[Thảo luận] Cảnh báo các bác hay đi đoạn đường Đại lộ Thăng Long ( 4b 2b đều dính hết)

MrHip1990

Xe tải
Cụ gửi lên VTC14 chuyên mục Góc nhìn khán giả ấy không khéo còn được nhận nhuận bút cũng nên í
E không ham nhuận bút, em muốn dân đỡ khổ thôi, cụ không nhìn cái cảnh trưa nắng, chở nhiều hàng rồi phải dúi tiền cho chúng nó, miệng dạ dạ vâng vâng với những thằng = tuổi con nó cay như thế nào đâu

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Cái biển đó e đồ rằng dân ở đó bị thịt ức quá phun lên ấy mà :D, cái này hay gặp lắm, còn vụ làm lối riêng cho xe đạp giống y lối Trần Duy Hưng rẽ phải Phạm Hùng - hồi xưa chưa mở rộng lối sát Big C nó cắm biển dành cho xe đạp, tha hồ phạt luôn, toàn xe máy phi vào, e bị 1 phát :))

Kể ra nó phạt thì ức vì biển đểu, nhưng biển xịn thì cho nó phạt, vì như thế dân mình mới chú ý đến luật, ý thức nâng dần lên, e cũng ăn phạt mới khôn được hơn chứ :D

namdkh

Xe tải
Thực ra em thấy nếu cái biển không bị sơn đỏ thì mình cũng nên tôn trọng đi đúng biển báo. Cú ở đây là bọn xxx ăn bẩn kia thôi!

bmw 740li

Xe tải
e là em ủng hộ cụ chủ? mong các cao thủ bàn bạc để đưa ra cách giải quyết tốt nhất để tránh lầm than cho dân đen và tránh xxx càng ngày càng tung hoành làm nhũng nhiễu dân... "đã là anh hùng thi gặp chuyêẹ bất bình thì k thể nhắm mắt cho qua đc"... e chờ tin các cụ...

ThanhTungTB

Xe điện
biển báo ,mũi tên chỉ đường ,đèn tín hiệu .....nhập nhằng ko rõ ,ko chính xác thì ko được phạt .mà ngược lại chỉ được nhắc nhở ,hướng dẫn người tham gia GT đi đúng thôi .Cón cái biển báo sai hay mờ ...thì xxx ko có quyền thay ,sửa ,mà chỉ có quyền khiếu nại ,đề nghị bên GTCT họ thay hoặc sửa thôi (Nhưng thường xxxx ko bao giờ quan tâm ,mà chỉ vin vào sự nhập nhằng ,lờ mờ ,của biển báo để bắt dân thôi ).

dung37c1

Xe tăng
THế tại sao nó biết biển bị sơn đỏ ( đã bị sơn thì không có hiệu lực) mà vẫn không thay, vẫn cố tình phat. E dự là cụ đang bênh các xxx. Ngửi thấy có mùi...
Báo hiệu đường bộ là của bên GT cụ ợ

MrHip1990

Xe tải
biển báo ,mũi tên chỉ đường ,đèn tín hiệu .....nhập nhằng ko rõ ,ko chính xác thì ko được phạt .mà ngược lại chỉ được nhắc nhở ,hướng dẫn người tham gia GT đi đúng thôi .Cón cái biển báo sai hay mờ ...thì xxx ko có quyền thay ,sửa ,mà chỉ có quyền khiếu nại ,đề nghị bên GTCT họ thay hoặc sửa thôi (Nhưng thường xxxx ko bao giờ quan tâm ,mà chỉ vin vào sự nhập nhằng ,lờ mờ ,của biển báo để bắt dân thôi ).
Vậy nó bắt dân là đúng luật hay sai luật????

MrHip1990

Xe tải
Hơn 1000 lượt xem mà không có cụ nào thương dân, không có cụ nào thấy ức chế mà xung phong đi cùng em, haizzz chán quá....gõ bàn phim không phải là vũ khí để chống lại.... hãy nghĩ những người bị bắt là bố , mẹ, anh chị em trong gia đình mình đi....

thuysinh.tl

Xe container
Cái biển này thì khu sân vận động Mỹ Đình cũng có mà. Còn cụ cãi nhau với xxx chỉ giải quyết được thiểu số chứ không buộc thay biển được đâu. Muốn thay biển thì phải làm việc với GTCC. Chứ ngày hôm trước cãi nhau rồi nó giải thích cho cụ rồi không phạt. Hôm sau cụ lại đi vào đó thì ăn phạt vì nó bảo hôm qua đã hướng dẫn cho cụ roài.

