[Thảo luận] Cảnh báo 1 kiểu cướp mới trên đường !!!!!!!!

BBB

Xe buýt
Cái thớt này nghe chừng "hot" vì tình huống này quả là khó đỡ bởi xảy ra trên đường phố HN và thời điểm lại ngay đúng giờ hãy còn tương đối đông người. Nhưng thực sự, khi đọc lại thớt này và chiều nay có việc đi qua đường Nguyễn Khánh Toàn đoạn cụ chủ thớt "gặp nạn" đã nấn ná lê la xác minh lại sự việc từ các "thông tấn vỉa hè" cực kỳ tin cậy thì trước mắt... chả có vụ việc nào nổi cộm từng diễn ra tại địa bàn trong suốt buổi chiều - tối ngày hôm qua (27/3/2012) và cả ngày hôm kia, hôm kìa tại đây.

Nguồn thông tin của nhà cháu cung cấp lại vậy, có gì chưa sát thực xin rất mong cụ chủ thớt lưu tình lượng thứ. Tuy nhiên, cũng nên coi đây như một hiện tượng "mới, lạ, độc đáo và thú vị" mà có thể hầu hết các cụ trên đây ít khi có dịp gặp phải ở tận trong chính thủ đô thân yêu, cần phải đề cao cảnh giác.

Kết cục, dựa vào kinh nghiệm võ đoán từ bản thân và rồi rằng thì là mà kha khá nhiều lý do, yếu tố liên quan khác... cá nhân nhà cháu thật lòng không tin lắm vào câu chuyện này!
Báo cáo cụ là em không thừa hơi...... bịa chuyện nhé, còn vấn đề chạy xe thì em rất chi là lành, vì người em nhỏ em rất ngại va chạm trong tất cả trường hợp cụ nhé. âu chũng cho nó ít tiền để nó mua thuốc dùng cho nó nhanh chết nhỉ,

@79

Xe hơi
Chia buồn cùng cụ.
Sao cụ không xuống xe, khóa cửa lại rồi nói với nó là em không mang tiền, để em gọi người nhà mang ra. Sau đó cụ cho nó phát 113 hay gì đấy chết c h a nó đi nhỉ.
Nó chỉ hùng hổ chứ cụ nói người nhà mang tiền nó chưa đánh đâu...

Worldshopping

Xe đạp
thanks bác chủ, thời nay thật khó đỡ:-B

Vova

Xe container
Hai thằng đầu gấu này lấy của cụ có 3 củ là vẫn nhân văn chán. Có thằng đòi lấy không của em 20 củ/ năm mà em không dám làm gì cơ. Đúng là đen không bằng đỏ các cụ nhể!
Thằng nào đòi cụ từng đấy tiền thế? Cụ cứ mạnh dạn chỉ tên nó ra để bà con oánh một trận nhừ tử cho em :D

phuongvm

Xe tải
Website
itcom.vn
Vodka thôi!
Câu chuyện của bác BBB cho chúng ta thấy đó là một phương án xử lý tình huống khi tham gia giao thông, trong từng trường hợp, từng hoàn cảnh để có phương án xử lý tối ưu nhất.

Rất có thể xay ra trường hợp bác BBB đi sai dẫn đến việc tông vào đuôi xe đi trước, vô tình gặp mấy anh côn đồ lái xe xuống bắt đền, thì chuyện đó em nghĩ đơn giản chỉ là va chạm giao thông bình thường.
Khi đánh giá sự việc, ta cần nghe phản hồi từ các bên một cách thấu đáo thì mới đưa ra được kết luận, nếu cứ bảo vệ một cách thái quá khi sự việc chưa rõ ràng đôi khi sẽ là mang tiếng xấu cho chiếc xe lạ kia, chẳng may đó lại là chiếc xe của người thân của ai đó trên diễn đàn...v.v. Trường hợp này đã từng xảy ra trên OF.
Vì thế, em mong rằng ta đừng vội kết luân, vấn đề ở đây em muốn, đó là chúng ta cần đưa ra phương án xử lý khi gặp phải tình huống như trên.
Nếu là em :
- Việc mình đi sai, mình phải chịu trách nhiệm về hành vi của mình, còn mình đi đúng mà bên kia cứ nằng nặc bắt vạ mình thì cần nhờ đến cơ quan chức năng, người thân, bạn bè .v.v.
- Các bác đừng lo chuyện bị hành hung khi thái độ của chúng ta mềm mỏng nhưng cương quyết, cố gắng câu giờ trong khi chờ cơ quan chức năng hoặc người thân đến.(câu giờ bằng cách tạm thời chấp nhận đền bù nhưng nói là không mang tiền, nhờ người thân mang đến là một trong những lựa chọn)
- Trong mọi tình huống xử lý, phương án luôn luôn được đặt lên hàng đầu mong các bác nhớ là phải bảo toàn được thân thể, hạn chế tối ta việc va chạm, xô xát dẫn đến đánh nhau.

