Cảnh báo bắt lỗi rẽ phải từ Chùa Bộc ra Tôn Thất Tùng

linhhatan

Xe tải
thực ra nếu cụ có thừa thời gian cụ đôi co 1 lúc là nó chả thất thoảt cả mấy chục củ, em mấy lần cò cưa đều thu kết quả trên mong đợi (với đk có time nhá), vì 1 ca của bọn này có vài tiếng thôi, mà nó phải nộp lên trên. có thằng bạn chạy vào csgt tợt mặt mà mất nhiều tiền nhưng chưa ra đâu vào đâu, nó bẩu thế

billnantes

Xe container
không có biển : " đèn đỏ được rẽ phải " thì cứ đứng lại cho nó lành và đúng luật .

Ngo nho

Xe tăng
Muốn đi "đèn đỏ được rẽ phải" mời cụ vào Sài Ghềnh.

volume

Xe tăng
trường hợp này cụ chủ sai rồi, mà thớt nói về cái ngã tư này em nghĩ đã có ít nhất 1 cái rồi

totolo

Xe hơi
Em đã có 1 topic về đoạn này cách đây mấy tuần rồi, như cụ hoclv nói cũng có cái lý đúng của nó. Tuy nhiên theo em, đoạn này hiện đã CẤM RẼ PHẢI khi ĐÈN ĐỎ, chứ không phải là ĐÈN HỎNG hay KHÔNG SÁNG. Em không phải là XXX cũng như người thân quen gì XXX cả, nhưng không muốn vướng vào việc phải cãi lý với XXX nên em cứ theo biển báo và đèn mà làm thôi.
Các cụ để ý nhé:
- Chiều Phạm Ngọc Thạch-> Chùa Bộc: vẫn có đèn cho phép rẽ phải, nhưng có bấm đồng hồ.
- Chiều Chùa Bộc -> Tôn Thất Tùng: cột đèn mà bác hoclv chụp ảnh đúng là không sáng, nhưng đèn trên cao đặt ở đối diện, tức là ở đường Đông Tác, ĐÈN ĐỎ vẫn sáng, và ĐÈN XANH RẼ PHẢI đã KHÔNG SÁNG từ khá lâu rồi.

Thôi, tránh voi chả xấu mặt nào, đỡ mất công, mất việc, mất thời gian, mà đôi khi mất cả $ nữa, đi đúng luật cho lành vậy. Đây là í kiến cá nhân em thôi nhá :"> mong các cụ nhẹ tay chém ợ.

quanke2013

Xe hơi
cứ cho dân đi quen xong phạt.ức chế thật.HN mỗi ngày lại thay đổi biển báo một lần.

NNS

Xe ngựa
Thế k có đèn tín hiệu. mấy chú phân làn cũng k có. Thì cụ cứ đứng ì giữa đường à. Nói dở hơi bỏ con *** ra
cái đèn nhỏ cho phép rẽ phải ở cái cột đèn đó là để bổ túc cho cái đèn xanh đỏ phía trên
nó khác hoàn toàn với việc ko có đèn tín hiệu hay có đèn xanh đỏ mà ko bật: ko bật đèn chính có nghĩa là dân cứ đi thoải mái, chả may kẹt thì ráng chịu, mọi ngả mọi hướng như nhau, có thể do đèn hỏng, nhưng khi hỏng mà có nguy cơ, csgt họ sẽ phải cho ngừoi ra hướng dẫn thay đèn
còn cái đèn nhỏ đó tắt khi đèn xanh đỏ phía trên (đèn chính) vẫn bật thì bị bắt là đúng. vì mặc định đèn đỏ thì ko đc rẽ, trừ khi có biển, có đèn phụ. Mà đèn k bật thì có nghĩa lúc đó ngừoi rẽ phải ko đc rẽ. thế thôi. cụ chủ cãi nhau với chú csgt non hoặc ngại lèm bèm nên nó thả cho đi thôi.
hn hay nói chung ở đâu cũng thế thôi, đi phải quan sát chứ ko phải đi theo thói quen đc. đi theo thói quen thì tiền ngu ốm đòn

Tycon

Xe hơi
Em thương xuyên qua chỗ này, cũng chẳng bao giờ đi theo thói quen nhưng em hỏi cụ: có đèn giao thông nhưng lúc sáng lúc không? biển báo, đèn hiệu, đường kẻ nhập nhằng, thay đổi liên miên nay cho đi mai thì không thì chẳng là lừa là gì. Cụ qua chỗ đó đi, nhiều người dân bên đường họ còn bức xúc nói vậy đó - cũng chẳng là mình ý kiến em.
Xin lỗi cụ, nhưng mà em chỉ thấy trong ảnh cụ chủ là cái cột đèn không có tín hiệu gì cả. Trong trường hợp đèn không tác dụng và không có người hướng dẫn giao thông thì em nghĩ đi là hoàn toàn đúng chứ chả sai gì cả. Vì lý do này nên xxx mới không phạt được cụ chủ.

