thì giá đấy là chuẩn rồi đấy!"

xe365vn

Xe container
haha, Đích Lốp ở ngoài Hai Bà Trưng phố làm lốp còn phải nể 1 phần mà bạn zám ngông cuồng thế. Mình sinh ra trong gia đình làm lốp :( mặc dù tác nghiệp ko giỏi bằng thợ nhưng mọi chuyện trong làng vá lốp mình đều bít :D
bác bít ở đâu bán lốp Getz lướt thì bảo e, e làm vài cái về dự phòng nhé.
đấy, người thật việc thật ko biết bác có xử lý đc ko
thk bác :))

phuong_benmar

Xe tải
Thái độ với khách như vậy thì quá xuề xòa nhất là cái kiểu "úi zoi` loại đó cửa hàng đầy ý mà".................híc đúng cái giọng không có tí trách nhiệm gì cả. Làm cái gì thì làm nếu không có tâm + có đức thì quét cái nhà cũng không thể sạch nổi nói gì sửa chữa ô tô. E dự nếu Cụ đích lốp còn vô trách nhiệm như vậy thì chả mấy mà sập tiệm. Em nói sai chỗ nào mong các bác bỏ quá. vì em cũng chỉ biết nghe chủ thớt zai~ bày thôi..........
chia buồn cùng chủ thớt

Hến Bột

Xe buýt
Nhà cháu thay 4 quả Michelin ở đây cũng bị đắt 100k/quả (vì khi thay rất tin tưởng về giá sau đó mới biết bị đắt so với chỗ khác). Qua 2 lần đến ĐichLop (một lần vá, một lấn thay) đúng như các cụ mẫ miêu tả. Chắc phải từ thôi ạ./.

Ti_Teo

Xe buýt
Nhà Đích lốp em đã thử làm cách đây 3 năm rồi, cũng một lần bị bắt cháy ren một con ốc, chỉ khác là thợ bảo vô tư sẽ thay con khác, thằng thợ cả cao cao mắng thằng thợ con bảo làm gì có mà thay. may là mới cháy vài ren nên cũng khắc phục được, lần thứ hai thì nó vặn chặt quá, sau đó xe em xịt lốp giữa đường phải đi mượn ống tuýp nối dài mới mới mở được ốc ra. Lần thứ 3 thì bảo nó cân bằng động, mình vừa ra ngoài quay vào ngay thì nó đã cân bằng xong rồi ???!!!, ngoài ra cảm giác nhà đó làm ăn chụp giật, không chân thành, do vậy em tạm biệt nhà đó từ lâu rồi.
Em thấy chưa khi nào em mở đc ốc = tay theo xe cả, hay tay em bé + tay theo xe Mor nó ngắn???
Thằng bẹn em nó cắt cho 1 cái ống 60cm, nó bảo: tao 1 cái phòng thân rồi nên tao cắt cho mày, em bảo: tao chỉ để tháo bánh xe thôi :D

CIB

Xe điện
Cháu hôm vào Mit Ngoc Khánh thay đôi lốp R14 thì hết hàng, Nghe nhiều về Đích Lốp nên tới thì báo giá đắt hơn Mit 100k/quả:(

manhhung1901

Xe điện
e thấy nhà đích lốp được đấy chứ ạ.Làm lốp nhanh,giá cả rẻ,hôm vừa rồi em cân lốp xe ồn quá rẻ 30k 1 quả .Chưa kể ác quy átllat xe Gentra e hỏi nhà đích lốp bán 1tr1.giá trên đại lý ở trên p.Vĩnh phúc đã 1tr50 mua về tự thay.bọn e làm taxi e biết mà.Cụ chủ thớt chắc thế nào ý.E mang con spacy ra làm lốp sau nó hay bị xì hơi e mang vệ sinh lại mấy thằng thợ kêu mệt hơn làm lốp oto mà có đợi lâu đâu.cụ đen thật
Cái này thì chuẩn

tu-TQK

Xe tăng
các bác chém cụ ĐÍCH kinh quá ợ,khổ thân,nhưng công nhận là làm ẩu mà 0 xin lỗi là hem dc rồi3:-O

Nomore198x

Xe hơi
Chia buồn cùng cụ chủ.Lần sau cẩn thận và chọn mặt gửi lốp nha cụ :).Kính cụ 1 ly cho hạ hỏa

Tittop9

Xe tải
Em thấy chưa khi nào em mở đc ốc = tay theo xe cả, hay tay em bé + tay theo xe Mor nó ngắn???
Thằng bẹn em nó cắt cho 1 cái ống 60cm, nó bảo: tao 1 cái phòng thân rồi nên tao cắt cho mày, em bảo: tao chỉ để tháo bánh xe thôi :D
Chắc là khi lắp lốp cho bạn họ dùng súng to quá nên chặt thôi. Mà chặt thế có ngày đứt ốc thì vỡ alo. Xe con thì em nghĩ ko cần tay công đâu ạ. Bác đặt ngay cái tháo lốp dậm chân vào đảm bảo là ra ;))

skull

Xe buýt

MidNight

Đi bộ
Đa số thợ ẩu thường ko kiểm tra con bu lông xem có hỏng hay ko đã dùng súng hơi bắn vào xe , nếu con bu lông ren còn tốt thì ko sao nhưng nếu nó có vấn đề nó sẽ phá hỏng cả bu lông lẫn lỗ ren ở trong việc này cho dù có khắc phục bằng cách chạy lại ren đi chăng nữa cũng làm cho con bu lông và lỗ ren ko tốt vì khi ra chạy lại ren thì bàn ren và mũi ta rô sẽ cắt đi những phần kim loại nằm ko đúng vị trí trên con bu lông hay lỗ ren vì thế nên bu lông và lỗ ren hay bị chờn bản thân tôi rất ghét những việc làm bố láo như thế còn việc súng bắn hơi lỏng hay chặt là do kinh nghiệm của thợ ( hiện nay súng bắn hơi đời mới nó có đồng hồ khống chế lực vặn theo ý muốn dùng rất tốt ) nhân tiện đây tôi cũng giải thích cho 1 số bác ko hiểu về cân bằng động để các bác hểu và tự đánh giá đc nó có quan trọng hay ko . Cân bằng động dùng để khử quá trình rung động do mất cân bằng của các chi tiết quay ( bánh xe , đĩa quay , ....vv ) . trên 1 bánh xe thì ko phải phần nào của bánh xe nó cũng nặng như nhau kiểu gì nó cũng có độ chênh lệch có thể là rất ít thế nên người ta phải đặt thêm 1 vật vào phần nhẹ nhất trên bánh xe để cân bằng bánh xe giúp xe chạy êm hơn đỡ rung hơn , việc thực tế nhất là các bác cứ thử khóa 1 cái khóa của nhỏ vào bánh xe đạp rồi quay 1 vòng sẽ thấy bánh xe nó quay ko thể bon như lúc chưa có cái khóa ấy đc =)) . 8 năm làm việc nghànhh cơ khí thấy mệt mỏi và thu nhập ko ăn thua phen này chuyển qua nghànhh cơ khí sửa ô tô bác nào có nhu cậu nhận để tử thì pm tôi cái nhé