MrHip1990

Xe tải
Cái biển này thì khu sân vận động Mỹ Đình cũng có mà. Còn cụ cãi nhau với xxx chỉ giải quyết được thiểu số chứ không buộc thay biển được đâu. Muốn thay biển thì phải làm việc với GTCC. Chứ ngày hôm trước cãi nhau rồi nó giải thích cho cụ rồi không phạt. Hôm sau cụ lại đi vào đó thì ăn phạt vì nó bảo hôm qua đã hướng dẫn cho cụ roài.
Phạt dựa vào cái gì hả cụ????. Biến không có tác dụng mà vẫn phạt được à????.

rgvmen

Xe container
Sao bảo người ta gọi xxx gt là chóa cũng chả ngoa các bác nhỉ :(

OKiaforte

Xe buýt
Vote cho tinh thần của cụ chủ! Em ở xa quá nên không đi cùng cụ được

Chị Cũ

Xe tải
Vote cho tinh thần của cụ chủ. Em nghĩ ko cần thiết phải làm chuột bạch, nếu thực sự bọn nó lạm dụng biển báo mờ, ko rõ ràng để kiếm tiền. Cụ hay qua đấy cứ quay clip đầy đủ đoạn đường, biển báo, cận cảnh các xxx đang làm gì với dân lành. Về public lên face book là tự khắc có thằng về quê chăn vịt.

chungnam012

Xe máy
---Đọc kỹ hết nội dung bài viết và Cmt của các cụ---Rồi ai ở gần khu này đăng ký đi cùng em để giải quyết vụ này thì pm số đt inbox em nhá, em cay lắm rồi.( Nếu trong trường hợp này mà mình đúng thì các cụ không phải sợ, cứ đi cùng em quay phim cho em,e đi 2 bánh ạ)

E là thành viên mới, tuy e chưa có 4b nhưng cũng theo dõi diễn đàn này lâu rồi,và giờ thì đang định học lái ( bằng C).E cũng đã học hỏi được nhiều võ của các bác để áp dụng cho con 2b của em. E đi đường dài = 2b suốt và áp dụng được rất nhiều khi đối phó với xxx. Cảm ơn các cụ đi trước đã truyền đạt lại kinh nghiệm quý báu cho e. Hôm nay e xin góp 1 bài để các cụ thảo luận và tránh khi đi qua cung đường này. TheGaden về Phú Đô ( công sau) ra đạ lộ Thăng Long
E đi qua cung đường này suốt thấy thương những người vô tình ( theo nghĩa đen) và nghi án là bẫy do xxx đặt ra để làm khổ họ. Mấy lần em thấy cả 4b 2b bị vẫy vào mà nhìn thương lắm.
Nội dung em muốn phản ánh như sau :
Tình hình là sau khi có cầu vượt Phú đô và cung đường đi từ The Manor về Phú Đô để ra đại lộ Thăng Long - cuối đường chỗ rẽ vào làng Phú Đô nó chia 2 đường. Một đường cho xe đạp và xe BÒ (anh # giàu vãi - giờ vẫn còn xiền làm đường cho xe bò đi) và đường cho xe máy và ô tô (Giống chỗ Big C đi ra Phạm Hùng) nhiều cụ, mợ 4b, 2b mải ngắm phố phường cứ lao vào đường cho xe bò nên ra đầu đại lộ Thăng Long có xxx vợt ngay. Ngày nào cũng thấy xếp hàng xử lý (hình như đây là miếng thịt béo nên 1 ca toàn 5 đến 7 anh đứng với nhau). Các cụ, mợ 4b ,2b qua đây lưu ý nhé.
Đây là hình ảnh em cắt từ Clip em tự quay

Cụ mợ nào đi vào làn mà e vẽ mũi tên thì xác định ( xxx đứng từ 6h sáng đến 6h tối, thay phiên nhau đứng cả tuần )
Đây là vị trí xxx "núp" ( rất kín đáo và an toàn)

