Cảnh báo các CỤ về chủ và thợ nhà DICHLOP cầu giấy siêu lởm và vô trách nhiệm !!!

satthuvn

Xe hơi
Cảnh báo các CỤ về chủ và thợ nhà DICHLOP cầu giấy siêu lởm và vô trách nhiệm

Em đang tính mua con lốp vừa seach trên mạng thấy DICHLOP - thêm vài comment bên dưới rồi vào topic này .Cám ơn các cụ ,em ra chỗ khác ,xa hơn tí mà an toàn :-B:-B:-B

iducga

Xe tải
hix, em lỡ mua lốp sơ cua ở đây rồi. mất 2.150.000 gồm vành sắt, lốp mới (của SE), kích và tay quay.
Không bít có bị hớ không nhỉ, mua được vài tháng roài.
chuối 1 cái là thợ báo giá 1 kiểu, xong ra chủ thu tiền thì tăng lên 1 mức, xong roài nhẩm nhẩm lại cộng tiếp thêm 50k. mấy chục bạc em đếch cần nhưng như vậy là không chuyên nghiệp. (lão chủ trông không thân thiện lắm, khinh khỉnh)

Ga que

Xe buýt
Em mới đến Đích lốp Cầu giấy một lần, bị xịt lốp nhưng đến đấy bảo rằng lốp của em bị rộp bên trong, nghe bùi bùi tai em thay luôn. Không biết thế có đúng không ạ?

Duong_Anh

Xe buýt
em thì gọi điện đến đó một lần, xong không dám đến luôn, cái giọng giống như đang gọi cho CA vậy. hehe

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Thường các gara đối xử tốt với khách hàng quen thôi, chứ lạ thì đôi khi nó vẫn thế; Nên nếu có phải sửa chữa lần đầu hay làm về xe các cụ nhờ người quen giới thiệu hoặc dẫn ra thì sẽ tốt hơn.

Vova

Xe container
Thường các gara đối xử tốt với khách hàng quen thôi, chứ lạ thì đôi khi nó vẫn thế; Nên nếu có phải sửa chữa lần đầu hay làm về xe các cụ nhờ người quen giới thiệu hoặc dẫn ra thì sẽ tốt hơn.
Ở nhà mình em sợ nhất vụ này. Đi đâu, làm gì cũng phải có người quen, không có người quen là bị chăn ngay :(. Chẳng biết đến bao giờ mới có dịch vụ theo đúng nghĩa nhỉ? :(.

kieninlove

Xe tăng
Theo em thì đi sửa chữa xe, mình cần giám sát và có thái độ nghiêm túc, thì thợ sẽ khó làm láo hơn rất nhiều.Đừng vứt xe ở đó rồi mặc cho thợ làm, không tin được đâu ạ.
Công nhận cụ ạ, chủ có tốt nhưng ko giám sát thì thợ thuyền cũng làm láo...
Nhà em dính 1 vụ bên gara vietvoiz nên thấm thía rồi... Một số lỗi do thợ ko cẩn thận, nhà em phản ánh trên tinh thần xây dựng thì kêu ko phải...chán với thái độ thiếu xây dựng, bênh thợ, lúc nào cũng cho gara mình đúng.
Nếu phải để xe qua đêm thì phải làm thế nào nhỉ ???

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Công nhận cụ ạ, chủ có tốt nhưng ko giám sát thì thợ thuyền cũng làm láo...
Nhà em dính 1 vụ bên gara vietvoiz nên thấm thía rồi... Một số lỗi do thợ ko cẩn thận, nhà em phản ánh trên tinh thần xây dựng thì kêu ko phải...chán với thái độ thiếu xây dựng, bênh thợ, lúc nào cũng cho gara mình đúng.
Nếu phải để xe qua đêm thì phải làm thế nào nhỉ ???
mời các cụ xem toàn bộ nôi dung mục in đậm ở đây http://www.otofun.net/threads/257321-bat-ma-on-cham-soc-suc-khoe-sac-dep-o-tua-cap-nhat-lich-tra-xe-online?p=6277197#post6277197

