Thảo luận Cảnh báo các cụ chơi loa Bose tháo xe

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Vừa rồi có người vào group Car Audio quảng cáo rao bán loa Bose tháo xe Mỹ (dòng Mazda, Mec). Tuy nhiên các cụ trong hội phát hiện là hàng Fake vì sai chữ.
Các cụ cẩn thận nhé

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Chi tiết hơn:

Driver8668

Xe hơi
hàng này fake nhiều mà

ckone85

Xe hơi
Hàng nÀy xịn thì bao nhiêu 1 cặp cụ nhỉ. Thấy rao bán 2 củ/1 cặp e hơi nghi

Tiger Lee

Xe tải
Bose em với cụ Công Nông Việt mua từ Mỹ về cho cẩn thận !
Hôm xem 1 bộ bãi, trên loa ghi made in Indonesia của 1 cụ lắp Mazda thì thấy không "khôn" như cái tụi em mua ở bển :)

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Bose em với cụ Công Nông Việt mua từ Mỹ về cho cẩn thận !
Hôm xem 1 bộ bãi, trên loa ghi made in Indonesia của 1 cụ lắp Mazda thì thấy không "khôn" như cái tụi em mua ở bển :)

Dòng cỏ nó Made in Vietnam, Indo, khựa thì vẫn ok vì là hàng chính hãng.
Sợ nhất là fake nhưng lại là Made in USA, MEXICO :)

Chery

Xe tải
Assomblod là tiếng Bồ Đào Nha đấy ạ, chắc là sản xuất tại Bồ Đào Nha chứ ko phải sản xuất tại Mễ :)

vitchip03

Xe hơi
Hic, bây giờ có tiền muốn mua đồ xịn cũng khó ghê

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Assomblod là tiếng Bồ Đào Nha đấy ạ, chắc là sản xuất tại Bồ Đào Nha chứ ko phải sản xuất tại Mễ :)
Cụ chứng minh đi nhé, không có chữ đó tồn tại trên hành tinh này.

Thanh Tâm 79

Xe hơi
Hàng như thế nào là chính hãng các cụ chỉ cho e để e mở rộng tầm mắt tý rồi e định nắp cảm ơn các cụ

ô tô anh em

Đi bộ
các cụ xem nhái không nhé, thực hư thì phải xem thử
Cụ tinh mắt soi xem Made in Japan

ô tô anh em

Đi bộ
Amply các thương hiệu danh tiếng.
Đếm qua qua là các Alpine, eclipse , Punchi, Schneider, Cosmic, Rocked
Ở VN mình chỉ biết loanh quanh qua các JBL, Pioneer....
Các hãng thương hiệu lớn như Bose thì Chúng ta chư đủ trình để nhập hay làm đại lý độc quyền, nên chỉ có thể nhập hàng bãi, hoặc nhập từ các nước phát triển, hoặc phải đơn hàng lên đến hàng trăm chiếc.
Nói về độ thật giả chúng ta nên xét trực tiếp trên sp chứ chúng ta cũng không thể xem qua mấy ảnh trên mạng rồi nói rằng giả hay nhái, bởi vì đơn giản rằng khi 1 doanh nghiệp làm nhái thì người ta sẽ tính đến độ tiêu thụ lớn đến mức nào, siêu lợi nhuận đến mức nào, hay là tạo danh tiếng đến mức nào chứ riêng tiêu thụ 4-5 đôi hay vừa nhập vừa chơi mà các huynh nhìn hình rồi bắt hình dong là nhái dả.
Cơ bản khi một người viết hay một người đọc thấy đang bán các sp giống mình thường không thích giống kiểu trâu buộc ghét trâu ăn.
Cần xác minh rõ chứ chúng ta không nên thấy ảnh rồi phán làm ảnh hưởng các danh tiếng sp hay là làm chúng ta có suy nghĩ rằng các sp xách tay từ các nước phát triển về VN đều nhái dả

Amply nữa

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Thằng Gúc nó bảo phêiieenj ra tiếng Bồ, nhưng cóc dịch được là sao nhỉ? :)

FAIO-VIỆT NAM

Xe hơi
Website
www.otofun.net
Hàng fake lòi ra, của đồng chí gì ở 87 Thiên Hiền đúng không? Hàng bãi kiếm đâu ra lắm thế
Kể cả là mexico thì đây mới là xịn này.

thangbui

Xe hơi
E đang tìm 4 qua hịn cụ nào bán ới e bề lắp cerato2016

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
E đang tìm 4 qua hịn cụ nào bán ới e bề lắp cerato2016
Cụ có thể mua hàng mới, chính hãng ở 1 số shop, gara có thương hiệu là ok. Một số mặt hàng có tem nhập khẩu chính hãng thì càng OK. Mấy đồ cũ tháo xe kiểu này nguy hiểm lắm.

Amply các thương hiệu danh tiếng.
Đếm qua qua là các Alpine, eclipse , Punchi, Schneider, Cosmic, Rocked
Ở VN mình chỉ biết loanh quanh qua các JBL, Pioneer....
Các hãng thương hiệu lớn như Bose thì Chúng ta chư đủ trình để nhập hay làm đại lý độc quyền, nên chỉ có thể nhập hàng bãi, hoặc nhập từ các nước phát triển, hoặc phải đơn hàng lên đến hàng trăm chiếc.
Nói về độ thật giả chúng ta nên xét trực tiếp trên sp chứ chúng ta cũng không thể xem qua mấy ảnh trên mạng rồi nói rằng giả hay nhái, bởi vì đơn giản rằng khi 1 doanh nghiệp làm nhái thì người ta sẽ tính đến độ tiêu thụ lớn đến mức nào, siêu lợi nhuận đến mức nào, hay là tạo danh tiếng đến mức nào chứ riêng tiêu thụ 4-5 đôi hay vừa nhập vừa chơi mà các huynh nhìn hình rồi bắt hình dong là nhái dả.
Cơ bản khi một người viết hay một người đọc thấy đang bán các sp giống mình thường không thích giống kiểu trâu buộc ghét trâu ăn.
Cần xác minh rõ chứ chúng ta không nên thấy ảnh rồi phán làm ảnh hưởng các danh tiếng sp hay là làm chúng ta có suy nghĩ rằng các sp xách tay từ các nước phát triển về VN đều nhái dả

Amply nữa
Em là dân chơi chứ không phải buôn thánh nhé, mấy thánh quen lừa gạt người chơi thì nên dừng trò này lại. Hàng xịn không bao giờ bị lỗi chính tả, nhiều hàng fake tinh vi mà thợ còn khó phát hiện nữa.