[Thảo luận] Cảnh báo 2B cố tình vi phạm luật GTĐB đi lên cầu cạn Pháp Vân

hungbm

Xe điện
Mấy ngày nay em hay đi lên cầu cạn Pháp vân, em thấy CSGT ở đầu lối lên cầu cạn Khuất Duy Tiến kéo dài đỗ xe tải CSGT bắt 2B cố tình lên cầu rất nhiều. Cái đặc biệt ở đây là cứ tóm được 2B là các chú cho lên xe tải chở về bãi xe tập kết, hết xe này đến xe khác nhiều không đếm được. Câu hỏi là tại sao CSGT không phạt rồi cho đi là vì phạt xong rồi cho đi thì đi đâu và đi đường nào vì đường đó cám 2B mà. Vì thế 2B mà lên đường này mà bị bắt thì chỉ còn nước đi Căng hải về thôi, nhưng thế còn hơn chạy thoát mà nhỡ bị tai nạn thì chỉ còn con đường xuống Diêm vương thôi vì đường này cho 4B chạy 80 cơ. 1 lần nữa em cảnh báo 2B không nên vi phạm luật GTĐB đi lên đường này.

Prodigy

Xe hơi
Phải giữ xe cho nhớ bác ạ, các bác đi 2B rất ít khi nhìn biển, có khi nhìn cũng chẳng hiểu cấm cái gì, thấy ông khác leo lên cầu thì nghĩ mình cũng đi được.

4X4=16

Xe điện
keke chả nhẽ phạt rồi lại bắt các chú ý quay xe lại ạ, hay cho đi tiếp ? Cả 2 trường hợp trên đều vi phạm luật, nhỡ xảy ra TN thì ai sẽ là người chịu trách nhiệm, em thấy giải pháp cho lên xe tải là hợp ý trời nhất ạ.

Eric N'Guyen

Xe tải
Nhà cháu thấy ở dưới chân cầu thì chẳng có ai đứng, ở lưng chừng cầu thì có người ngăn lại để phạt, nhiều người thấy vậy đi ngược chiều để trốn hoặc núp vào bên cạnh xe ôtô để vượt qua. Cảm giác là phạt để kiếm chứ không phải là phạt mang tính chất giáo dục :-?

gamevn

Xe buýt
Đúng là "điếc lòi". :( Chẳng hiểu mấy cụ mấy mợ đi 2b này có biết xem biển báo GT ko nhỉ? :-o

B747

Xe tải
xxx làm thế là đúng. Người vi phạm sẽ không gây nguy hiểm cho người khác được nữa.

theph

Xe điện
xxx làm thế là đúng. Người vi phạm sẽ không gây nguy hiểm cho người khác được nữa.
Em ủng hộ việc phạt nhưng theo em xxx nên đứng dưới chân cầu để nhắc nhở và chỉ dẫn thì "có tình" hơn là việc đứng trên rồi bắt phạt. Tất nhiên có nhiều bác đi 2B không hiểu luật, không nhìn biển nhưng cũng có thể có bác do lý do khách quan gì đó không nhìn được thì việc có xxx đứng chỉ dẫn sẽ tốt hơn. Vấn đề không phải là chế tài phạt mà là an toàn cho 4B và 2B thôi ợ.

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Tình hình chắc là thừa biên bản đây ạ, không hiểu làm thế này được lâu không

hungbm

Xe điện
Thực ra trong trường hợp này em thấy CSGT đã làm rất đúng luật khi nghiêm khắc thu giữ phương tiện. Người đi 2B nên cám ơn CSGT vì đã ngăn chặn họ coi thường tính mạng mình và có thể gây tai họa cho 4B lỡ va chạm vào vì đó là đường cao tốc chỉ giành cho 4B lưu thông. Hy vọng CSGT duy trì sự có mặt ở các đường dẫn lên đường này.

Audi A6

Xe tải
Em thường đi qua đó và rất bức xúc với việc 2b ngang nhiên chạy lên cầu cạn mặc dù có biển cấm to đùng ngay đầu cầu. Chẳng biết là có hiểu luật hay không biết đọc biển báo nhưng e ủng hộ việc phạt nặng những trường hợp này. Bắt xe nhiều thế mà họ vẫn không sợ thì các bác bảo giải pháp nhắc nhở thì phỏng có tác dụng gì?