E cũng muốn hỏi: thứ 1 cái biển báo cho xe bò như trên đã bị phun sơn đỏ ( không biết ai phun) có còn tác dụng không. Trường hợp đi vào làn đó mà bị bắt thì có cãi được không???
Thứ 2 : E định tự tay để bị bắt 1 lần xem các xxx bảo thế nào ( trước khi bị bắt e sẽ bật máy quay lên để quay đầy đủ từ đầu đến cuối) thì sẽ bị phạt bao nhiêu tiền. E đang chạy 2 bánh mọi thứ giấy tờ đều ok hết
Thứ 3: Tại sao xxx không cho làm lại biển cấm xe máy và ô tô hoặc làm lại cái biển đã bị phun sơn làm người tham gia GT không biết vô tình đi vào thì bị phạt
Thứ 4: E thấy thuơng những người lao động ( nhiều cô bác ở phỉa tây mỗ, xuân phuơng đi buôn hàng về bị bắt thuơng lắm). Em muốn phản ảnh lên báo đài cơ quan chức năng thì làm thế nào???

Cuối cùng gửi các cụ ảnh các xxx đang tươi cười xử lý vi pham

P/s: E vừa đi về xong, thấy 1 bà bán đồng nát, bị vẫy lại, cuống quá, quay đầu thế là ngã luôn :( thuơng quá. Mong các bác cho ý kiến sớm còn phản ảnh để thay đổi tình trạng này chứ cứ tiếp tục thế này ngày nào e đi qua e cũng thấy ức chế lắm
em là 1 lái xe hạng D va kn của em là 10 năm. bjo em se tra lời cho cụ 4 ý cụ hỏi:
1: câu hỏi là câu tl vì xxx ko cắm biển.
2: cụ thử đi vào và xxx sẽ bắt và cụ bị bb lỗi đi vào đường cấm( vì bên trái là biển dành cho xe oto và xe máy, biển bị phun là biển dành cho xe thô xơ.
3: theo câu 1 thì xxx ko được quyền cắm biển mà chỉ có quyền phạt thôi. em vd xxx tốt bụng có yêu cầu đổi biển nhưng bên gtcc ko cắm do nhiều lý do thì xxx vẫn cứ thực thi nhiệm vụ mà thôi
4: cụ thương thì cụ đứng đầu đoạn cụ chụp làm người hướng dẫn giao thông. cụ muốn ý kiến thì cụ gọi phăn ảnh qua đài, báo và đặc biệt là vov giao thông. lên sóng luôn và ngay.
5: nếu cụ thử thì đừng kêu oan vì sơn như thế vẫn nhìn thấy rõ hình lắm cụ à

Bummer9332

Xe buýt
Ko có biển hướng dẫn,cụ cứ đi.mời nó quay lại nó chỉ biển xem nào

MrHip1990

Xe tải
em là 1 lái xe hạng D va kn của em là 10 năm. bjo em se tra lời cho cụ 4 ý cụ hỏi:
1: câu hỏi là câu tl vì xxx ko cắm biển.
2: cụ thử đi vào và xxx sẽ bắt và cụ bị bb lỗi đi vào đường cấm( vì bên trái là biển dành cho xe oto và xe máy, biển bị phun là biển dành cho xe thô xơ.
3: theo câu 1 thì xxx ko được quyền cắm biển mà chỉ có quyền phạt thôi. em vd xxx tốt bụng có yêu cầu đổi biển nhưng bên gtcc ko cắm do nhiều lý do thì xxx vẫn cứ thực thi nhiệm vụ mà thôi
4: cụ thương thì cụ đứng đầu đoạn cụ chụp làm người hướng dẫn giao thông. cụ muốn ý kiến thì cụ gọi phăn ảnh qua đài, báo và đặc biệt là vov giao thông. lên sóng luôn và ngay.
5: nếu cụ thử thì đừng kêu oan vì sơn như thế vẫn nhìn thấy rõ hình lắm cụ à
Thứ 1: ý em hỏi cái biển đã phun sơn còn tác dụng hay không- Trong trường hợp đó có cãi được không?
Thứ 2: Ý em hỏi là bị phạt bao nhiêu tiền.
Thứ 5: Biển đã sơn vẫn còn tác dụng à cụ ( Nếu không đúng với hình ảnh, hay biển báo đã được học thì vẫn phải chấp hành à) VD: trên đường cụ đi vạch kẻ đường chuyển sang màu xanh, hoặc màu hồng, cụ có phải theo vạch đấy không, hoặc biển cấm rẽ cái dấu \ màu đỏ mà bị sơn trắng đi ( dù cẫn nhìn rõ) thì biển vẫn đúng à????