Thảo luận Cảnh báo các cụ chơi loa Bose tháo xe

ô tô anh em

Đi bộ
Thấy trên thị trường đang bán dòng sup Pioneer 110A các cụ xem thử là hàng thật hay hàng nhái

doramail18

Xe tải
Cụ có thể mua hàng mới, chính hãng ở 1 số shop, gara có thương hiệu là ok. Một số mặt hàng có tem nhập khẩu chính hãng thì càng OK. Mấy đồ cũ tháo xe kiểu này nguy hiểm lắm.

Em là dân chơi chứ không phải buôn thánh nhé, mấy thánh quen lừa gạt người chơi thì nên dừng trò này lại. Hàng xịn không bao giờ bị lỗi chính tả, nhiều hàng fake tinh vi mà thợ còn khó phát hiện nữa.
e lấy ví dụ Duy Linh , Long Thịnh ở HN là đại lý của Focal nhưng sản phẩm bán ra : made in china .
Lên trang chủ Focal tìm mỏi mắt danh sách đại lý hay nhà phân phối ở VN đều ko có .
bảo sao nhiều cụ vẫn thấy Loa theo xe 1 số dòng như ford, mazda ... nghe ổn .
Tất nhiên ko so với 1 số cụ đầu tư hàng trăm triệu nhưng tầm 2-3 chục 1 bộ loa full thì cũng có thể dính phải hàng fake ... Nói chung là hên xui

ô tô anh em

Đi bộ
e lấy ví dụ Duy Linh , Long Thịnh ở HN là đại lý của Focal nhưng sản phẩm bán ra : made in china .
Lên trang chủ Focal tìm mỏi mắt danh sách đại lý hay nhà phân phối ở VN đều ko có .
Tất nhiên ko so với 1 số cụ đầu tư hàng trăm triệu nhưng tầm 2-3 chục 1 bộ loa full thì cũng có thể dính phải hàng fake ... Nói chung là hên xui
cụ nói thế cũng khó vì gần Trung quốc nên nó sản suất thật giả lấn lộn quá.
Còn xe lắp ráp Viêtn nam đa số loa Made in Việt Nam nhưng như cái DVD pioneer nó sản xuất linh kiện 100% tại Mê linh Hà nội rồi xuất Thái lan bán cho thế giới .

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Thấy trên thị trường đang bán dòng sup Pioneer 110A các cụ xem thử là hàng thật hay hàng nhái
Con này muốn xem thật hay fake vào trang web chính hãng rồi so sánh từng chi tiết. Hàng fake âm thanh xe hơi không thể tinh vi như đồ gia đình.
Tuy nhiên cũng phải chấp nhận ở ngoài là Made in Japan, linh kiện thì đủ nguồn gốc. Cứ chính hãng là ok :)

doramail18

Xe tải
Hàng Pi fake quá tinh vi cụ nhể.
Em vẫn nhớ 1 câu nói kinh điển của 1 ông chủ Audio cỡ bự ở HN :
Anh mà bán hàng fake thì giờ anh đi ... Roll Royce cmnr
... Vì bán hàng Genuine nên giờ anh chỉ đi mấy con Mer thôi .. cho nên là Hên xui lắm các cụ ạ =))))

Chỉnh sửa cuối:

thangbui

Xe hơi
Cụ có thể mua hàng mới, chính hãng ở 1 số shop, gara có thương hiệu là ok. Một số mặt hàng có tem nhập khẩu chính hãng thì càng OK. Mấy đồ cũ tháo xe kiểu này nguy hiểm lắm.

Em là dân chơi chứ không phải buôn thánh nhé, mấy thánh quen lừa gạt người chơi thì nên dừng trò này lại. Hàng xịn không bao giờ bị lỗi chính tả, nhiều hàng fake tinh vi mà thợ còn khó phát hiện nữa.
Ok cụ kekeke

Kenvin Hùng

Xe đạp
cứ có tem chính hãng với bảo hành chính hãng mà chơi, tuy nhiên viet tân bình bán Pioneer chính hãng mà người dùng chủ yếu nhà nước lắp. :D

toansong

Xe tải
Hoa mặt quá, chỗ nào uy tín đây. Mấy shop bự không biết làm ăn thế nào, hay nhiều khi cũng vô tình nhầm hàng.

