[Funland] Cảnh báo các cụ: cần cân nhắc trước khi mua các sản phẩm của Lg

Zinger 2008

Xe buýt
E dùng tivi LG thấy ok, mà e cũng may cơ, còn gần 1 tháng là hết bảo hành thì màn hình tivi tự nhiên sọc ngang sọc dọc. E gọi bảo hành và được thay cái màn hình mới. Ghét mỗi cái là chuột bay của LG nó nhanh hết pin!

LongLH

Xe điện
Em đang dùng 2 cái sp của LG là tivi oled và máy giặt thì thấy TV ok còn máy giặt lồng ngang thì giặt không được sạch, rất hay bám bẩn ở các gioăng cao su và e thường xuyên phải vệ sinh khá là mệt mỏi.
p.s cái máy hình như cũng được bảo hành 10 năm. k biết nó có tem mà check không nữa kk
Máy giặt của hãng nào cũng bị mốc gioăng cửa mà cụ.

thinhtd

Xe container
E dùng tivi LG thấy ok, mà e cũng may cơ, còn gần 1 tháng là hết bảo hành thì màn hình tivi tự nhiên sọc ngang sọc dọc. E gọi bảo hành và được thay cái màn hình mới. Ghét mỗi cái là chuột bay của LG nó nhanh hết pin!
Dùng pin Energizer đi cụ. Chắc phải nửa năm mới thay 1 lần.

LongLH

Xe điện
Chắc nó viện cớ ko có tem nên ko xác định được block có phải nguyên zin của tủ ko hay đã bị thay thế.
Cái tem nó nằm ở chỗ khuất trong máy hay ngay bên ngoài hả cụ? Người mua bình thường có dễ dàng kiểm tra tem đó không, sale LG có khuyến cáo KH về cái tem đó ko?
Nếu đúng là tủ nguyên zin đã ko có tem, cụ chưa động chạm sửa chữa gì thì cụ cứ khiếu nại chính thức với TTBH LG, yêu cầu họ có trả lời bằng văn bản ... rồi tính tiếp!
Cách suy luận của cụ nó ngược quá. Tủ trong bảo hành thì có làm sao người ta gọi bảo hành chứ thay máy nén làm gì để bây giờ mới gọi bảo hành, hay nghĩ là thay cái hỏng ở đâu đó vào để đem cái đang ngon đi cho con máy khác- mà thợ nhìn mà không biết đã thay hay không à, hàn tay với hàn công nghiệp khi nối ông nó khác một trời một vực. Nhà trước em cũng dùng tủ LG, bây giờ nhà mới này em cũng đang dùng 2 cái TV 55" của LG, đều đang tốt- nhưng tù chối BH kiểu này thì không mê được- nếu sự việc này là thật.

LongLH

Xe điện
Dùng pin Energizer đi cụ. Chắc phải nửa năm mới thay 1 lần.
Không phải tại pin đâu, nhà em hai cái, cũng bị một cái tự hao pin rất nhanh, em phải mua cái đk khác.

phuongmit

Xe cút kít
Nhanh nhất là ra showroom hoặc cửa hàng điện máy, yêu cầu cho xem 01 cái tủ mới, model tương tự xem tem máy nén hình thù nó ra sao, dán như nào rồi so ngược với tủ nhà mình xem có gì sai khác k. Thông thường k người dùng nào yêu khoa học đến nỗi chọc ngoáy gì vào máy nén cả nên giải thích k tem nghe có vẻ hơi ngứa tai

Race Dead

Xe điện
Cụ chủ thớt có nhớ mua hàng ở CH hoặc đại lý nào không ?
Vụ này hơi vô lý , chắc phải nghe thêm mới kết luận được .

Dân miền núi TM

Xe điện
LG em thấy máy giặt dùng bền. E mua cho bà già cái máy dùng phải dc gần 20 năm rồi

Linh Danh Thue

Xe tải
Em cũng có 1 TV LG 55in, màn bị các cháu ném đồ chơi vào 1 sọc dọc luôn. Thợ hãng đến bảo hành tháo ra bảo vỡ màn trong rồi, không được bảo hành. Mà tài thật TV vỡ màn trong mà cái màn ngoài không hề hấn gì. LG ảo thật đấy. Thay màn hãng báo gần 7 củ. Chắc xem tạm rồi mua TV mới các cụ nhỉ

thangmin

Xe tăng
Em đang dùng 2 cái sp của LG là tivi oled và máy giặt thì thấy TV ok còn máy giặt lồng ngang thì giặt không được sạch, rất hay bám bẩn ở các gioăng cao su và e thường xuyên phải vệ sinh khá là mệt mỏi.
p.s cái máy hình như cũng được bảo hành 10 năm. k biết nó có tem mà check không nữa kk
Có hãng nào ko phải vệ sinh cái đó đâu cụ. Hôm trc e gọi thợ vệ sinh máy mà họ hẹn 2 ngày mới đến cay quá e xem youtube tháo ra tự vệ sinh + nghiên cứu khoa học luôn. Trộm vía lắp vào bị thiếu 1 con ốc mà vẫn chạy bình thường :D
Cái P.S của cụ e xác nhận là ko có tem nhé

BVTL

Xe điện
Người OF
Em cũng có 1 TV LG 55in, màn bị các cháu ném đồ chơi vào 1 sọc dọc luôn. Thợ hãng đến bảo hành tháo ra bảo vỡ màn trong rồi, không được bảo hành. Mà tài thật TV vỡ màn trong mà cái màn ngoài không hề hấn gì. LG ảo thật đấy. Thay màn hãng báo gần 7 củ. Chắc xem tạm rồi mua TV mới các cụ nhỉ
Ủi, nhà em cũng chuyển từ tv Pana sang LG. Vừa hết bảo hành là màn hình sọc dọc ngay giữa. 😅
Loại nano 55inch. Thật chán luôn!