[Funland] Cảnh báo các cụ: cần cân nhắc trước khi mua các sản phẩm của Lg

michigan

Xe Cứu Trợ
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nhà em dùng con tủ lạnh của LG 10 năm nay rồi thấy vẫn y nguyên thế. Nhiều khả năng dùng thêm 10 năm nữa cũng không thay đổi gì :D

Kinnnnn

Xe buýt
Em đang dùng tv với tủ lạnh lg mua năm ngoái đọc bài cụ thấy rén, mong là ko sao :)

niceshot

Xe container
Bẩm các cụ. Chả là em có mua 1 cái tủ lạnh của hãng Lg và được bảo hành 10 năm. Dùng đc vài năm thì tủ không còn lạnh và gọi bảo hành. Khi nhân viên bảo hành đến kiểm tra thì thông báo bị hỏng Block và từ chối bảo hành vì một lý do mà mình ngã ngửa " Block không có tem". Em mở thớt này để cảnh báo mọi người cân nhắc trước khi mua các sản phẩm của Lg. Nếu có mua thì phải yêu cầu nhân viên tháo hết máy ra xem có linh kiện nào "quên" dán tem ko? Chứ mua về mà không kiểm tra rồi lại mang cục tức như em.
Chắc nó viện cớ ko có tem nên ko xác định được block có phải nguyên zin của tủ ko hay đã bị thay thế.
Cái tem nó nằm ở chỗ khuất trong máy hay ngay bên ngoài hả cụ? Người mua bình thường có dễ dàng kiểm tra tem đó không, sale LG có khuyến cáo KH về cái tem đó ko?
Nếu đúng là tủ nguyên zin đã ko có tem, cụ chưa động chạm sửa chữa gì thì cụ cứ khiếu nại chính thức với TTBH LG, yêu cầu họ có trả lời bằng văn bản ... rồi tính tiếp!

lac_EX

Xe hơi
Chắc nó viện cớ ko có tem nên ko xác định được block có phải nguyên zin của tủ ko hay đã bị thay thế.
Cái tem nó nằm ở chỗ khuất trong máy hay ngay bên ngoài hả cụ? Người mua bình thường có dễ dàng kiểm tra tem đó không, sale LG có khuyến cáo KH về cái tem đó ko?
Nếu đúng là tủ nguyên zin đã ko có tem, cụ chưa động chạm sửa chữa gì thì cụ cứ khiếu nại chính thức với TTBH LG, yêu cầu họ có trả lời bằng văn bản ... rồi tính tiếp!
Tem của block phải tháo máy ra cụ ạ.

niceshot

Xe container
Tem của block phải tháo máy ra cụ ạ.
Thế thì cụ phải làm căng lên với bọn nó, khi mua tủ làm sao người mua biết được cái tem đấy có hay ko? Hãng có gì chứng minh là ở đó đã từng có cái tem hay ko? ...
Nói chung là muốn bảo vệ quyền lợi của mình thì phải rắn, đôi khi phải hơi "đanh đá" một chút. Chỉ trong đợi vào sự trung thực, tử tế .... của bên bán hàng, bên cung cấp dịch vụ ở mình thì khó lắm cụ ạ!

NoWD

Xe Cứu Trợ
Em mua cái máy bơm LG (vỏ Hàn + Việt, ruột Ý) đã chạy 20 năm rồi, vẫn tốt. Có đợt nhà em đi vắng, mất nước, nó chạy ko tải mấy ngày liền mà ko sao (em đi về mở khoang máy bơm khá to, có chớp thông khí mà hơi nóng phả ra như cục nóng điều hòa).
Nhà em có máy giặt LG, chạy 7-8 năm thì hỏng bi trục, bà chủ thay máy mới. Em bẩu là mất 1tr để vứt máy cũ, nhưng bán được 1tr nữa, thế là kiếm được 2 củ tiền tươi.
Nhà em ko có tv LG, chứ ko thì em lại kiếm của chủ đôi chục củ, bù vào thu nhập 100k/ngày + 3.5 củ/tháng.
Ah mà khu nhà em chủ đầu tư lắp toàn điều hòa LG, 5-6-7 năm kêu như máy xay lúa, đa phần tháo đi lắp mới hết (như nhà em và xung quanh thì toàn Daikin).