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
... Vì bán hàng Genuine nên giờ anh chỉ đi mấy con Mer thôi .. cho nên là Hên xui lắm các cụ ạ =))))

Được hàng Genuine, OEM đã ngon, không còn gì để nói :)
Ví như bóng bi xenon tháo xe Audi Q5 ở đâu mà nhiều vậy, toàn vớ vẩn ;))

www.longthinh.vn

Xe tăng
Website
longthinh.vn
Đề nghị cụ rút kinh nghiệm và có đính chính lại thông tin cho đầy đủ. Long Thịnh không làm những hàng trôi nổi trên thị trường.
1. Focal hiện nay em dừng phân phối, ngày trước em làm, có chứng nhận đàng hoàng

2. Hiện nay em đang làm phân phối Hertz- Audison trên toàn miền Bắc, tất cả đều là độc quyền và có xác nhận đàng hoàng

Link tham khảo: http://www.hertzaudiovideo.com/where-to-buy-hertz-car-audio/find-a-dealer/

3. Về loa đài Pioneer, cụ cũng nên tham khảo 1 số đại lý lớn đây, tránh gặp phải trường hợp hàng Fake, hàng nhái:

Chi tiết mời các cụ tham khảo: http://pioneer.vn/vn/stores/index.html/

Cá nhân em cũng mong rằng, các cụ nên tìm đến những chỗ uy tín để thi công lắp đặt, tránh tình trạng tiết kiệm được 1 vài trăm ngàn để mang cái bực vào thân

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Hàng nÀy xịn thì bao nhiêu 1 cặp cụ nhỉ. Thấy rao bán 2 củ/1 cặp e hơi nghi
Cụ mua mới đi, cặp JBL 608c, 609c mới 100% giá hơn không nhiều nhưng nó đập chết toi dù Bose Mexico hịn. Đồ sản xuất rời phục vụ độ đẽo nó vẫn chất hơn hàng theo xe.

ckone85

Xe hơi
Cụ mua mới đi, cặp JBL 608c, 609c mới 100% giá hơn không nhiều nhưng nó đập chết toi dù Bose Mexico hịn. Đồ sản xuất
rời phục vụ độ đẽo nó vẫn chất hơn hàng theo xe.
Giá rổ tầm bao nhiêu cụ nhỉ. K biết chế loa mà lấy từ loa dùng mình lắp ở nhà lên xe có đc k cụ

Kenvin Hùng

Xe đạp
Pioneer có thêm 1 trang bán hàng chính hãng giá rẻ nhất nữa tại đây. Cam kết Pioneer Fake tặng luôn :D
https://www.facebook.com/ManhinhDVDPioneerKenwoodRENHAT.0972313231
Trên thị trường thì có 2 loại Pioneer mà ai tìm hiểu kĩ cũng có là Pioneer Chính hãng Viettronic Tân bình phân phối và 1 là Pioneer xách tay Thái lan.
Viettronic Tân bình nhập khẩu và bán chính hãng duy nhất và chế độ bảo hành thường là 18 tháng Giá cũng khá cao, còn Pioneer Bển Thái lan bảo hành 2 năm kể từ khi sản xuất trên bao bì, nên về VN tùy bên cân đối bán bảo hành ít nhất 1 năm và có thể là 2 năm. nhưng giá lại rẻ hơn nhiều

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Giá rổ tầm bao nhiêu cụ nhỉ. K biết chế loa mà lấy từ loa dùng mình lắp ở nhà lên xe có đc k cụ
Ngày trước em mua hàng ship Amazon, hơn 2 triệu/cặp. Loa home gắn ô tô sợ không ổn vì toàn 6, 8 ôm. Ô tô chỉ 2, 4 ôm thôi.
Ngoài ra còn rung, nóng... bò môi trường trong xe khốc liệt hơn ở nhà nên có thể thiết kế khác.

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]

Tưởng chỉ Focal, hóa ra Hertz cũng có fake :)

Nhan886

Xe buýt
đọc qua em tưởng hàng fake nhập của tụi cướp biển somali đến từ vương quốc Mê ci cô :))