Laceti2010

Xe tăng
đứng dưới nhắc chỉ vài hôm thôi chư còn nếu không csgt đứng nhắc quanh năm mất. Hôm chủ nhật em đi cũng thấy bắt được nhiều lắm chiều từ linh đàm sang bắc Ninh. Khi đi qua cầu phù đổng em thấy có một em vai ốt biển 30f bị xe khách đâm gẫy cầu, nhưng hình như người không làm sao.

CAP_bl

Xe điện
Em ủng hộ phạt thật nặng. Chỉ mong xxx giữ nghiêm được, cũng mong là trong số họ ngày càng ít sâu bọ đi :(

Primera

Xe tăng
Tình hình là với dân ta thì không thể nhắc nhở được các bác ạ. Nếu nhắc nhở có nghĩa là 1 đứa đi sai thì có 1 anh CSGT ra nhắc, thế mà chúng nó đi thành đoàn, có cho cả trường CS ra đứng dàn hàng ngang cũng không xuể. Nhắc xong nó nhăn nhở cười rồi lần sau lại vẫn thế.

Không có nhắc nhở gì hết. Biển báo có rồi, luật học rồi, CSGT cứ việc núp và úp thật lực. Như thế may ra mới khá lên được.

TungNguyenMD

Xe container
Nhắc nhở bằng biển báo rồi các cụ nhé. Các ông đi 2B cũng đã học luật và thừa hiểu biển báo đó là gì (cái biển này thằng F1 nhà em học lớp 1 cũng biết).
Phải nói rằng một số dân đi 2B cực kỳ coi thường luật giao thông. Tư duy vẫn chỉ là "Mày xe to đâm vào tao là mày sai"
Riêng vụ này em vote xxx. Dưng mờ có thêm cái xe để chở người đi 2B bị tịch thu phương tiện thì hay hơn các cụ nhỉ!!

hungbm

Xe điện
Nhắc nhở bằng biển báo rồi các cụ nhé. Các ông đi 2B cũng đã học luật và thừa hiểu biển báo đó là gì (cái biển này thằng F1 nhà em học lớp 1 cũng biết).
Phải nói rằng một số dân đi 2B cực kỳ coi thường luật giao thông. Tư duy vẫn chỉ là "Mày xe to đâm vào tao là mày sai"
Riêng vụ này em vote xxx. Dưng mờ có thêm cái xe để chở người đi 2B bị tịch thu phương tiện thì hay hơn các cụ nhỉ!!
Cụ khỏi lo, em thấy xe ôm đi bộ lên tranh giành nhau khách bị phạt đấy để chở về đồn đấy.

XPQ

Xe cút kít
Từ ngày có cái cầu này em đi làm bớt được nửa tiếng vì không phải đi qua trung tâm.Nhưng đúng như bác chủ thớt nói,các bạn 2B vẫn chạy bạt mạng trên cầu cạn.Chính hôm nay em còn gặp 1 ca phóng ngược chiều từ lối Pháp Vân về Khuất duy Tiến,chú này trăm phần trăm là về bót vì em gặp Police đang kéo vó rồi.Chưa kể lúc chuẩn bị rẽ xuống nút Lĩnh Nam,em phải rà phanh một quãng để nhường một bạn 2B vừa nghe điện thoại vừa vít tầm 80km/h trên cao tốc,lúc ấy chỉ cần một viên sỏi nhỏ cũng đủ chết mấy chục con gà làm cỗ đám ma.

kudel

Xe tải
Website
www.facebook.com
hihi, hôm nay em thấy xxx hót xe 2b quá trời luôn. Em thấy các bác 2b chạy đường này liều vãi lái ạ. Vượt xe tải như ranh... ghê

tytyt

Xe đạp
rõ khổ!cũng chỉ vì đường dưới chưa xong nên có khi biết vẫn chay liều.sáng nay thấy các bác ấy giúp nhau khiêng xe qua giải phân cách-thấy thương hơn là giận!:-$

Mr Bim

[Tịch thu bằng lái]
Cho 1 dàn taxi đứng trên đấy luôn.. Ngon như óc c.hó.. =))

namlieu102vnn

Xe điện
vấn đề là có bao nhiêu 2b đọc được biển báo , nhưng nhiều người đọc được cũng vẫn phi lên
giao thông ở mình là thế :(