[Thảo luận] Cảnh báo các bác khi đi qua đoạn Phả Lại Bắc Ninh

LINHDH

Xe hơi
Website
www.noithatatm.com
Do nhu cầu công việc và để tiết kiệm thời gian chết (ngoài giờ làm việc hành chính) nên mỗi khi đi công tác em thường hay đi vào sáng sớm hoặc đêm khuay, hôm rồi em có đi từ Quảng Ninh về Hà Nội qua tuyến Phả Lại Bắc Ninh và gặp hiện tượng này, nên hôm nay xin cảnh báo với các cụ để cùng biết và đề phòng.
Số là, lúc đó khoảng 1h00 sáng, xe em vừa đi qua thị xã Phả Lại, hết biển hạn chế tốc độ nên chạy khoảng 80km/h, phía trước có 4 chú đi trên 2 xe máy chạy ngược chiều hướng từ Bắc Ninh đi Phả Lại, do đường rộng và ít xe (ban đêm) nên xe em cứ bám sát tim đường mà đi nhưng vẫn trong làn của mình. Em thấy 2 xe máy ngược chiều đi nhanh nhưng hướng đi cũng bình thường, nhưng bất ngờ đến gần đầu xe em thì cả 2 thằng (em xin lỗi vì kể đến đoạn này là thấy bực rồi:102::102::102:) đổi hướng lao thẳng đầu xe máy nó vào xe em rồi đánh võng ra, lúc đó thực sự là em hú hồn hú vía chỉ biết đánh lái sang trái rồi trả lại và đạp mạnh phanh. Xe lắc mạnh và phanh cháy đường. Xe dừng hẳn em phải mở của xuống hít một hơi thật sâu và nhìn vệt phanh cũng như nghe trống ngực của mình một lúc rồi mới tiếp tục đi được.
Thật sự em không hiểu 2 thằng xe máy đấy nó có bị điên không mà dám đem tính mạng ra để làm trò tiêu khiển, nếu hôm đó gặp lái xe đang buồn ngủ hoặc bên trái có trướng ngại vật không đánh lái sang được thì kết cục như thế nào chắc các cụ đều biết.
Qua việc này, em xin cảnh báo tới các cụ 1 kiểu đùa cực kỳ nguy hiểm của nhóm thanh niên ở khu vực này cũng như khuyên cụ nào nếu đi đêm thì phải hết sức tỉnh táo để xử lý trong những tình huống như vậy.

DriveBravo

Xe buýt
Mấy thằng đó cũng liều nhỉ. Chắc là bọn chán sống, muốn tìm cái chết mà gia đình lại có thêm tý tiền đây

hieuhic

Xe điện
Đánh lái sang phải chứ bác. Theo em tình huống này cứ chạy thẳng không phải tránh chúng nó làm gì, chúng nó biết lao vào đầu xe mình thì biết lao ra thôi. Nhiều khi mình tránh nó thì mình hoặc những người xung quanh lại rước họa vào thân.

hachi

Xe tăng
Đánh lái sang phải chứ bác. Theo em tình huống này cứ chạy thẳng không phải tránh chúng nó làm gì, chúng nó biết lao vào đầu xe mình thì biết lao ra thôi. Nhiều khi mình tránh nó thì mình hoặc những người xung quanh lại rước họa vào thân.
Đánh lái là theo phản xạ tự nhiên bác ạ. Lúc đấy đâu kịp nghĩ gì. Kể cả ở thủ đô cũng có trò đấy các bác ạ. Mấy cái thằng chó đấy sao ko tự đâm vào cột điện mà chết đi nhỉ!

vietran

Xe ba gác
Đoạn đường nào chả có giai làng kiểu ấy, vì chúng chưa bao giờ ngồi lái hoặc cạnh lái lên cứ tưởng 4b phanh được tuốt. Do nhận thức thôi.
Nhất là đi khuya gặp đối tượng ăn sương thì phải cảnh giác cao độ chứ cụ.