inovavgj

Xe container
3tr mua đc cả cái cản sau của Matiz rồi, cụ đưa nhiều thế

huytomht4

Xe hơi
Thanks bác nhiều, chết thật, tình hình hiện nay Bác # cướp ngày còn bọn này cướp đêm

Ncgroup

Xe tải
Các bác đi xe với bọn này thủ gói ớt bột là được rồi. Đồ đạc nhiều lúc lại đòn oan, mà các bác cũng ko phải là đối của bọn nó đâu, nó lắm thủ đoạn lắm. Theo em có 2 cách để thoát thân trong trường hợp này.
1/ Nơi đông người qua lại thì bù lu bù loa lên,kéo dài thời gian, chờ giải cứu
2/ Nơi vắng người thì vào xe, nó sẽ chạy đến hỏi thăm. Bác quăng cho nó nắm ớt vào mặt rồi đi, ưu tiên quăng vào thằng lái xe bác nhé.

baothanh11

Xe tải
sao bây giờ nhìu thằng khốn nạn thế..

cnn

Xe đạp
Cảm ơn cụ chủ đã cảnh báo. Thôi thì của đi thay người cụ ạ, mạng mình đâu phải như mạng của mấy con c..hó đấy mà mang ra phí phạm được.

xe_kutkit

Xe hơi
đời là bể khổ rồi.
Kiểu này thì không ai dám đi ra đường nữa. b-(

ha trang

Xe máy
Ngày xưa chưởng bộ đi ra trong giang hồ thường dấu trong người lọ cát trộn với muối ớt tiêu gì đó. Khi nguy cấp thì ném vào mặt đối thủ, bảo đảm chỉ có mù.

binhxii

Xe hơi
Xã hội ngày càng loạn, ra đường nguy hiểm thật.

haitranvp

Xe đạp
hec. chuối cả nải. giờ lại xuất hiện một nghề mới đây

cukiss

Xe điện
Để mai em ngó lại con xe này, nó ở ngã 5 cầu giấy thì phải

Chỉnh sửa cuối:

mandylanh2011

Xe buýt
Đồng cảm với cụ,nhưng cụ yên tâm .bọn này kh tồn tại lâu đâu

beefburger

Xe tăng
Giải quyết như cụ chủ như vậy là đúng, không ai nói cụ HÈN hay gì cả lúc này. Với cái loại mà nó đã phải dùng thủ đoạn để kiếm tiền thì với nó chỉ có tiền còn mạng người không bằng cỏ đâu. mà nói thực là cụ nhìn thấy 2 thằng là thực tế trước mắt, em khẳng định với cụ luôn nó còn có thêm vài thằng đi xe máy nữa kiểu.....ẩn đi để nếu có biến thì lao vào hội đồng, bọn ma cô nó là vậy.
Ở khu vực bến xe nước ngầm có một lần em đi thấy có một thằng 2B nó đi bên phải nhưng mắt nó cứ liếc liếc và cố ý đi chậm, thi thoảng như muốn va vào đầu xe mình. Em cho xe đi chậm hẳn lại có lúc như dừng hẳn lại thì nó cũng chậm như thế. Em phanh hẳn lại luôn không đi nữa mà cũng không rẽ đi đâu thế là nó phải đi chứ không đỗ lại nữa, sau đó nó quay lại nhìn kiểu rất bực tức khi em rẽ phải ra Pháp vân. nếu hôm đó em không chú ý thì chỉ cần chạm nhẹ nó cũng sẽ ăn vạ.