anhnta

Xe hơi
lốp thỉnh thoảng iem cũng vá ở đây, nói chung là chưa vá chỗ khác nên giá cả thì cũng ko dám com men gì cả, nhưng thấy làm cũng có vẻ nhanh tuy thợ ko được cẩn thận lắm. còn lốp với ắc qui lần trước iem hỏi thử, thấy ko rẻ hơn so với những chỗ khác. nói chung các cụ làm gì cũng nên tham khảo, lốp ở đấy vá tốt nhưng ko có nghĩa là bán lốp với ắc qui cũng tốt và rẻ. các cụ pót bài lên đây cũng có cụ nhiều kinh nghiệm, nhưng cũng có cụ mới chỉ đến một lần, thấy okie nói là tốt. nghe để biết thế thôi, còn theo em thay cái gì thì iem cứ đi khảo giá trên OF, rồi gọi điện hỏi một vài chỗ, chỗ nào rẻ, uy tín iem thay. vá lốp chắc em vẫn ra nhà Đích, bọc ghế thì bác Hội sài gòn, bọc tay lái cần số lên Dũng hàn thuyên, ...thay lốp với ắc qui các cụ tìm lại trên này nhé. có hết đấy. nói tóm lại là mùa nào thức nấy, bệnh nào thầy nấy. văn hơi dài các cụ thông cảm.

tayho

Xe máy
em cung vá ở đay vài lần nhận xét: tiện, ẩu, đắt

SIÊU XIÊU

Xe tải
nhà đích chỉ làm nhanh cho khách quen thôi, khách lạ thường phải chờ rất vô lý, ắc quy em chưa mua nhưng la răng thì đắt lòi,,,,,,,,,,,, em cũng vào nhà này mấy lần rồi vì các lý do : thay lốp, vá lốp, cân bằng động, định thay la răng nhưng báo giá cao mà em mặc cả mãi không được em đi chỗ khác bánla răng y chang như thế có giá rẻ hơn 1tr/bộ (14'' của xe getz)

Thuannv

Xe tải
Làm ăn mà các cụ, đắt với ng này, rẻ với ng khác, tránh sao đc

mrtran1201

Xe tải
Ai bảo các cụ ko quen. Các cụ cứ đến nhiều lần, lần sau đến bảo lần trc e bị chém đắt, đi hỏi chỗ khác rẻ hơn. Giờ giảm đi cho e ;))

Dungha

Xe điện
Làm ăn mà cứ chặt chém khách lạ thì lấy đâu khách quen cơ chứ. Em thì hay đi làm khu vực cầu giấy mà chưa gửi gắm được gara nào uy tín ở đó được. Với lại nhiều lúc tiện đâu thì vào, hồi trước em tiện ghé 1 chỗ làm lốp ở LVL thấy làm cho khách lạ mà nhiệt nên em toàn ra đấy sửa xe, sơn tút lại. Ấn tượng ban đầu rất quan trọng.

Chỉnh sửa cuối:

hoangru

Xe tải
Nhà cháu ở Cầu giấy đang định mai đến đây vá cái lốp nhưng chắc phải tìm đích khác ợ!

Các kụ có địa chỉ nào uy tín chỉ giúp nhà cháu với ợ!

leanhchien

Xe hơi
cảm ơn cụ. vậy là chúng ta lại có thêm 1 địa điểm cần phải tránh xa

cocain

Xe máy
Hôm nay em cũng qua vá chân cho vợ 2 ở đây vào lúc 12h15 - giờ ăn đấy nhé. Xe đến làm khá đông nhưng vẫn được hướng dẫn xếp hàng cẩn thận. Thao tác kỹ thuật làm nhanh gọn nên sau 15' em đã có thể đi làm việc khác được rồi. Tóm lại cá nhân em làm lần này không có phàn nàn gì, thậm chí chấm điểm tốt. Lần sau nếu bị, lại đến :D