Xecutkit2008

Xe điện
Nhiều lúc mình chỉ muốn vợ 2 mình nằm trong cái lồng sắt chắc chắn chúng mày lúc đấy thích húc thì húc thì quyệt thì quyệt.(y)

hellangel

Xe tăng
Đâm vào đầu xe của cụ tụi nó còn có thêm tí hìu làm đám ma. Chứ đâm vào cột điện thì ngành điện bắt đền chít! hihihihi

xetaybac

Xe tăng
cụ đổi sang đi cont đi,em đảm bảo có đâm vào thi chúng nó cũng thiệt ạ.
giờ mà vẫn còn cái loại người như thế.:77::77::77:

bes

Xe lăn
Gặp kiểu này thì cứ giữ thẳng tay lái và phanh thôi ạ, chúng nó có trò lao thẳng vào đầu ôtô rồi lắc ra đấy mà. Lớ ngớ mình tránh đúng hướng nó lắc lại thành đâm nhau, rách việc lắm.
Đi trong phố mà bác gặp đám đua xe máy cũng vậy, giữ nguyên tốc độ, giữ nguyên hướng chúng nó tự tránh mình. MÌnh mà chủ động tranh nó thế nào cũng có thằng quay cu đơ

Chỉnh sửa cuối:

Chuột lớn

Xe tăng
Gặp kiểu này thì cứ giữ thẳng tay lái và phanh thôi ạ, chúng nó có trò lao thẳng vào đầu ôtô rồi lắc ra đấy mà. Lớ ngớ mình tránh đúng hướng nó lắc lại thành đâm nhau, rách việc lắm.
e cũng phài đi theo cách này nếu găp trường hợp trên.:77::77::77::77::77:

Bọn đấy vừa nhậu xong, lên 2 bánh bật điều hoà cho mát ý mà :21:

Loại này trên đường đi làm em gặp suốt ...

[GMT]

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Thể loại này bây giờ không phải... của hiếm nữa Cụ ợ! "Quân tử thì phòng thân" thui!(y)

khoinguyen

Xe điện
Đánh lái là theo phản xạ tự nhiên bác ạ. Lúc đấy đâu kịp nghĩ gì. Kể cả ở thủ đô cũng có trò đấy các bác ạ. Mấy cái thằng chó đấy sao ko tự đâm vào cột điện mà chết đi nhỉ!
Đồng ý với cụ này, trong những tình huống như thế tránh được là may mắn rồi. Vote cụ chủ thớt cái, thank cụ nhé.

wizat

Xe hơi
em đi đường cũng gặp ối cảnh như vậy, lúc đấy chỉ ước gì có cái que chọc vào bánh xe cho chúng nó xòe cho sướng.......:69: thiện tai thiện tai:77:

michigan

Xe Cứu Trợ
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em cũng nghĩ như bác.....(b)(b)(b)(b):)):))

sh2dylan

Xe máy
Đi trong phố mà bác gặp đám đua xe máy cũng vậy, giữ nguyên tốc độ, giữ nguyên hướng chúng nó tự tránh mình. MÌnh mà chủ động tranh nó thế nào cũng có thằng quay cu đơ
Em cũng đồng tình với cụ. Từ khi biết đi xe máy tới giờ thì em có 1 nguyên tắc bất di bất dịch là trong mọi trường hợp gặp chướng ngại vật là đạp phanh, không đánh lái sang phải hoặc trái vì 2 lý do:
1- Đánh lái thế sẽ bị mất kiểm soát tay lái, dẫn tơi lật xe và bị rơi ra đường (như thế lại càng nguy hiểm, vì có thể có xe phía trước hoặc phía sau lao đến).
2- Không biết bên trái, bên phải phía trước và phía sau có xe nào sắp chạy đến không, mình đánh lái sang, vừa nguy hiểm cho mình và cho người khác.:77:

CIVIC 30M

Xe buýt
Mạng chó chúng nó chắc chỉ được 30 - 50tr tiền bảo hiểm chi trả và chắc 5tr tiền tử tuất do chủ xe tự nguyện, mạng người rẻ quá các cụ nhỉ. Em mong bọn này đâm xuống ruộng chết hết đi cho đỡ phải phiền hà đến người khác. Nói thật với các cụ, nhà em có 2 con cont, gặp trường hợp như vậy em toàn bảo lái xe giư thẳng tay lái, đạp nhẹ phanh, nếu chúng nó chết thì mình vẫn đúng đường, 20tr tiền công an là xe em lại chạy ầm ầm. Nếu mà chủ động tránh chúng nó, vạ lây sang xe và người khác thì khổ người ta và em đền tiền hàng chắc phá sản. Nói ra có vẻ nhẫn tâm nhưng thực tế là vậy các cụ ạ. Tuy nhiên em vẫn chưa mất tiền cho công an về vụ nào tương tự như thế nhưng cont nhà em cũng đã cho 2 thanh niên làng đi đứng kiểu như vậy xuống ruọong rồi ạ, chuyện là thế này.
Hôm đấy 1h đêm em đi cùng xe nhà em, đến đoạn KHU CÔNG NGHIỆP tình dục (thị trấn Voi - Kỳ Anh - Hà Tĩnh) gặp 1 chiếc 2B có 2 thanh niên chắc vừa mới xả street ở KCN xong, lao xe ra đường đánh võng trước đầu xe em, mà lại đi cùng chiều. Em ức chế bảo lái xe kéo còi hơi đến 3km nó vẫn đánh võng đằng trước với tốc độ 40km/h, thằng ngồi sau lại còn quay lại chửi. Em bực quá bảo lái xe về số 3 và rú ga bám sát đít xe nó, nó đi nhanh thì mình cũng đi nhanh. Nó thấy xe em ga to quá lại chạy bám sát nên thằng cầm lái sợ quá cuống lên chạy và ngoái cổ lại để xem khoảng cách xe. Đúng đoạn đường cong thì lao xuống ruộng (do không quan sát). Em xuống xe xem chúng nó chết chưa thì thấy 2 thằng bò dậy và lậy bọn em như tế sao :)):)).

Lungcu

Xe điện
Cứ đúng đường mình mà đi, lạng ra có khi mình lại sai thì khổ:P:P:P

bonbanhloiruong

Xe tăng
Do nhu cầu công việc và để tiết kiệm thời gian chết (ngoài giờ làm việc hành chính) nên mỗi khi đi công tác em thường hay đi vào sáng sớm hoặc đêm khuay, hôm rồi em có đi từ Quảng Ninh về Hà Nội qua tuyến Phả Lại Bắc Ninh và gặp hiện tượng này, nên hôm nay xin cảnh báo với các cụ để cùng biết và đề phòng.
Số là, lúc đó khoảng 1h00 sáng, xe em vừa đi qua thị xã Phả Lại, hết biển hạn chế tốc độ nên chạy khoảng 80km/h, phía trước có 4 chú đi trên 2 xe máy chạy ngược chiều hướng từ Bắc Ninh đi Phả Lại, do đường rộng và ít xe (ban đêm) nên xe em cứ bám sát tim đường mà đi nhưng vẫn trong làn của mình. Em thấy 2 xe máy ngược chiều đi nhanh nhưng hướng đi cũng bình thường, nhưng bất ngờ đến gần đầu xe em thì cả 2 thằng (em xin lỗi vì kể đến đoạn này là thấy bực rồi:102::102::102:) đổi hướng lao thẳng đầu xe máy nó vào xe em rồi đánh võng ra, lúc đó thực sự là em hú hồn hú vía chỉ biết đánh lái sang trái rồi trả lại và đạp mạnh phanh. Xe lắc mạnh và phanh cháy đường. Xe dừng hẳn em phải mở của xuống hít một hơi thật sâu và nhìn vệt phanh cũng như nghe trống ngực của mình một lúc rồi mới tiếp tục đi được.
Thật sự em không hiểu 2 thằng xe máy đấy nó có bị điên không mà dám đem tính mạng ra để làm trò tiêu khiển, nếu hôm đó gặp lái xe đang buồn ngủ hoặc bên trái có trướng ngại vật không đánh lái sang được thì kết cục như thế nào chắc các cụ đều biết.
Qua việc này, em xin cảnh báo tới các cụ 1 kiểu đùa cực kỳ nguy hiểm của nhóm thanh niên ở khu vực này cũng như khuyên cụ nào nếu đi đêm thì phải hết sức tỉnh táo để xử lý trong những tình huống như vậy.
Em cũng gặp trường hợp này trên đường 18 rồi nhưng đoạn qua soát vé Đông Triều. Đúng là nhận thức thôi, loại anh hùng ấy bao giờ đo đường hay phi vào đầu ô tô mới biết.