duongphong

Xe container
Em gọi lên tổng đài rồi cụ. Nên mới cảnh báo các cụ khi mua nên yêu cầu nhân viên giao nhận sản phẩm tháo hết ra để kiểm tra xem các linh kiện có tem hay không. Tránh mang cục tức vào người như em
Cụ gọi lại BH lần nữa. Yêu cầu đến xác nhận bằng văn bản (mất tem KBH) cho dễ nói chuyện cụ. K nói mồm với tụi nó được.

Kegiaumathl

Xe hơi
Bẩm các cụ. Chả là em có mua 1 cái tủ lạnh của hãng Lg và được bảo hành 10 năm. Dùng đc vài năm thì tủ không còn lạnh và gọi bảo hành. Khi nhân viên bảo hành đến kiểm tra thì thông báo bị hỏng Block và từ chối bảo hành vì một lý do mà mình ngã ngửa " Block không có tem". Em mở thớt này để cảnh báo mọi người cân nhắc trước khi mua các sản phẩm của Lg. Nếu có mua thì phải yêu cầu nhân viên tháo hết máy ra xem có linh kiện nào "quên" dán tem ko? Chứ mua về mà không kiểm tra rồi lại mang cục tức như em.
Chết dở nhỉ ? Nhà e cũng đang dùng 1 e tủ lạnh LG .

CRV-2015

Xe buýt
Nhà em đổi sang toàn LG 6 năm nay chả hỏng cái gì.
Trc mấy lần của thương hiệu lớn khac cứ hết BH ít lâu là trục trặc
Cách đây tầm hơn 20 năm, vì bạn làm pp LG, nên e mua đồ mới cho cái nhà từ tủ lạnh, máy giặt, tv, lò vs, điều hòa ... tất tật nếu LG có. Dùng xà xã cả chục năm mãi mà chẳng thấy hỏng

VCHDHN

Xe container
Nội dung HOT thế mà k có cái ảnh nào là sao.

hoviethung

Xe lăn
Nhà em đổi sang toàn LG 6 năm nay chả hỏng cái gì.
Trc mấy lần của thương hiệu lớn khac cứ hết BH ít lâu là trục trặc
Mình cũng vậy cứ LG mà xài. Yên tâm hẳn. Ti vi lg, máy giặt lg. Sau này hỏng mua lại lg luôn.

Húp sụp sụp

Xe điện
Đồ LG em ấn tượng mỗi máy giặt loại dẫn động trực tiếp Direct Drive, bảo hành 10 năm và đã có 1 cái em dùng được 12 năm trước khi nâng đời lên cái LG giặt kèm sấy.
Em cũng vừa thay cái 15 năm xong, vẫn tiếp tục công nghệ này cho rẻ

formen

Xe lăn
Hỏng lốc hơi bị lạ nhỉ, lốc là cái đc bảo vệ rất kỹ, nó p hỏng cái khác trc khi hỏng lốc. Cụ thớt khiếu nại kỹ vào, yc văn bản đầy đủ.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF

nickthu2

Xe buýt
Bọn tư bản lắm chiêu trò lắm.
Nên cháu ráng phấn đấu làm người tiêu dùng thông thái.

Húp sụp sụp

Xe điện
Cái em dùng 12 năm giờ cho con em gái, chạy tốt, chắc cũng được dăm năm nữa. Nói chung là rất bền.
Bền rẻ cụ ợ, dùng đến lúc có lỗi là sút, mua cái mới, mình được sài theo phong cách tây lông, miễn phải gặp đội thợ lươn khươn :))

Mr. Bảnh

Xe Cứu Trợ
Vụ của cụ mà không được hãng xử lý cho có tình có lý thì em tẩy chay toàn bộ sp của LG luôn. Trả lời kiểu phủi tay thế là không được.

a3k42

Xe buýt
LG em thấy có 2 món tốt là máy giặt và tivi, còn những thứ khác ko rõ thế nào