Cảnh báo bắt lỗi rẽ phải từ Chùa Bộc ra Tôn Thất Tùng

minh rang

Xe hơi
Càng ngày càng ko ra gì, lộ rõ bản chất cướp ngày của các chú lính trẻ được đào tạo bài bản. hôm nay đọc được hai bài như lày.buồn!

pnew

Xe điện
túm lại là cái đèn này hỏng rất lâu rồi mà chưa thay
vì sao ? vì cố tình không thay để như là mồi nhử
cãi bằng đc thì thôi.

Cụ thể điểm giao thông này là như thế, còn đi chỗ khác thì nên chú ý tín hiệu giao thông có hiệu lực
Cụ nên nhớ "đèn giao thông" không phải báo hiệu đường bộ mà là "tín hiệu đèn giao thông". Cần thực hiện theo tín hiệu đèn chư không phải thực hiện theo cái đèn

hiepsangs

Xe buýt
Thật khó để đi được đúng. Cháu thấy đoạn ngã 4 Hàng Bài - Hai Bà Trưng cũng nhiều người bị tuýt còi lắm.

The Beatles

Xe buýt
Hà hà, cụ chủ nói thế nào chứ, cái ngã 4 này rất nhiều pha đèn. Vì lưu lượng giao thông rất cao
1. Khi đèn rẽ cho phép rẽ phải không bật (trong khi hướng đi thẳng đang đèn đỏ) thì không được rẽ. Đấy là nguyên tắc rồi. Không chỉ hướng cụ đi đâu, cả hướng từ Pham Ngọc Thạch rẽ phải sang chùa Bộc cũng vậy

ngaynha

Xe tăng
Chắc cụ bức xúc thay cho các đồng chí CSGT? Hay bức xúc với em?
Nếu cụ chưa qua chỗ này nhiều thì cụ chưa có thực tế, không nên trao đổi hoàn toàn theo dự đoán, lý thuyết cụ nhé.
Nếu cụ cho là ý kiến của nhiều người dân chẳng có ý nghĩa gì thì thôi không cần nói nữa. Không phải tự nhiên họ bức xúc cụ ạ.
Em cảnh báo chung, không có ý định tranh luận với cụ đúng hay sai. Vì đúng hay sai không phải do cụ và em phán xét mà được và cũng không cần thiết cụ nhé.
Hết ý kiến với cụ.
Chào cụ.
Cụ như thế là đi đường theo thói quen rồi.
Chả có lừa đảo gì ở đây cả cụ nhé.
Cụ tham gia gt cụ phải theo tín hiệu đèn, nếu đèn đấy tắt thì nó k có giá trị, và cụ phải đi theo cái đèn treo phía trên ấy.
Cụ có biết việc tắt bật đèn cũng là 1 cách để phân luồng gt hay không, khi thấp điểm thì bật cho phép rẽ phải còn khi không thì tắt đi và cụ không đc phép rẽ.
CSGT gọi cụ lại và bắt cụ là đúng lỗi rồi đấy, mà cụ cũng rút đc kinh nghiệm rồi còn gì :)

ngaynha

Xe tăng
Cụ xe điện rồi mà vẫn nói thế này được ợ? Không có đèn đi theo kiểu không có đèn chứ
Xe gì không quan trọng, nhưng cụ ấy nói đúng đấy ạ. Cái chỗ bôi đen kia thì E ạ cụ :D

Ếch

Xe tăng
Theo cụ cái chữ đèn tắt, đèn hỏng thì thôi. Có nghĩa là như thế nào ạ, em quả thực k hiểu?
Nói thêm với cụ, chỗ ngã tư này có đèn tín hiệu xanh đỏ, đồng thời có một cái đèn mũi tên cho phép rẽ phải. Khi đèn mũi tên này bật màu xanh thì mới được rẽ, nếu nó tắt thì cụ phải chấp hành tín hiệu của cái đèn xanh đỏ kia. Đơn giản vậy thôi. Nó tắt thì có thể tại nó hỏng, hoặc người ta cố tình tắt nó đi không cho rẽ nữa. Cụ chủ ngày nào cũng đi qua thấy nó bật màu xanh được rẽ, đến hôm nó không bật cứ rẽ bị bắt lại bảo nó lừa dân. Cái này sai lè ra, xuống xe nên nói mấy câu dễ chịu thì xxx nó cũng bỏ qua thôi.