aipt

Xe tải
Em cũng từng bị dính chỗ này một phát

duongcua03

Xe tăng
các chú ko muốn lằng nhằng thôi. Ko có đèn mà cụ cứ rẽ thì chết đâu có oan
Chỗ đấy tôi cũng mới đi qua, thấy cái đèn xanh cho phép rẽ phải không sáng thôi chứ ko phải là không có đèn! Và điều chính yếu ở đây là cơ quan quản lý giao thông đã thiết kế, thi công mở rộng chỗ đó + kẻ vạch chéo làn đường rành riêng cho xe rẽ phải khi đèn đỏ mục đích là để giảm tải xe chờ đèn khi qua nút, tránh ách tắc giao thông ở các nút hay bị ùn tắc.
Chỉ vì cái đèn không sáng mà đúng chỗ đó bắt lỗi vượt đèn đỏ là không đúng. Nếu có quyết định dừng cho phép lưu thông rẽ phải khi dèn đỏ tại vị trí này thì các cơ quan quản lý phải thông báo rộng rãi trên cac phương tiện thông tin đại chúng và tại vị trí đó chứ không thể lặng lẽ làm kiểu như vậy được.
Không thể áp dụng "chiến tranh du kích'' giữa đô thị hiện đại được!:-q

sudoku

Xe buýt
Em nghĩ bọn xxx chỗ này nó lợi dụng sự nhập nhằng lúc sáng lúc tối cộng với THÓI QUEN của 1 số bác tài để thịt thôi. Nếu là em thì em vẫn tuân thủ theo chỉ dẫn của tín hiệu giao thông, đèn nó mà tắt ngóm thì em cũng dừng lại, chả dại đôi co mất thời gian

Bongbin2009

Xe tăng
Em nghĩ bọn xxx chỗ này nó lợi dụng sự nhập nhằng lúc sáng lúc tối cộng với THÓI QUEN của 1 số bác tài để thịt thôi. Nếu là em thì em vẫn tuân thủ theo chỉ dẫn của tín hiệu giao thông, đèn nó mà tắt ngóm thì em cũng dừng lại, chả dại đôi co mất thời gian
Cụ chưa gặp phải trường hợp 03 đèn cùng sáng hoặc đèn đỏ sáng liên tục chưa ?
Nói chung là em thấy tranh luận như cụ chủ thớt là đúng trong trường hợp cụ thể này.

hoclv

Xe hơi
Văn minh, chuẩn mực là như vậy.
Nhưng cụ đã đi mà chỉ thấy đèn đỏ sáng, đèn xanh thì tắt chưa. Tình huống đó đi thế nào?
Trường hợp này: đèn tắt cả - bên phải ngay lối rẽ; dừng/đỗ trên vạch "võng vàng" cũng sai; đi cũng thì bị tóm như em đấy.
NHẬP NHẰNG lắm!

nqhung56

Xe buýt
Thank thông tin cụ chủ

nqhung56

Xe buýt
Nói chung luật VN không nghiêm ko theo quy chuẩn mỗi nơi một khác

thienbeo

Xe tải
Đến chịu với cụ chủ thớt, đi theo thói quen mà cũng cãi được với xxx - vui thật

hoclv

Xe hơi

silver1

Xe điện
Ddoabj này trước đây có đèn bật xanh và đỏ đan xen, giờ lâu lắm đèn chết va thi thoang mới thấy mấy thằng csgt đứng nấp sau tấm tôn công trường, kể ra chủ thớt bác sai đấy ví mình phải theo đèn còn sao mà bọn gt nó không sử đèn thì không rõ, còn mấy thằng csgt là cực bẩn, việc của bon nó là điều tiết gt mà lại đi rình nấp ăn bẩn cái này đáng lên án. Khá nhiều 4b bị làm tienfeenf vì chỉ một lát là lại lên xe với giấy tờ rổi, có ông cãi hăng cũng chả lại vì nó có vài thằng. Tóm lại các cụ phải tuân thủ đèn biển báo trước đã, sai mình chịu phạt vỉ ở hanoi gần mà, còn bọn bẩn kia chả có chỗ nào mò ra đấy nấp mà, trước đoạn đèn ở học viện n/hàng có 2 thằng đứng rất xa nấp sau hàng cây bắt 4b vượt còn 2b nó đánh mắt di như không nhìn thấy, kể ra bẩn thật.