[Thảo luận] Cảnh báo các bác khi đi qua đoạn Phả Lại Bắc Ninh

Golden_way

Xe buýt
Do nhu cầu công việc và để tiết kiệm thời gian chết (ngoài giờ làm việc hành chính) nên mỗi khi đi công tác em thường hay đi vào sáng sớm hoặc đêm khuay, hôm rồi em có đi từ Quảng Ninh về Hà Nội qua tuyến Phả Lại Bắc Ninh và gặp hiện tượng này, nên hôm nay xin cảnh báo với các cụ để cùng biết và đề phòng.
Số là, lúc đó khoảng 1h00 sáng, xe em vừa đi qua thị xã Phả Lại, hết biển hạn chế tốc độ nên chạy khoảng 80km/h, phía trước có 4 chú đi trên 2 xe máy chạy ngược chiều hướng từ Bắc Ninh đi Phả Lại, do đường rộng và ít xe (ban đêm) nên xe em cứ bám sát tim đường mà đi nhưng vẫn trong làn của mình. Em thấy 2 xe máy ngược chiều đi nhanh nhưng hướng đi cũng bình thường, nhưng bất ngờ đến gần đầu xe em thì cả 2 thằng (em xin lỗi vì kể đến đoạn này là thấy bực rồi:102::102::102:) đổi hướng lao thẳng đầu xe máy nó vào xe em rồi đánh võng ra, lúc đó thực sự là em hú hồn hú vía chỉ biết đánh lái sang trái rồi trả lại và đạp mạnh phanh. Xe lắc mạnh và phanh cháy đường. Xe dừng hẳn em phải mở của xuống hít một hơi thật sâu và nhìn vệt phanh cũng như nghe trống ngực của mình một lúc rồi mới tiếp tục đi được.
Thật sự em không hiểu 2 thằng xe máy đấy nó có bị điên không mà dám đem tính mạng ra để làm trò tiêu khiển, nếu hôm đó gặp lái xe đang buồn ngủ hoặc bên trái có trướng ngại vật không đánh lái sang được thì kết cục như thế nào chắc các cụ đều biết.
Qua việc này, em xin cảnh báo tới các cụ 1 kiểu đùa cực kỳ nguy hiểm của nhóm thanh niên ở khu vực này cũng như khuyên cụ nào nếu đi đêm thì phải hết sức tỉnh táo để xử lý trong những tình huống như vậy.
xxx có lần nó bảo em rằng, NHẤT ĐƯỜNG NHÌ XE các bác có hiểu ko
là thế này
khi đo hiện trường tai nạn thì xem xét đi đúng or sai đường trước rồi mới xe đến xe nên nếu quả kia bác bác vòng lái sang trái nhưng vẩn đâm nó thì bác tèo It ra bác đi đúng đường có phanh và nó đâm mà nó chế thì bác còn đở hơn
Luật mình củ chuối lắm ko xét tình huống đánh lái để tránh nó chỉ là tình tiết giảm nhẻ cho bác tý thôi còn bác tránh nó sang làn khác mà bác vẩn gây tai nạn thì bác tèo:77::77::77::77:

lái đêm

Xe buýt
Nhiều thằng nó nghĩ nghiễm nhiên là mình phải tránh nó Cụ ạ vì không tránh nó chết là mình cũng mất công mất việc mà.

Thanh niên giờ nhiều đứa có tư duy hay thế đấy ạ.

:77::77::77::77::77::77:

ciecie

Xe đạp
cụ đổi sang đi cont đi,em đảm bảo có đâm vào thi chúng nó cũng thiệt ạ.
giờ mà vẫn còn cái loại người như thế.:77::77::77:
em nhất trí,tụi nó có thằng nào ngu mà đâm vào xe công đâu

Hùng Pirelli

Xe buýt
:77::77::77::77::77: Cẩn tắc vô áy láy. cảnh giác cao độ các Bác nhé.

máy súc

Xe hơi
em ko đi khuya như cụ nhưng cũng cảm ơn cụ, lần sau đi đường này em phải đê phòng cẩn thận

tonibui

Xe hơi
Cụ giỏi thật e mà bị như cụ thì em tè. Ra cả bã rồi