Em cũng chả bênh gì xxx, nhiều chỗ các chú vô trách nhiệm cực kỳ luôn. Ví dụ ngã tư Khâm Thiên - Lê Duẩn, chiều Lê Duẩn được rẽ phải khi đèn đỏ, có một cái biển viết chữ cho phép rẽ, có làn kẻ vạch mắt võng cấm dừng dành cho rẽ phải, nhưng cái đèn mũi tên rẽ phải thì tèo cả năm rồi không ai thay. Cho nên luôn tạo một cục tắc ở đây khi đèn đỏ, xe máy dừng lung tung, luồng rẽ phải thì còi loạn cả lên.

hoclv

Xe hơi
Tại sao bị tóm chủ yếu là các ông quen đường? Tại sao những người ít đi qua đây lại chấp hành đúng? Vấn đề chính là ở chỗ này đấy ạ :D
Em xin ^:)^ ^:)^ ^:)^ avata của "mợ".

hoclv

Xe hơi
Càng ngày càng ko ra gì, lộ rõ bản chất cướp ngày của các chú lính trẻ được đào tạo bài bản. hôm nay đọc được hai bài như lày.buồn!
Có đến 4-5 đ/c túm tụm ở góc khuất đó khu nhà đang xây dở.

Chiều chủ nhật mà các đ/c CSGT thực hiện nhiệm vụ gì tại ngã tư này nhiều thế?
Có phải hướng dẫn người tham gia giao thông?
Có phải thực hiện nhiệm vụ phân làn giảm ách tắc?
Hay có phải là do có cái đèn không sáng thì cần tập trung lực lượng xử lý?

Các câu hỏi đó mới chính là nguyên nhân nhiều người dân trong đó có em bức xúc.
Em sai thì em sửa - tránh rắc rối phiền hà vô ích.
Còn việc bức xúc tranh luận cũng là hệ quả của các vấn đề trên. Ở nước ngoài, khi mất điện - mất tín hiệu họ sẽ có xe đèn chớp lập lòe ra hướng dẫn và ngay lập tức dán biển báo hiệu tạm thời.

Street_Drift

[Tịch thu bằng lái]
Sao lại là lừa dân, đèn bật thì mới có tác dụng, đèn tắt thì thôi. Cụ đi theo thói quen là sai rồi, gặp xxx cứng nó phạt chít luôn.
Đèn ko sáng thì làm sao bắt lỗi được. Vì nếu cái đèn nó hỏng thì cứ phải dừng mãi ở đấy chờ nó hoạt động lại mới được đi à ? Bác này lập luận hệt như nick của bác .

áo da thật

Xe máy
Ôi cái đèn giao thông vhõ nhà em nó hỏng đến tuần nay chưa thấy sửa gì cả. Cứ phải nhìn bên kia họ dùng mình đi.
có hôm em vừa đi họ cũng đi thế là choảng nhau ở giữa đấy.

donfx

Xe buýt
Cháu cũng hay qua đây, cứ theo đèn cho ăn chắc, nếu đang đỏ thì cháu non gan dừng tý cho chắc ăn, vì đằng nào làn kia đang lưu thông....

Ếch

Xe tăng
Đèn ko sáng thì làm sao bắt lỗi được. Vì nếu cái đèn nó hỏng thì cứ phải dừng mãi ở đấy chờ nó hoạt động lại mới được đi à ? Bác này lập luận hệt như nick của bác .
Nick cụ sáng quá, em lóa mắt chả biết đường nào chả lời. Cụ tự đọc lại xem tình huống thế nào hẵng cmt nhé, ko trẩu tre nó lại bảo là thầy bói xem voi.

simsodep090

Xe hơi
Cụ chủ thớt sao ko hỏi bọn xxx ấy ra mà bắt những xe dừng đèn đỏ trên vạch chéo dành cho ng rẽ phải , tìn hiệu đèn & biển báo mất tác dụng thì đi theo vạch kẻ đường .

Street_Drift

[Tịch thu bằng lái]
Nick cụ sáng quá, em lóa mắt chả biết đường nào chả lời. Cụ tự đọc lại xem tình huống thế nào hẵng cmt nhé, ko trẩu tre nó lại bảo là thầy bói xem voi.
Vầng, thấy bác "chả lời" thì em cũng chán hẳn luôn rồi .

hoclv

Xe hơi
Cụ chủ thớt sao ko hỏi bọn xxx ấy ra mà bắt những xe dừng đèn đỏ trên vạch chéo dành cho ng rẽ phải , tìn hiệu đèn & biển báo mất tác dụng thì đi theo vạch kẻ đường .
Cũng đã có lần em hỏi tương tự cụ, câu trả lời của họ em đã nghe là: "Tôi chỉ có 2 tay thôi, không thể bắt xuể được phải không ạ?" thế đấy. Có câu trả lời rất "nhân văn" của 1 đồng chí trung tá là: "Chúng tôi bắt một số trường hợp mang tính giáo dục chung, dân ta ý thức chưa cao nên giáo dục là chính, ba lam ba la...."

Nghe các đồng chí ấy trả lời xong cũng khó nói thêm cụ ợ.

Ếch

Xe tăng
Have fun, và đọc kỹ trước khi viết nhé cụ, nếu ko muốn bị CHẢ LỜI. em yêu cụ lắm đấy, đừng chán xế hehe.

manuever

Xe buýt
vỗ tay cho cụ ạ :D